Dịch vụ ZTV của VTC

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Thử bản XBMC này xem sao nhé: [hide]http://d-h.st/gEE[/hide] . Nếu xem phim từ ổ cứng ok thì share qua bên thớt chia sẻ của Ztv nhé.

Mr Manh

Mình vừa thử xem qua ổ cứng phim Now you see me 720P DTS ngon lành

levinhphuoc

ZTV ơi,sau hơn 2 ngaỳ nhận E2 và sử dụng,trong những món cơ bản như live tv,vod,là ngon.Trưa nay đến màn karaoke,mình thây một số trục trặc như sau,mới hát 7 bài ,đã ĐỤNG 2 bài chữ chỉ chạy lần đầu, chờ nhạc dạo để hát lại kết thúc ,chữ cứ đưng im ,còn nhạc vẫn từng tứng tưng,,,làm ca sĩ cầm míc đứng im há mồm, như có ai nhét cùi bắp vào mồm ấy.Đấy,ztv kiểm tra lại quy trình làm nhạc cho karaoke đi, thà ít nhưng chất lượng,chứ đừng cứ hơn 10 ngàn bài hát, mà kiểu như này thì hỏng hết.Xấu hổ với bu nó quá,vấn đề 2,hôm qua mình có hỏi bên fb rồi,được ztv xác nhận là chưa có tác dụng ở các tùy chọn cho người dùng nhưcao,trung bình, thấp.ngoài mục TỰ ĐÔNG của ztv.ZTV nghiên cứu lám hộ tí,mạng VN các bạn biết rồi đó, ngoài TĐ ra,còn phải dùng sức nửa mới ăn được.Cứ bấy nhiêu đã.Chào ztv nhé.

tienlequoc

Well-Known Member

Em đang nghiên cứu mấy bản vá sửa lỗi phụ đề trên subscene không thể tìm thấy. Các bác phụ em với nhé. Tải mấy bản về rồi cài vào mà XBMC die luôn. Cài lại cực quá.

Boy_fotech

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Kính chào toàn thể anh em HDVietnam và cộng đồng member sử dụng dịch vụ ZTV. Em may mắn mua được đầu thu ZTV-C1 từ hôm 31/8 ở đại lý Vinh Hoa - Thị Trấn Đông Anh, có vài điều muốn xin thỉnh giáo các anh em:
- Em phải mua thêm chảo thu vì nhà em chưa từng dùng kĩ thuật số VTC từ trước, anh em lắp đặt mang tới và lắp cho em chảo thu màu xanh biển của VTC chứ ko phải loại màu xanh lá ZTV như các bác vẫn nói, vậy điều này có ảnh hưởng đến khả năng thu sóng từ vệ tinh của đầu thu không ạ, em có cần đổi chảo thu chuẩn của ZTV không?

- Em sử dụng chế độ dò kênh tự động và chỉ tìm được một số vệ tinh gần khu vực em sống, Bắc Cầu Thăng Long, gần đường cao tốc Thăng Long- Nội Bài. Vinasat1, Newsat từ 1 đến 9, và bắt được tổng cộng 76 kênh miễn phí, hầu hết là các đài truyền hình địa phương, ko có 1 kênh quốc tế nào cả.

- Em cũng hào hứng với ứng dụng XBMC, nhưng thử đủ mọi cách, tải trực tiếp về đầu thu, load vào usb cắm ngoài, đều không thể cài đặt được, phiên bản em download được trên trang chủ của XMBC là bản xbmc-12.2-Frodo-armeabi-v7a.apk, theo trang chủ nói là dùng chung cho tất cả các thiết bị dùng hệ điều hành Việt Nam Anđrồ này. Em click thẳng vào file cài đặt tải về, hay dùng app installer của C1 đều không thể cài đặt được.

-Anh em ở khu vực Hà Nội có sân chơi nào để có thể tổ chức offline, hoặc công ty, nhà bác nào anh em thường được mời lui đến tham khảo, xin cho em biết được không ạ, em rất muốn tham gia cùng mọi người.

Mong các anh em chỉ giáo giúp em với ạ, em chưa từng có kinh nghiệm sử dụng thiết bị này, cảm ơn anh em rất nhiều!
Em cũng ở Đông Anh, tổ 6 TT Đông Anh gần nội thất Nam Hải. Bác rảnh hôm nào ngồi trao đổi

midataka

Member

Vác e C1 về thì mạng nhà e lại có vấn đề, mưa gió làm suy giảm tín hiệu, Data rate lúc thì tụt xuống 432 lúc lên 30xx. SNR Margin từ 2.2 ->6; Line Attenuation 46->40.1;
túm lại là lag và dis. Gọi thợ vào sửa thì hẹn hết mưa mới xem được. Mong là gói basic xem ngon, ngại nhất là phải nâng cấp đường truyền.

trieuquang2013

VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 . nếu cắt kênh miễn phí .chắc ztv có rom mới để uppp rồi.

theduyet89

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

VTC chính thức phát chuẩn MPEG4 vào 15-9 . nếu cắt kênh miễn phí .chắc ztv có rom mới để uppp rồi.
Sẽ vẫn bắt đc bình thường nhé vì vtc chỉ nén chuẩn mpeg4 .ztv thì tự động update các kênh lên ko phải up lại rôm.bác yên tâm vì đầu ztv là mpeg4 rồi mà.hi

Đôrêmi

Moderator

Vụ này nếu VTC khóa mã 2 lớp thì mình nghĩ ZTV bó tay thôi, bản chất đầu ZTV cũng chỉ là 1 đầu thu DVBS2 free, mà trên thị trường đầu DVBS2 free rất nhiều những đầu đó không xem được đồng nghĩa với ZTV cũng chịu. Giải pháp tốt nhất mà ZTV đưa ra khi đó là sẽ đẩy luồng LiveTV để khách hàng dùng ZTV có thể xem được các kênh (nếu VTC khóa mã), chứ việc up ROM mới cũng không giải quyết được vấn đề bởi vì ZTV đâu có tích hợp hệ thống khóa mã Irdeto.

phithien

Well-Known Member

Vụ này nếu VTC khóa mã 2 lớp thì mình nghĩ ZTV bó tay thôi, bản chất đầu ZTV cũng chỉ là 1 đầu thu DVBS2 free, mà trên thị trường đầu DVBS2 free rất nhiều những đầu đó không xem được đồng nghĩa với ZTV cũng chịu. Giải pháp tốt nhất mà ZTV đưa ra khi đó là sẽ đẩy luồng LiveTV để khách hàng dùng ZTV có thể xem được các kênh (nếu VTC khóa mã), chứ việc up ROM mới cũng không giải quyết được vấn đề bởi vì ZTV đâu có tích hợp hệ thống khóa mã Irdeto.
Vậy bà con nghèo ở vùng sâu xa vẫn còn xem đc bằng chảo lậu.chứ khoá mã thì tội lắm

tienlequoc

Well-Known Member

Biết đâu trong E/C class cài sẵn chíp giải mã 2 lớp của VTC rồi. Chẳng lẽ tính năng bắt truyền hình vệ tinh thành cục gạch.

Bên trên