Vì sao Internet Hàn Quốc nhanh nhất thế giới ?

fptnet

Ðề: Vì sao Internet Hàn Quốc nhanh nhất thế giới ?

Thấy cơ sở hạ tầng viễn thông nước người ta mà ham. Không biết bao giờ dân ta mới có 1 đường truyền ổn định đúng như cam kết trong gói cước từ các ISP của VN nhỉ. Chắc ngày đó còn xa vời ......

longkisi

ông nội kia quăng bom vãi quá tui cáp quang của cty 1 năm đóng gần 60 triệu cho thằng fpt mà down cao lắm là 2MB/s chưa bao giờ thấy vượt con số này

satan85

Well-Known Member

2MB =16Mb , nếu tính thế này các bác còn nhanh hơn cậu ấy nhiều đấy chứ hic

mrBiBi

Quăng xong rồi dzot, ở lại bị ném đá chít à!:-@

tốc độ 7Mb bạn ấy nói không có gì đáng ngạc nhiên cả, gửi các bác cái ảnh em đùng jDownloader, đây là tốc độ ổn định, còn có lúc cao hơn và tất nhiên có lúc thấp hơn, 1 HD 720p e down tầm 4 phút.

luanthieugia

Well-Known Member

tốc độ 7Mb bạn ấy nói không có gì đáng ngạc nhiên cả, gửi các bác cái ảnh em đùng jDownloader, đây là tốc độ ổn định, còn có lúc cao hơn và tất nhiên có lúc thấp hơn, 1 HD 720p e down tầm 4 phút.

Với tốc độ này chỉ có vps hoặc dedicated :D mạng cá nhận đừng hỏi. show hàng kiểu này khóe bị chửi đấy.

luanthieugia

Well-Known Member

thế này là thế nào hả bác????

Ý bạn ấy nói với line 16mb thì down dc 2Mb. vậy down dc 7Mb thì line mạng lý thuyết khoảng 50 - 60Mb :D về lý thuyết và thực tế ở vn thì đúng là 1 ăn 10 nhưng với cáp quang dành cho quán net họ hay giới hạn down / Up. Ko biết bạn dùng gói 16mb hay 60mb nhưng down ko bao giờ quá 2.5Mb. Vì còn phải phục vụ cho game, internet... chính vì vậy nếu vào quán net cáp quang fpt bạn down thoải mái cũng ko ảnh hưởng đến người khác chơi game

satan85

Well-Known Member

thế này là thế nào hả bác????

nếu ông ấy cố tình dùng chữ b và B THÌ ông đó không có sai gì hết, còn nếu ông nói b và B là như nhau thì đúng là không kiếm ra quáng net nào dow đươc 7MB. 1B=8b. tức là bit và byte đó, như vào quáng net thì dow được khoảng 1MB, tính là nó bằng 8Mb đó. ông ấy dow 7Mb thì chưa bằng 1MB mà , cái này thi đâu có vấn đề gì hic.

ProSkyR

Well-Known Member

@mrBiBi: Thích mình show máy nhà và mạng mình, win 7 dùng megastool của megashare.vn upload 2x MB/s cho không :-"
Mạng ở Việt Nam gần như không thể lên được như thế được, chỉ có các cty lớn hoặc tổ chức nhà nước băng thông mới "to" được thế !
sặc, em chưa thấy vps down bằng jdownloader bao giờ cả @-)

VPS bây giờ cũng khá nhiều người dùng Jdownloader pro. Có multi hầu hết các host chia sẻ :))

