Dịch vụ ZTV của VTC

Đôrêmi

Moderator
Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Hic, chẳng hiểu sao con E với C nhà em thỉnh thoảng chạy Wifi rất kém (load mãi mà không vào được LiveTV, VOD hay karaoke) cắm Lan lại chạy bình thường, hay là do Wifi đặt pass nên dùng không ổn định nhỉ? chắc phải gỡ pass wifi xem sao, nhưng nếu lỗi này em cứ cho đầu thu về mặc định là lại chạy bình thường.

hoagvc3

Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Hôm nay sau khi chủ động gọi cho đại lý ZTV gần nhà đến lắp C thì nhận được tin buồn: nhà em không lắp chảo được vì bị nhà cao tầng chắn mất hướng thu tín hiệu. Chán quá C mà không lắp được chảo thì chẳng khác gì A sắp ra nên đành dùng tiếp em ATV 1200 chờ em A ra mắt để dùng dịch vụ của các bác ZTV . Sau đó lại có 2 em bên ZTV gọi điện lại để xác nhận đơn hàng nhưng đành từ chối.Bác ZTV bảo lưu được vụ đổi đầu thu này cho A giúp em cái thì tốt quá:)
Bác mua ztv chỉ để xem SD miễn phí từ vệ tinh thôi à? Có phí lắm không. E từ khi dùng C1.1 đến giờ chẳng xem vệ tinh tí nào cả tất cả đều internet. Có cái livetv bác xơi tạm ít bữa nữa ztv đưa sd vệ tinh vào livetv bác tha hồ mà xem.

hoagvc3

Hic, chẳng hiểu sao con E với C nhà em thỉnh thoảng chạy Wifi rất kém (load mãi mà không vào được LiveTV, VOD hay karaoke) cắm Lan lại chạy bình thường, hay là do Wifi đặt pass nên dùng không ổn định nhỉ? chắc phải gỡ pass wifi xem sao, nhưng nếu lỗi này em cứ cho đầu thu về mặc định là lại chạy bình thường.

Wifi e đặt pass chạy luồng cao rất ngọt. Hôm trước vệ sinh lau bụi cho em nó bổng dưng wifi chập chờn em xoay lại cái râu thế là được

btbaotambt

Well-Known Member

Bác Đôrêmi ơi bác về mặc định cũng bị hà phải up Rom lại thôi ,nếu trời đang mưa đừng mạo hiểm :D:D

dophuluu

Member
Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác mua ztv chỉ để xem SD miễn phí từ vệ tinh thôi à? Có phí lắm không. E từ khi dùng C1.1 đến giờ chẳng xem vệ tinh tí nào cả tất cả đều internet. Có cái livetv bác xơi tạm ít bữa nữa ztv đưa sd vệ tinh vào livetv bác tha hồ mà xem.
Ý em không phải vậy bác ơi nếu mua thiết bị Hybrid thì em muốn nó phải chạy được đúng theo nghĩa hybrid. Còn nếu chỉ dùng nó để xem liveTV thì em đợi mua A hợp lý hơn bác à vì nhà em đang dùng AVG gói cao cấp + Next TV của Viettel + Androi box ATV 1200. Em mua thiết bị của ZTV là muốn dùng thử dịch vụ của ZTV xem có khá hơn Next TV của Viettel không (đang chán Viettel quá). Nếu OK em chia tay luôn Viettel cùng AVG.

Đôrêmi

Moderator

Ý em không phải vậy bác ơi nếu mua thiết bị Hybrid thì em muốn nó phải chạy được đúng theo nghĩa hybrid. Còn nếu chỉ dùng nó để xem liveTV thì em đợi mua A hợp lý hơn bác à vì nhà em đang dùng AVG gói cao cấp + Next TV của Viettel + Androi box ATV 1200. Em mua thiết bị của ZTV là muốn dùng thử dịch vụ của ZTV xem có khá hơn Next TV của Viettel không (đang chán Viettel quá). Nếu OK em chia tay luôn Viettel cùng AVG.
Nhu cầu như bác chờ đợi dòng A Class là hợp lý.

dophuluu

Member

Nhu cầu như bác chờ đợi dòng A Class là hợp lý.

Vâng em cũng nghĩ vậy nên hôm nay bác đại lý ZTV gần nhà biết em là dân IT nên bảo rằng sẵn sàng đổi đầu f901 trung quốc của em lấy bất cứ em ZTV nào( C, E1_1, E1-2) đều trừ 600k nhưng em vẫn muốn đợi dòng A nên thôi.
Mà bác ơi không biết bác đại lý này có "chém" không mà nói với em là có quen ông nào lớn lắm ở ZTV bảo là dòng A phải sang 2014 mới có mà giá khoảng 1,7 triệu cơ, không biết có đúng không. Nhưng em nghĩ là bác này chỉ chém thôi vì qua cách nói chuyện em thấy như vậy( Bác ấy ở nhà em gần 2 tiếng mới về và em cũng được bác ấy cho bóc tem em E1-2 để chạy thử 45 phút. Công nhận thiết kế khá đẹp)

vuthecong78

Well-Known Member

Internet của bác 12M thì chạy ngon, bọn em có 2.5M nên phải xem cả bằng vệ tinh vậy.

Le Vinh

Hic, chiều nay vô thế bị ép nhậu với ông già vợ với thằng cột chèo. Mới xong tức thì, chộp liến vài cái ảnh C-class làm quà cho các bác. Review em hẹn ngày mai nhé. Nguyên dàn đồng ca em đang sở hữu, thiếu mỗi E-class do đang bật hoạt hình cho thằng con nó xem:

Hình như bác chưa đc hoặc bị gọi "3 thằng ta uống nâng ly" nhỉ.... hi.. hi..
Mà "súng ống" của bác và bác Đồrêmi làm em nể quá cơ. Bác cố gắng cho anh em trên diễn đàn 1 bài nhé. CHiều nay em vưa đc nhận từ CSKH của ZTV rồi, chắc mấy hôm nữa mới đc chiêm ngưỡng em C -1

gomenasai

Chiều nay định tậu cô Chị (C1-1) về để phòng ngủ (vì đã có E1-1 để phòng khách), nhưng lỡ thích phải hàng hot, không tìm nổi. Thấy cô Em (E1-2) nuột quá, vác về "chọc" dấu niêm phong, làm tí tiết canh, lòng mề mời các cụ xơi:

Hình dáng em nó: đẹp hơn hẳn E1-1 vì vỏ nhôm phay bạc (không sơn đen như E1-1), kích cỡ nhỉnh hơn chút về chiều ngang:

Tem niêm phong còn "zin" nguyên:

Quyết định "bung hàng" mời các cụ xơi (chẳng sợ bảo hành cho lắm vì em E1-1 ngày trước cũng chọc niêm phong mà tới giờ vẫn chạy phe phé, chưa phải đi viện)

Tháo vỏ:

Bung hẳn lòng mề:

Lắp vào vẫn chạy tốt (mới phát hiện ra lúc lắp vào em để thừa 1 con ốc vít. Hic, chắc mai tháo ra tìm chỗ nào thiếu lắp lại :( )

Bản ROM ngày 25/7:

Giao diện 2.0 trực quan rất dễ dùng:

---------- Post added 03-09-2013 at 22:07 ----------

LiveTV dùng khá mượt với mạng cùi bắp Mega VNN gói giáo viên tại Hà Nội. Chuyển kênh nhanh, xoay chưa đầy 2 vòng đợi. Xem khá ổn định. Đầy đủ các kênh HD của VTC, đã bổ sung thêm các kênh SD chọn lọc:

VOD cũng ngon, giống E1-1. Giờ thì 2 phòng 2 cái, bố con đỡ tranh nhau, đỡ mất đoàn kết :)

