Lần đầu tại VN: HDvietnam phân phối đĩa bluray chính hãng và hợp pháp

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Monster_13

Ðề: Lần đầu tại VN: HDvietnam phân phối đĩa bluray chính hãng và hợp pháp

đúng là ngon thật

Meg2k

Phim hơi cũ :)
Công bằng mà nói thì đối với người dùng khi đi mua Blu-ray thì cứ miễn là Blu-ray là được, bận tâm làm gì đến Blu-ray đó do ai phân phối và phân phối có hợp pháp hay không, cái người dùng bận tâm là giá cả thôi các bác ạ.....đối với em thì giá 420K / phim vẫn quá tầm với của đa số các anh em chơi HD (một tháng mà collect & xem chỉ khoảng 5 phim chắc đi ăn mày luôn, một tháng thì em xem nhiều hơn 5 là chắc chắn rồi).

@poly: đọc bài của ông tôi vẫn chẳng thấy giải thích được chỗ nào đúng cả cho giá cả cao, khách hàng nói là "sao đắt thế" thì ông lại bảo là "anh không phải là khách hàng tiềm năng của tôi, tôi không chủ định bán cho anh" ==> khi khách hàng đề cập đến việc đắt ở đây tức là đắt so với người khác bán cùng loại hàng hoá như anh.......cùng một loại hàng hoá không thể có 2 loại khách hàng tiềm năng / market space khác nhau được !

poly

Banned

@poly: đọc bài của ông tôi vẫn chẳng thấy giải thích được chỗ nào đúng cả cho giá cả cao, khách hàng nói là "sao đắt thế" thì ông lại bảo là "anh không phải là khách hàng tiềm năng của tôi, tôi không chủ định bán cho anh" ==> khi khách hàng đề cập đến việc đắt ở đây tức là đắt so với người khác bán cùng loại hàng hoá như anh.......cùng một loại hàng hoá không thể có 2 loại khách hàng tiềm năng / market space khác nhau được !

xin trả lời trong topic này rõ ràng phân ra những khách hàng khả năng hiện tại và tiềm năng tương lại
tiềm năng tương lài chắc chắn là toàn bộ anh em trong HD mê phim , sau này giác đầu BD và đĩa BD rẻ sẽ mua

Hic, nhưng em chưa có đầu blu-ray thì chưa xài được mấy cái này của nhà ta rồi, tiếc quá :(

Ôi, mấy đĩa này quá rẻ =P~
Ở nhà em mua mấy cái album CD bên nước ngoài (đã free ship về VN) mà đã gần (hoặc hơn) 800k rồi @-)
Em mà có đầu Bluray là hốt liền à ;))
Chúc các bác làm ăn phát đạt
p/s: Sắp sắm được dàn HD rồi, lúc đó mua về xem :x

còn những khách hàng hiện tại là ai ?

Bố cháu nghĩ mua BR-D chủ yếu để sưu tầm & dành cho anh em đủ đồ chơi thôi vì phim không mới

Đúng là có dàn xịn thì phải chơi cái này mới chuẩn.

Em rất tâm đắc câu này của bác. Hehe. Đúng á. Người nào thấy cần thì mua thôi.
Thực ra để coi film kinh tế thì download, còn chính là cần đĩa special features với mấy cái film making thôi. ehehe. Iem là nghiền mấy cái making of lắm. :)]

mà bác nào đọc ví dụ vỏ xe 2 bánh và 4 bánh mà ko hiểu
thì nên về hỏi đầu bếp sao kẹo quá ko mua muối iod mà nấu

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

hôm nay rảnh tiềp vụ này cho vui
poly cũng xin các bác vui lòng đọc kỹ bài mình viết lẫn poly viết

