NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

love_yejin

Huyền Thoại
Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Share anh em xem cái này đỡ ghiền nè :D

The Dark Knight Rises - The Battle for Gotham [Hậu Trường] 2012 720p HDTV DD2.0 H.264-TrollHD - Behind Scenes

film này e coi rạp rồi nên đâu ghiền nữa, hì, đúng là hay thật, ra blueray cũng tải về coi lại 1 lần nữa

Hải Đăng

Re: Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

film này e coi rạp rồi nên đâu ghiền nữa, hì, đúng là hay thật, ra blueray cũng tải về coi lại 1 lần nữa
Ko bù cho cái à ven giờ đợi rồi xem xong bùn ói, thế mà cái bọn Mỹ nó chấm rating cao ngất, tui chấm 4/10

explorer

Well-Known Member
Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Chuẩn bị lên đường đi Vũng Tàu thôi. Ở nhà để máy cho nó kéo 92 files của phim The Hunt for Red October :

wimax

Well-Known Member
Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Chuẩn bị lên đường đi Vũng Tàu thôi. Ở nhà để máy cho nó kéo 92 files của phim The Hunt for Red October :

kinh hồn thiệt :D bà mẹ cái thằng Torrent down 82% rồi ngủm củ tỏi

deptrai21

Member

cái gì kinh vậy anh? :-O

explorer

Well-Known Member

Đi Vũng Tàu về, lôi 92 cái files đã download xong ra giải nén. Gần cả tiếng mới xong. Cuối cùng thì .... ôi thôi .... THÀNH CÔNG !!!

Quả đúng như Anh Quang nói :

PHIM NÀY ANH CHƯA DOWN BLURAY. ĐỂ VÀI HÔM NỮA ANH DOWN VỀ. CEYCEY UP NÊN KHÔNG SỢ DIE LINK VÀ CŨNG KHÔNG SỢ LỖI FILE. ANH KÉO KHOẢNG HƠN 1 NGÀY THÌ XONG

Của nước ngoài nên chưa có món SÚP VỊT. Tối nay cho tô súp vịt vào là chén thôi. Mong là Vietnamese subtitle khớp thời gian, kg phải sync lại

CN9H này em đem theo, Anh Quang copy luôn, khỏi kéo nữa

wimax

Well-Known Member
Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Đi Vũng Tàu về, lôi 92 cái files đã download xong ra giải nén. Gần cả tiếng mới xong. Cuối cùng thì .... ôi thôi .... THÀNH CÔNG !!!

Quả đúng như Anh Quang nói :

Của nước ngoài nên chưa có món SÚP VỊT. Tối nay cho tô súp vịt vào là chén thôi. Mong là Vietnamese subtitle khớp thời gian, kg phải sync lại

CN9H này em đem theo, Anh Quang copy luôn, khỏi kéo nữa

Hoành tráng quá . Cuối cùng cái netload cũng có dịp lập công sau chuyến đi VT . ke ke ke

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Hoành tráng quá . Cuối cùng cái netload cũng có dịp lập công sau chuyến đi VT . ke ke ke

Rất cảm ơn Ngọc đã vất vả giúp Đức. Từ chuyện Leech Torrent đến chuyện cho mượn Account Netload. Trong Hội HDSAIGON có những anh em có tinh thần chia sẻ vô vụ lợi như vậy, rất đáng quý

genzo1984

Well-Known Member

hoan hô vì tinh thần chia sẻ của anh em trong hội HDSG=D>
hôm trước bác Ngọc wimax cũng rất nhiệt tình giúp em cài IDM bản mới đấyL-)
mà phim gì mà khiến mấy đại ca lao tâm khổ tứ như vậy?chắc là hay lắm. hôm nào em qua nhà anh chép cho em nha anh Đức, sẵng tiện chép phần mềm diệt virut anh tonytruong nói luôn:-bd

Hải Đăng

hoan hô vì tinh thần chia sẻ của anh em trong hội HDSG=D>
hôm trước bác Ngọc wimax cũng rất nhiệt tình giúp em cài IDM bản mới đấyL-)
mà phim gì mà khiến mấy đại ca lao tâm khổ tứ như vậy?chắc là hay lắm. hôm nào em qua nhà anh chép cho em nha anh Đức, sẵng tiện chép phần mềm diệt virut anh tonytruong nói luôn:-bd
Phim các bác đang kéo em xem rồi cơ mà ko thấy hay lắm :D

explorer

Well-Known Member

Tại vì kg đúng thể loại yêu thích của các em. Phim này phải là những người khá lớn tuổi, cỡ tuổi Anh Quang, Anh Dân, Anh Tony Trường ... mới thấy hay.

