Dịch vụ ZTV của VTC

nththien

Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cong nhận em C1 chỉ cần 25% vẫn ngon. Xem vệ tinh mượt
Bác cho em hỏi phần karaoke có nhạc vàng không bác vì muốn mua cho ông bà già hát mà họ đâu có hát được nhạc trẻ đâu. Em cũng thích phần này

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Thông tin các bác đưa ra có lợi cho người dùng Ztv chứ bác. E hóng hớt tý. Nếu ngon đăng ký thêm A mang lên cty
Có lợi cho người dùng thôi chứ nếu nó đưa ra không đúng thời điểm thì đối với Ztv sẽ là lợi bất cập hại. :D

btbaotambt

Well-Known Member

Có lợi cho người dùng thôi chứ nếu nó đưa ra không đúng thời điểm thì đối với Ztv sẽ là lợi bất cập hại. :D

Bác nói đúng ý em thời điểm dòng A class ra chậm or không đúng thời cơ chắc chắn thị phần sẻ giảm đi rất nhiều.

hoagvc3

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác cho em hỏi phần karaoke có nhạc vàng không bác vì muốn mua cho ông bà già hát mà họ đâu có hát được nhạc trẻ đâu. Em cũng thích phần này

Hơn 10000 bài hát chắc sẽ có nhạc vàng đó bác. Cái món karaok e chưa hát bao giờ. Hics
Nhân tiện nhờ bác ztv sắp xếp menu nhạc theo từng món: nhạc vàng. Nhạc trẻ. Nhạc thiếu nhi..... để dễ tìm

Đôrêmi

Moderator

Sau khi nhận C_Class mình có ý kiến như sau :
- Chất lượng hình ảnh, âm thanh giống như đàn anh E 1
- Remotte nhìn quá bé cầm không chắc tay, phím bấm cứng
- C_class nhìn nhỏ , gọn và không sang :))
- Xem truyền hình vệ tinh thì mức phẩm chất thể hiện quá tệ (tuy thực tế kênh truyền hình vẫn xem tôt)
- 3 bóng đèn vàng xanh đỏ ở mặt trước sản phẩm nhìn thấy ghét, vướng mắt :D

Ngoài ra còn 1 điểm ngoài lề mà mình cực kỳ ko hài lòng đó là vỏ họp đựng C_class chỉ đơn điệu 2 màu trắng đen, nhìn ko bắt mắt. Điểm này nếu trưng bày cùng 1 tủ với đàn anh E 1 ,hay các loại đầu thu vệ tinh khác thì chắc chắn em nó phải chịu thua thiệt, chẳng ai thèm chú ý :D

Cá nhân mình thì thích Remoter C hơn dòng E, trông nhỏ gọn phím bấm chắc chắc, mẫu mã sang trọng, có điều những bác có bàn tay to thì chắc khó bấm.
Về phẩm chất tín hiệu vệ tinh (nói như bác ZTV là để hiển thị đúng) nhưng theo mình là hiển thị thấp quá, thường thì với chảo 75cm, LNB VTC mình chỉnh trên đầu thu K49 được cao nhất 89-90%, với đầu ZTV C Class cũng lên để ở khoảng 70-80% là ổn, đừng như đầu thu VTC HD02 "nịnh" sóng kinh quá, chỉnh chảo kém 1 chút cũng lên tín hiệu 100%> Quan trọng là độ nhạy sóng của đầu thu còn chất lượng hiển thị không quan trọng.
3 bóng đèn công nhận buổi tối nhìn khó chịu, có lẽ sau này nên đưa cái đèn LED hiển thị thì đẹp hơn :D
Công tắc nguồn, mình thích nó để đằng sau, công tắc cứng bật tắt ngắt hoàn toàn điện chứ không phải là nút Stanby thế này, bởi vì khi muốn khởi động lại đầu ZTV ta lại phải mất công rút nguồn rồi cắm lại hơi bất tiện.

Ztv

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Nhạc vàng của các nhạc sỹ như Thanh Sơn, Nguyễn Ánh 9, Ngô Thuỵ Miên....các bác tìm nhạc vàng thì tim theo tên nhạc sỹ hoặc ca sỹ ở menu trên là rất dễ. Hầu như mọi người toàn tìm tên bài hát.

phakhadi

Member
Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Nhạc vàng của các nhạc sỹ như Thanh Sơn, Nguyễn Ánh 9, Ngô Thuỵ Miên....các bác tìm nhạc vàng thì tim theo tên nhạc sỹ hoặc ca sỹ ở menu trên là rất dễ. Hầu như mọi người toàn tìm tên bài hát.
bác ztv nên cho mọi người xin cái list karaoke
nếu hộp ztv có thêm quyển list karaoke kèm theo thì sẻ thêm một điểm mạnh để tăng doanh số đó

levinhphuoc

Chào các bạn,sao lạ thế nhỉ,hôm 3/9 nhận E2,mình cắm dây chảo và mạng dùng,mình cũng sợ như các bạn nói.Mình có viết bài nói rồi,giờ xin nhắc lại.Phẩm chất của VTV 77,VTC 78,79,HTV 81,83 .HTV hơi lạ,năm ngoái đinh mua đầu VTC HD 05,đang lúc bà chủ đại lý gọi điện để kích hoạt, mình phát hiện không có lổ căm giắc 3.5 sau lưng máy như hình giơí thiệu, mình nhất định không mua nữa.Để lấy được 3t4,70 ngàn lại. minh mua toàn bộ chảo,dây,lnb,2 đầu vtc hd s20 tầu,từ năm ngoái đến giờ,mình chưa bao giờ động đến chảo,lnb cả.tín hiệu trên đầu tầu là VTV 76.VTC 85,HTV 74-76.cường độ 90.tý nữa quên,mức tín hiệu trên đầu E là 92-93.Mình chỉ biết vậy,các bạn tham khảo.

midataka

Member

Sáng nay sau khi thay lại dây cáp điện thoại e mới có dịp kiểm tra C1.
Mạng nhà e gói Basic - 165k/1 tháng. kết nối ztv- C1 với tv CRT Sam Sung (chiều kiếm cái cổng kết nối với con màn hình LED máy tính).
Về cơ bản Ztv Live với Ztv VOD xem tốt, hình chuyển động chưa được mượt (có lẽ tại tv hoặc tại mạng). May là nó chạy tốt chứ nếu vẫn giật với lag chắc điên mất.
@ Bác Đôrêmi: Bác cho e hỏi vệ tinh Asisat 5 băng tần Ku có kênh nào miễn phí không? e vẫn để không quả chảo đợt quay về A5. H muốn thu quả vệ tinh đấy xem trên ztv. Nếu không có thì bác giới thiệu e 1 quả vệ tinh nào xem miễn phí để e quay chảo. Vinasat thì e có rồi. Thank bác.

Ztv

Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

bác ztv nên cho mọi người xin cái list karaoke
nếu hộp ztv có thêm quyển list karaoke kèm theo thì sẻ thêm một điểm mạnh để tăng doanh số đó

Bọn em đang cho in mầu để tặng đại lý và đưa lên web. Sẽ có cùng A class.Danh sách karaoke đang lọc một số bài lỗi và đưa thêm 8000 bài mới mua.

tudanmk4

Member
Re: Ðề: Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bọn em đang cho in mầu để tặng đại lý và đưa lên web. Sẽ có cùng A class.Danh sách karaoke đang lọc một số bài lỗi và đưa thêm 8000 bài mới mua.

Bác ztv ơi bao giờ vod của ztv cập nhật nhiều phim hot thế

Đôrêmi

Moderator

Sáng nay sau khi thay lại dây cáp điện thoại e mới có dịp kiểm tra C1.
Mạng nhà e gói Basic - 165k/1 tháng. kết nối ztv- C1 với tv CRT Sam Sung (chiều kiếm cái cổng kết nối với con màn hình LED máy tính).
Về cơ bản Ztv Live với Ztv VOD xem tốt, hình chuyển động chưa được mượt (có lẽ tại tv hoặc tại mạng). May là nó chạy tốt chứ nếu vẫn giật với lag chắc điên mất.
@ Bác Đôrêmi: Bác cho e hỏi vệ tinh Asisat 5 băng tần Ku có kênh nào miễn phí không? e vẫn để không quả chảo đợt quay về A5. H muốn thu quả vệ tinh đấy xem trên ztv. Nếu không có thì bác giới thiệu e 1 quả vệ tinh nào xem miễn phí để e quay chảo. Vinasat thì e có rồi. Thank bác.

Asiasat5 từ khi VTC rời bỏ Beam sóng KU phủ đến Việt Nam chỉ còn 2 kênh của Tàu khựa, chẳng có gì để xem cả, nếu bác muốn bắt free nhiều kênh thì có thể xoay quả Thaicom5 hay NSS6. Còn Asiasat5 chỉ có nhiều kênh hay và free trên băng tần C thôi, đồng nghĩa với việc bác phải sắm chảo lớn.

Đôrêmi

Moderator

Chào các bạn,sao lạ thế nhỉ,hôm 3/9 nhận E2,mình cắm dây chảo và mạng dùng,mình cũng sợ như các bạn nói.Mình có viết bài nói rồi,giờ xin nhắc lại.Phẩm chất của VTV 77,VTC 78,79,HTV 81,83 .HTV hơi lạ,năm ngoái đinh mua đầu VTC HD 05,đang lúc bà chủ đại lý gọi điện để kích hoạt, mình phát hiện không có lổ căm giắc 3.5 sau lưng máy như hình giơí thiệu, mình nhất định không mua nữa.Để lấy được 3t4,70 ngàn lại. minh mua toàn bộ chảo,dây,lnb,2 đầu vtc hd s20 tầu,từ năm ngoái đến giờ,mình chưa bao giờ động đến chảo,lnb cả.tín hiệu trên đầu tầu là VTV 76.VTC 85,HTV 74-76.cường độ 90.tý nữa quên,mức tín hiệu trên đầu E là 92-93.Mình chỉ biết vậy,các bạn tham khảo.

Hic, cháu đọc mà chẳng hiểu chú nói gì luôn, cháu đã từng nói rồi tín hiệu hiện trên đầu thu là do phần mềm của đầu thu đó hiển thị, có loại đầu thu 70-80% vẫn vỡ hình, có loại chỉ 20-30% chạy vẫn ngon (tất nhiên còn do kênh đó phát với mã sửa sai thế nào) vì cùng 1 đầu thu có những kênh tín hiệu cao vẫn vỡ, có kênh tín hiệu thấp vẫn chạy tốt.
Con giắc cắm 3.5 của đầu HD05 cháu nghĩ chú cũng không cần quan tâm, có lẽ chú định lấy đường tiếng ra loa máy??? chú có thể lấy luôn ở chỗ AV ra cũng được mà.

manhh

Member
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

giangcdchn

Các bác có kế hoạch đưa VTV1,2,3 lên Ztvlive chưa? Dùng mấy phần mềm khác xem tậm tịt quá. Em bị cả nhà kêu mua cái đầu gì mà muốn xem mấy kênh cơ bản cũng khó

btbaotambt

Well-Known Member

Em đề nghị bác ZTV nên thay đổi hình quảng cáo dòng C class trên trang ztv.vn.

99121208-1D75-4A90-B91A-CCF6154DA65C-38326-000003FB52B691D0_zpsdb832d18.jpg

phithien

Well-Known Member

Ơ mà cái thớt này mới có mấy tháng mà nhiều bài viết hơn cả thớt K+ nữa à. Coi bộ Ztv đã thành công hơn K+ ít nhất là trên HDVN

Thớt k+ anh em vào chửi là chủ yếu.vtc đang làm chiến lược khá tốt,hi vọng sp và dịch vụ tốt

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác @ztv xem có cách nào support cho em về cái này không?
Em có 2-3 cái Dcom mà toàn là E173Eu-1, ZTV không nhận!
Mong bác và các cao thu khác giúp đỡ em vụ này, mua cái mới thì em ko còn $, vừa rước em ZTV về ạ!

PPPWidget: Sử dụng mọi loại USB 3G cho máy tính bảng Android | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ

Phải một vài tuần kỹ thuật viên mới làm Drive cho Usb này. Các công ty viễn thông họ nhập đủ loại trên đời có cái cắt giảm chi phí chỉ chạy trên pc . Mac os cũng toi. Android giao tiếp với usb cần phải làm lại drive và đóng vào Rom. Khi làm Rom E , C bọn em chỉ làm cho một số usb 3 G thông dụng. Kỹ thuật viên của ztv sẽ nghin cứu và trả lời bác sau.

Ztv

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cái đồng hồ kỷ thuật số quá đẹp bác nhẩy.
Đúng là cái đèn đó trong thiết kế C ban đầu là có, Vì thông tin led chỉ dùng cho TH vệ tinh để báo thứ tự kênh , nhưng khi ngồi xa 2 mét là không thấy chữ số gì cả. Bọn em thay bằng 3 cái đèn. 1 để chỉ on off .1 chỉ kết nối vệ tinh 1 chỉ kết nối internet. Cái này rất tiện. Khi lắp chảo không cần màn hình TV cắp ztv vào ăng ten cái đèn giữa báo xanh là tín hiệu vệ tinh đã có.

Bên trên