Tôi từng cho đi mấy trăm đĩa xịn mỗi đĩa chừng 20, 25 đô và tôi thừa hiểu cái thú của việc sở hữu đĩa xịn. Bản thôi tôi nghĩ công nghệ phục vụ cuộc sống, chứ tôi nói thật mấy cái đĩa giữ gìn thì được 1, 2 năm, còn thoải mái thì 5, 6 tuần chứ tôi không có cưng mấy cái đĩa như cưng trứng tuy vậy tôi rất tôn trọng thú sưu tầm của người khác. Còn chuyện bản quyền nói ra thì dài dòng, nhưng Việt nam đang ở trong 1 cuộc chơi không công bằng dù vậy vẫn phải chấp nhận, giống như mấy bác nhà mình đi đàm phán WTO với Mỹ mà còn phải chảy nước mắt (nghĩa đen) khi chấp nhận cho Harley Davidsson vào VN.
Chúc bác làm ăn tốt.

bác đã ừng sở hữu rất nhiều đĩa xịn có bản quyền ?
xin bác đọc lại những dòng bác viết

Sony và mấy hãng phát hành phim Hollywood độc quyền mà. Người dùng Việt Nam nên được khuyến khích dùng nguồn phim mở. :D Pirate Bay vừa thắng kiện về quyền được chia sẻ tri thức của mọi người. :D Đó mới là tương lai.

ở đây bác dùng 2 chữ độc quyền và bản quyền
chưa bao giờ Sony và mấy hãng phát hành phim Hollywood độc quyền trong sản xuất phim , còn Pháp Ý TBN Nhật Hàn .....và VN
mà đã Sony rồi còn các hãng... độc quyền là sao ?
e ko hiểu khái niệm bản quyền mà bác hiểu là như thế nào khi viết " Người dùng Việt Nam nên được khuyến khích dùng nguồn phim mở "
e chỉ xin bác qua box góc nhiếp ảnh lấy ảnh của các bác trong ấy rồi sử dụng thoải mái mà ko xin phép thử xem
chỉ ko xin phép thôi nhé chứ đừng nó đến bản quyền trả tiền gì hết
dùng phép thử nhỏ thế thôi xem kết quả thế nào

poly

Banned

đối với em thì giá 420K / phim vẫn quá tầm với của đa số các anh em chơi HD

đối với bạn ? và bạn đại diện cho anh em HD ?

- Nếu em muốn, Sony chẳng ra kịp dĩa cho em mua đâu. và em nghĩ nhiều bác ở đây cũng vậy, ko mua ko phải họ không có khả năng mua mà vì họ ko thích và không muốn.

ý kiến cá nhân bạn thỉ vui òng đừng đại diện ai hết
ai ko thích ai ko muốn poly ko biết
ngược lại thì xin xem hình

không đủ chổ để bỏ đĩa ra nên vẫn còn nằm trong 2 cái case trên sofa:-o

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

- Chả có ai nhỏ nhen ích kỷ ở đây cả, khi 01 sản phẩm xuất hiện, người tiêu dùng có quyền nhận xét, đánh giá mức độ thân thiện của sản phẩm đó. Giá đĩa khá cao, chưa support phụ đề tiếng Việt, bao nhiêu % người xem đáp ứng được 02 tiêu chí về kinh tế và tri thức để xem đĩa này.

xin phép trích lại những nhận xét đánh giá mức độ thân thiện của sản phẩm

Hix...420k :-s OMG gần bằng tiền mua đầu đọc Blu-Ray ròai

Nhưng đĩa bluray phân phối thế này giá 400k 1 đĩa thì đắt quá,ko chơi lâu dài dc:(:(.

Hiii, ai là người đầu tiên thì em vẫn phải đi kiếm cơm bác ah! Dont care!

4 cái Bluray gốc = 1T HDD chứa được ít nhất 15 phim cùng nội dung, chất lượng tương tự.
Phụ đề tiếng Việt: có hãy nói %-(

Các bác đừng nói là em bán ổ cứng nên phản đối nhé, em bán ổ cứng tại hdvietnam này có 1 tháng thôi I-).

Anyway chúc các bác nhanh chóng thành công với Sony!

Năm ngoái em đặt mua đĩa Bluray Transformers ship thẳng về VN có 390k thui ah

Giá chát quá. Toàn là hàng cũ mà hét cho dữ. Tội nghiệp dân ta quá, đã nghèo mà còn phải mua hàng giá cắt cổ nữa.

