Lần đầu tại VN: HDvietnam phân phối đĩa bluray chính hãng và hợp pháp

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị
Ðề: Lần đầu tại VN: HDvietnam phân phối đĩa bluray chính hãng và hợp pháp

Poly nhanh thế...

Đố bà con trong tủ kính có những HDplayer nào :-/

poly

Banned

Poly nhanh thế...

sao bác lại chuyển hướng vấn đề thế
tối về rảnh e sẽ viết một bài về chuyện disk xịn này

Poly nhanh thế...

Bác chip thật tài tình, chuyển vấn đề rất khéo léo và ra câu đố rất tinh tế, tôi xin bổ sung thêm câu đố :
Đố các các bác trong ảnh cái nào là hợp pháp, cái nào là bất hợp pháp ??? :))

poly

Banned

Bà con bây giờ ngó xem member nèo là người đầu tiên mua di sc bản quyền đê8-> (trừ Ban quản trịB-)

là một mem của HDVietnam và ẩn danh

Chỉnh sửa lần cuối:

United[7]

Member

em xin phép mang cái này đi PR hộ ở trên 1 vài forum khác được ko bác CHip ơi

HDLife

Bác poly thông tin nóng thiệt

tommytu

Thật ra thì mức giá 420K là cũng ổn thôi vì tính ra chỉ khoảng 23 Obama (em lấy tỉ giá bank 18K/$ luôn). Giá một đầu film blue-ray này em thấy bán bên Mỹ cũng cỡ 28-30$ (chưa thuế). Vấn đề ở đây không phải là rẻ hay mắc mà là có làm anh em HDVietnam hài lòng không. Thử nghĩ xem nếu không có blue-ray disc về nước thì làm sao có thêm một bước tiến mới của phong trào HD. Không có thằng láy ferrari sport thì sao có thằng láy roll royce. Mình nghĩ trong bối cảnh như hiện nay những người dám nghĩ, dám làm, sáng tạo và chấp nhận rủi ro (như bác Chip nhà ta hihi) là đáng được kích lệ....tới khi nào bác Chip bị claim là bán dĩa mắc hơn các shop khác hahaha. Thêm một điểm nữa là bác Chip xin được cái giấy phép phân phối film (đâu phải ai cũng làm được) hợp pháp (o bị quản lý thị trường nó hốt bất tử).

Hy vọng HDVietnam sẽ có thêm anh em bán blue-ray disc như bác Chip để người tiêu dùng như chúng ta có thêm sự lựa chọn ngon bổ rẻ.

GENERALS

Ban Quản Trị

Có nhiều bác cứ phải so sánh thế lày : "Toàn đi so sánh mua ở Mĩ cái này rẻ hơn nà, cái kia sale off kinh khủng nà" với VN làm gì thế nhỉ ?!?!

Xin thưa dân VN sống ở VN quen rùi, ko cần phải mua hàng sales off đâu ạh, giá hợp lý thì mua thôi, thâm chí chơi sang lắm áh ko cần phải hợp lý or rẻ mới mua đâu ạh.

Túm cái váy lại là bác nào có điều kiện như thế nào thì cứ chơi thôi, có HDRip thì chơi HDrip, đủ dk chơi Bluray thì chơi Bluray thôi mà, sao cứ phải gào lên thế nhở.

PS: mà GEN nghe đồn là giới chơi Bluray thì họ hẻm có care nhiều về giá đâu mà, chỉ đơn giản ngắn ngọn là thế lày: "Xin lỗi, nhà tôi có điều kiện..." ^^

Cheer

tieuthieugia

Well-Known Member

BQT tư vấn thêm đầu phát đi ạh.. em chưa có đầu phát BD

TamNhinSo.Net

Active Member

subin

Active Member

nghe anh buihung nói có đầu blu-ray cho PC có 2tr làm em thèm quá, nhưng tìm mãi ko ra, ai biết chỉ em chỗ mua với. Em ở HN.

poly

Banned

theo bác manhthang thì PS3 slim giá khảong 7tr
còn cái Sony BD bán tại Phan Khang Tân Bình giá 8tr
VN nhiều đại gia lắm , ẩn mình hay ko đều rất nhiều

nghe anh buihung nói có đầu blu-ray cho PC có 2tr làm em thèm quá, nhưng tìm mãi ko ra, ai biết chỉ em chỗ mua với. Em ở HN.

hình như bác tầm nhìn số có bán

security_plus

Chúc mua may bán đắt.

Có dịp sẽ ghé mua ủng hộ :)

Nhất bác. Hôm nào bác Chinny về em sẽ mang "mì" sang =P~

Mì có vẻ rất ấn tượng bác :-j

Trời, lên ảnh nhanh dữ vậy hả các bác! Hôm đó có em ở nhà chắc vui nữa.

Phim Blu-ray thì rõ rồi. Nhưng không hiểu các bác có chơi luôn game PS3 không?! Phim thì em chưa chơi vì vẫn còn đắt và chưa thông dụng ở VN, nhưng game PS3 thì em vẫn chơi lâu nay. Cũng thu thập được gần 20 cái. Biết thế, em để các bác bày hết ra chụp luôn cho hoành tráng.

Dù gì cũng chúc phong trào Blu-ray ngày càng phát triển và anh em HDvietnam kinh doanh phát đạt.

PS. Em muốn ăn "mì"

em đã loại bỏ đi yếu tố pháp luật nên bác thấy buồn cười, chứ để nguyên cho đúng chất thì sợ cả em và bác đều quê ;)
Công nhận bác chip xoay 180 độ nhanh thật, hai năm nay thấy bác có nhắc gì tới pháp luật, là lá cờ đầu cho phong trào HD Rip ( lậu )
Nay mới có Blueray hợp pháp thì nào là đúng chất, nào là yếu tố pháp luật, dứt áo, dứt tình với HD rip nhanh thật >-)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên