Dịch vụ ZTV của VTC

btbaotambt

Well-Known Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Vừa mới Up lại ROM cho ZTV C Class đã có "Điểm phát sóng Wifi cho di động" vậy là kết luận ZTV xung đột với các apk gì đó mình cài ở bên ngoài. Đang tìm hiểu xem là cái Apk nào gây lỗi đó.
Chạy ROM mới phẩm chất tín hiệu xem DVBS lại cao như dòng E Class rồi toàn 80-90% không thấp như trước nữa.
PS: Các bạn ZTV cho mình hỏi ROM của dòng C Class các bạn mới up trên trang chủ có up được cho dòng E Class không hay vẫn phải dùng mấy bản ROM cũ trước đó?
Không có chuyện xung đột đâu bác Đôrêmi à vì hệ thống ZTV đã bảo mật rất nghiêm ngặt em đã tìm mọi cách để chinh phục hộp ZTV nhưng bó tay ,thì không thể vì xung đột phần mềm nào đó mà dễ dàng thay đổi được hệ thống của hộp ZTV.

Đôrêmi

Moderator

Đang buồn ,nhìn cái hình vỗ tay kia,.càng điên ruột.
Hi, đầu ZTV E1-2 của chú lại chạy bình thường rồi mà, không hiểu do lỗi gì, trước đây cũng vài bác bị lỗi như của chú nhưng từ khi chạy bản ROM 2.0 chưa thấy ai bị lại lỗi đó.

Không có chuyện xung đột đâu bác Đôrêmi à vì hệ thống ZTV đã bảo mật rất nghiêm ngặt em đã tìm mọi cách để chinh phục hộp ZTV nhưng bó tay ,thì không thể vì xung đột phần mềm nào đó mà dễ dàng thay đổi được hệ thống của hộp ZTV.

Bó tay thôi bác à, ZTV không cho kết nối với PC nên bị Root là rất khó khăn, cũng có hỏi 1 số anh em rồi nhưng đều .... chịu thua!
Xung đột gây lỗi thì vẫn có thể xảy ra chứ bác (vì lẽ đó nên chắc ZTV E, C không tích hợp CH Play) có lẽ khi cài nhưng apk ngoài gây lỗi nên 1 số chức năng của ZTV không hoạt động được, cả việc khôi phục lại mặc định cũng không ăn thua. Đề nghị các bạn ZTV sau này nên có thêm cái lỗ Reset phòng trường hợp ZTV lỗi chứ up lại ROM kể ra cũng hơi .... nguy hiểm :D :D :D

vulinh68

Member

Bác Mí đã up rom dòng C cho E 1-1 chưa? Có khác rom 2.0 của dòng E không. Mình muốn up lại vì rom 2.0 khi dùng vệ tinh phập phù quá.

Đôrêmi

Moderator

Bác Mí đã up rom dòng C cho E 1-1 chưa? Có khác rom 2.0 của dòng E không. Mình muốn up lại vì rom 2.0 khi dùng vệ tinh phập phù quá.

Để lát nữa mình up rồi thông báo cho bác, mình dùng vệ tinh với bản ROM 2.0 cũ của dòng E Class vẫn bình thường mà.

hoagvc3

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Khi bật chức năng phát sóng wifi di động thì ztv phải nối cổng Lan. Còn đang dùng wifi mà bật chức năng này thì wifi của ztv tự tắt

vulinh68

Member

Để lát nữa mình up rồi thông báo cho bác, mình dùng vệ tinh với bản ROM 2.0 cũ của dòng E Class vẫn bình thường mà.
Chính xác đó bác. Bản 2.0 đầu tiên dùng tốt nhất nhưng khi xem TVlive cứ đòi update, bản sau đó mấy ngày, (22/7 thì phải) khác phục mọi lỗi nhưng vệ tinh lại hay mất sóng.

Đôrêmi

Moderator

Chính xác đó bác. Bản 2.0 đầu tiên dùng tốt nhất nhưng khi xem TVlive cứ đòi update, bản sau đó mấy ngày, (22/7 thì phải) khác phục mọi lỗi nhưng vệ tinh lại hay mất sóng.

Vừa chạy xong bản ROM của C Class cho E Class, dùng bình thường bác à, bác thử up xem sao nhé!

nththien

Member

Vừa mới Up lại ROM cho ZTV C Class đã có "Điểm phát sóng Wifi cho di động" vậy là kết luận ZTV xung đột với các apk gì đó mình cài ở bên ngoài. Đang tìm hiểu xem là cái Apk nào gây lỗi đó.
Chạy ROM mới phẩm chất tín hiệu xem DVBS lại cao như dòng E Class rồi toàn 80-90% không thấp như trước nữa.
PS: Các bạn ZTV cho mình hỏi ROM của dòng C Class các bạn mới up trên trang chủ có up được cho dòng E Class không hay vẫn phải dùng mấy bản ROM cũ trước đó?
Bác up rom nào cho C Class vậy cho em xin được không em đang dùng bản rom xem vệ tinh phẩm chất co 35 den 50 là cùng xem mà hồi hộp

vulinh68

Member

Mình dùng bản rom ngày 30/8 (mình dùng cho E 1-1) thấy chất lượng đều trên 80 %. Có lẽ dùng ổn hơn bản 2.0 thì phải, theo dõi từ nãy đến giờ không thấy lỗi mất tín hiệu.

Đôrêmi

Moderator

Bác up rom nào cho C Class vậy cho em xin được không em đang dùng bản rom xem vệ tinh phẩm chất co 35 den 50 là cùng xem mà hồi hộp

Bản ROM này bác à
ZTV - Hỗ trợ
Dòng chữ đỏ trên cùng đó, bản cập nhật cho dòng C Class ngày 30.8.2013
Chạy xong phẩm chất lại cao chót vót, nói chung cũng không quan trọng bác à, miễn khi thời tiết xấu nó vẫn chạy ổn định là được.

nththien

Member

Nghe bác nói vậy thôi cứ để rom củ xài luôn. À mấy co sữ dụng cái inteligent controller chưa chỉ cho em với. Em tải về cho dt android mà không biết sao mà sữ dụng

hungdisc

Member

Nghe bác nói vậy thôi cứ để rom củ xài luôn. À mấy co sữ dụng cái inteligent controller chưa chỉ cho em với. Em tải về cho dt android mà không biết sao mà sữ dụng
Cả đt và ztv đều phải cài inteligent controller

btbaotambt

Well-Known Member

Có trên appstore luôn hả bác để em cài thử. Mà bác đã sữ dụng rồi có dễ sữ dụng không chứ xài cái remote khó sữ dụng quá.

Bác kiếm con chuột không dây mà xài ,ứng dụng Inteli chỉ dọc cho biết thôi chứ tội tình chi mà hành hạ cái điện thoại.

Đôrêmi

Moderator

Có trên appstore luôn hả bác để em cài thử. Mà bác đã sữ dụng rồi có dễ sữ dụng không chứ xài cái remote khó sữ dụng quá.
ZTV thì tìm trên Appstone cái inteligent controller để cài, còn điện thoại Android bác lại vào đây tải cái Phone Client (dòng cuối cùng đó) ZTV - Hỗ trợ

Chủ nhật ngày 8.9 - Lào Cai vẫn chưa thấy có hàng ZTV !!! Gọi hỏi support của ZTV cũng chỉ nhận đc câu khi nào hàng về bên em thông báo ! Hic hic !

nththien

Member

ZTV thì tìm trên Appstone cái inteligent controller để cài, còn điện thoại Android bác lại vào đây tải cái Phone Client (dòng cuối cùng đó) ZTV - Hỗ trợ
Cám ơn bác ma em xin hỏi bác là up rom cho C mất khoảng bao lâu mà trong lúc up nếu mất điện đột ngột thnh ảnh dies luôn hả bác. Vậy thì chắc yếu tim mất.

Bên trên