Phim Hellboy trên blu-ray.com bán chỉ có $12.49 thôi

http://www.blu-ray.com/movies/Hellboy-Blu-ray/422/

VND 420,000 for an old title! It's daylight robbery!!! [/SIZE][/COLOR]

Tổng thiệt hại tính bằng tiền mua 6 phim đĩa Blu-ray xịn = Gần bằng tổng thiệt hại khi mua 1 ổ SEAGATE 1.5TB vói khoảng trên dưới 200 phim HD được chép vào.

Các Bác nghĩ sao??:-?

Các Bác nghĩ sao??

TQN

Các Bác nghĩ sao??

Với một đĩa phim hay đĩa nhạc mình yêu thích, việc sở hữu một file trong HDD và sở hữu một chiếc đĩa nó khác nhau hoàn toàn!

- Tài sản "hữu hình" nó khác với tài sản "vô hình"!

poly

Banned

Giá đĩa khá cao, chưa support phụ đề tiếng Việt, bao nhiêu % người xem đáp ứng được 02 tiêu chí về kinh tế và tri thức để xem đĩa này. Nói ra thì các bác bảo là nhỏ nhen ích kỹ, bao nhiêu người vỗ tay khen hay, rồi nói này nói nọ, khi mà check ra thì máy thằng nào cũng đầy phần mềm crack, phim Rip thì đầy ổ...

cách đây không lâu DVD xịn vẫn đựơc bán tại Trống Đồng DVD or Uyên DVD giá 300k và ko có phụ đề Việt , số lượng khán giả có tri thức ( cách dùng từ của bác ) ko đợi đến khi có HDVietnam phân phối BD mới tồn tại
poly chưa bao giờ chê bai dè bỉu những ai chơi HDrip , xài phần mềm crack chùa , vì bản thân poly cũng thế
hà cớ gì bác đánh giá ngược lại ?

Các bác nghĩ lại xem, nếu ko phải hdvietnam phân phối mà là 01 thằng ầu ơ nào đó đứng ra phân phối thì cái topic này sẽ diễn biến theo chiều nào. Hãy công tâm nhận xét đi!

thằng ầu ơ bác nói chắc là đây

Chúc mừng HDvietnam trở thành nhà phân phối đĩa bluray chính hãng và hợp pháp=D>=D>
Tuy nhiên, có phải lần đầu tiên tại VN thì ko đc chắc chắn, shop HanoiDVD ngay đầu dốc nhà mình đã phân phối đĩa bluray của Sony Pictures từ khá lâu (địa chỉ 114 Xuân Diệu, Hà Nội cho ae nào muốn qua xác thực<:p)

là hàng xách tay ko chính thức
còn nếu chỗ khác phân phối bản quyền chính thức có đóng thuế
nó có forum thì cũng nói buá xua vậy thôi , có gì khác nhau ?

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

-- Đồng ý với ý kiến của bác Sam sung-- người ta nhận xét thì bảo "nhỏ nhen, ích kỷ " ...
- Thế chốt lại câu rồi em rút, hi vọng dự án này sẽ thành công như mong đợi của những người ủng hộ .

Đồng ý với ý kiến của bác Samsung. "Chín người, mười ý". Diễn đàn là nơi người ta có thể trình bày quan điểm của mình một cách tự do. Bạn có thể không đồng ý với quan điểm của một cá nhân nào đó nhưng bạn phải tôn trọng ý kiến của họ, không nên áp đặt quan điểm của mình. Hình như người lập diễn đàn HD quên mất điều này thì phải? Khi thấy ai có quan điểm khác mình thì lập tức phán xét một cách thiếu khách quan ( nhỏ nhen, ích kỷ, ... tư duy này nọ)

.

e trả lời chung cho 2 bác
đúng là forum là nơi tự do , mọi ngừợi tôn trọng lẫn nhau
nếu bạn nói ai áp đặt vui lòng quote lại
nhưng ở đời có câu " ở truồng chạy ngoài đường mà cấm nhìn , đố gì mà khó thế? "

hahahah, bác poly quy ra vỏ otô với vỏ xe máy bây giờ đấy!

những người nhỏ nhen ích kỷ theo poly trong topic này là chỉ nhìn thấy cái giá tiền
ko cần biết sản phẩm có bản quyền là như thế nào , chính thức phát hành là đã đóng thuế , đối tượng là ai
chính người 10 ý là vậy sao ?

Còn nhớ cách đây một năm khi Sony quyết định phát hành DVD gốc tại VN với giá chỉ từ 25000 -> 40000. Điều này có nghĩa rằng họ cũng tính đến khả năng thu nhập của người VN chúng ta. Cho nên khi mình phát biểu giá 420,000 cho 1 DVD blu ray (đầu phim cũ ) là quá chát so với khả năng của dân mình thì có gì là sai đâu? (Phim Hellboy trên blu-ray.com bán chỉ có giá $ 12.49 http://www.blu-ray.com/movies/Hellboy-Blu-ray/422/)

giá 420k này bác nghĩ do HDvietnam quyết định sao ? và bác chỉ có mỗi cái giá BD hellboy 12.49$ so hoài mà ko nghĩ ra những chi phí khác à ?

Chỉnh sửa lần cuối:

poly

Banned

tóm lại theo poly thì qua cái topic này
dù poly chả có quán hệ gì với cái việc phát hành BD này
nhưng cũng nói huỵt tẹt ra mối quan tâm của các bác là cái gì khi thấy HDvietnam phân phối BD

một tháng mà collect & xem chỉ khoảng 5 phim chắc đi ăn mày luôn, một tháng thì em xem nhiều hơn 5 là chắc chắn rồi!

Tổng thiệt hại tính bằng tiền mua 6 phim đĩa Blu-ray xịn = Gần bằng tổng thiệt hại khi mua 1 ổ SEAGATE 1.5TB vói khoảng trên dưới 200 phim HD được chép vào.

thì ra bác Chip bận rộn chuyện này đây, hèn gì hồi trưa tới không gặp. Chúc HDVN làm ăn phát đạt. Nhưng cho hỏi tí, nếu phát hành bản hợp pháp rồi thì hổng lẽ tất cả anh em sharing trên mạng sẽ là không hợp pháp (?), và có thể sẽ bị chuyện bản quyền này nọ ảnh hưởng? HDVN bán dĩa hợp pháp thì tất nhiên là không thể support chuyện anh em chia sẻ phim "bất hợp pháp"?
Suy nghĩ mãi không biết như thế nào, Chip vui lòng trả lời giúp.

Công nhận bác chip xoay 180 độ nhanh thật, hai năm nay thấy bác có nhắc gì tới pháp luật, là lá cờ đầu cho phong trào HD Rip ( lậu )
Nay mới có Blueray hợp pháp thì nào là đúng chất, nào là yếu tố pháp luật, dứt áo, dứt tình với HD rip nhanh thật >-)

poly biết chúng ta xài chùa quen rùi , nhưng ko thể mãi như thế , sớm thì muộn thôi
đọc lại phát hiện chuyện vui
giàu cũng bị chửi

Chả có gì đặc sắc cả!!!
Có điều là một vài người em biết - gọi là "có tí điều kiện" thì em lại thấy khôn bỏ mẹ. Giàu ơi là giàu nhưng mấy lần em định lừa lấy mấy đồng lẻ mà khó quá, đâm nản. Đám nhà giàu này lại có thể kiếm được đồ từ Mỹ về mới kinh chú.Bảo sao đã giàu lại càng giàu!

