NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

tolydieu

Re: Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Cảm ơn Tân. Thật ra thì những phim ra lâu rồi mới phải tìm, vì kg còn ai up, ai seed, link die hết rồi. Chứ phim mới thì lực lượng Uploader hùng hậu của diễn đàn ta sẽ up rất nhanh ...

Tân cứ cho Đức đi. Để tìm phim cổ ...
Chính xác đó bác Đức, vì luật của host Việt sau 1 tháng không ai down là host tự xóa, phim Bluray mới ra nhiều người down/up thì đơn giản rồi, chứ phim cũ kỹ rồi ít ai down nên link fshare chết như rạ. Nên dùng giải pháp như mình giới thiệu 2 site trên là ổn đấy. Hơn nữa kiếm 1 vé vào cổng hd-torrents không phải dễ à nghen (tự sướng chút :D). Bác Đức chắc cũng hiệu luật torrent rồi hen, giờ kiếm cái torrent nào trong đấy mới ra hot hot dung lượng vừa phải, có nhiều người leech để seed cải thiện ratio cái đã. Check PM nhé.

explorer

Well-Known Member
Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

OK, Tân. Đã nhận hàng. Rất cần torrent cho những phim ra lâu rồi.

Cảm ơn Tân nhiều lắm. Có lẽ phải để máy seed liên tục kg nghỉ để lập thành tích, giữ acc thôi

explorer

Well-Known Member

Tối qua đổ cái nồi Súp Vịt vào phim The Hunt for Red October rồi. Sub khớp hoàn toàn, tuy dịch kg được hay lắm.

Phim đúng gu của mình, nên thấy quá hay.

Sẵn cái vụ cho Viet Sub vào phim này, nhớ lại hôm ăn trưa ở Vũng Tàu, Trường hd có nói là khó cho sub vào những phim Bluray dạng thư mục. Thật ra dễ ợt hà Trường ơi

Lúc ở VT nói hơi khó hiểu, bây giờ ở đây, có hình minh hoạ Trường sẽ hiểu liền.

Phim Bluray có 2 dạng :

1- Dạng 1 file ISO : Dạng này thì chuyện Sub Viêt quá đơn giản rồi, chỉ việc đổi tên file phim và tên file Sub giống nhau là xong, chỉ khác đuôi, phim thì là ISO, còn Sub thì là SRT :

2- Dạng thư mục :

Cách của Trường nói là phải tìm trong thư mục BDMV ---> STREAM của phim :

Có rất nhiều file phim có đuôi MTS, coi file nào là file phim chính (thường là file có dung lượng lớn nhất), rồi copy file phụ đề SRT vào thư mục đó, đổi tên cho giống file phim chính đó :

Ví dụ file 00000.mts là file phim chính, phải đổi tên file phụ đề thành 0000.srt, rồi copy vào thư mục STREAM này

Nhưng cách này sẽ khó khăn khi các file phim này có kích thước gần như nhau. Ta sẽ phải mò mẫm rất lâu mới biết file nào là file phim chính, nếu kg có info cho biết trước

Có cách này đơn giản hơn rất nhiều : Làm Phụ đề INDEX

Chỉ việc đổi tên file phụ đề thành index.srt. Cho vào thư mục BDMV, là xong :

Chỉnh sửa lần cuối:

explorer

Well-Known Member

Hôm qua áp dụng trên phim The Hunt For Red October nè. Phim này đã có sẵn 32 phụ đề các ngôn ngữ khác rồi, sau khi làm như trên, thêm phụ đề số 1 là tiếng Việt (SRT), thành có 33 phụ đề luôn :

Thử trên cả 2 loại đầu HD chạy chíp Sigma Designs (giống Dune) và Realtek, đều hiển thị tốt :

Trên đầu Egreat S7A Pro, chạy chíp Sigma Designs :

Trên đầu Egreat R300, chạy chíp Realtek :

Phim này có âm thanh Dolby True HD, nghe quá đã :

Chỉnh sửa lần cuối:

qdangnhat

Well-Known Member
CÁI PHỤ ĐỀ INDEX.SRT NÀY HAY QUÁ. ANH CHƯA BIẾT. CẢM ƠN EM NHIỀU NHÉ.
CÒN CÁI NÀY "Dạng 1 file ISO : Dạng này thì chuyện Sub Viêt quá đơn giản rồi, chỉ việc đổi tên file phim và tên file Sub giống nhau là xong, chỉ khác đuôi, phim thì là ISO, còn Sub thì là SRT" THÌ ĐỂ THỬ TRÊN DUNE XEM NÓ CÓ NHẬN KHÔNG.
TRƯỚC GIỜ ANH CHỈ TOÀN BỎ FILE SRT VÀO FOLDER BDMV CHO NÊN PHẢI MẤT 1 CÔNG ĐOẠN EXTRACT FILE ISO THÀNH BDMV, MÀ THỰC RA DUNE CŨNG KÉN FILE ISO LẮM.

minhtuantkh

Anh Đức và các bác CN9h cao tay thật, đọc xong vỡ ra nhiều điều! Trước giờ em toàn mò với đoán, đã vậy còn hay chém bừa, ẩu thật :D
CN này mang TItanic 3d iso đi em chép nốt disc 2 nhé. Thanks! Em đang tìm phụ đề rời cho nó mà chưa thấy!

explorer

Well-Known Member

OK. CN9H đem phm Titanic 3D Bluray theo cho Tuấn copy

Phụ đề có trên mạng là 1 file srt cho cả phim liên tục. Để mình cắt ra làm thành 2 phụ đề cho 2 disc. Sync cho khớp

qdangnhat

Well-Known Member
Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

OK. CN9H đem phm Titanic 3D Bluray theo cho Tuấn copy

Phụ đề có trên mạng là 1 file srt cho cả phim liên tục. Để mình cắt ra làm thành 2 phụ đề cho 2 disc. Sync cho khớp

EM DÙNG CHƯƠNG TRÌNH GÌ ĐỂ CẮT PHỤ ĐỀ VẬY ĐỨC? CÓ CHƯƠNG TRÌNH GÌ ĐỂ NỐI 2 PHỤ ĐỀ KHÔNG EM (MỘT SỐ FILM CŨ CÓ PHỤ ĐỀ 2 PHẦN DÀNH CHO BẢN VCD NÊN PHẢI NỐI LẠI)

explorer

Well-Known Member

Em dùng Subtitle Edit. Cắt và nối đều được hết Anh Quang ạ

truonghd

Well-Known Member
Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Tối qua đổ cái nồi Súp Vịt vào phim The Hunt for Red October rồi. Sub khớp hoàn toàn, tuy dịch kg được hay lắm.

Phim đúng gu của mình, nên thấy quá hay.

Sẵn cái vụ cho Viet Sub vào phim này, nhớ lại hôm ăn trưa ở Vũng Tàu, Trường hd có nói là khó cho sub vào những phim Bluray dạng thư mục. Thật ra dễ ợt hà Trường ơi

Lúc ở VT nói hơi khó hiểu, bây giờ ở đây, có hình minh hoạ Trường sẽ hiểu liền.

Phim Bluray có 2 dạng :

1- Dạng 1 file ISO : Dạng này thì chuyện Sub Viêt quá đơn giản rồi, chỉ việc đổi tên file phim và tên file Sub giống nhau là xong, chỉ khác đuôi, phim thì là ISO, còn Sub thì là SRT :

2- Dạng thư mục :

Cách của Trường nói là phải tìm trong thư mục BDMV ---> STREAM của phim :

Có rất nhiều file phim có đuôi MTS, coi file nào là file phim chính (thường là file có dung lượng lớn nhất), rồi copy file phụ đề SRT vào thư mục đó, đổi tên cho giống file phim chính đó :

Ví dụ file 00000.mts là file phim chính, phải đổi tên file phụ đề thành 0000.srt, rồi copy vào thư mục STREAM này

Nhưng cách này sẽ khó khăn khi các file phim này có kích thước gần như nhau. Ta sẽ phải mò mẫm rất lâu mới biết file nào là file phim chính, nếu kg có info cho biết trước

Có cách này đơn giản hơn rất nhiều : Làm Phụ đề INDEX

Chỉ việc đổi tên file phụ đề thành index.srt. Cho vào thư mục BDMV, là xong :

Thank A Đưc nhiều lắm, cái chính em hỏi là cái cuối đó, vì những phim a chéo cho Toàn đa ssos là k có phụ đề hoặc có phụ đề mà k coi sup đựoc, vì file chia ra rất nhiều, nó ngang ngang với nhau nên mình k biết làm cách nào, chỉ có cách như a Quang nói là mình phải mất thêm 1 công đoạn nữa đó, giờ có cách này để kiếm cái dĩa Win 7 rồi cài lại coi sao

explorer

Well-Known Member

Trường dùng cách Phụ đề INDEX đi, khỏe re. Anh đã thử trên 2 loại đầu HD rồi.

Anh Quang cũng dùng đầu DUNE đó

langthangvn33

Uploader

Trường dùng cách Phụ đề INDEX đi, khỏe re. Anh đã thử trên 2 loại đầu HD rồi.

Anh Quang cũng dùng đầu DUNE đó

các bác HDSG nghiên cứu cách rip SACD giúp em ,em nghiên cứu mà không được , bác nào có PS3 đời đầu giúp em rip SACD ,nếu được em đi săn con PS3 đời đầu

hbinhlove2003

Well-Known Member

các bác HDSG nghiên cứu cách rip SACD giúp em ,em nghiên cứu mà không được , bác nào có PS3 đời đầu giúp em rip SACD ,nếu được em đi săn con PS3 đời đầu
Có 1 topic nói về cái này. bác Khôi vào xem thử
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...mem/418210-huong-dan-burn-sacd-iso-super.html

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

AE CÓ AI CÓ BỘ INDIANA JONES BLURAY THÌ CN9H CHO MÌNH CHÉP NHÉ

Em đang kéo cả 4 phần bản Remux ở đây nè Anh Quang :

http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn/420582-phieu-luu-kinh-dien-indiana-jones.html

Indiana Jones and the Raider of the Lost Ark - Chiếc Rương Thánh Tích (1981)
Indiana Jones and the Temple of Doom - Ngôi Đền Chết Chóc (1984)
Indiana Jones and the Last Crusade - Cuộc Thập Tự Chinh Cuối Cùng (1989)
Indiana Jones and the Kingdom of the Crystal Skull - Chiếc Đầu Lâu Pha Lê (2008)

CN9H Em đem theo

Chỉnh sửa lần cuối:

truonghd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

AE CÓ AI CÓ BỘ INDIANA JONES BLURAY THÌ CN9H CHO MÌNH CHÉP NHÉ

Em đang kéo cả 4 phần bản Remux ở đây nè Anh Quang :

http://www.hdvietnam.com/diendan/33-fshare-vn/420582-phieu-luu-kinh-dien-indiana-jones.html

Indiana Jones and the Raider of the Lost Ark - Chiếc Rương Thánh Tích (1981)
Indiana Jones and the Temple of Doom - Ngôi Đền Chết Chóc (1984)
Indiana Jones and the Last Crusade - Cuộc Thập Tự Chinh Cuối Cùng (1989)
Indiana Jones and the Kingdom of the Crystal Skull - Chiếc Đầu Lâu Pha Lê (2008)

CN9H Em đem theo

Hình như cái a Đứuc mua là 1080p thôi, nếu cái đó thì em có nè
Mà nó nằm trong ổ Đang nghiên cứu của ae
Phim theo bộ em có rất nhiều, bất cứ cái nào bộ là em chơi, nhưng giờ nó bị thất lạt và nằm tùm lum tùm la

explorer

Well-Known Member

Ồ, coi kỹ lại thì đúng là 1080p thôi, nhưng do làm chất lượng cao quá nên dung lượng lớn, có tập tới gần 24 GB

Với dung lượng này thì chất lượng gần sát Remux rồi. Với lại kỹ thuật quay phim của thập niên 80 thì bản Bluray cũng không hơn gì mấy bản 1080p

qdangnhat

Well-Known Member

Hình như cái a Đứuc mua là 1080p thôi, nếu cái đó thì em có nè
Mà nó nằm trong ổ Đang nghiên cứu của ae
Phim theo bộ em có rất nhiều, bất cứ cái nào bộ là em chơi, nhưng giờ nó bị thất lạt và nằm tùm lum tùm la

Ồ, coi kỹ lại thì đúng là 1080p thôi, nhưng do làm chất lượng cao quá nên dung lượng lớn, có tập tới gần 24 GB

Với dung lượng này thì chất lượng gần sát Remux rồi. Với lại kỹ thuật quay phim của thập niên 80 thì bản Bluray cũng không hơn gì mấy bản 1080p

BÊN X264-BB VỪA MỚI UP LÊN NGUYÊN BỘ 5 ĐĨA BLURAY. NHÀ ANH CHƯA CÓ MẠNG NÊN KHÔNG KÉO ĐƯỢC. NẾU EM RẢNH THÌ CHƠI LUÔN BỘ NÀY LUÔN ĐI ĐỨC.

explorer

Well-Known Member

Đưa link cho em đi Anh Quang. Em kéo liền luôn, ngưng bản 1080 lại

À, mà em chưa có VIP acc ở đây

tolydieu

Đưa link cho em đi Anh Quang. Em kéo liền luôn, ngưng bản 1080 lại

À, mà em chưa có VIP acc ở đây
Ý bác Đức là chưa có account bên x264-bb.com hả, bác Quang cho cái invite đi. Chú Thắng nhà mình cũng toàn down bên này chứ đâu có down ở HDVN đâu. Tâm lý sính ngoại, haha.

Còn không thì bác Quang đưa link cho bác Đức down. Về down load host nước ngoài thì đã có cách trị rồi, mình mấy hôm nay theo bài tut này mà kéo cũng vài ba phim link netload (mỗi phim toàn 30-40 part x 450MB). Kéo đã lắm và join ngon lành.
http://www.hdvietnam.com/diendan/4-...665-huong-dan-download-maxspeed-tren-cac.html

Bên trên