Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

quangv

Member
Mình ko nghĩ do mạng hay phần cứng vì phát qua jriver chạy mượt lắm. Còn phát hi res bình thường hay tidal proxy qua SQ64 cũng mượt chỉ khi no proxy nó mới ko chạy. Chắc lỗi này phổ biến nên bubble nó mới ON proxy mặc định từ đầu.
Có vẻ raudio này chưa ổn định lắm vì upnp rất chán, dùng npnp của LMS thì đỡ hơn nhưng vẫn chán. Chắc chuyển qua Volumio vậy vì ko cần mua bản quyền vẫn chạy dc tidal
Bubble và raudio có gì ghê gớm mà mình ko dc comment nó vậy bác? Bác ko thấy tui dùng nó phát UPnP qua jriver ngon lành à.
Ba cái app audio này tui vọc từ rune, moode, volumio, eu, roon, daphile, win + jriver chán chê rùi. Kinh nghiệm như tui xài cỏn phát bực thì ko phải do nó chán thì do gì?
Bản 8.5 của bác quatmo tôi dùng ko vấn đề gì hết. Bác nói chuyện thế này hết muốn nói thêm cùng bác, tôi phát chán ko muốn nói và dừng ở đây.

ko853

Well-Known Member
Bản 8.5 của bác quatmo tôi dùng ko vấn đề gì hết. Bác nói chuyện thế này hết muốn nói thêm cùng bác, tôi phát chán ko muốn nói và dừng ở đây.
Mỗi app người này dùng ko sao, người khác bị lỗi là chuyện thường, có vậy mà cũng ko hiểu nên đừng có tỏ vẻ ta đây. Góp ý nhẹ vậy...

dungsin_lqd

Well-Known Member
Em cần bán CD denon 1550AR đã mod pi vào các bác bê về ghim nguồn và hót thôi. Giá 3tr5 bên trong đã bao gồm pi zero bo digi và nguồn thẻ 16gb cài sẳn OS volumio mới nhất.

binna

Well-Known Member
Bạn đã enable service chưa? Nếu rồi kt status service nó thử lỗi gì.
e xoá luôn dòng lệnh của bác, e up lên bản raudio mới nhất 20240615, tắt - khởi động lại ( làm 2-3 lần) thấy tự động mount rồi đó bác
Ah quên, em vẫn dùng bác LMS 8.5 của bác @quatmo chỉ update rAudio thôi

em cập nhật : nếu tắt nguồn (cấp cho Pi) thì khi ON lại, vẫn bị, chỉ không bị nếu chỉ reboot lại Pi (ví như sau khi cập nhật, hay chỉnh sửa gì đó)

Chỉnh sửa lần cuối:

ko853

Well-Known Member
Nghe tidal Dolby Atmos hi res phê vãi. Giờ phải tìm app down về nghe offline bằng app khác hay hơn app tidal. Có ae nào biết cách down tidal Dolby atmos ko nhỉ?
Lục tìm thì ra cái app mới để down tidal hi res nhưng chưa down dc dolby :(

khuongdv83

(Đã mò được rồi các bác)
- Raspberry Pi 3 em thấy có 2 IC nguồn xung, IC thứ nhất(U3) cấp 3.3v và 1.8v, IC thứ hai(U16) cấp 1.2v.
- Anh em hay gỡ IC thứ nhất(U3) ra, cấp 5V , 3.3v và 1.8v bằng nguồn linear chất lượng cao, em đã gỡ IC này và cấp 3 nguồn chạy ok
- Em gỡ tiếp IC thứ hai(U16) cấp 1.2v ra, cấp nguồn ngoài bằng nguồn 1.2v, nhưng pi thì chạy chập chờn, lúc khởi động thì vẫn có đèn đỏ và xanh nhấp nháy, vào modem thì thấy có xuất hiện IP của pi rồi lại biến mất không hiện nữa. Kiểu như khởi động xong cái bị treo luôn. Em đo các chân thì điện áp vẫn đúng 3.3v, 1.8v và 1.2v.
Anh em nào gặp hoặc biết nguyên nhân chỉ giúp em với, em cảm ơn! (Đã ok, thank các bác)

Chỉnh sửa lần cuối:

linh0983

Well-Known Member
Bác Duẩn thiếu Wifi mini qua tôi lấy ạ . :mad:

linh0983

Well-Known Member
Bác bên vnav nhờ order vài món tôi quên nich ạ . Nếu bác lang thang qua bên đây vui lòng pm nhé ui . . . :mad:

linh0983

Well-Known Member
Digione cắm nhầm sosket toi WM8805 bác @pana800 ạ . :cool:

Isolator Si8641 đã về thay tiếp bác ơi ! :mad:

Bây giờ hót ngon lành trơn tru ạ . :eek:

Bữa nào rảnh bác ghé ui . . . :cool:

Bên trên