Chỉnh sửa lần cuối:

sosono88

Member

Họ đã đến lúc xóa mù Internet , còn ở VN mình đang xóa cái gì thế :)

thế của tớ thì sao nhỉ
Tớ đang ngồi ở Hà nội đây này

kamikaze

bác kia nói 7mb/s chứ có phải 7MB/s đâu mà mấy bác sôi nổi thế :))

mrBiBi

@mrBiBi: Thích mình show máy nhà và mạng mình, win 7 dùng megastool của megashare.vn upload 2x MB/s cho không
Mạng ở Việt Nam gần như không thể lên được như thế được, chỉ có các cty lớn hoặc tổ chức nhà nước băng thông mới "to" được thế !
Nguyên văn bởi anhnh Xem bài viết
sặc, em chưa thấy vps down bằng jdownloader bao giờ cả
VPS bây giờ cũng khá nhiều người dùng Jdownloader pro. Có multi hầu hết các host chia sẻ

mình không ở VN, mạng này là mạng gia đình, máy tính của mình (nhà mình có 4 máy), Win7, chưa sử dụng hết BW, tiền mạng khoảng 100USD/tháng (tuy nhiên luôn chỉ phải trả 50% vì thường xuyên được khuyến mại).

các bác có biết là tốc độ mạng gia đình trên thế giới tối đa là bao nhiêu không mà vào đây chửi bới thế, con jDownloader mình dùng down hết tất cả các site, chỉ cầ phải mua acc thôi

ProSkyR

Well-Known Member

mình không ở VN, mạng này là mạng gia đình, máy tính của mình (nhà mình có 4 máy), Win7, chưa sử dụng hết BW, tiền mạng khoảng 100USD/tháng (tuy nhiên luôn chỉ phải trả 50% vì thường xuyên được khuyến mại).

các bác có biết là tốc độ mạng gia đình trên thế giới tối đa là bao nhiêu không mà vào đây chửi bới thế, con jDownloader mình dùng down hết tất cả các site, chỉ cầ phải mua acc thôi

Thế là mình không nói sai điều gì đúng không, mình ở Hà Nội, down vài chục MB là do có line của 1 tổ chức nhà nước, thứ lỗi cho mình không tiết lộ. Đây không phải topic khoe mẽ, down 8MB/s là điều hết sức bình thường. Cái hơi không ổn là bác show hàng nước ngoài làm anh em bức xúc (đang hè mà) 8-}
Nước ngoài họ không có ADSL như ở Việt Nam (ôi tự hào quá ;;)) mà họ chỉ có cáp với cáp, tốc độ thì đừng hỏi. Đối với Hàn Quốc cũng có lẽ cũng vậy. Việt Nam mình còn nghèo, đang phát triển, có nhiều bác cứ kêu trời kêu đất mạng chậm thì phát triển kinh tế sao được mà nghe đến chối. Nếu thực sự cần thì các nhà mạng và nhà nước mình sẽ đầu tư thôi, xoắn quẩy làm gì. Hiện tại có sao dùng vậy.
Lời khuyên của mình đối với những bác đi làm, có kinh tế và sở thích download HD là nên lắp cáp quang hoặc kéo được 1 line nào đó từ dịch vụ internet của FPT về nhà. Đầu tư 1 con Jdownloader Pro IP Việt Nam hoặc mua acc các host chia sẻ sau đó kiếm 1 con proxy, nếu không có thì mua 1 con sock :)>-

Bác ProSkyR cho hỏi ở đâu có bán proxy VN cho mạng FPT full speed ko :)]
Giá bn luôn, đừng bảo là đắt hơn Jdownloader Pro IP Việt Nam nhé #:-S
FPT mà có Proxy ngon thì miễn chê $-)

HHLONG

Member

thế thì mua đại 1 cái acc AIO luôn cho xong, remote được nhiều trang, nhưng mỗi tội giá cả hơi bị chát. tớ đi làm buổi sáng, tôi về chơi game, khuya mới cắm cho down (vì mạng FPT tầm 9g sáng đến 10g thì tốc độ trong nước và quốc tế hình như đều bị chậm).

3 tháng tranh thủ down trong công ty + ở nhà cũng chỉ được có 1 TB T__T

myozuka

Member

Em dùng mạng FPT FTTH gói bronze ở cơ quan, max download = 3,4 MB/s, up thì ~ 1MB/s thôi. Bác nào có điều kiện làm gói này ở nhà thì leech/seed torrent tẹt tèn ten, FPT ghét nhất là hạn chế băng thông quốc tế, down direct link ở server nước ngoài như rùa bò.

Bên trên