Chỉnh sửa lần cuối:

hasinhat

Member

Đúng ra cái thớt này nên được bày lên mẹt, ngồi một chỗ trong Chợ.
Mở ra ở đây để rồi lại mất công thức đêm quote lại cả đống chi vậy trời?! :D

P/S: bạn poly nhạy cảm quá!

poly

Banned

Đúng ra cái thớt này nên được bày lên mẹt, ngồi một chỗ trong Chợ.
Mở ra ở đây để rồi lại mất công thức đêm quote lại cả đống chi vậy trời?! :D

P/S: bạn poly nhạy cảm quá!

lâu lâu rảnh quote một lần mà bác
e chỉ dùng chính câu của những bác trên đây để trả lời cho các bác khác thôi
đời ko có nhiều đêm thức khuya chọc chọc ngoáy ngoáy nhấn nhấn thì còn gì vui

Meg2k

đối với bạn ? và bạn đại diện cho anh em HD ?

Đại diện ít nhất 8 người trong hội HD Offline CN hàng tuần, thế ông có cần tôi làm một cái poll đặt câu hỏi về cái giá 420K này không? Nếu ông tự tin anh em HD ủng hộ cái giá này thì làm một cái poll thử xem :) tôi có lý do mới phát biểu câu nói ở trên đấy......

Tôi thấy ông quote hết mấy cái trả lời của người khác rồi phát biểu áp đặt khi người ta đóng góp quá..

Cho hỏi thêm một câu thôi: cái mớ đĩa BD chụp ở hình ở trên được phân phối chính thức cả à?

poly

Banned

Đại diện ít nhất 8 người trong hội HD Offline CN hàng tuần, thế ông có cần tôi làm một cái poll đặt câu hỏi về cái giá 420K này không? Nếu ông tự tin anh em HD ủng hộ cái giá này thì làm một cái poll thử xem :) tôi có lý do mới phát biểu câu nói ở trên đấy......

Tôi thấy ông quote hết mấy cái trả lời của người khác rồi phát biểu áp đặt khi người ta đóng góp quá..

Cho hỏi thêm một câu thôi: cái mớ đĩa BD chụp ở hình ở trên được phân phối chính thức cả à?

hơ hơ
bắt đầu vui rồi

1- bác tự nhận đại diện mà
e đâu có nhận
bác muốn thì bác cứ làm poll
poly thật ra cũng chưa có BD , chả phải PR dùm
( nếu bác thấy câu nào poly hô hào mọi người mua vui lòng quote lại )
vấn đề poly nói vè nhận thức

2-e đã ko dám viết chỉ dám dùng câu của người này trả lởi nguiời kia
em áp đặt chỗ nà bác vui lòng quote lại
đúng thì e xin lỗi bác ngay

3- bác hỏi khách hàng đối tượng là ai
Galaxy nhà phân phối đĩa BD này nhắm vào ai ,
đầu tiên là nhắm vào người có đầu BD rồi , đã mua đĩa BD rồi
( ko tính những người quá mê chưa có đầu mà vẫn mua đĩa sưu tầm )
thế mới hợp tác với HDVN
thế nên e show hình bác thấy sao bác lại hỏi phân phối đĩa chính thức
người ta mua trước khi HDVN phân phối mà

e xin hết

P/S :
công nhận là cái chuyện vui so giá vỏ xe 2 bánh và 4 bánh vẫn buồn cười

Chỉnh sửa lần cuối:

Meg2k

Tham gia từ: 06-10-2008
Thanked 1.293 Times in 589 Posts

Reputation thế này rồi mà bác vẫn cùn không chịu nổi, thôi bác cứ ngồi quote tiếp đi ạ, em chẳng có ý kiến gì với việc phân phối chính thức BD cả đâu mà em chỉ không thích cái cách bác đưa ra ý kiến của bác khi mọi người đóng góp ý kiến thôi...... bác có gần 1300 thanks rồi mà bác.....

