Vì sao Internet Hàn Quốc nhanh nhất thế giới ?

mrBiBi

Ðề: Vì sao Internet Hàn Quốc nhanh nhất thế giới ?

thật sự acc megaupload đôi khi mình không thấy ổn định, còn rapid thì 25GB/5 ngày đôi khi không đủ. Các bác có giải pháp nào về acc cho các host chia sẻ không a, tất nhiên yếu tố kinh tế cũng phải được tính đến nữa.

@ProSkyR: mình post hình không phải để khoe, chỉ là muốn chứng tỏ với các bác trên kia là có thể, ở VN down 8MB/s cũng là có thể đúng không ạ (nhưng mà ké quán cafe thì e cũng hơi lăn tăn)

hai_duong

Member

Trong khi nước người ta đang nâng đường truyền, thì tại nhà tôi và cty và 1 số người thì đường truyền của VNPT đang giảm xuống 1/2

pdnhsa

Well-Known Member

Xác nhận là cùng với 1 chi phí cho mạng thì Vn bằng Mỹ
Ở Mỹ làm choá gì có cái giá ADSL 20$ 1 tháng :)>-

Toi dang tra 20 dollars mot thang cho ADSL voi thang Quest tu 2 nam nay roi!

luctannguyen

bên đó thì mình không biết như thế nào,nhưng bên VN đây thì thấy củng có nhiều nhà mạng đó chứ nhưng hình như giá hàng tháng thì hơi cao nha,gói cước thì nghe hấp dẩn lắm nhưng hình như không đúng chút nào,nói 1M,2M mà có thấy gì đâu chậm như rùa.hic

emyeu532

Active Member

tốc độ của bác là 7Mb/s à. em tính nhá. 7 x 1024 = 7168kb/s
1Byte = 8 bit=> tốc độ của bác là 7168/8=896KB/s. vẫn thua nhà em 1.25MB/s.

jonidontcry

Active Member

Đang bàn về internet ở Hàn Quốc mà thấy các bác toàn tranh luận về đường truyền 7Mb :))

ProSkyR

Well-Known Member

tốc độ của bác là 7Mb/s à. em tính nhá. 7 x 1024 = 7168kb/s
1Byte = 8 bit=> tốc độ của bác là 7168/8=896KB/s. vẫn thua nhà em 1.25MB/s.

Tất nhiên MB khác Mps, nhưng tranh luận kiểu nhảy bổ vào soi xét câu cú của người khác như bạn thì quả là trẻ con. Nếu thực sự quan tâm topic bạn sẽ thấy bác ở trên nói tốc độ download 7MB/s. Ở Việt Nam 7MB/s là khá mạnh đấy. Hàn Quốc nhanh nhất tức là họ dựa trên số liệu trung bình/người hoặc trung bình/line của quốc gia chứ không phải khoe mẽ tốc độ của gói nào đó thế nên các bạn đừng show hàng làm gì. Và cũng có so sánh cá nhân với 1 quốc gia, nó khập khiễng vô cùng =))

kinggai

Well-Known Member

Hàn quốc nhanh thì kệ người ta, nước ta nghèo sài vậy cũng ổn rồi. Tui sài gói easy down phim tẹt. Mà down nhìu quá cũng chẳng có thời gian xem. Speed chậm thì chỉ khổ các bác bán HDD thui =D>

quanbhvn

Active Member

Thấy cơ sở hạ tầng viễn thông nước người ta mà ham. Không biết bao giờ dân ta mới có 1 đường truyền ổn định đúng như cam kết trong gói cước từ các ISP của VN nhỉ. Chắc ngày đó còn xa vời ......

Mình thấy cam kết của các ISP cũng không tệ. Tùy theo down ở host nào thôi. Chẳng hạn mình xài FPT megasave 3Mbps ( tức khoảng 400kb/s ). Mình down ở rapidshare=70kb/s, mediafire=100kb/s, mega.1280 được 400kb/s còn ở megashare.vn được trên 1Mb/s

iLove720p

Member

Mình có xài thử AIO 1 tháng gói V không giới hạn, sẽ down được tối đa là 1000GB..
Mạng FPT nhà mình là gói 5Mb nhưng lúc lắp sao chỉnh thành 6Mb, tháng 350k (đã trừ khuyến mãi 30k tháng trong 12 tháng).. lúc đó là tháng 2 trong hiểu sao tự nhiên suốt tháng đó mạng mình được chỉnh lên thành 15Mb, nên down được tới khoảng 1,8 MB/s nên tháng đó mình dùng tài khoản AIO, down được khoảng 500GB
Bây giờ thì mạng còn lại có 6Mb lại thôi, giờ chỉ down được max đường truyền trong nước là khoảng 800 KB/s, nên giờ cũng chỉ chơi 720p, với do ổ 1,5 TB cũng đã gần cạn nên tạm thời chỉ coi WWE với mấy cái awards, linh tinh thôi..

mezzo

Hình ảnh tham khảo của em
FTTH VNPT 30Mbs
Tracker: hd-bits.ro

no1_nuker

Member

Mega Easy:70Kbyte
Đợi Google Thôi.Các Bác Ấy Nói Đầu Tư Ấy.

quanbhvn

Active Member

Mega Easy:70Kbyte
Đợi Google Thôi.Các Bác Ấy Nói Đầu Tư Ấy.

Đợi google là sao? Ý bạn nói google sẽ cho ra 1 trang chia sẻ mới với tốc độ 70kb/s hả. 8->8->. Hiện giờ mình đã down được tốc độ trên 1Mb/s rồi.. (gói FPT 220k/tháng)

Đính kèm

18.2 KB · Xem: 57

hd1vn

Member

các bạn có thể qua speedtest.net để xem nó nhanh như thế nào

smallgiant

Hiz, gì mà có 17.000/tháng? Rẻ đến thế là cùng8-} Vậy mà trc giờ cứ nghĩ Net ở USA là nhanh nhất ý chứ T_T

zxc345

hixxx mấy bác bên chdbits và tracker của korea bảo chỉ cần vài phút là chúng nó có 1 phim HD, hix của chúng nó to vô đối, giá mà mình có cái thì....

quá khủng 8-}
mạng Vn chắc còn lâu lắm mới dc

Bên trên