Dịch vụ ZTV của VTC

hungdisc

Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Ok. Cám ơn bác
03-09-2013 09:32:46 Đã chuyển ra khỏi TTKT THU KV2 (HO CHI MINH) tới BUU DIEN TP HO CHI MINH (HO CHI MINH)
03-09-2013 08:34:06 TTKT THU KV2 (HO CHI MINH) đã nhận được
02-09-2013 21:53:13 Đã chuyển ra khỏi TTKT HANG KV2 (HO CHI MINH) tới TTKT THU KV2 (HO CHI MINH)
31-08-2013 12:16:40 TTKT HANG KV2 (HO CHI MINH) đã nhận được
31-08-2013 06:42:01 Đã chuyển ra khỏi TTKT HANG KV1 (HA NOI) tới TTKT HANG KV2 (HO CHI MINH)
30-08-2013 21:39:30 TTKT HANG KV1 (HA NOI) đã nhận được
30-08-2013 18:35:34 Đã chuyển ra khỏi TTGD HAI BA TRUNG (HA NOI) tới TTKT HANG KV1 (HA NOI)
30-08-2013 18:16:27 Nhận vào TTGD HAI BA TRUNG (HA NOI)
Bác Thông cảm chờ giúp em, vì địa chỉ của bác ở tuyến xa thành phố nên chậm hơn một chút chắc trong ngày nay hoăc mai là bác nhận được.

Vậy :
4/9 về đến TN
5/9 về đến nhà

tienlequoc

Well-Known Member

Em hỏi bác Đôremi cái. Làm sao để dùng 1 chaỏ cho 2 cái C-class và E-class. Em hỏi bên nhà phân phối thì họ nói là ko được.

nththien

Member

Hôm nay diễn đàn yên lặng quá bác chủ thớt nhỉ. Anh em đi nhậu hết rồi. Bác Tiến chắc hôm nay chắc lại đi nhậu nữa rồi hay sao ma không thấy bác lên diễn đàn. Bác hứa cho anh em thưởng lãm mà. Nhà bác hungdisc ở đâu mà em nó lâu đến quá vậy.

tienlequoc

Well-Known Member

Hôm nay diễn đàn yên lặng quá bác chủ thớt nhỉ. Anh em đi nhậu hết rồi. Bác Tiến chắc hôm nay chắc lại đi nhậu nữa rồi hay sao ma không thấy bác lên diễn đàn. Bác hứa cho anh em thưởng lãm mà. Nhà bác hungdisc ở đâu mà em nó lâu đến quá vậy.
Tối em lên bài. Giờ đang trông con cho vợ nè.

Đôrêmi

Moderator

Em hỏi bác Đôremi cái. Làm sao để dùng 1 chaỏ cho 2 cái C-class và E-class. Em hỏi bên nhà phân phối thì họ nói là ko được.

Bác thay cái LNB 1 cổng ra đó bằng loại LNB 2 cổng ra như hình sau

Ở Sài Gòn bác có thể đến công ty Tuấn Tú hỏi mua, số điện thoại 0937929220, nghe nói bên đó có cả LNB 8 cổng ra.

hungdisc

Member

Nếu chia 2 hoặc nhiều cổng ra thỉ có bị giảm tín hiệu không vậy bác Đôremi ?

tienlequoc

Well-Known Member

Bác thay cái LNB 1 cổng ra đó bằng loại LNB 2 cổng ra như hình sau

Ở Sài Gòn bác có thể đến công ty Tuấn Tú hỏi mua, số điện thoại 0937929220, nghe nói bên đó có cả LNB 8 cổng ra.

Nếu có nhiều đầu ra như thế thì bên trong phải có bộ khuếch đại tín hiệu chứ nhỉ. Mà bộ khuếch đại nầy lấy nguồn từ đâu nhỉ?

Đôrêmi

Moderator

Nếu có nhiều đầu ra như thế thì bên trong phải có bộ khuếch đại tín hiệu chứ nhỉ. Mà bộ khuếch đại nầy lấy nguồn từ đâu nhỉ?

8 cổng thì em chưa dùng nhưng 4 cổng thì em dùng mấy cái rồi, bản chất của nó thực ra là 4 cái LNB trong 1 nên tín hiệu hoàn toàn không bị suy giảm, không phải lấy thêm nguồn ngoài.
Còn nếu dùng bộ chia thông nguồn thì vì hiện giờ ta đang thu cả Vinasat1 và Vinasat2 trên cả 2 phân cực V và H nên nếu 1 đầu thu H đầu khi thu V thì sẽ có 1 đầu không xem được, do đó hiện giờ giải pháp dùng LNB nhiều cổng ra là khả thi nhất.

btbaotambt

Well-Known Member

8 cổng thì em chưa dùng nhưng 4 cổng thì em dùng mấy cái rồi, bản chất của nó thực ra là 4 cái LNB trong 1 nên tín hiệu hoàn toàn không bị suy giảm, không phải lấy thêm nguồn ngoài.
Còn nếu dùng bộ chia thông nguồn thì vì hiện giờ ta đang thu cả Vinasat1 và Vinasat2 trên cả 2 phân cực V và H nên nếu 1 đầu thu H đầu khi thu V thì sẽ có 1 đầu không xem được, do đó hiện giờ giải pháp dùng LNB nhiều cổng ra là khả thi nhất.

Nếu như vậy dẩn không giải quyết được vừa dùng anviên vừa dùng ZTV trên cùng một chảo phải không bác?

Đôrêmi

Moderator

Nếu như vậy dẩn không giải quyết được vừa dùng anviên vừa dùng ZTV trên cùng một chảo phải không bác?

Cái này mình đã nói rồi mà, AVG phát trên vệ tinh NSS6 ở 95*E, ZTV thường xem trên vệ tinh Vinasat1&2 ở 132&131.8*E, 2 quả này gần như tạo thành 1 góc vuông nên không thể ghép trên 1 chảo được.
Bạn muốn bắt đồng thời 2 quả vệ tinh để đưa vào ZTV thì phải dùng bộ trộn tín hiệu.

btbaotambt

Well-Known Member

Cái này mình đã nói rồi mà, AVG phát trên vệ tinh NSS6 ở 95*E, ZTV thường xem trên vệ tinh Vinasat1&2 ở 132&131.8*E, 2 quả này gần như tạo thành 1 góc vuông nên không thể ghép trên 1 chảo được.
Bạn muốn bắt đồng thời 2 quả vệ tinh để đưa vào ZTV thì phải dùng bộ trộn tín hiệu.

Bác post dùm mình hình của bộ trộn tín hiệu đó được không ? Thank

levinhphuoc

Chú cảm ơn Đôremi nhiều nhé,nhờ cháu khuyến khích,và động viên nên chú mới có E2 hôm nay .Chúc cháu vui,khỏe.

hoagvc3

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Chú cảm ơn Đôremi nhiều nhé,nhờ cháu khuyến khích,và động viên nên chú mới có E2 hôm nay .Chúc cháu vui,khỏe.

Chiều nay dạy xong đang chuẩn bị cho lễ khai giảng 5.9 thì em bưu điện alo đã có em c1. Bảo mình về bưu điện lấy. Mình bận quá nên nói em nó lên chổ mình công tác. 7h30 tối 4.9 mới về đến nhà. Giờ chưa test được gì cả. Mới cắm điện vào xem nó hoạt động không thì thấy ok. Mai đi khai giảng về vọc tiếp rồi thông báo cho ae nhé
Thế là em c1 thứ 4 đã cập bến an toàn. Thank bác ztv và các bác trong thớt nhiều nhé

trung750

Member

Nguồn thi từ đầu thu nó cung cấp cho LNB.Bác Tiến dùng LNB 2 port xài cùng lúc 2 đầu thu rất ok.Nếu dùng chia thì 1 trong hai đầu phải tắt nguồn.

Mr Manh

Hôm nay khai giảng năm học mới, chúc các Thầy cô yêu công nghệ một năm học thành công và đừng quên cập nhật công nghệ nhé.

Bên trên