P/S to All: mặc dù cái hình tượng vỏ xe 2 bánh và 4 bánh nó không tương đương với BD "không phân phối chính thức" và BD "phân phối chính thức" nhưng em sẽ đóng vai một người trong câu chuyện vui đó để đặt câu hỏi: "quái lạ, cùng một đĩa BD sẽ cho ra chất lượng hình ảnh như nhau mà tại sao nguời ta lại đi mua đĩa BD có giá đắt nhỉ?" :D :D :D :D.... thank poly for your sharing.....

poly

Banned

Reputation thế này rồi mà bác vẫn cùn không chịu nổi, thôi bác cứ ngồi quote tiếp đi ạ, em chẳng có ý kiến gì với việc phân phối chính thức BD cả đâu mà em chỉ không thích cái cách bác đưa ra ý kiến của bác khi mọi người đóng góp ý kiến thôi...... bác có gần 1300 thanks rồi mà bác.....

P/S to All: mặc dù cái hình tượng vỏ xe 2 bánh và 4 bánh nó không tương đương với BD "không phân phối chính thức" và BD "phân phối chính thức" nhưng em sẽ đóng vai một người trong câu chuyện vui đó để đặt câu hỏi: "quái lạ, cùng một đĩa BD sẽ cho ra chất lượng hình ảnh như nhau mà tại sao nguời ta lại đi mua đĩa BD có giá đắt nhỉ?" :D :D :D :D.... thank poly for your sharing.....

hehe
càng vui dữ

1- poly ko qua tâm thanks hay ko
admin xoá hết thanks hay poly trở về SD cũng chả care

2- rõ ràng chuyện đó vui , vì nó chỉ vào nhóm đối tượng
poly xin thưa poly chưa bàn đến giá mắc rẻ
vì chỉ mới có 5 đầu phim cũ , chưa phụ đề
còn chính thức hay ko chính thức thì còn là chuyện đóng thuế , tem HD , tem cục ĐA, đánh dấu sự chú ý thị trường.... nhưng có lẽ xa xôi quá

security_plus

2- rõ ràng chuyện đó vui , vì nó chỉ vào nhóm đối tượng
poly xin thưa poly chưa bàn đến giá mắc rẻ
vì chỉ mới có 5 đầu phim cũ , chưa phụ đề
còn chính thức hay ko chính thức thì còn là chuyện đóng thuế , tem HD , tem cục ĐA, đánh dấu sự chú ý thị trường.... nhưng có lẽ xa xôi quá

Còn chuyện doanh số nữa chứ.

Thường mới ra, doanh số còn ít nên "hoa hồng" nó ít, dù có bán "sát giá" thì nó vẫn cao hơn các anh cả trên thế giới rồi.

Nếu các bác ủng hộ ngay từ bây giờ, biết đâu, qua năm sau, giá nó chỉ còn khỏang 300.000 đĩa + phụ đề VN :)

dragonlee

Well-Known Member

Trước tiên chúc mừng HDVietnam đã trở thành phân phối chính thức đĩa Blu-ray có bản quyền của Sony Pictures!

Để đạt được điều này thực sự không phải đơn giản, và đây cũng là 1 nguồn thu thêm cho việc duy trì diễn đàn này cho anh em chúng ta sinh hoạt. Thiết nghĩ đây là điều đáng mừng và rất đáng để ủng hộ.

Còn về việc giá thành hay nhu cầu là 1 chuyện khác, có rất nhiều người có nhu cầu mua đĩa bản quyền nhưng không biết chỗ mua. Thực ra câu chuyện bản quyền luôn giống nhau, cũng như phần mềm máy tính vậy, người thì nói ra ngoài mua cái đĩa 7-15 ngàn là cài windows ngon lành làm sao phải bỏ nhiều usd mua đĩa bản quyền,...

Nếu nói chi tiết về việc này thì rất dài dòng, nhưng đại loại tóm tắt thế chắc cũng đủ những ý cơ bản và cần thiết những gì em muốn chia sẻ.

Một lần nữa em gửi lời chúc mừng thành công và thuận lợi tới BQT HDVietnam, nếu thấy ai có nhu cầu chắc chắn em sẽ giới thiệu. Nếu có sản phẩm em thích thì chắc chắn em sẽ mua ủng hộ.

P/s: Để thuận lợi hơn trên con đường bản quyền này em nghĩ BQT nên có nhiều Document và Music trong giai đoạn đầu này.
Thân.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên