Dành cho những người dùng K+HD.

minhhuub

Active Member
Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

Em không nhớ hết tên nhưng cứ liệt kê hết ra , thực ra thêm HTC Thể Thao và NCM để thỉnh thoảng đá qua V-League tí :))
Em định nói thêm mấy kênh kia nhưng không có nhớ tên :))

VTV3, Thethao TV, BongdaTV để làm cái gì, mà V-League trận nào chả super sunday =))

duyen_pham

Re: Ðề: Dành cho những người dùng K+HD.

gửi thânđiêu, nên thế kênh htvthể thao vào kênh celestial movies cũng được đó , mà sao không cho thêm kênh ChanelV HD nhỉ

daewoo

Member

các bác cho em hỏi là chảo thu K+ em lắp ở độ cao 100m so với mặt đất , gần cột thu lôi , vậy thì có sợ bị sét đánh hay không ? chảo thu có chống sét hay không ?

em lo quá

em cám ơn các bác

caucun

Các bác cho e hỏi chất lượng của gói k+ hd khi chiếu Các kênh Sd có đẹp hơn gói cứoc pretium hok hả bsn

duyen_pham

Các bác cho e hỏi chất lượng của gói k+ hd khi chiếu Các kênh Sd có đẹp hơn gói cứoc pretium hok hả bsn

chất lượng kênh sd của các gói cước là như nhau, khác khi bác sử dụng cổng ra và đầu thu của hãng,
HD: samsung t5060 (indonesia)
SD: opentel (hàn quuóc)
test trên cùng gói prem, kênh vtv1, cổng ra đều là chấu video

vcidth

Active Member

các bác cho em hỏi là chảo thu K+ em lắp ở độ cao 100m so với mặt đất , gần cột thu lôi , vậy thì có sợ bị sét đánh hay không ? chảo thu có chống sét hay không ?

em lo quá

em cám ơn các bác

Chảo của bác lắp thấp hơn cột thu lôi khoảng 2m là an toàn, sét sẽ đánh vào chỗ nào cao hơn, tuy nhiên nếu là sét hòn thì không thể biết trước được :D.

daewoo

Member

Chảo của bác lắp thấp hơn cột thu lôi khoảng 2m là an toàn, sét sẽ đánh vào chỗ nào cao hơn, tuy nhiên nếu là sét hòn thì không thể biết trước được :D.

hôm qua em vừa đi dây ngoài ban công , lúc nãy kiểm tra thì bị chúng nó cắt mất rồi , buồn quá

daewoo

Member

Bạn ở chung cư à? Nếu thế thì nguy cơ mất LNB rất lớn ;))

em dẹp vụ K+ rồi , ở nhà cũ còn nguyên bộ K+ ( chảo , đầu thu và nguyên một năm thuê bao - em gia hạn được khuyến mại 2 tháng )

à , bác nào mắc K+ thì đừng làm với bọn Tân Việt nhé . Thợ thuyền bọn này bố láo lắm .

vulinh68

Member

Trên K+ đang có bộ Công viên thời tiền sử hay thế. Đây là chương trình đầu tiên mà mình phải thu xếp thời gian để xem, dĩ nhiên là ngoài bóng đá. Tiếc rằng hình ảnh không được HD lắm. Trên forum mình cũng chẳng có phim này bản từ 720p trở lên.

Flatland

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Dành cho những người dùng K+HD.

Dán logo vào để thể hiện là cái kênh đó do nó phát nhưng mà nhìn ngứa mắt vãi nhất là mấy kênh HD, may logo nó còn hơi mờ I-)

Chắc lâu lắm bạn không xem nhỉ?
Logo là bắt buộc. VTC, AVG hay bất kể nhà cung cấp nào rồi cũng phải làm như vậy.

minhhuub

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Dành cho những người dùng K+HD.

Chắc lâu lắm bạn không xem nhỉ?
Logo là bắt buộc. VTC, AVG hay bất kể nhà cung cấp nào rồi cũng phải làm như vậy.

Mùa hè, hết EURO thì K+ có mợ gì để mà xem, hàng ngày chủ yếu xem mấy kênh HD trên MyTV kênh khá hay phụ đề cũng tương đối.

Biết là đóng logo vào nhưng mà sao ko gắn hết các kênh đi, kênh DISCOVERY HDWORLD có thấy gì, kênh gán kênh ko đừng bảo là gán lô gô theo lộ trình nhé =))

dhpaul

Well-Known Member

Gán cũng phải có lộ trình, VCTV cũng thế, đã gán hết logo vào các kênh nước ngoài đâu =))

duyen_pham

Re: Ðề: Re: Dành cho những người dùng K+HD.

Dán logo vào để thể hiện là cái kênh đó do nó phát nhưng mà nhìn ngứa mắt vãi nhất là mấy kênh HD, may logo nó còn hơi mờ I-)

vtv9 bây giờ cũng có,
mà có kênh discoverry HD hình như k+ nó không can thiệp được hay sao ấy, tiếng thì rõ là to, ko có logo k+ !

anhducdiesel

Ðề: Re: Ðề: Re: Dành cho những người dùng K+HD.

Mùa hè, hết EURO thì K+ có mợ gì để mà xem, hàng ngày chủ yếu xem mấy kênh HD trên MyTV kênh khá hay phụ đề cũng tương đối.

Biết là đóng logo vào nhưng mà sao ko gắn hết các kênh đi, kênh DISCOVERY HDWORLD có thấy gì, kênh gán kênh ko đừng bảo là gán lô gô theo lộ trình nhé =))

Em nghĩ mua bản quyền 1 số kênh nó cho gắn 1 số cái không như đợt euro vừa rồi ko được dùng hình ảnh của euro quảng cáo đấy , nó phụ thuộc vào bên đối tác nước ngoài thôi, cái gì đc thì gắn ko thì người lại tưởng bắt chùa chẳng hạn

Bên trên