Lần đầu tại VN: HDvietnam phân phối đĩa bluray chính hãng và hợp pháp

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

buihung

Administrator
Ðề: Lần đầu tại VN: HDvietnam phân phối đĩa bluray chính hãng và hợp pháp

đĩa blueray này thì phải có đầu blueray mới đọc nổi, đầu này bao xiền các bác nhỉ (ổ cho PC đã 5tr rồi :) )
Ổ Bluray cho PC chỉ hơn 2tr thôi bác ơi. Shop của bác Hiển trong box TTTMHD cũng có bán đấy.

khactuyen

Banned

đĩa BR ko có phụ đề tiếng việt các bác nhỉ? sao bên PP ko add vào cho dễ bán.

HDDHLOVER

Member

Khung cảnh thế này, người đẹp thế kia, dàn máy xịn thế nọ mà được "HÁT DÊ" thì tuyệt cú mèo!!!!!!!!!!!! (Tui thấy tiếng Anh mà đọc là "hát đê" thì hoàn toàn không đúng nên đọc đúng tiếng Việt "Hát dê" là thấy hay nhất! hê, hê....)

Tổng thiệt hại tính bằng tiền mua 6 phim đĩa Blu-ray xịn = Gần bằng tổng thiệt hại khi mua 1 ổ SEAGATE 1.5TB vói khoảng trên dưới 200 phim HD được chép vào.

Các Bác nghĩ sao??:-?

Tổng thiệt hại tính bằng tiền mua 6 phim đĩa Blu-ray xịn = Gần bằng tổng thiệt hại khi mua 1 ổ SEAGATE 1.5TB vói khoảng trên dưới 200 phim HD được chép vào.

hahahah, bác poly quy ra vỏ otô với vỏ xe máy bây giờ đấy!

9fly

Member

Thế bác có tính tổng thiệt hại của người bán dĩa với người sản xuất khi bác lấy không 200 film kia mà không mua đĩa không.

Cho 1 film mới khoảng $25 thì 200 của bác là có $5000 thôi. Bác làm hai ổ 1.5T thì thằng bán mất toi cái xe SH đấy. Đấy là chưa kể film hót giá cũng 30-40 Obama nhá. Ổ 1.5TB cũng chỉ có 150 xèng thôi. Nên đừng quy dung lượng thành nội dung film nữa.

Thế bác có tính tổng thiệt hại của người bán dĩa với người sản xuất khi bác lấy không 200 film kia mà không mua đĩa không.

Cho 1 film mới khoảng $25 thì 200 của bác là có $5000 thôi. Bác làm hai ổ 1.5T thì thằng bán mất toi cái xe SH đấy. Đấy là chưa kể film hót giá cũng 30-40 Obama nhá. Ổ 1.5TB cũng chỉ có 150 xèng thôi. Nên đừng quy dung lượng thành nội dung film nữa.

Hiii, bác này có "tinh thần" thiệt. Chắc bộ sưu tập đĩa của bác khủng lắm ha!

Thiện tai thiện tai :))

HDDHLOVER

Member

Bác 9 Fly nói đúng quá, thôi tui ráng sẽ cải tà quy chính, từ nay không download hay share phim gì nữa ráo... Nhưng mà nếu vậy thì mấy cái website có share phim cũng phải dẹp luôn chứ nếu không tui cầm lòng không đậu vì tui dễ bị cám dỗ lắm, không được "lập trường rõ ràng, tinh thần cao cả" như bác 9fly đâu....8-|

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bác ChipBlu-ray:

Charlie chaplin - Mr.Bean - POPEYE - Tom & Jerry - All Album Michael Jackson

bác PM cho em xin cái báo giá!!!
em là "Thành Viên Ưu Tú" của HDVN đoá!!!
bác để em giá Tình Yêu nha!!!

Chúc HDVietnam đắt hàng...​

Thứ nhất là em vào nhà này thì đi nhẹ nói khẽ dùm bác, khu vực này toàn người kị tiếng ồn cả.

Thứ hai là danh mục đĩa có cái nào bác show hết rồi, có cái nào về sau nữa thì bác cập nhật ngay, chẳng giấu cái nào cả.

Thứ ba nữa là cảm ơn em về lời chúc.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bác 9 Fly nói đúng quá, thôi tui ráng sẽ cải tà quy chính, từ nay không download hay share phim gì nữa ráo... Nhưng mà nếu vậy thì mấy cái website có share phim cũng phải dẹp luôn chứ nếu không tui cầm lòng không đậu vì tui dễ bị cám dỗ lắm, không được "lập trường rõ ràng, tinh thần cao cả" như bác 9fly đâu....8-|

bác đi xe máy thì cứ vui với xe máy, nhưng đừng chê ô tô đắt hơn xe máy, vậy thôi, ý của mấy anh em là thế.

