Vì sao Internet Hàn Quốc nhanh nhất thế giới ?

Xdarkest

Member
Ðề: Vì sao Internet Hàn Quốc nhanh nhất thế giới ?

Đợi google là sao? Ý bạn nói google sẽ cho ra 1 trang chia sẻ mới với tốc độ 70kb/s hả. 8->8->. Hiện giờ mình đã down được tốc độ trên 1Mb/s rồi.. (gói FPT 220k/tháng)

FPT có gói adsl nào 220k vậy bạn?

phamducptit

Em đang ở HQ và em cảm thấy Internet của họ đúng là Pro thật. Thằng bạn em công ty nó tận trên 1 quả đồi mà đăng ký là có liền. Mạng nhà em thì khỏi nói.
Max 1.28 MB/s. Nhưng nói đi cũng phải nói lại. Diện tích của HQ chỉ có 98.000 Km2. còn Mỹ tới 9.3 triệu Km2. vì thế giá thành Internet của HQ rẻ là đúng thôi.
Em đang dùng gói 30.000 Won/tháng.(1000won= 17.000VND)

Nếu như này em thấy VN mình cũng chẳng kém hơn mấy, thử làm bài toán xem với một gói cáp quang của Viettel chẳng hạn, giá là 2M/m và tốc độ tối đa là 32Mb/s tương đương 4MB/s và bạn trẻ kia tại HQ có đường 1.28MB/s với giá thuê là 30.000 Won tức 510.000 VND vậy với giá 2M/m tại HQ bạn đó có thể thuê được gói cước 5MB/s tức là hơn tại VN là 1MB/s vậy bạn đánh giá thế nào về VN, mình thấy rất lạc quan cho Internet tại VN vì nhà nước mình có rất nhiều quan tâm đến CNTT tại VN, mong rằng VN sẽ sớm trở thành nước mạnh về CNTT trong khu vực và TG.=((=((=((=((

zzzOzzz

ở VN, cái chính là tốc độ công bố là 1 chuyện, tốc độ thực ntn lại là chuyện khác ấy :(

tetrabyte

một trái bôm cho anh em ăn, đẳng cấp là đây!

hix hix ,còn em sinh viên nghèo...
chém nó đi anh em!

nguyenvantrung2410

Active Member

Em cũng xin đóng góp với các bác 1 bức ảnh:
http://www.flickr.com/photos/46701758@N04/4630704013/sizes/o/
Em ở Hà Nội, 1 ngày down được tầm trăm gi phim..

bác làm gì thế nhỉ, tính cái link cuối của bác nhé, với tốc độ 350kB/s thì down 200MB mất khoảng 10p, vậy sao của bác mất đến 17p nhỉ, có vấn đề gì chăng :-"

leehuyhd

Member

Em đang ở HQ và em cảm thấy Internet của họ đúng là Pro thật. Thằng bạn em công ty nó tận trên 1 quả đồi mà đăng ký là có liền. Mạng nhà em thì khỏi nói.
Max 1.28 MB/s. Nhưng nói đi cũng phải nói lại. Diện tích của HQ chỉ có 98.000 Km2. còn Mỹ tới 9.3 triệu Km2. vì thế giá thành Internet của HQ rẻ là đúng thôi.
Em đang dùng gói 30.000 Won/tháng.(1000won= 17.000VND)

Theo nhưng bác nói thì diện tích càng lớn thì giá càng đắt đỏ à? Nếu thế thì nước càng nhỏ thì tốc độ truy cập Internet càng lớn à?
Theo Em được biết thì Hàn quốc ko pải là nước Nhỏ nhất thế giới bác à?Hi:D

longthanhhm

FTTH cùi bắp, tháng 1tr6, vi vu 48Mb

Chỉnh sửa lần cuối:

yinyang

Theo nhưng bác nói thì diện tích càng lớn thì giá càng đắt đỏ à? Nếu thế thì nước càng nhỏ thì tốc độ truy cập Internet càng lớn à?

ý của người ta có thể là do nước mỹ quá rộng, cơ sở hạ tầng khó phát triển đồng đều trên diện rộng như ở HQ.

Nếu chỉ sử dụng internet để download film lậu thì nhanh quá để làm gì :-|

2323293

Member

Các bác mất công cãi nhau làm gì, em cũng vừa ở Hàn xẻng về đây, công nhận cũng có cao thật nhưng không cao quá đâu. Bù lại chi phí cho nó cũng không rẻ, như bác gì đã nói gói 30.000W ~ 500k, trong khi đó nhà em dùng VNPT hết có 165k/tháng (được giảm giá thuê bao vì là công chức nhà nước) em down 200M hết có 6', chứng tỏ cũng không tệ lắm, lại rẻ. Tuy vậy em vẫn chọn giải pháp mang ổ cứng di động ra hàng, 500G phim tự chọn hết có 60k, về copy vào máy nhà. Tính ra rẻ chán so với tiêng net + tiền điện + khấu hao máy móc.

k12b5

Thôi thông cảm cho chú em ấy. Thói đời ếch ngồi đáy giếng thường thích to mồm...

Mình cũng ếch chưa hiểu đoạn này lắm. Hihi... Bạn thanksforsharing giải thích giúp mình với.
Nhưng comcast quả thật có mấy cái plan giá cũng hơi tương đương khung giá ở VN (đương nhiên không phải là identical nhưng cũng hơi hơi giống). Chính sách khách hàng của mỗi hãng thì có thể khác nhau, phân khúc khách hàng khác nhau tùy plan nhưng không phải là không có cái giá $20 US. Mà cái $20 của Verizon có 1Mbps. Hihi...

www22.verizon.com/Residential/HighSpeedInternet/Plans/Plans.htm

(mình chưa được phép post link do ít bài)

(1 year plan).

Chúc vui.

nhanngoquyen

có vấn đề gì đâu mà phải xoắn nhau zữ thế nhớ ? đèn nhà ai nhà ấy sáng , mấy bác nhanh cũng có giúp được ai ko ? :|

mrrex000

Tốc độ như thế dow phim HD mới sướng

dangk47cc

Ở Việt Nam mình việc chia sẻ hạ tầng Viễn thông rất kém, EVN và VNPT còn oánh nhau nữa, nên việc đẩy mạnh tốc độ sử dụng mạng chắc cũng còn khá lâu, và với chi phí cũng không hề rẻ chút nào. Hiện nay mạng cáp quang tốc độ thì chắc chỉ bằng 1/100 so với Hàn Quốc nhưng giá thì đắt hơn gấp 10 lần.

thangbm

hạ tầng việt nam chưa khấu hao hết thì các bác ý chưa đầu tư thêm đâu :D

nhokiunhok

hix vn mình bi giờ mới được như vậy nhỉ. Nhìn nước bạn mà ham wa!!!

Bên trên