Hội những người thức khuya HDVietnam vào tâm sự

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

onggiacobapls

Ðề: Hội những người thức khuya HDVietnam vào tâm sự

;)) em thấy tặng bác giacatluudan nick Gà Trống các bác ạ.Bác ấy bao h cũng báo danh sơm nhất vì thế ae cũng hắng hái theo...;))

vnbtram

Active Member

=(( có ai đó không cho em hỏi tí!!

Gì mà sớm thế bác bộ bác ở Mỹ (USA) à (Bển đó múi giờ chắc là ban đêm rồi).
Đối với bác ấy thì ban đêm lẫn ban ngày đều y như nhau
em thấy tặng bác giacatluudan nick Gà Trống các bác ạ.Bác ấy bao h cũng báo danh sơm nhất vì thế ae cũng hắng hái theo...
Các bác đã quá khen rồi, Em ở VN mà, tại vừa mở máy là vô điểm danh liền, mà sao từ chiều giờ chưa lên page nào nhỉ.

ngocboi

Vỡ đầu thì đi ngủ sao được!!

0joro0

Huyền Thoại

Điểm danh nào! :))

vnbtram

Active Member

Chuyện là em down 8CD nhạc Pháp trong topic này 8 file NRG đó nặng 5.53GB, giờ em muốn ghi ra đĩa để trống ổ cứng mà sẵn nhà còn đĩa DVD, em tính ghi 8 file vào 1 đĩa DVD luôn, ko biết có cách nào phân vùng 8 Vol ra được không?
Với lại em có đổi tên file thành tên như trong list của topic đó, tiếng Pháp, vậy nếu ghi ra đĩa thì khi đọc bằng đầu đĩa dân dụng máy nó có đọc được nhạc khi mà tên đặt theo tiếng Pháp ko ạ?

ngocboi

5.53GB sao vào được 1 DVD hả bác !

Chuyện là em down 8CD nhạc Pháp trong topic này 8 file NRG đó nặng 5.53GB, giờ em muốn ghi ra đĩa để trống ổ cứng mà sẵn nhà còn đĩa DVD, em tính ghi 8 file vào 1 đĩa DVD luôn, ko biết có cách nào phân vùng 8 Vol ra được không?
Với lại em có đổi tên file thành tên như trong list của topic đó, tiếng Pháp, vậy nếu ghi ra đĩa thì khi đọc bằng đầu đĩa dân dụng máy nó có đọc được nhạc khi mà tên đặt theo tiếng Pháp ko ạ?
Theo mình biết, trong sự hiểu biết của tôi nhé. cái file bạn nói thì chỉ có cách là lấy Nero hoặc chương trình nào đó để ghi đĩa mà ghi ra thôi, ghi đĩa CD bạn nhé, theo mình biết DVD không ghi được, mà có ghi được thì chỉ 1 đĩa thôi, còn không thì bạn dùng chương trình đọc đĩa ảo như Ultra ISO hoặc Alcolhol 120% mà để đọc, rồi rip nó lại thành file flac hoạc wav rồi ghi ra 1 đĩa dvd luôn cũng được.

nguyentrungthanh

Well-Known Member

File NRG thực chất là 1 bản sao của từng CD rồi, chỉ có thể Burn ra 8 CD tương tự, hơn nữa đĩa DVD trắng thường chỉ có dung lượng 4,7GB không thể chứa hơn được, còn có loại đĩa DVD 2 lớp (8,5Gb) nếu ghi vào sẽ lưu dưới dạng DATA thôi. Nếu đầu nào đọc được đĩa này và theo chuẩn Data thì may ra.

;)) à em quên, ghi ra 2 đĩa chứ!! @.@ bác trả lời tiếp cho em vụ phân vùng playlist với đặt tên xem :(
Theo mình biết thì bạn RIP ra thành file wav rồi ghi theo kiểu DATA thì đâu đĩa của bây giờ đã đọc được rồi, không biết chém có đúng không nữa, hehe.

vnbtram

Active Member

=(( thế mai ra tiệm mua về 10 đĩa CD 20k/1 đĩa nữa rồi, đĩa DVD còn dư nhiều wá, hụhụ
Còn vụ đặt tên tiếng Pháp có dấu móc méo này nọ thì đầu đĩa đọc đc ko các bác @.@ Hay em lại đổi thành dạng tiếng Pháp lai tiếng Anh!

nguyentrungthanh

Well-Known Member

=(( thế mai ra tiệm mua về 10 đĩa CD 20k/1 đĩa nữa rồi, đĩa DVD còn dư nhiều wá, hụhụ
Còn vụ đặt tên tiếng Pháp có dấu móc méo này nọ thì đầu đĩa đọc đc ko các bác @.@ Hay em lại đổi thành dạng tiếng Pháp lai tiếng Anh!
Chỉ cần ghi theo đúng câu chữ nhưng đừng bỏ dấu là được rồi (chuẩn tiếng Anh đấy).;))

Théo mình biết thì nên đổi tiếng Pháp lai tiếng Anh. àh mà bạn hỏi là đổi tên đĩa hay đổi ten bày hát, tại vì đó là CD nên đổi bình thường không được thì phải.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên