Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

htklinh74

Member
Chỉ cần 1 tụ lọc nguồn cho Sigma11 là đủ bác Linh a . :D

Anh đặt mua giúp em biến thế nguồn luôn nha anh. Bộ này em sẽ dùng với Pi + Boss DAC 1.2
Cám ơn anh Phước nhiều ;)

toi511

Well-Known Member
Cảm ơn anh Phước đã dành nhiều thời gian để Mod giúp em một số món để trải nghiệm. Nếu nhiều tiền thì mình chơi luôn đồ hãng sẽ không phải suy nghĩ & mất thời gian nhiều.
Em cũng đã thử so sánh Pi3 + DigiOne hãng xài nguồn Shanti & DigiOne Clone Full nguồn 3x trên cùng hệ thống DAC, Ampli & Loa. Bộ Clone trung âm nó trội đến mức át hết các dải khác. Trong khi đó bộ DigiOne hãng đều dải & hài hoà hơn. Tổng thể thì tiếng 2 bộ đều mỏng. Tầm tiền này thì không đòi hỏi hơn được :(
Nếu muốn dày hãy chơi x86 bác, nếu bác muốn so sánh qua mình

linh0983

Well-Known Member
Chắc e gửi a cái pi3b+ cho dễ mod board nuc hiện không có wifi và board chuyển i2s. Khoảng mấy giờ a có quán sữa đậu nành? E sắp xếp ghé.
Pi3+ xuất I2S ra 3 đường LRCK, BCK và DATA khi qua mạch này nó được cách ly a . (cái này từ từ tính nếu sau này muốn có thêm mạch bluetooth trước mắt dùng cách ly cho Pi cái đã a ) . :rolleyes:

https://www.aliexpress.com/item/100....0.0.5f5611aaCWrITW&mp=1&gatewayAdapt=glo2vnm

Nếu dùng mạch này bỏ con DC-DC dùng nguồn riêng 5v hoặc 3.3 v cấp cho bên sạch là ngon ui . . . :rolleyes:
(bên vào dac R2R) . :(

linh0983

Well-Known Member
Chơi Pi như vầy bác Dũng a . :D

Board nguồn đôi order bên taobao cũng sắp về mình cũng nóng lòng như bác hihi . :eek: :( :p

dungsin_lqd

Well-Known Member
Pi3+ xuất I2S ra 3 đường LRCK, BCK và DATA khi qua mạch này nó được cách ly a . (cái này từ từ tính nếu sau này muốn có thêm mạch bluetooth trước mắt dùng cách ly cho Pi cái đã a ) . :rolleyes:

https://www.aliexpress.com/item/100....0.0.5f5611aaCWrITW&mp=1&gatewayAdapt=glo2vnm

Nếu dùng mạch này bỏ con DC-DC dùng nguồn riêng 5v hoặc 3.3 v cấp cho bên sạch là ngon ui . . . :rolleyes:
(bên vào dac R2R) . :(
Bác @linh0983 cố gắng kết nối hoàn chỉnh giùm e hạn chế khò hàn thay đổi kết cấu thiết bị là okie a. Nếu thiếu gì a cố gắng order giúp e lần để đủ đồ ráp luôn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên