Dịch vụ ZTV của VTC

Đôrêmi

Moderator
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Trời mưa to quá, lễ khai giảng kém phần hào hứng!

hoagvc3

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Trời mưa to quá, lễ khai giảng kém phần hào hứng!

chổ em nắng nóng kèm gió tây nam(gió lào) các cháu 9h phải xong( cắt bớt phần văn nghệ kẻo nắng nóng). giờ phải nâng ly chúc mùng năm mới cái đã, tối về ôm em C1-class sau
Bác Đồ có cần nắng và gió không em gửi ra cho, quê em chỉ được cái này thôi.
Năm mới chúc bác có nhiều học trò giỏi, công tác tốt.

btbaotambt

Well-Known Member

Hôm nay khai giảng năm học mới, chúc các Thầy cô yêu công nghệ một năm học thành công và đừng quên cập nhật công nghệ nhé.

Nhất là bác Hoangvc3 đó lo khai giảng cho các em học sinh xong là phải trình diễn công nghệ em C class đấy nhé.

congtuthanhnam2

Active Member

Khắc khoải đợi chờ em A_class, chắc tháng 10,. Bao giờ cho dến tháng 10 nhỉ " ngày dài đêm thâu vẫn ngóng em a cơ lạt"

haichester

Kính chào toàn thể anh em HDVietnam và cộng đồng member sử dụng dịch vụ ZTV. Em may mắn mua được đầu thu ZTV-C1 từ hôm 31/8 ở đại lý Vinh Hoa - Thị Trấn Đông Anh, có vài điều muốn xin thỉnh giáo các anh em:
- Em phải mua thêm chảo thu vì nhà em chưa từng dùng kĩ thuật số VTC từ trước, anh em lắp đặt mang tới và lắp cho em chảo thu màu xanh biển của VTC chứ ko phải loại màu xanh lá ZTV như các bác vẫn nói, vậy điều này có ảnh hưởng đến khả năng thu sóng từ vệ tinh của đầu thu không ạ, em có cần đổi chảo thu chuẩn của ZTV không?

- Em sử dụng chế độ dò kênh tự động và chỉ tìm được một số vệ tinh gần khu vực em sống, Bắc Cầu Thăng Long, gần đường cao tốc Thăng Long- Nội Bài. Vinasat1, Newsat từ 1 đến 9, và bắt được tổng cộng 76 kênh miễn phí, hầu hết là các đài truyền hình địa phương, ko có 1 kênh quốc tế nào cả.

- Em cũng hào hứng với ứng dụng XBMC, nhưng thử đủ mọi cách, tải trực tiếp về đầu thu, load vào usb cắm ngoài, đều không thể cài đặt được, phiên bản em download được trên trang chủ của XMBC là bản xbmc-12.2-Frodo-armeabi-v7a.apk, theo trang chủ nói là dùng chung cho tất cả các thiết bị dùng hệ điều hành Việt Nam Anđrồ này. Em click thẳng vào file cài đặt tải về, hay dùng app installer của C1 đều không thể cài đặt được.

-Anh em ở khu vực Hà Nội có sân chơi nào để có thể tổ chức offline, hoặc công ty, nhà bác nào anh em thường được mời lui đến tham khảo, xin cho em biết được không ạ, em rất muốn tham gia cùng mọi người.

Mong các anh em chỉ giáo giúp em với ạ, em chưa từng có kinh nghiệm sử dụng thiết bị này, cảm ơn anh em rất nhiều!

theduyet89

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Cái chảo xanh biển cua vtc cũng là chảo xịn đó bác ạh bác ko phải băn khoăn vì cái chảo....còn về app bác gặp bác btbaotambt em đảm bảo bác ấy sẽ chỉ cho bác tận tìmh.bác ấy lưu trữ rất nhiều app hót bác ợ... .
Kính chào toàn thể anh em HDVietnam và cộng đồng member sử dụng dịch vụ ZTV. Em may mắn mua được đầu thu ZTV-C1 từ hôm 31/8 ở đại lý Vinh Hoa - Thị Trấn Đông Anh, có vài điều muốn xin thỉnh giáo các anh em:
- Em phải mua thêm chảo thu vì nhà em chưa từng dùng kĩ thuật số VTC từ trước, anh em lắp đặt mang tới và lắp cho em chảo thu màu xanh biển của VTC chứ ko phải loại màu xanh lá ZTV như các bác vẫn nói, vậy điều này có ảnh hưởng đến khả năng thu sóng từ vệ tinh của đầu thu không ạ, em có cần đổi chảo thu chuẩn của ZTV không?

