Blogger Trangha : laptop HP thì đừng

chhatmeam777

Ðề: Blogger Trangha : laptop HP thì đừng

ASUS bền , em dùng đã 3 năm nay

Lâu lâu phải vệ sinh tí cho nó sạch sẽ mát mẻ

vicgame

Member

Dell đây, sau 1 năm thì chết main, được thay free.
Từ đó đến giờ vẫn bt...

cautre5555

Active Member

Tui dùng đang dùng con lap HP mua ỏ Mỹ xách tay về nè, dùng 2năm rồi có hư iết gì đâu

secretlq

Member

Em đang xài con HP-Compaq xách tay từ Mẽo về, sài từ năm 2007. Nhược điểm như bé Hạ nói là nó rất nóng và tự restart mỗi khi quá nóng chịu hông nổi. Riêng vụ bền thì đúng con này là trâu thiệt. Em chuyên đóng màn hình bằng...chân do nhác. Hơn 5năm nay đâu bị bệnh gì đâu

anhtuanngoc

Well-Known Member

Em đang xài con HP-Compaq xách tay từ Mẽo về, sài từ năm 2007. Nhược điểm như bé Hạ nói là nó rất nóng và tự restart mỗi khi quá nóng chịu hông nổi. Riêng vụ bền thì đúng con này là trâu thiệt. Em chuyên đóng màn hình bằng...chân do nhác. Hơn 5năm nay đâu bị bệnh gì đâu
Được như bác này nói thì đúng là trâu thật

hda

bác nào thợ HP thì tư vấn giúp mình cái, CPU + GPU+ main+ ram của mình thường xuyênn trên 83độ, được cái là lên 88đô là nó tự động bảo vệ bằng cách cắt cụp luôn, chỉ cần ngồi đơi 15 phút bật lại là thấy tất cả mọi thừ dưới 50 độ, but just for a while only , hic.
Máy mình là pavilion Dv9000, nếu không khoái cái màn hình khủng 17inch, sáng đẹp với loa Altec thì mình quăng nó lâu rồi ;)

Tháo máy ra vệ sinh, bôi keo tản nhiệt xem sao nào bác!

hda

Tháo máy vệ sinh thổi bụi, bôi keo tản nhiệt vào chip là hết bệnh restart lại thôi,
còn lap con nào chả nóng, khác nhau là nóng ít hay nhiều mà thôi, cái quạt gió rồi tản nhiệt bé tí rồi không gian hẹp thế sao không nóng
hơn nữa thời tiết việt nam 6 tháng là mùa nóng bảo sao nó ko nhanh hỏng!

taysananh

Em cũng từng dùng 1 con DELL , nhìn bên ngoài chắc chắn nhưng dỏm lắm , xài được vài tháng , bàn phím bị bong ra, chiếu nghỉ tay nóng như chiên trứng .

Xài 6 tháng BH 2 lần , lần ODD , lần HDD, em sợ quá bán luôn chuyển qua ASUS xài , con K43SV , giờ vẫn đang chạy tốt , máy mát thật :p

ch3c

Em cũng từng dùng 1 con DELL , nhìn bên ngoài chắc chắn nhưng dỏm lắm , xài được vài tháng , bàn phím bị bong ra, chiếu nghỉ tay nóng như chiên trứng .

Xài 6 tháng BH 2 lần , lần ODD , lần HDD, em sợ quá bán luôn chuyển qua ASUS xài , con K43SV , giờ vẫn đang chạy tốt , máy mát thật :p

Thật ra DELL chỉ đặt hàng các công ty OEM rồi gắn mác DELL vô bán thôi, nên thiết kế mấy dòng DELL vẫn không có nhiều thay đổi so với ASUS , ACER , HP

BH DELL VN cũng không tốt lắm

caruto123

Vẫn thích ASUS hơn DELL , DELL nhìn xấu quá

grassco

Active Member

:)Vậy thì bác xui wá, em làm kĩ thuật thì em sửa Asus ngang ngửa mấy con HP CQ với Acer đấy bác ạ, Dell hơi nóng nhưng rất bền
Thật ra DELL chỉ đặt hàng các công ty OEM rồi gắn mác DELL vô bán thôi, nên thiết kế mấy dòng DELL vẫn không có nhiều thay đổi so với ASUS , ACER , HP

BH DELL VN cũng không tốt lắm
Nhưng tại sao mọi người lại thích Dell hơn ??? Apple sp của họ cũng OEM nhưng sao mọi người mua nhiều thế !!! Bác có từng đặt câu hỏi tại sao Dell or một số hãng khác bh 1 năm, trong khi Asus bh 2năm k. Asus mát thì mát thật nhưng mau "tả" máy.
Vẫn thích ASUS hơn DELL , DELL nhìn xấu quá
:)Dell XPS, Studio or XPS Studio, Alienware xem có đẹp hơn không bác, dòng Inspiron là dòng bình dân, nhưng như thế là quá đủ rồi.
***Cứ làm bài so sánh hãng nào bền nhất thì mấy bác sẽ biết kết quả ngay thôi !!! Sự thật thì dòng cấp cao thằng nào cũng ngon, nhưng dòng bình dân thì Asus, HP, Acer mà bền hơn Dell thì..em chiêu thua rồi. Đồ điện tử nào cũng có tỉ lệ % lỗi, nhưng tỉ lệ của mấy bác kia hơn Dell rất nhiều, hãy tự hỏi vì sao về tivi SS, LG bh 2 năm, laptop thì Asus bh 2 năm ??? Họ ưu đãi bảo hành hơn các hãng khác chăng ??? Hay vì họ không tự tin về độ bền và ổn định của sản phẩm ???

son_omegamart7

Đứa bạn mình có cái Lap HP bền cực kỳ, nhìn bên ngoài thì nát lắm rồi mà vẫn chạy tốt :))

Em có 3 thằng bạn xài Asus mua tại cửa hàng. Chã biết sao 3 thằng đấy đều dính phốt có điểm chết !! #:-s

kei202

Member

Con Dell của em dùng được 2 năm rồi mà vẫn hoạt động tốt.Nói chung em nghĩ là do bản thân người dùng,xài cẩn thận thì nó lâu hư thôi....:D

thewall2010

Active Member

kiểu này nếu mua lap chắc tích tiền sắm vaio thôi, nghe mà ớn với mấy hãng kia :D

grassco

Active Member

kiểu này nếu mua lap chắc tích tiền sắm vaio thôi, nghe mà ớn với mấy hãng kia :D

^^!!! Ở VN mà mua Vaio càng chết nữa, nó hư vặt chả thua gì HP đâu, Vaio là loại em ít khuyên bạn em mua nhất, dòng bình dân thì mua Dell or 1 vài seri của Asus, thích thời trang lắm thì may ra Vaio, còn dòng cấp cao thì HP+Dell

^^!!! Ở VN mà mua Vaio càng chết nữa, nó hư vặt chả thua gì HP đâu, Vaio là loại em ít khuyên bạn em mua nhất, dòng bình dân thì mua Dell or 1 vài seri của Asus, thích thời trang lắm thì may ra Vaio, còn dòng cấp cao thì HP+Dell

dòng laptop bình dân thì mình thích Toshiba hơn là Dell hay Asus

grassco

Active Member

dòng laptop bình dân thì mình thích Toshiba hơn là Dell hay Asus

Toshiba thì khá ngon, em cũng hay tư vấn tụi bạn, nhưng vì nó ít được ưa chuộng bằng Dell nên cũng ít người thích hơn chứ k fải do chất lượng nó tệ hơn

thewall2010

Active Member

Toshiba thì khá ngon, em cũng hay tư vấn tụi bạn, nhưng vì nó ít được ưa chuộng bằng Dell nên cũng ít người thích hơn chứ k fải do chất lượng nó tệ hơn

em kết dell ở bàn phím , âm thanh tốt

Bên trên