NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

ledung123

Về Hưu
Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

@Bình : Em nhắn PM cái acc Fshare của Hội để anh gửi point vào ( 90.000 ) . Đây là số point mà anh Long trúng thưởng hôm sinh nhật HDVN . Lúc trước Anh Long có nhắn acc của Hội để chuyển point vào, nhưng lu bu quá nên quên . Giờ mới nhớ :)

hbinhlove2003

Well-Known Member
Re: Ðề: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

@Bình : Em nhắn PM cái acc Fshare của Hội để anh gửi point vào ( 90.000 ) . Đây là số point mà anh Long trúng thưởng hôm sinh nhật HDVN . Lúc trước Anh Long có nhắn acc của Hội để chuyển point vào, nhưng lu bu quá nên quên . Giờ mới nhớ :)
OK anh, đã pm acc cho anh :)

dangtu

Active Member

có Bác nào biết chỉ em với
em mới cài corel x6 bên win 7 nhưng khi in ra nó không được đen như khi em xài bên win xp, máy in hp 1020. nhìn có vẻ như răng cưa không mịn và đen như bên win xp, bên win xp em cài corel 13. có phải do bản corel không ạ.

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

Những số đầu là băng VHS nên chất lượng sẽ lệ thuộc người capture, nếu băng gốc còn tốt, thiết bị capture chuẩn HD thì vẫn ra được chuẩn HD tuy nhiên hình ảnh và âm thanh có thể hơi bị kém một chút. Chỉ có đạt chất lượng cao nhất là trung tâm Thúy Nga tái bản lại, bởi vì thông thường các hãng thường dùng băng video Betamax để quay nên về chất lượng lưu trữ rất cao.
cái này chờ bác Phi xác nhận thôi, hy vọng có nguồn dữ liệu tốt cho anh em sưu tầm

jeambone

Active Member

có Bác nào biết chỉ em với
em mới cài corel x6 bên win 7 nhưng khi in ra nó không được đen như khi em xài bên win xp, máy in hp 1020. nhìn có vẻ như răng cưa không mịn và đen như bên win xp, bên win xp em cài corel 13. có phải do bản corel không ạ.

Bạn thiết kế trong Corel bằng thông số màu hay nhìn bảng màu bằng mắt, bạn để độ tram là bao nhiêu, thiết lập độ phân giải máy in cao nhất chưa, dùng mực nạp hay mực origin, ...

Re: Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

cái này chờ bác Phi xác nhận thôi, hy vọng có nguồn dữ liệu tốt cho anh em sưu tầm

mấy cuốn đầu chất lượng VHS thôi. từ 40 - 60 thì đỡ đỡ chút. còn 60 trở đi là DVD9

Edit lại. tổng dung lượng trọn bộ là 1030 GB nhé

qdangnhat

Well-Known Member
CÓ BẠN NÀO ĐANG XÀI CÁP QUANG VIETTEL KHÔNG? NGHE NÓI ĐANG CÓ KM LẮP ĐẶT GÓI CƯỚC 200.000/THÁNG. KHÔNG BIẾT CÓ NGON KHÔNG...

tolydieu

Trong hội cũng có nhiều người xài gói Eco FTTH gói tiết kiệm của Viettel như minhtuantkh, truonghd, love_yejin..., nói chung là đủ download, upload. Gói đó băng thông 12Mbps, với các host trong nước em down/up trung bình 1,1MB/s. Còn các host nước ngoài thì không quan tâm, vì down cũng chỉ tầm 300 đổ lại. Nhưng em down torrent từ các tracker nước ngoài (hd-torrents.org) cũng khá tốt, chỉ có điều seed lên chơi chậm. Tor trong nước thì khỏi chê, hdvnbits.org, liên xô chống mỹ thì up/down cứ phà phà 1-1.1MB/s

Nhưng mà anh Quang chơi Bluray thì down 1,1MB/s có chịu đủ nhiệt không?

Về tốc độ và độ ổn định thì em thấy ok. Tuy nhiên nhiều lúc nó khùng khùng lên disconnect, nhấn nút restart modem là được.

genzo1984

Well-Known Member
Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

CÓ BẠN NÀO ĐANG XÀI CÁP QUANG VIETTEL KHÔNG? NGHE NÓI ĐANG CÓ KM LẮP ĐẶT GÓI CƯỚC 200.000/THÁNG. KHÔNG BIẾT CÓ NGON KHÔNG...

em đang dùng nè, 365k/tháng chứ làm sao có giá 200k?hay là có chương trình khuyến mãi mới nhỉ

truonghd

Well-Known Member
Trong hội cũng có nhiều người xài gói Eco FTTH gói tiết kiệm của Viettel như minhtuantkh, truonghd, love_yejin..., nói chung là đủ download, upload. Gói đó băng thông 12Mbps, với các host trong nước em down/up trung bình 1,1MB/s. Còn các host nước ngoài thì không quan tâm, vì down cũng chỉ tầm 300 đổ lại. Nhưng em down torrent từ các tracker nước ngoài (hd-torrents.org) cũng khá tốt, chỉ có điều seed lên chơi chậm. Tor trong nước thì khỏi chê, hdvnbits.org, liên xô chống mỹ thì up/down cứ phà phà 1-1.1MB/s

Nhưng mà anh Quang chơi Bluray thì down 1,1MB/s có chịu đủ nhiệt không?

Về tốc độ và độ ổn định thì em thấy ok. Tuy nhiên nhiều lúc nó khùng khùng lên disconnect, nhấn nút restart modem là được.
Sao tui sài gói đó mà bác cũng biết nữa tời, a QUANG chơi gói này cũng cáp QUANG như ai chứ bộ, k hối hận nếu xài ở VIỆT NAM, còn nước ngoài thì hối hận à nha

truonghd

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: NỘI DUNG VÀ CHƯƠNG TRÌNH, CÁC DỮ LIỆU ANH EM CẦN ĐƯỢC SHARE CỦA ANH EM HDSG

mấy cuốn đầu chất lượng VHS thôi. từ 40 - 60 thì đỡ đỡ chút. còn 60 trở đi là DVD9

Edit lại. tổng dung lượng trọn bộ là 1030 GB nhé

Khi nào gop đủ lúa e chép cho a vào cái ổ 3T rồi giao luôn nhé

hbinhlove2003

Well-Known Member
Hôm CN tuần rồi anh tonytruong và 1 số bác chưa biết cách post link ẩn, em hướng dẫn nha. Mấy anh cỏ link hoặc hình trong cặp code [HIDE] hoặc [SPOILER] nha, ví dụ:

Mã:
[B][[FONT=Verdana]SPOILER][/FONT] LINK HOẶC HÌNH[FONT=Verdana] [/FONT][/[FONT=Verdana]SPOILER]
[/FONT][/B]

ducphu

Well-Known Member
Hôm CN tuần rồi anh tonytruong và 1 số bác chưa biết cách post link ẩn, em hướng dẫn nha. Mấy anh cỏ link hoặc hình trong cặp code [HIDE] hoặc [SPOILER] nha, ví dụ:

Mã:
[B][[FONT=Verdana]SPOILER][/FONT] LINK HOẶC HÌNH[FONT=Verdana] [/FONT][/[FONT=Verdana]SPOILER]
[/FONT][/B]
Chú Minh ba xị cũng vừa nhắn tin hỏi về việc này, đã hướng dẫn, không biết làm được chưa!

minhbaxi

Active Member

Chú Minh ba xị cũng vừa nhắn tin hỏi về việc này, đã hướng dẫn, không biết làm được chưa!

dạ ....báo cáo anh là em làm được rồi

truonghd

Well-Known Member

Mã:
[/FONT][/B]

Cái này để chi vậy Bình

Bên trên