Blogger Trangha : laptop HP thì đừng

kei202

Member
Ðề: Blogger Trangha : laptop HP thì đừng

Thằng bạn em cũng dùng 1 con Toshiba 4 năm rồi nhưng nhìn nó xấu quá,chẳng ưa tí nào cả,vừa to vừa thô,touchpad lại nhỏ...:D

kiểu này nếu mua lap chắc tích tiền sắm vaio thôi, nghe mà ớn với mấy hãng kia :D

VAIO thì bền mà. Nhưng so giá thì mắc hơn về thương hiệu. Mà em nghe nói rằng VAIO khó khắn việc cài lại driver các phím tắt khi cài lại win khác thì phải O:)

seawind

Member

Em xài con HP từ 2007 tới giờ vẫn chạy phà phà, xem film HD vô tư mặc dù có khoảng thời gian em phải format liên tục rồi đập rầm rầm, tháo banh cả máy ra; chỉ mỗi tội chai pin và hư adapter thôi (giờ em vẫn cắm máy download film cả ngày nè!).

osiric

Well-Known Member

VAIO thì bền mà. Nhưng so giá thì mắc hơn về thương hiệu. Mà em nghe nói rằng VAIO khó khắn việc cài lại driver các phím tắt khi cài lại win khác thì phải O:)

Chính xác
Khi cài windows bản khác, phải cài driver theo đúng trình tự trước sau, ko là nó chạy khùng khùng ---> đó là điều làm mình ghét thằng vaio

kei202

Member

Em xài con HP từ 2007 tới giờ vẫn chạy phà phà, xem film HD vô tư mặc dù có khoảng thời gian em phải format liên tục rồi đập rầm rầm, tháo banh cả máy ra; chỉ mỗi tội chai pin và hư adapter thôi (giờ em vẫn cắm máy download film cả ngày nè!).

Hp thì nổi tiếng bền rồi bác.Bạn em cũng có 1 đứa dùng Hp,kết nhất cái màn hình của nó có thể lật 360 độ.:D

thewall2010

Active Member

Chính xác
Khi cài windows bản khác, phải cài driver theo đúng trình tự trước sau, ko là nó chạy khùng khùng ---> đó là điều làm mình ghét thằng vaio

thank 2 bác góp ý, kinh nghiệm có khác :D

grassco

Active Member

thank 2 bác góp ý, kinh nghiệm có khác :D

Vaio bền cũng tùy dòng, mấy dòng cấp thấp của nó em bảo đảm bác dùng mà k bực mình vì hư vặt thì em...cùi. K cục pin cũng bàn fím...nhiều vấn đề lắm, với lại Vaio luôn mắc hơn hãng khác cái thương hiệu nhưng em không nghĩ mấy dòng trung và cao cấp của nó tốt hơn mấy hãng khác (so với các dòng trung và cao cấp của Dell, HP, Asus). Còn dòng bình dân em chỉ đánh giá cao Dell và To thôi !!!

paracels

Well-Known Member

Mới mấy năm thôi mà xài cả chục cái laptop, cái nào cũng bị hư. Đích thị bà này là vua phá máy, nội bị dính sữa khi ru con ngủ, ru chồng ngủ (chưa kể để lên hai đỉnh núi Bà), thì máy nào chịu nỗi.

chithiens_2012

mình chẳng biết kiến thức dùng lap của blogger tranha đến đâu. So sánh thì khập khiễng. Dell lôi dòng D ra so với compact. Inspirion xưa dùng cũng bền, giờ thì không

kei202

Member

mình chẳng biết kiến thức dùng lap của blogger tranha đến đâu. So sánh thì khập khiễng. Dell lôi dòng D ra so với compact. Inspirion xưa dùng cũng bền, giờ thì không

Mình đang dùng Dell Inspiron nè bạn,dùng gần 2 năm rồi mà có bị sao đâu........................:D

grassco

Active Member

:)Tôi dám cá với bạn bây giờ dòng Inspirion vẫn bền hơn dòng compact và cả DV4, DV6 của HP đấy :). HP mà ai khuyên mua mấy dòng đó thì...bỏ đi là vừa, họa may 10cái đc 1 cái ngon, từ Probook>> mới gọi là HP :)

vicgame

Member

Dell Inspiron ngoại trừ cái giá khá phải chăng cho một cấu hình tương đối cộng với cái khoản khá trâu bò trong việc sử dụng (truyền thống của Dell) thì mình không hài lòng lắm với thiết kế và màn hình của Dell, thực sự thua hẳn màn hình Laptop của Asus. Hiện tại mình đang dùng 1 con Dell Inspiron và 1 con Asus K43.. mình chỉnh ảnh (dùng photoshop) trên màn hình của Dell Inspiron mà sai màu tùm lum luôn, màu sắc cũng khá nhợt nhạt chứ không ngon như của Asus. Trong khi đó cùng là Dell thì cái màn Ultrasharp của nó thì khủng thế.

Chưa được thưởng thức dòng Dell Studio nên không có ý kiến về nó.

zero0o0

Mìh có cái Acer xài 2 năm rồi..nóng kinh khủng, xài tầm tiếng mà ko fan là tự dưngnó tắt ngúm

Bên trên