Lần đầu tại VN: HDvietnam phân phối đĩa bluray chính hãng và hợp pháp

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

please_helpme

Active Member
Ðề: Lần đầu tại VN: HDvietnam phân phối đĩa bluray chính hãng và hợp pháp

mấy đĩa này chỉ coi được trên đầu Blu ray
có xem được trên đầu đĩa của dàn loa Sony?

nếu bộ dàn nhà bác có biểu tượng Blu-ray
mà bác cứ mua tạm 1 cái về đọc thử
chơi đc thì mua tiếp
còn hổng đc thì để đó st đợi mua Blu-ray Player sau
Mua thừng trước rồi hãy mua Trâu :))

Meg2k

Cooool... có bàn tay của anh Chinny trong này à :D chúc buôn bán phát đạt nhé...
Nhưng giá cả thật sự vẫn còn hơi cao...

reptile

Member

Góp ý đc ko? Giá cao lắm các bác à, lại là phim cũ nữa. Theo mình thì nên 300k là vừa túi tiền.

hasinhat

Member

Dành cho bác nào càm ràm giá bluray HDVN bán ra đắt nè, vào đây order luôn rồi cho ship về VN xem thử có rẻ hơn không

http://www.amazon.com/gp/feature.ht...1_grlink_1?ie=UTF8&plgroup=1&docId=1000444131

Em cũng sẽ order vài cái!

Chả có gì đặc sắc cả!!!
Rõ là không thể ship thẳng từ Mỹ về VN. Chả có gì lạ.
Thế em mới bảo ngồi ở Mỹ mới sướng.
Có điều là một vài người em biết - gọi là "có tí điều kiện" thì em lại thấy khôn bỏ mẹ. Giàu ơi là giàu nhưng mấy lần em định lừa lấy mấy đồng lẻ mà khó quá, đâm nản. Đám nhà giàu này lại có thể kiếm được đồ từ Mỹ về mới kinh chú.Bảo sao đã giàu lại càng giàu!

Đồng ý với ý kiến của bác Samsung. "Chín người, mười ý". Diễn đàn là nơi người ta có thể trình bày quan điểm của mình một cách tự do. Bạn có thể không đồng ý với quan điểm của một cá nhân nào đó nhưng bạn phải tôn trọng ý kiến của họ, không nên áp đặt quan điểm của mình. Hình như người lập diễn đàn HD quên mất điều này thì phải? Khi thấy ai có quan điểm khác mình thì lập tức phán xét một cách thiếu khách quan ( nhỏ nhen, ích kỷ, ... tư duy này nọ)

Còn nhớ cách đây một năm khi Sony quyết định phát hành DVD gốc tại VN với giá chỉ từ 25000 -> 40000. Điều này có nghĩa rằng họ cũng tính đến khả năng thu nhập của người VN chúng ta. Cho nên khi mình phát biểu giá 420,000 cho 1 DVD blu ray (đầu phim cũ ) là quá chát so với khả năng của dân mình thì có gì là sai đâu? (Phim Hellboy trên blu-ray.com bán chỉ có giá $ 12.49 http://www.blu-ray.com/movies/Hellboy-Blu-ray/422/)

Dù sao việc HDVN phát hành DVD Blu Ray chính thức tại VN củng là một điều đáng mừng vì chúng ta giờ đây có thêm lựa chọn nữa. Chỉ mong giá DVD Bluray xích gần với khả năng của đại đa số anh em VN mình thì lúc ấy sướng biết mấy?

Chúc HDVN thành công và mong các bác thành lập diễn đàn này có cái nhìn "open-minded" hơn đối với ai khác chính kiến với mình.

Tôi đồng ý với quan điểm này của phongdang
Việc HDVN phát hành đĩa Blueray là điều đáng mừng. Nhưng nếu sáng suốt hơn thì người đại diện ( Có lẻ là bạn chip ) nên có yêu cầu Sony phải phát hành những tựa phim blueray mới cùng thời điểm trên thế giới ( như gần đây là Up, Tranformer 2, Terminator 4 vv.... ). Nếu Sony ( mà đại diện là Thiên Ngân ) đồng ý thì mới tiến hành dự án
Nếu không có thể HDVN đang bị cuốn vào kịch bản thanh lý hàng tồn kho thì đúng hơn

Jackwonder

Dành cho bác nào càm ràm giá bluray HDVN bán ra đắt nè, vào đây order luôn rồi cho ship về VN xem thử có rẻ hơn không

http://www.amazon.com/gp/feature.ht...1_grlink_1?ie=UTF8&plgroup=1&docId=1000444131

Em cũng sẽ order vài cái!

giá này chỉ dành cho những tựa film cũ thoai ( cộng phí ship+ thuế thì có khi còn đắt hơn hdvn bán), những film mới mà ko có sale-of thì cũng khỏang 34$-50$

tuankts

Active Member

Có phải Chip là thành viên sáng lập diễn đàng không vậy? Nếu nhầm cho mình xin lỗi.

Ông phongdang này nhầm rồi,Chip là thành viên sáng lập ra diễn đàn thì đúng,còn 2 từ "nhỏ nhen,ích kỷ" là sản phẩm của ông poly :|,ông này phải công nhận ăn nói thâm sâu lắm,đả kích hay châm biếm đều rất nghệ thuật,bái phục :D

poly

Banned

còn 2 từ "nhỏ nhen,ích kỷ" là sản phẩm của ông poly :|,ông này phải công nhận ăn nói thâm sâu lắm,đả kích hay châm biếm đều rất nghệ thuật,bái phục :D

hehe
bận 2 ngày ko vào đọc thấy vẫn xôm tụ và đông vui
và nhiều ý kiến rất hay và đáng suy nghĩ
bữa nào rảnh lại viết tiếp hầu bà con

CarMan

Việc mua & bán thuận theo lẽ tự nhiên. Có cầu ắt có cung. Các Anh/Chị không có nhu cầu thì vào đây lăn tăn làm cái gì. Đang ngậm miếng thịt bò mà thấy hàng xóm ăn rau cũng nhảy qua chê rau có sâu có thuốc bảo vệ thực vật.
Vào tìm thông tin đĩa thì không thấy đâu, toàn thấy ý kiến ý cò loạn cả lên.
Đề nghị bác chủ topic cho cái list đĩa đã, đang và sắp bán để anh em ý kiến tiếp tập 2.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Việc mua & bán thuận theo lẽ tự nhiên. Có cầu ắt có cung. Các Anh/Chị không có nhu cầu thì vào đây lăn tăn làm cái gì. Đang ngậm miếng thịt bò mà thấy hàng xóm ăn rau cũng nhảy qua chê rau có sâu có thuốc bảo vệ thực vật.
Vào tìm thông tin đĩa thì không thấy đâu, toàn thấy ý kiến ý cò loạn cả lên.
Đề nghị bác chủ topic cho cái list đĩa đã, đang và sắp bán để anh em ý kiến tiếp tập 2.

Bác ơi list đĩa ngay bài đầu tiên ạ, những phim sắp nhập về cũng tại đó luôn. Hiện nay đã về và được cấp phép 5 phim. Nhưng phim kế tiếp đang theo lộ trình và sẽ ra mắt trong thời gian tới.

duonglv

Well-Known Member

Chúc cho VN sắp có tuyến xe buýt sang Mĩ giá đồng hạng 3000vnđ để anh em có thể qua đó mua đĩa cho rẻ :x

Cooool... có bàn tay của anh Chinny trong này à :D chúc buôn bán phát đạt nhé...
Nhưng giá cả thật sự vẫn còn hơi cao...

Em đâu có tay chân gì đâu bác! Chỉ hân hạnh được AE chọn chụp vài hình tư liệu. Và cũng là kỷ niệm những hình ảnh cuối cùng của version 74b 2009.

Em đã nâng cấp lên version 74c rồi. Đang thiết kế lại dàn tủ kệ để hài hòa với dàn mới. 1 tuần nữa em update ảnh.

duongtu81

Member

Mới có ít quá nhỉ,đang tính mua vài cái có ca nhạc chưa bác bác hay toàn phim thế

tết nhờ người thân xách về ít đĩa lênb HDVIETNAM bán phá giá chơi heeee :))

mylove_22

Nếu phim có phụ đề tiếng Việt với có những phim mới như Harry Potter 6, Terminator Salvation (2009), Transformers.Revenge.of.the.Fallen...thì sang VN thì giá này cũng ổn rồi (mặc dù còn cao với mình) . nếu có phụ đề Việt thì chắc sẽ dc nhiều anh em chấp nhận. đây là vài ý kiến nhỏ của em.

davitru

bác cho em hỏi khí ko phải.. cái màn chiếu với cái máy chiếu của bác loại nào mà nhìn đẹp vậy ạ.. nhìn mê quá đi :(

h2sone

Bác ơi dưng mà không có phụ đề...
Em ngu Anh Văn :-s

nguyen70

Well-Known Member

@OO@()zzzzzzzzzzzzz> hãy đợi đấy

dinhvannam

Tích cực tác động để nguồn phim dồi dào a Chip ơi.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên