Dịch vụ ZTV của VTC

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Các bác có kế hoạch đưa VTV1,2,3 lên Ztvlive chưa? Dùng mấy phần mềm khác xem tậm tịt quá. Em bị cả nhà kêu mua cái đầu gì mà muốn xem mấy kênh cơ bản cũng khó

Bác không lắp chảo vệ tinh thì hơi phí . Vtv sẽ có đủ các kênh thiết yếu khi ra A.

manhh

Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Phải một vài tuần kỹ thuật viên mới làm Drive cho Usb này. Các công ty viễn thông họ nhập đủ loại trên đời có cái cắt giảm chi phí chỉ chạy trên pc . Mac os cũng toi. Android giao tiếp với usb cần phải làm lại drive và đóng vào Rom. Khi làm Rom E , C bọn em chỉ làm cho một số usb 3 G thông dụng. Kỹ thuật viên của ztv sẽ nghin cứu và trả lời bác sau.

Sốt ruột quá bác ạ. Em thấy ZTV cũng chỉ nhận mấy loại mà mất kì con Android nào cũng nhận. Chẳng thấy viết thêm ?
Trong khi E173Eu-1 là 1 dòng cực kì phổ biến mà!

Ztv

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Sốt ruột quá bác ạ. Em thấy ZTV cũng chỉ nhận mấy loại mà mất kì con Android nào cũng nhận. Chẳng thấy viết thêm ?
Trong khi E173Eu-1 là 1 dòng cực kì phổ biến mà!

Có một cách đơn giản hơn bác mua cái wifi hỗ trợ 3 G cắm vào là cả nhà có mạng. Giá khoảng 300-500k thôi.Bác kiếm trên mạng gọi mang đến nhà cắm là chạy luôn.

hoagvc3

Đúng là cái đèn đó trong thiết kế C ban đầu là có, Vì thông tin led chỉ dùng cho TH vệ tinh để báo thứ tự kênh , nhưng khi ngồi xa 2 mét là không thấy chữ số gì cả. Bọn em thay bằng 3 cái đèn. 1 để chỉ on off .1 chỉ kết nối vệ tinh 1 chỉ kết nối internet. Cái này rất tiện. Khi lắp chảo không cần màn hình TV cắp ztv vào ăng ten cái đèn giữa báo xanh là tín hiệu vệ tinh đã có.
3 cái đèn đó nó hơi thô bác ạ. Em khoái nhất con c1 là tính hiệu vệ tinh cực hay. Chỉ 25% như hôm em test mà chạy mượt mà. Rất tốt. Nhưng cái usb bác để bên hông thì hợp lý hơn. E dùng HDD box 2.5 cắm vào cổng trước thấy dây dợ nó lằng nhằng quá. Cắm ở đằng sau thì càng bất tiện.

hoagvc3

Ơ mà cái thớt này mới có mấy tháng mà nhiều bài viết hơn cả thớt K+ nữa à. Coi bộ Ztv đã thành công hơn K+ ít nhất là trên HDVN

Ztv không chỉ là xem mà bác. Bình luận. Apk hay. Vân vân và vân vân
K+chỉ mỗi bóng đá. À mà sao bác ztv không cập nhật vài link xem bóng ngoài luồng cho anh em thư giản cuối tuần nhỉ?

btbaotambt

Well-Known Member

Ztv không chỉ là xem mà bác. Bình luận. Apk hay. Vân vân và vân vân
K+chỉ mỗi bóng đá. À mà sao bác ztv không cập nhật vài link xem bóng ngoài luồng cho anh em thư giản cuối tuần nhỉ?

Doanh nghiệp nhà nước khổ lắm bác ơi ,Bị kiện có mà chết.

levinhphuoc

Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Hic, cháu đọc mà chẳng hiểu chú nói gì luôn, cháu đã từng nói rồi tín hiệu hiện trên đầu thu là do phần mềm của đầu thu đó hiển thị, có loại đầu thu 70-80% vẫn vỡ hình, có loại chỉ 20-30% chạy vẫn ngon (tất nhiên còn do kênh đó phát với mã sửa sai thế nào) vì cùng 1 đầu thu có những kênh tín hiệu cao vẫn vỡ, có kênh tín hiệu thấp vẫn chạy tốt.
Con giắc cắm 3.5 của đầu HD05 cháu nghĩ chú cũng không cần quan tâm, có lẽ chú định lấy đường tiếng ra loa máy??? chú có thể lấy luôn ở chỗ AV ra cũng được mà.
Ý chú muốn nói là ztv các loại trừ ,A.chạy chung phần mềm mà sao e2 báo khác thế,mong có nhiều bạn dùng E2 xem thử thế nào.Còn chú thich giăc 3.5 là để cắm vào bộ âm thanh 4.1.Nói chung có nhiều chuyện lắm ,sẽ nói với cháu qua ĐT.

Ztv

Thế lương 2.6 tỉ một năm có sao đâu bác. Hì hì

Tổng GĐ em chỉ 30 củ/ tháng. 7 tháng đầu năm tự tay ký xuống 50% lương do không đạt doanh số. Được cái sếp toàn 7x, 8x nên làm việc dễ chịu.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Tổng GĐ em chỉ 30 củ/ tháng. 7 tháng đầu năm tự tay ký xuống 50% lương do không đạt doanh số. Được cái sếp toàn 7x, 8x nên làm việc dễ chịu.
Ơ sếp của VTC toàn 7x, 8x không hả? VTC có tuyển sếp không em ứng tuyển, em thế hệ đầu 8X, cần 10 chai/tháng thôi. Đang khổ nè. :D Em bao hàng đưa mảng Android box lên đỉnh phù vân luôn. :D Không được cứ cắt hết lương em. :D Ztv còn nhiều yếu điểm mà em khó phải nói ở đây lắm vì liên quan đến quyền lợi của nhiều phía. Chỉ nói lên những gì tốt cho Ztv mà không ảnh hưởng tới ai cả thôi. Nói thật em mà nắm mảng android box của Ztv thì doanh số của nó không chỉ dừng lại ở vài ngàn con một tháng đâu.

Đôrêmi

Moderator

Đúng là cái đèn đó trong thiết kế C ban đầu là có, Vì thông tin led chỉ dùng cho TH vệ tinh để báo thứ tự kênh , nhưng khi ngồi xa 2 mét là không thấy chữ số gì cả. Bọn em thay bằng 3 cái đèn. 1 để chỉ on off .1 chỉ kết nối vệ tinh 1 chỉ kết nối internet. Cái này rất tiện. Khi lắp chảo không cần màn hình TV cắm ztv vào ăng ten cái đèn giữa báo xanh là tín hiệu vệ tinh đã có.

Lắp chảo kiểu tù mù như bác cứ thấy lên đèn xanh lên là tưởng xem vệ tinh ngon rồi là không ổn, khi chỉnh chảo không tối ưu thì lúc trời đẹp xem được xấu trời 1 chút là không xem được luôn, điều này mình gặp nhiều ở các bác thợ ôm đầu thu VTC lên mái nhà, cứ thấy tín hiệu đạt 100% là nghĩ ok. Anh em DVB đi lắp chảo có bảo bối là K49, có hiển thị tín hiệu báo sóng bằng số chỉnh rất dễ. Mình vẫn thích dòng C có đèn LED ở màn hình, khi tắt đi là có cái đồng hồ rất hay.

Hôm nay em mới nhận được ZTV - C. Tuyệt vời... Không biết các bác thế nào? Đầu tiên là em thấy em nó có chức năng phát được Wifi cực hay, phát được cả lúc ở chế độ chờ, biết thế em chẳng mua router wifi làm gì, nối cho nó dây mạng là OK.

hoagvc3

Sản phẩm của các bác đã chiếm lĩnh được thị trường android box rồi mà. Dần dần sẽ gấp 2 gấp 3 thôi. Các bác làm tốt thì việc lương bổng cao là hiễn nhiên chứ 2.6 tỉ mà ngập lụt thì cứ ngập. "Sống chết mặc bay tiền thầy bỏ túi" thì ai chấp nhận được!

hoagvc3

Hôm nay em mới nhận được ZTV - C. Tuyệt vời... Không biết các bác thế nào? Đầu tiên là em thấy em nó có chức năng phát được Wifi cực hay, phát được cả lúc ở chế độ chờ, biết thế em chẳng mua router wifi làm gì, nối cho nó dây mạng là OK.
Bác cứ từ từ mà khám phá em nó nhé. Em C1 chỉ độ tuổi 18 đôi mươi thôi. Chúc mừng bác nhé

vulinh68

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Ơ sếp của VTC toàn 7x, 8x không hả? VTC có tuyển sếp không em ứng tuyển, em thế hệ đầu 8X, cần 10 chai/tháng thôi. Đang khổ nè. :D Em bao hàng đưa mảng Android box lên đỉnh phù vân luôn. :D Không được cứ cắt hết lương em. :D Ztv còn nhiều yếu điểm mà em khó phải nói ở đây lắm vì liên quan đến quyền lợi của nhiều phía. Chỉ nói lên những gì tốt cho Ztv mà không ảnh hưởng tới ai cả thôi. Nói thật em mà nắm mảng android box của Ztv thì doanh số của nó không chỉ dừng lại ở vài ngàn con một tháng đâu.
Trích dẫn lại cho các bạn ZTV đọc. Vote cho ý tưởng!

Đôrêmi

Moderator

Hic, sao mình tìm mãi mà không thấy nhỉ, bác hướng dẫn giúp với, con MTB ở nhà thì phát Wifi ngon nhưng ZTV tìm mãi chưa thấy ở mục nào.

Bên trên