Những người đã trải qua thời kỳ căng thẳng Chiến tranh lạnh giữa 2 khối Tư bản (do Mỹ cầm đầu) và Xã hội Chủ nghĩa (do Liên Xô cầm đầu), thập niên 60 - 90, có hiểu biết về tình hình chính trị, quân sự của 2 Khối lúc bấy giờ.

Như Anh Dân còn lưu giữ những phim từ trước 1975 (phim trắng đen), thời của Hùng Cường, Thẩm Thúy Hằng, Kiều Chinh, Quang Đại ... Đưa Dũng và An coi, kg biết có hứng thú gì không ?

genzo1984

Well-Known Member

anh Đức nói đúng, mỗi người, mỗi lứa tuổi có cái gu riêng
em thấy phim mà để mấy anh mất công săn lùng như vậy thì chắc chắn phải hay rồiL-)

Hải Đăng

Tại vì kg đúng thể loại yêu thích của các em. Phim này phải là những người khá lớn tuổi, cỡ tuổi Anh Quang, Anh Dân, Anh Tony Trường ... mới thấy hay.

Những người đã trải qua thời kỳ căng thẳng Chiến tranh lạnh giữa 2 khối Tư bản (do Mỹ cầm đầu) và Xã hội Chủ nghĩa (do Liên Xô cầm đầu), thập niên 60 - 90, có hiểu biết về tình hình chính trị, quân sự của 2 Khối lúc bấy giờ.

Như Anh Dân còn lưu giữ những phim từ trước 1975, thời của Hùng Cường, Thẩm Thúy Hằng, Kiều Chinh, Quang Đại ... Đưa Dũng và An coi, kg biết có hứng thú gì không ?
Thực ra thì phim này nó mang tính "đấu trí" giữa các nhà chính trị nhiều hơn là 1 phim hành động. Do đó nó mang hơi hướng của thời khắc lịch sử vs như anh Đức nói thì phải "ở trong chăn mới biết chăn có rận", mới cảm nhận được cái hay.
Tuy nhiên, em xem phim thường những phim mang tính chính trị này lại có 2 khuyết điểm rất lớn:
+ Thứ nhất, nó có thể dựa trên 1 sự kiện có thật nhưng nội dung lại hay bị bóp méo đi theo hướng tích cực cho nước này, xấu xí cho nước kia. Ví dụ như Mỹ mà đưa những phim có nói về Nga, Triều Tiên hay Đông Nam Á thì 99% là sẽ theo hướng tiêu cực hoặc ngược lại. Điều này là mất đi tính khách quan của sự kiện, nó vô tình làm cho lịch sử bị sai lệch. Mà sự sai lệch lịch sử là 1 trong những điều mà những người trẻ như em cực kỳ ghét, ghét tận xương tủy. Em thích câu nói "chúng ta ko có quyền phán xét lịch sử", nếu làm phim theo hướng phán xét vs bóp méo thì có hay cỡ nào em cũng ko đánh giá cao.
+ Thứ hai, những loại phim như thế này là dạng phim lẻ, chiếu theo yêu cầu thị hiếu nên hơi hướng "câu khách" từ poster, giới thiệu nội dung, code film đến những thứ ngoài hậu trường đều rất...tiền bạc. Có thể cách đánh giá của em còn quá non do trình độ hiểu biết kém song em cảm nhận như thế. Và đặc biệt nếu đã xem qua 1 số phim tài liệu về lịch sử, phim về các loại vũ khí thì mới thấy nó không cho ta cảm giác thật, sự kiện mâu thuẫn. Cái vụ "đào tẩu" trong phim này cũng thế, có rất nhiều điểm mâu thuẫn và đã được "điện ảnh hóa tối đa" khiến cho ai xem xong cũng ngờ ngợ không biết đã gặp, đã đọc cái này ở đâu đó :D
Còn mấy phim trước 75 thực sự em ko có điều kiện để xem, kể cả chủ quan lẫn khách quan nên em cũng k dám đánh giá gì. Mình cũng chỉ là 1 người xem phim cò con, chưa có chiêm nghiệm nhiều nên chắc chắn đánh giá sẽ mang tính chủ quan, ko đúng với thực tế. Thế nên comment em sai chỗ nào, em chém gió chỗ nào chưa đúng các bác cứ thẳng tay nắn dùm em :D

tolydieu

Bác Đức chơi hàng Bluray thì ngoài HDVN ra còn down ở đâu nữa không, thấy mạng bác mạnh thì nên chơi thêm ở x264-BB :: Encoders Group | 720P | 864P | 1080P | High Definition Movie Downloads :: (direct link)
và hd-torrents.org
(Search thử phát hd-torrent nội dung Bluray/Remux thì có ~2500 tor, chắc cũng có cái cho bác down. Nếu bác cần thì em cho 1 cái acc, đang dư nên không seed được, nó gửi mail cảnh cáo 1/10 này sẽ ban :D)

Hải Đăng

Bác Đức chơi hàng Bluray thì ngoài HDVN ra còn down ở đâu nữa không, thấy mạng bác mạnh thì nên chơi thêm ở x264-BB :: Encoders Group | 720P | 864P | 1080P | High Definition Movie Downloads :: (direct link)
và hd-torrents.org
(Search thử phát hd-torrent nội dung Bluray/Remux thì có ~2500 tor, chắc cũng có cái cho bác down. Nếu bác cần thì em cho 1 cái acc, đang dư nên không seed được, nó gửi mail cảnh cáo 1/10 này sẽ ban :D)
Cái này thì uploader nào trên hdvn cũng có dấu răng bác ạ :D

delldell

Well-Known Member

Các bác ơi! suy cho cùng cũng chỉ là phim, mà mục đích của môn nghệ thuật này các bác đều biết cả(!?)
Nếu Dũng ghét bóp méo lịch sử thì cứ sưu tầm phim tài liệu về xem. Còn các nhà sản xuất phim thương mại người ta hư cấu phần nào các sự kiện có thật để lôi kéo người xem và kiếm tiền chứ. Nên khi xem những thể loại như phim trên thì mình "phiêu" theo tình tiết của phim và cuối cùng là chỉ để giải trí thôi mà, bận tâm làm chi!

explorer

Well-Known Member

Anh Dân nói đúng. Coi phim truyện thì phải có chút hư cấu chứ. Nếu không, coi phim tài liệu cho rồi

Phân biệt rõ ràng :

- Coi phim tài liệu là để thu thập kiến thức, học hỏi, tăng thêm hiểu biết, nên phải trung thực, chính xác

- Còn phim truyện thì chỉ dựa vào 1 sự kiện nào đó thôi, rồi hư cấu, thêm thắt cho hay, mục đích là để giải trí. Mình kg thể phê bình phim truyện trên góc độ chính xác của sự kiện có thật được

Ví dụ như phim TITANIC. Đạo diễn James Cameron hư cấu thêm câu chuyện tình của chàng Jack và nàng Rose, làm phim cực kỳ lãng mạn. Nếu kg có câu chuyện tình đó thì thành phim tài liệu về đắm tàu mất ... Nhưng phim coi cũng quá hay, ta biết rất rõ về sự hoành tráng của con tàu, biết vì sao tàu "Không thể chìm" lại chìm ngay chuyến đi đầu tiên, nguyên nhân vì sao số người chết lại quá lớn, tới 1500 / 2200 người ...

Chỉnh sửa lần cuối:

explorer

Well-Known Member
Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

và hd-torrents.org

Cảm ơn Tân. Thật ra thì những phim ra lâu rồi mới phải tìm, vì kg còn ai up, ai seed, link die hết rồi. Chứ phim mới thì lực lượng Uploader hùng hậu của diễn đàn ta sẽ up rất nhanh ...

Tân cứ cho Đức đi. Để tìm phim cổ ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Hải Đăng

@ A. Dân vs A. Đức: Thực ra chuyện em nói về vấn đề phim là em ko thích lắm mấy phim lôi chính trị vào chứ nếu nói phim về vũ khí thì mê lắm chứ. Có điều chúng ta xem nó là phim ảnh, là câu khách và chấp nhận có sự "sinh động hóa" code phim cũng đúng, em ko phủ nhận. Chỉ hy vọng là nó ko quá trắng trợn và đừng khiến người xem khó chịu, kiểu như câu thoại "Anh yên tâm, tôi ko phải dân Bắc Kỳ", nghe ức chế vkl!

Bên trên