Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Nếu nguồn 5v sạch hơn con IC DC-DC (vòng vàng kia xuất ra) thì bỏ qua nó a . Board OCXO cho Pi4 này mình đã cách ly nguồn vào con DC-DC kia . Bác @binna khi nào rảnh mang qua mình mắc lại a . :p

rndce

Well-Known Member
Nhìn cái list này thấy mình vẫn có tên. Ko hiểu sao mình truy cập vào NAS của bác @linh0983 ko được.
Mình xem lại vẫn vào được WebDAV (trên Total Comander có plugin), lúc trước mình có dùng Moode 7.x có add thành công NAS bác share. Giờ dùng qua SMPD dường như ko có hỗ trợ add NAS của bác giống như trên MoOde trước đây.
PS: Mình dùng 2 SMPD: - Pi3+Isolator+BossDAC ver1.2 cài SMPD 0.9.6
- Pi4 ver1.2 + Hifiberry DAC+ cài SMPD 1.0.10
Thỉ cảm nhận SMPD 0.9.6 dùng với BossDAC nghe hay hơn. (Chắc có lẽ do BossDAC hay hơn Hifiberry DAC+).

rndce

Well-Known Member
MÌnh cài SMPD 1.0.10 xong thấy có app rclone mà dev Papalius build sẵn, nghĩ tới việc mount NAS của bác @linh0983 thử bằng Rclone. Lục trên mạng thấy vụ này có lần bác @thanhvo35 đã hỏi dev Papalius về vụ Rclone này rồi là thiếu thư viện libfuse nên không thể mount NAS bằng Rclone được. Papalius thì trả lời chỉ mới build chứ chưa test.
Tóm lại rclone có cài trên SMPD 1.0.10 thì để đó, chứ chưa thể dùng. Vụ mount NAS của bác @linh0983 vào SMPD đành gác lại.

htklinh74

Member
Nếu nguồn 5v sạch hơn con IC DC-DC (vòng vàng kia xuất ra) thì bỏ qua nó a . Board OCXO cho Pi4 này mình đã cách ly nguồn vào con DC-DC kia . Bác @binna khi nào rảnh mang qua mình mắc lại a . :p

Bộ này em đem về cắm thẳng USB vào DAC Thi Văn test AL chạy MPD & UPNP tiếng hơn hẳn lúc chưa thay Clock anh Phước. Hơn Digione Clone 3x linear toàn diện. Tiếng Digione Clone mỏng hơn :)

linh0983

Well-Known Member
Bộ này em đem về cắm thẳng USB vào DAC Thi Văn test AL chạy MPD & UPNP tiếng hơn hẳn lúc chưa thay Clock anh Phước. Hơn Digione Clone 3x linear toàn diện. Tiếng Digione Clone mỏng hơn :)
Cái vỏ DVD này đẹp a ( chiếu cao vừa vặn cục biến thế ) . Trước mắt gắn bộ Pi4 + OCXO vào nghe qua USB khi nào bộ FifoPi Q3 Ian về gắn sau ko vấn đề gì bác Linh a ! :rolleyes:

linh0983

Well-Known Member
Bác @linh0983 trong cái pi3b+ nó có cái thẻ 32gb luôn nha anh...
Tôi có thấy a hihi ! :eek:

Đồ tận dụng của bác @htklinh74 đây bác Dũng . (2 chú DVD) . :mad:

Chú DVD thứ nhất dùng 2 nguồn tuyến tính 1 theo máy và 1 lắp thêm vào a . o_O

Bác ý chờ Q3 + TransportPi lắp thêm vào nữa là hoàn chỉnh . ( Dùng 3 nguồn sạch 1 cho ocxo 1 cho Pi và 1 cho FifoPi ) . :oops:

Chú thứ 2 tận dụng nguồn xung 1x ui . . . :D

htklinh74

Member
Tôi có thấy a hihi ! :eek:

Đồ tận dụng của bác @htklinh74 đây bác Dũng . (2 chú DVD) . :mad:

Chú DVD thứ nhất dùng 2 nguồn tuyến tính 1 theo máy và 1 lắp thêm vào a . o_O

Bác ý chờ Q3 + TransportPi lắp thêm vào nữa là hoàn chỉnh . ( Dùng 3 nguồn sạch 1 cho ocxo 1 cho Pi và 1 cho FifoPi ) . :oops:

Chú thứ 2 tận dụng nguồn xung 1x ui . . . :D

Cảm ơn anh Phước đã dành nhiều thời gian để Mod giúp em một số món để trải nghiệm. Nếu nhiều tiền thì mình chơi luôn đồ hãng sẽ không phải suy nghĩ & mất thời gian nhiều.
Em cũng đã thử so sánh Pi3 + DigiOne hãng xài nguồn Shanti & DigiOne Clone Full nguồn 3x trên cùng hệ thống DAC, Ampli & Loa. Bộ Clone trung âm nó trội đến mức át hết các dải khác. Trong khi đó bộ DigiOne hãng đều dải & hài hoà hơn. Tổng thể thì tiếng 2 bộ đều mỏng. Tầm tiền này thì không đòi hỏi hơn được :(

Bên trên