9fly

Member

Bác cứ chọc iem. Film em cũng chỉ vài film thôi chả giám nói gì. Còn mua Bluray disc mọi người sẽ dần chuyển ý nghĩ giống như mua dvd thôi khi bluray giá hợp lý hơn cả phần cứng với phần mềm 8->. Chuyện bản quyền nói đến chục năm nữa vẫn chưa hết chuyện. Chỉ lo trên này bán cả đồ xịn với share cả đồ chưa xịn thì bị người ngoài bem bem. B-) B-)

bác đi xe máy thì cứ vui với xe máy, nhưng đừng chê ô tô đắt hơn xe máy, vậy thôi, ý của mấy anh em là thế.

Bác àh, em nói bác đừng giận. So sánh xem phim = download trên mạng >< mua Bluray disc về nhà xem mà các bác so sánh với xe máy >< otô em thấy buồn cười lắm.

NguyenHL

Thật ấn tượng, người mẫu cũng ấn tượng luôn. :)

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Bác àh, em nói bác đừng giận. So sánh xem phim = download trên mạng >< mua Bluray disc về nhà xem mà các bác so sánh với xe máy >< otô em thấy buồn cười lắm.

em đã loại bỏ đi yếu tố pháp luật nên bác thấy buồn cười, chứ để nguyên cho đúng chất thì sợ cả em và bác đều quê ;)

HD-Happy

Nói đơn giản đi: "Cũng 1 ly trà đá, uống ở nhà thì không tốn tiền, ra lề đường uống tốn 1K, vào quán ăn uống tốn 3K, nhà hàng có khi tính 5-10K".

Cùng 1 phim tuy là có bản quyền hay không thì chất lượng cũng gần như nhau.

Do vậy ai thích xem HD-Rip thì cứ xem, ai thích mua đĩa Bluray thì cứ mua, có gì mà phải so sánh chi cho mệt vậy!

HanoiDVD

Member

hòi xưa có thằng bạn bán lốp xe ô tô trên đường Lý Thái Tổ
hay nhậu với nó
nó nói VN có nhiều người rất kỳ
chạy xe 2 bánh mà chê " moá lốp xe 4 bánh mắc thế mà cũng có thằng mua "

Hự!!! Ko đỡ đc các bác ạ

please_helpme

Active Member

Thứ nhất là em vào nhà này thì đi nhẹ nói khẽ dùm bác, khu vực này toàn người kị tiếng ồn cả.

Thứ hai là danh mục đĩa có cái nào bác show hết rồi, có cái nào về sau nữa thì bác cập nhật ngay, chẳng giấu cái nào cả.

Thứ ba nữa là cảm ơn em về lời chúc.

dạ thưa bác Chíp:

Thứ Nhất là: em vào nhà này có chạy nhảy lung tung như lão tieuthieugia đâu, em ngồi 1 chỗ post bài đó chớ! mà em cũng có Nói TO đâu em chỉ Post TO thôi, Em sợ bác hổng chú ý tới bài em nên em làm vậy! Sorry Bác! Em sẽ rút kinh nghiệm cho lần Post tới... =))

Thứ Hai là: Bác nên tạo 1 thớt mới ở Trung Tâm Thương Mại HD khu Siêu Thị & dành riêng #1 Update liên tục những Blu-ray mới để AE tiện theo dõi. Em cũng sẽ dình dập xem có mấy cái Blue-ray vừa rồi k? nếu thấy xuất hiện Em sẽ ủng hộ HDVietnam (chứ k ủng hộ bác đâu nha) mấy chiếc! :))

Thứ Ba là: thêm một lần nữa Em xin chúc HDVietnam đắt hàng & cũng mong những ai yêu thích HD ủng hộ Diễn Đàn. (dù 1 cái Blu-ray = 1/4 lương tháng của Em đoá) :D

please_helpme

HDDHLOVER

Member

Chỉ mong Bác Chip bàn lại với mấy tay sản xuất đĩa rằng thì là ở thị trường Việt Nam, người dân Việt Nam hay thích ăn quà vặt nhưng giá phải rẽ một tí thì họ mới ăn nhiều (bảo đảm rất chịu chơi, nếu mức giá mà chấp nhận được là anh em VN ta xài đồ còn dữ hơn cả Tây, Tàu...). Gì thì mấy cái tựa phim này, sau mấy năm, các bố sản xuất ở HOLLYWOOD đã lời nhiều quá rồi, tính toán lại, bán ở VN, 1 đĩa lời ít thôi, nhưng bán được nhiều, tích tiểu thành đại mà......!

vutrunghoa

Active Member

Nếu hạ xuống cỡ khoảng 10$/1disc là chắc anh em chơi được :D

poly

Banned

12g ngày 20/11
Đây là vị chủ nhân đầu tiên của đĩa BD đầu tiên ( Black Hawk Down ) có bản quyền được phân phối chính thức tại VN thông qua HDvietnam .

Vui lòng hiểu rõ câu trên trươc khi nói đĩa BD đã bán tại VN trước đây .

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên