Nhờ các bác tư vấn nâng cấp Receiver + Jamo C407 cho phòng 28m2

vietrung

Active Member
Ðề: Nhờ các bác tư vấn nâng cấp Receiver + Jamo C407 cho phòng 28m2

Achilles đâu rồi vào báo cáo với chi bộ đi chứ, chắc đang đong lại thóc lúa lên B&W huh ;)), có lên thì pm cho tớ bộ C60 nhé

chắc canh thửa cặp front c607 của achilles quá!!!

vodanh81

Member

Khà khà tình hình là các bác canh me xếp hàng đông vui quá, báo cáo các bác là bác Achilles đã chuyển nhượng Sub Ya 515 cho em và đang sung sướng với B&W 610. Tiện thể đạn dược em bắn luôn con 2310 rồi các bác à.
Hiện em đang test 2310+C407+Sub 515. Em nhờ các bác quen sử dụng Sub chỉ em đặt các thông số trên sub với, nhiều nút quá em chưa biết chỉnh thế nào.
Em set Front +7,Center +11,Surr +7,Sub +8. Trên Sub em để Hight Cut 40, Volune Max. Sau Sub để Phase là Rev, Auto để Hight. Em mới test trên phim "Thập diện mai phục" thì thấy tiến Center ra rõ hơn trước, nhưng Front cảm giác hơi yếu. Đoạn em mù đánh trống thấy Front phát ra chưa có lực lắm, cái này chắc em phải tăng Front lên. Cái Sub em cảm giác tiếng trống không được ầm ầm và mạnh lắm, chủ yếu nghe thấy tiếng bass ở Front không có cảm giác lan tỏa hay uy lực của Sub. Không biết có phải em set Sub chưa chuẩn không.
Nhờ các bác tư vấn em cân chỉnh tiếp trên Receiver 2310 và Sub Ya với.

onggia

Well-Known Member

Hichic bác set vẫn chưa chuẩn bác ơi.Sub bác để high cut tầm từ 80 đến 100,volume tầm từ 70% đêbs 80%,volume trên AVR để +6 cho sub.Front để +4,center +10,surround max+12.volume trên AVR vặn lên tầm -15 đến -20 thì mới ăn thua.Phim thập diện bác cũng phải down đúng bản chuẩn thì mới test được.

lehoang40

Hichic bác set vẫn chưa chuẩn bác ơi.Sub bác để high cut tầm từ 80 đến 100,volume tầm từ 70% đêbs 80%,volume trên AVR để +6 cho sub.Front để +4,center +10,surround max+12.volume trên AVR vặn lên tầm -15 đến -20 thì mới ăn thua.Phim thập diện bác cũng phải down đúng bản chuẩn thì mới test được.

Bác còn phải vào trong receiver mà set lại:
Speaker config: Front large, tất cả small.
Bass setting: LFE + main.
Crosse over: front, center: 80Hz, surround: 250Hz
Audissey: A Bi-Amp.
Audio setting: (dùng để set riêng cho cặp front khi nghe direct hoặc ste) +10 - 12dB. Bass: +5-10dB.
channel tone: center max, front và surround gia giảm tùy chổ ngồi nghe của bác gần em nào hơn, nếu gần sur hơn thì tăng front nhưng tầm +6 thôi, nếu hơn thì không nghe được center, nếu ngồi gần front thì tăng max sur.
Input setting: cho digital lên thêm +5dB, tăng hơn nửa tiếng nó rè đấy bác. Analogue để 0dB.

Trong cái sub: Dùng chế độ nghe bình thường không nghe REV, Off vụ auto stanby, cut tần số ở mức 80 -100Hz.

Còn mấy cái mục nửa để từ từ mình nhớ rồi tư vấn tiếp :))

jimminam2000

sau khi chuyển cho bác myozuka và ctpmt con B&W 610,mình vẫn còn 1 chú màu wenger mới cáu đang chờ bác Achilles :x

Achilles

Achilles đâu rồi vào báo cáo với chi bộ đi chứ, chắc đang đong lại thóc lúa lên B&W huh ;)), có lên thì pm cho tớ bộ C60 nhé

chep chep vua đi nhâu về mệt quá ... em mới cắm con 610 vào nhưng con này no rung khiếp thật ... em lai ko thich rung ntn ... con Yamaha thi sub no im lìm luôn ,,,, con nay rung như động đất kekekeke

Nhưng ma đánh nhạc phê thật ko quá mạnh mềm mại .... âm trầm sâu lắng nghe rất ngon ..... nhung em lai thich kiểu Yamaha là co lỗ thông hơi để đỡ khỏi rung ..... vừa bán con yamaha cho bác kia hoi co thich đổi lên ko em để giá tốt
nhưng bác ý đang nghĩ kekekeke

Noi chung là B&W đánh rất phê ... để mai em nghe 1 hồi nũa xem sao ... C607 thi chắc chưa bán nhung sẽ có luc qua B&W.... em cung kết chất âm cua C607 .... con 683 em chỉ thấy bass no khủng hơn con chưa test dc nhiều heheheheh...

Hôm nay kiếm mãi mới co chỗ có con 610 hic hic HN dao này khan hàng quá ....Dinh mua anh nam nhung ma sợ ko kiềm chế dc chờ 2 hôm nên mua luôn

Đằng sau con 610 nhiều cái chỉnh quá ,,,, em xài lâu rồi cho em kinh nghiêm với ... con yamaha thi đơn giản quá chỉnh Cut la xong

Anh Nam thì .....chac sap tới se lấy 1 con 610 khác

Chỉnh sửa lần cuối:

lehoang40

Bác nam pm cho mình giá con BW 684 và sub BW610 luôn nhé :)

vodanh81

Member

Cảm ơn hai bác onggia, bác lehoang40 như vậy em để sai bét nhè rồi.hì hì. Các bác còn nhớ gì nữa chỉ em với nhé, để em set và test lại xem. Cái cấu hình sub là em đang để nguyên như của chú Achilles <:p

jimminam2000

Bác nam pm cho mình giá con BW 684 và sub BW610 luôn nhé :)

BW 610 mới có 1 bác bên Q11 nhanh tay đặt rồi bác ạ,vài ngày nữa em sẽ về 3 con,hy vọng có đủ màu cho anh em,hix
em đã pm giá tốt cho anh cặp B&W 684 rồi ạ

Achilles

BW 610 mới có 1 bác bên Q11 nhanh tay đặt rồi bác ạ,vài ngày nữa em sẽ về 3 con,hy vọng có đủ màu cho anh em,hix
em đã pm giá tốt cho anh cặp B&W 684 rồi ạ

sao nhanh thế em dang dinh lấy :((

vietrung

Active Member

các bác lên đời kinh thật, vinagoh tiếp bước các cao thủ đi chứ!!!

vinagoh

Well-Known Member

các bác lên đời kinh thật, vinagoh tiếp bước các cao thủ đi chứ!!!

Mình không dám chạy đua vũ trang đâu!! ==> khô máu rồi. :))

Nảy chiều về setup lại cái avr nghe nhạc phê ghê bác ơi. Chắc để lại dùng thôi. >:D<

vietrung

Active Member

Mình không dám chạy đua vũ trang đâu!! ==> khô máu rồi. :))

Nảy chiều về setup lại cái avr nghe nhạc phê ghê bác ơi. Chắc để lại dùng thôi. >:D<

hehe, thì đã nói rồi mừ, bữa nào phải qua nghe tận tai mới dc ;;)

justbenice

Moderator

Bác thích C407 thì em để cho nguyên bộ, Jamo C407+C400+Sub 250+Surround 400.

vodanh81

Member

Bác còn phải vào trong receiver mà set lại:
Speaker config: Front large, tất cả small.
Bass setting: LFE + main.
Crosse over: front, center: 80Hz, surround: 250Hz
Audissey: A Bi-Amp.
Audio setting: (dùng để set riêng cho cặp front khi nghe direct hoặc ste) +10 - 12dB. Bass: +5-10dB.
channel tone: center max, front và surround gia giảm tùy chổ ngồi nghe của bác gần em nào hơn, nếu gần sur hơn thì tăng front nhưng tầm +6 thôi, nếu hơn thì không nghe được center, nếu ngồi gần front thì tăng max sur.
Input setting: cho digital lên thêm +5dB, tăng hơn nửa tiếng nó rè đấy bác. Analogue để 0dB.

Trong cái sub: Dùng chế độ nghe bình thường không nghe REV, Off vụ auto stanby, cut tần số ở mức 80 -100Hz.

Còn mấy cái mục nửa để từ từ mình nhớ rồi tư vấn tiếp :))
Bác cho em hỏi em chưa đấu Bi-amp thì mục Audissey: A Bi-Amp có ảnh hưởng gì không?
Nhờ các bác chỉ giúp em chỗ mua dây và đầu bắp chuối ở HN để em đấu Bi-amp với. Hôm qua ra cửa hàng Jack&Cable ở Chợ Giời bán dây chát quá, cái dây đồng như bác onggia giới thiệu cho Achilles giá 160k/m, bắp chuối 35k/m. Em tính ra mua 4 cọng dây này mấy củ #:-S. Do vậy nhờ các bác tư vấn mua dây nào loại vừa vừa xiền mà vẫn Bi-amp hay trong tầm giúp em với.

lehoang40

Bác cho em hỏi em chưa đấu Bi-amp thì mục Audissey: A Bi-Amp có ảnh hưởng gì không?
Nhờ các bác chỉ giúp em chỗ mua dây và đầu bắp chuối ở HN để em đấu Bi-amp với. Hôm qua ra cửa hàng Jack&Cable ở Chợ Giời bán dây chát quá, cái dây đồng như bác onggia giới thiệu cho Achilles giá 160k/m, bắp chuối 35k/m. Em tính ra mua 4 cọng dây này mấy củ #:-S. Do vậy nhờ các bác tư vấn mua dây nào loại vừa vừa xiền mà vẫn Bi-amp hay trong tầm giúp em với.

Đánh Bi-Amp âm thanh ra loa ó lực hơn và hình như hay hơn :)), nhưng bù lại sẽ mất 2 surr back, chỉ còn 5.1 thay vì 7.1.
Mình đang xài loại dây 30k/m (dây loa thường, 2 lõi, bọc nhựa riêng từng lõi, trắng đỏ, có thêm vỏ bọc cao su đen bên ngoài), bắp chuối mua loại 25k/cặp. Vậy là đủ đẹp và đủ để nghe. :))

vodanh81

Member

Đánh Bi-Amp âm thanh ra loa ó lực hơn và hình như hay hơn :)), nhưng bù lại sẽ mất 2 surr back, chỉ còn 5.1 thay vì 7.1.
Mình đang xài loại dây 30k/m (dây loa thường, 2 lõi, bọc nhựa riêng từng lõi, trắng đỏ, có thêm vỏ bọc cao su đen bên ngoài), bắp chuối mua loại 25k/cặp. Vậy là đủ đẹp và đủ để nghe. :))

Như vậy là bác dùng cả cầu trên và dưới cùng loại dây này à.

lehoang40

Như vậy là bác dùng cả cầu trên và dưới cùng loại dây này à.

Cầu dưới lúc đầu mua dây Media link 450K/cặp 2.5m, về sau ra chợ Nhật Tảo thấy cái dây 30k/m nó giống y xì dây medialink nên mua về tự làm, tiết kiệm được khoảng 250K :))

Bên trên