- Em sử dụng chế độ dò kênh tự động và chỉ tìm được một số vệ tinh gần khu vực em sống, Bắc Cầu Thăng Long, gần đường cao tốc Thăng Long- Nội Bài. Vinasat1, Newsat từ 1 đến 9, và bắt được tổng cộng 76 kênh miễn phí, hầu hết là các đài truyền hình địa phương, ko có 1 kênh quốc tế nào cả.

- Em cũng hào hứng với ứng dụng XBMC, nhưng thử đủ mọi cách, tải trực tiếp về đầu thu, load vào usb cắm ngoài, đều không thể cài đặt được, phiên bản em download được trên trang chủ của XMBC là bản xbmc-12.2-Frodo-armeabi-v7a.apk, theo trang chủ nói là dùng chung cho tất cả các thiết bị dùng hệ điều hành Việt Nam Anđrồ này. Em click thẳng vào file cài đặt tải về, hay dùng app installer của C1 đều không thể cài đặt được.

-Anh em ở khu vực Hà Nội có sân chơi nào để có thể tổ chức offline, hoặc công ty, nhà bác nào anh em thường được mời lui đến tham khảo, xin cho em biết được không ạ, em rất muốn tham gia cùng mọi người.

Mong các anh em chỉ giáo giúp em với ạ, em chưa từng có kinh nghiệm sử dụng thiết bị này, cảm ơn anh em rất nhiều!

Mr Manh

Em trả lời bác các vấn đề như sau:
1. Chảo đó dùng tốt rùi ko cần đổi đâu bác( Chảo càng to rán cá càng thích...)
2. Các kênh miễn phí thì tùy nguồn phát sẽ có kênh đẹp kênh xấu....
3. XBMC em đã cài ngon lành trên cả E1, C1 và Laptop, bác có thể tham khảo cách cài ở đây: http://www.tinhte.vn/threads/chia-s...-xem-phim-online-cuc-tot-da-nen-tang.2156037/
4. Em cũng ở HN khu vực Hà Đông khi nào rảnh mời bác qua nhà em trải nghiệm.

Mr Manh

Giờ này mấy thầy giáo khai giảng xong và liên hoan mừng năm học mới lại nhớ ngày trước làm cán bộ tín dụng cứ mỗi dịp đầu năm được đi tặng quà cho các cháu cò hoàn cảnh khó khăn nhân ngày khai trường. Có lẽ cũng đi nhậu mừng năm học mới thôi - Hôm nay mùng 1 lô lô ti ca ...

remyhoi

Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

30 kênh sd và 15 kênh Hd được share tải qua vdc, fpt tại các thành phố lớn. Tuy nhiên mạng fpt tại miền tây đang chặn ip của ztv nên khách hàng kg xem được. Đa số họ gọi điện khiếu nại thì xem ok. Bác nào dùng internet >2m/s cứ gọi nhà mạng khiếu nại, đảm bảo là xem ngon vod, live Tv HD. Một số tỉnh họ cam kết băng thông nhưng thực tế hạ tầng có hạn nên nhiều điểm họ cố tình chặn các sever cung cấp luồng live TV.Một số nhà mạng sợ cạnh tranh với dịch vụ của họ nên cố tình bóp luồng hoặc chặn hẳn ip. Bọn em đang thống kê các điểm và khu vực chặn để kiến nghị và thông báo trên trang ztv.vn .Dịch vụ game của vtc trước đây cũng từng bị rồi. Nhưng sau đấy khách hàng họ kg bỏ dịch vụ mà bỏ nhà mạng nên dần dần tình trạng chơi xấu cũng ít đi. Ztv nghĩ rằng kinh doanh dịch vụ phải minh bạch , công khai tránh tình trạng mạng quang cam kết 12mb/s nhưng băng thông kh bằng 3G.
30 kênh SD và 15 kênh HD xem ở đâu vậy? LiveTV chi co hon 10 kênh thôi mà!? Note: đã update mới nhất rồi nhé!

haichester

Em trả lời bác các vấn đề như sau:
1. Chảo đó dùng tốt rùi ko cần đổi đâu bác( Chảo càng to rán cá càng thích...)
2. Các kênh miễn phí thì tùy nguồn phát sẽ có kênh đẹp kênh xấu....
3. XBMC em đã cài ngon lành trên cả E1, C1 và Laptop, bác có thể tham khảo cách cài ở đây: Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng XBMC, ứng dụng xem phim online cực tốt đa nền tảng | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ
4. Em cũng ở HN khu vực Hà Đông khi nào rảnh mời bác qua nhà em trải nghiệm.

Cảm ơn anh nhiều, nhưng em không biết làm sao để có thể bắt được các kênh quốc tế như anh và bác Đôrêmi làm, thấy bác ấy nói là 1 chảo vẫn bắt được mấy vệ tinh mà, em chỉ có 1 chảo rán cũng như 1 đầu LNB thôi, thấy bác ấy thiết lập vệ tinh E108 rồi kiểu LNB là 11300, em làm theo nhưng đầu thu nó còn hỏi hướng East hay West, rồi góc nào góc nào, em cứ để đại mặc định rồi enter, thì nó lại thông báo là vệ tinh đã tồn tại rồi, nói chung không làm gì được hơn 76 kênh Việt Nam cả. Các bác có thể chỉ giúp em làm thế nào để dò và phong phú hơn số kênh quốc tế trên vệ tinh được không ạ, với điều kiện hiện tại là em chỉ có đầu ztv và 1 chảo thu thôi.

Em vẫn không thể cài đặt được XBMC, không biết có phải do ZTV đã khóa các apk thuộc hãng thứ 3 không cho cài đặt trên đầu thu hay không nữa. Hay do em newbie chưa biết cách cài dặt, đã có file apk ở khắp mọi miền lưu trữ rồi : bộ nhớ trong, usb cắm ngoài, thử cả thẻ mSD, mà vẫn chịu chết, buồn nhẹ,:)

Khi nào có thời gian sẽ qua quấy quả bác Manutd_vn 1 chút, nhà họ hàng em cũng ở gần đó, rất mong được giao lưu với anh em.

gomenasai

Cảm ơn anh nhiều, nhưng em không biết làm sao để có thể bắt được các kênh quốc tế như anh và bác Đôrêmi làm, thấy bác ấy nói là 1 chảo vẫn bắt được mấy vệ tinh mà, em chỉ có 1 chảo rán cũng như 1 đầu LNB thôi, thấy bác ấy thiết lập vệ tinh E108 rồi kiểu LNB là 11300, em làm theo nhưng đầu thu nó còn hỏi hướng East hay West, rồi góc nào góc nào, em cứ để đại mặc định rồi enter, thì nó lại thông báo là vệ tinh đã tồn tại rồi, nói chung không làm gì được hơn 76 kênh Việt Nam cả. Các bác có thể chỉ giúp em làm thế nào để dò và phong phú hơn số kênh quốc tế trên vệ tinh được không ạ, với điều kiện hiện tại là em chỉ có đầu ztv và 1 chảo thu thôi.

Em vẫn không thể cài đặt được XBMC, không biết có phải do ZTV đã khóa các apk thuộc hãng thứ 3 không cho cài đặt trên đầu thu hay không nữa. Hay do em newbie chưa biết cách cài dặt, đã có file apk ở khắp mọi miền lưu trữ rồi : bộ nhớ trong, usb cắm ngoài, thử cả thẻ mSD, mà vẫn chịu chết, buồn nhẹ,:)

Khi nào có thời gian sẽ qua quấy quả bác Manutd_vn 1 chút, nhà họ hàng em cũng ở gần đó, rất mong được giao lưu với anh em.
Apk ngoài bác chọn appinstaller, browse đến thư mục chứa file apk, chọn file muốn cài ấn nút sang phải của điểu khiển để chọn nhấn menu trên điều khiển chọn install và đợi nó cài là xong

gomenasai

Giờ này mấy thầy giáo khai giảng xong và liên hoan mừng năm học mới lại nhớ ngày trước làm cán bộ tín dụng cứ mỗi dịp đầu năm được đi tặng quà cho các cháu cò hoàn cảnh khó khăn nhân ngày khai trường. Có lẽ cũng đi nhậu mừng năm học mới thôi - Hôm nay mùng 1 lô lô ti ca ...

Bác manutd cho anh em đường link tải file apk xbmc mà bác đã cài với. Thanks bác

Bên trên