Nhờ các bác tư vấn nâng cấp Receiver + Jamo C407 cho phòng 28m2

Nghia_PMT

Well-Known Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn nâng cấp Receiver + Jamo C407 cho phòng 28m2

Oài coi bộ bà con chuẩn bị bỏ jamo lên B&W hết rồi, chắc e fải đua theo thôi, hix hix đường còn xa mà các bác chạy nhanh thế, chạy từ từ giữ thể lực các bác ơi

casper_anhia

Oài coi bộ bà con chuẩn bị bỏ jamo lên B&W hết rồi, chắc e fải đua theo thôi, hix hix đường còn xa mà các bác chạy nhanh thế, chạy từ từ giữ thể lực các bác ơi

Hic hic, em vừa quyết định Jamo thế mà các bác cứ tằng tằng lên BW thế này làm em lăn tăn qua chừng

Nghia_PMT

Well-Known Member

Nếu bác có điều kiện thì lên B&W + 3310 luôn đi, mới đầu tính ra đầu tư lớn nhưng mà wá trình đổi chát lên đời thì lâu hơn, e nó ở nhà mình lâu hơn bác ơi. Chắc e moi tiền cưới vợ ra làm toàn B&W wá hehe

vodanh81

Member

Hic hic, em vừa quyết định Jamo thế mà các bác cứ tằng tằng lên BW thế này làm em lăn tăn qua chừng
Có điều kiện thì lên thẳng luôn đi bác đỡ phải lăn tăn, tính ra đổi chác cũng tốn kha khá. Nếu một cục lúc đầu nó to thì đỡ xót hơn.

casper_anhia

Có điều kiện thì lên thẳng luôn đi bác đỡ phải lăn tăn, tính ra đổi chác cũng tốn kha khá. Nếu một cục lúc đầu nó to thì đỡ xót hơn.

Thôi Bác ah, điều kiện hiện tại của em cũng chỉ dừng ở Jamo thôi. sắp sụn lưng rồi, bây giờ mà lên BW chắc là phải đi cả bộ nhá :-j

lehoang40

Mấy cái vụ âm thanh này thì tiền trong túi có bi nhiều cơi bi nhieêu, không phải mệt lăn tăn gì cả bác à. bây giờ mua cái gì cũng chỉ tính toán khoảng 3 năm thôi bác, càng về sau công nghệ càng đổi mới, lúc đó sẽ tính tiếp :)

onggia

Well-Known Member

Bác cho em hỏi em chưa đấu Bi-amp thì mục Audissey: A Bi-Amp có ảnh hưởng gì không?
Nhờ các bác chỉ giúp em chỗ mua dây và đầu bắp chuối ở HN để em đấu Bi-amp với. Hôm qua ra cửa hàng Jack&Cable ở Chợ Giời bán dây chát quá, cái dây đồng như bác onggia giới thiệu cho Achilles giá 160k/m, bắp chuối 35k/m. Em tính ra mua 4 cọng dây này mấy củ #:-S. Do vậy nhờ các bác tư vấn mua dây nào loại vừa vừa xiền mà vẫn Bi-amp hay trong tầm giúp em với.

Dây đó có khoảng 120K 1 mét thôi mà bác.ở chợ trời dây bao tiền mà chả có.Bắp chuối thì loại tương đối tốt nó chỉ có 70k/4chiếc thôi

casper_anhia

Dây đó có khoảng 120K 1 mét thôi mà bác.ở chợ trời dây bao tiền mà chả có.Bắp chuối thì loại tương đối tốt nó chỉ có 70k/4chiếc thôi

Bác chỉ cho em địa chỉ chỗ bán với. chứ em thấy bảo ngoài chợ trời nhiều hàng fake lắm. Chả biết thế nào mà lần.

onggia

Well-Known Member

Dây ở đâu mà chả hàng fake hả bác,dây ko fake thì bét cũng tầm 100USD 1cặp (không kể dây tàu nhé).bác ra 17 thịnh yên dây rợ giá hợp lý đó bác.

casper_anhia

Dây ở đâu mà chả hàng fake hả bác,dây ko fake thì bét cũng tầm 100USD 1cặp (không kể dây tàu nhé).bác ra 17 thịnh yên dây rợ giá hợp lý đó bác.

Thế à Bac, thanks bác nhiều

vodanh81

Member

Mấy cái vụ âm thanh này thì tiền trong túi có bi nhiều cơi bi nhieêu, không phải mệt lăn tăn gì cả bác à. bây giờ mua cái gì cũng chỉ tính toán khoảng 3 năm thôi bác, càng về sau công nghệ càng đổi mới, lúc đó sẽ tính tiếp :)
Em đồng ý với bác lehoang40, có bao nhiêu chơi bấy nhiêu, miễn là nó phục vụ mình chứ chạy đua để mình lại phục vụ nó thì còn gì là thoải mái nữa. Sắm đồ là để mình thư giãn mà bác nhỉ.
Cảm ơn bác, em thấy có loại bắp chuối 60k/4 cái mới mua về cắm surr, chắc mua loại này cùng với dây loại bác chỉ.

jimminam2000

đấu dây cho dàn loa quan trọng nhất là cặp main và sub các bác nên chơi dây xịn,còn đi dây cho các loa khác như: cen+sur thì hàng tàu cũng được ạ

vodanh81

Member

đấu dây cho dàn loa quan trọng nhất là cặp main và sub các bác nên chơi dây xịn,còn đi dây cho các loa khác như: cen+sur thì hàng tàu cũng được ạ

Cảm ơn bác. Hic em lại đang đầu tư ngược lại mới chết chứ, em đang định mua dây vừa vừa cho main, center hôm qua chót mua dây bạc cả bắp chuối 870k, sub em mua dây Monster 280k/2m :)|

jimminam2000

Cảm ơn bác. Hic em lại đang đầu tư ngược lại mới chết chứ, em đang định mua dây vừa vừa cho main, center hôm qua chót mua dây bạc cả bắp chuối 870k, sub em mua dây Monster 280k/2m :)|

Monster mà có 280k/2m là hàng tàu rồi bác ơi,1 hộp Monster của Taiwan gắn cho sub giá khoảng 40$ còn của US cao hơn nhiều

Achilles

oài anh ơi Loa Cen cung cần dây ngon đấy a. day cen cần dau bac ... trong bộ 5.1 em thấy loa front , sub , Cen la cần dâu xịn con Sur thi đểu la ok

mua dây cen thế nay la OK roi dây con cho loa khac đc ko mất đâu ma sợ ... bác ko thich dây đó để lai choa em giá rẻ đê

casper_anhia

Vụ dây rợ này lằng nhằng phết Bác nhỉ. Em đang chờ loa Bác Nam ship ra nên đang nghiên cứu về dây loa. Các Bác tiếp tục cho ý kiên nhé.

Achilles

Vụ dây rợ này lằng nhằng phết Bác nhỉ. Em đang chờ loa Bác Nam ship ra nên đang nghiên cứu về dây loa. Các Bác tiếp tục cho ý kiên nhé.

nếu cần dây thi qua mình nhé co 20m dây loai tốt mua 15k/met thích tớ để lai giá rẻ choa ...

vodanh81

Member

oài anh ơi Loa Cen cung cần dây ngon đấy a. day cen cần dau bac ... trong bộ 5.1 em thấy loa front , sub , Cen la cần dâu xịn con Sur thi đểu la ok

mua dây cen thế nay la OK roi dây con cho loa khac đc ko mất đâu ma sợ ... bác ko thich dây đó để lai choa em giá rẻ đê

Dây đó mang về cen cũng cải thiện đáng kể Achilles à.môĩ tội giá hơi chát.

Bên trên