Karaoke chọn bài bằng chữ cái đầu của mỗi từ, ra luôn tên ca sĩ hoặc tên bài hát hoặc nhạc sĩ. Khá tiện dụng. Đặc biệt: dùng điều khiển luôn, đỡ chuột bọ lằng nhằng

gomenasai

Em dám cá với bác là Chị Em nhà ZTV này hơn cả ATV1200, hơn cả Viettel Next TV, hơn cả AVG đó bác! Dùng rồi sẽ nghiện đấy.
Cuối tuần được nghỉ em sẽ qua ông bà nội và ông bà ngoại, tìm xem còn cái "đầu ngố" nào không, mang đổi lấy cái "đầu smart" này cho ông bà đỡ tiếc tiền internet hàng tháng!
:)

theduyet89

Chiều nay định tậu cô Chị (C1-1) về để phòng ngủ (vì đã có E1-1 để phòng khách), nhưng lỡ thích phải hàng hot, không tìm nổi. Thấy cô Em (E1-2) nuột quá, vác về "chọc" dấu niêm phong, làm tí tiết canh, lòng mề mời các cụ xơi:

Hình dáng em nó: đẹp hơn hẳn E1-1 vì vỏ nhôm phay bạc (không sơn đen như E1-1), kích cỡ nhỉnh hơn chút về chiều ngang:

Tem niêm phong còn "zin" nguyên:

Quyết định "bung hàng" mời các cụ xơi (chẳng sợ bảo hành cho lắm vì em E1-1 ngày trước cũng chọc niêm phong mà tới giờ vẫn chạy phe phé, chưa phải đi viện)

Tháo vỏ:

Bung hẳn lòng mề:

Lắp vào vẫn chạy tốt (mới phát hiện ra lúc lắp vào em để thừa 1 con ốc vít. Hic, chắc mai tháo ra tìm chỗ nào thiếu lắp lại :( )

Bản ROM ngày 25/7:

Giao diện 2.0 trực quan rất dễ dùng:

---------- Post added 03-09-2013 at 22:07 ----------

LiveTV dùng khá mượt với mạng cùi bắp Mega VNN gói giáo viên tại Hà Nội. Chuyển kênh nhanh, xoay chưa đầy 2 vòng đợi. Xem khá ổn định. Đầy đủ các kênh HD của VTC, đã bổ sung thêm các kênh SD chọn lọc:

VOD cũng ngon, giống E1-1. Giờ thì 2 phòng 2 cái, bố con đỡ tranh nhau, đỡ mất đoàn kết :)

Karaoke chọn bài bằng chữ cái đầu của mỗi từ, ra luôn tên ca sĩ hoặc tên bài hát hoặc nhạc sĩ. Khá tiện dụng. Đặc biệt: dùng điều khiển luôn, đỡ chuột bọ lằng nhằng

Uầy bác thật cao thủ......doi bac tienlequoc nưa thôi là đủ cho ba dòng e1-1,2và c1-1

Le Vinh

Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác này sao cũng giống em thế (nhà em cũng đang dùng AVG, NextTV) nhưng em chưa dám bỏ AVG vì chót đăng ký cam kết rồi mà em mới dùng chưa hết khuyến mãi (mà AVG em chỉ khoái mỗi kênh đọc truyện đêm thôi mới phí chứ). Em tiếc là biết ZTV muộn quá, nếu k thì em chấp nhận dùng NextTv để có đường cáp quang để phục vụ ZTV. Bác nào có bí quyết nào để bỏ AVG không nhỉ, mách em với

dophuluu

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác này sao cũng giống em thế (nhà em cũng đang dùng AVG, NextTV) nhưng em chưa dám bỏ AVG vì chót đăng ký cam kết rồi mà em mới dùng chưa hết khuyễn mãi (mà AVG em chỉ khoái mỗi kênh đọc truyện đêm thôi mới phí chứ). Em tiếc là biết ZTV muộn qua, nếu k thì em chấp nhận dùng NextTv để có đường cáp quang để phục vụ ZTV. Bác nào có bí quyết nào để bỏ AVG không nhỉ, mách em với

AVG thì em đóng cước cả 18 tháng rồi chỉ còn khoảng 6 tháng nữa là hết hạn thuê bao nên nếu ZTV tốt em sẽ chia tay AVG. Viettel thì em ký hợp đồng 2 năm mới sử dụng 1 năm nhưng kệ cứ phá hợp đồng vì cả tháng có khi em bật next tv được khoảng 60 phút là nhiều thế mà hàng tháng vẫn phải đóng cước(mỗi tháng hết 450k tiền mạng cáp quang + next tv cũng hơi xót hic hic..)

gomenasai

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác này sao cũng giống em thế (nhà em cũng đang dùng AVG, NextTV) nhưng em chưa dám bỏ AVG vì chót đăng ký cam kết rồi mà em mới dùng chưa hết khuyến mãi (mà AVG em chỉ khoái mỗi kênh đọc truyện đêm thôi mới phí chứ). Em tiếc là biết ZTV muộn quá, nếu k thì em chấp nhận dùng NextTv để có đường cáp quang để phục vụ ZTV. Bác nào có bí quyết nào để bỏ AVG không nhỉ, mách em với

Bác mang AVG đổi lấy ZTV thôi. Được trợ giá 600k coi như "cắt lỗ" cho mấy cái đầu đã mua vậy
Giá như ngoài chính sách đổi đầu thu ngố lấy đầu thu thông minh, các bác ZTV có thêm chính sách bất kể đầu nào, bất kể mạng nào, còn bao nhiêu tháng thuê bao, quy ra bấy nhiêu tháng thuê bao ZTV cho VOD và LIVETV thì hay biết mấy :)

Còn vụ đọc truyện, bác cứ copy vào ổ cứng hoặc usb là nó đọc cả đêm rồi :)

hoagvc3

Vâng em cũng nghĩ vậy nên hôm nay bác đại lý ZTV gần nhà biết em là dân IT nên bảo rằng sẵn sàng đổi đầu f901 trung quốc của em lấy bất cứ em ZTV nào( C, E1_1, E1-2) đều trừ 600k nhưng em vẫn muốn đợi dòng A nên thôi.
Mà bác ơi không biết bác đại lý này có "chém" không mà nói với em là có quen ông nào lớn lắm ở ZTV bảo là dòng A phải sang 2014 mới có mà giá khoảng 1,7 triệu cơ, không biết có đúng không. Nhưng em nghĩ là bác này chỉ chém thôi vì qua cách nói chuyện em thấy như vậy( Bác ấy ở nhà em gần 2 tiếng mới về và em cũng được bác ấy cho bóc tem em E1-2 để chạy thử 45 phút. Công nhận thiết kế khá đẹp)

Dòng A e nghe nói 600k thôi bác ợ. Nhưng hình như cam kết sử dụng dịch vụ lâu dài 2 lốc lịch mới có giá đó.

hoagvc3

AVG bác không dùng nữa thì cho ông hàng xóm kiếm con gà lít rượu rước em ztv về thôi\m/
Mà bác đã cưới em ztv rồi mà?

bandc

Re: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Em cũng mới mua con E1-1 hôm qua nhưng không hiểu con E2 khác gì vơi E1-1 mà đắt hơn nhỉ?
màu bạc nó đắt hơn à?

Le Vinh

Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: DỊCH VỤ ZTV của VTC

Bác mang AVG đổi lấy ZTV thôi. Được trợ giá 600k coi như "cắt lỗ" cho mấy cái đầu đã mua vậy
Giá như ngoài chính sách đổi đầu thu ngố lấy đầu thu thông minh, các bác ZTV có thêm chính sách bất kể đầu nào, bất kể mạng nào, còn bao nhiêu tháng thuê bao, quy ra bấy nhiêu tháng thuê bao ZTV cho VOD và LIVETV thì hay biết mấy :)

Còn vụ đọc truyện, bác cứ copy vào ổ cứng hoặc usb là nó đọc cả đêm rồi :)
Em chỉ khoái giọng đọc của PTV, nó làm e nhớ lại chương trình đọc truyện đêm khuya của đài tiếng nói việt nam. Mà ở AVG thì cop làm sao đc vào USB hay ổ cứng nhỉ, bác chỉ em với

Bên trên