Xem HD online: Lợi nhiều hơn là bạn tưởng đấy!

View

Ðề: Xem HD online: Lợi nhiều hơn là bạn tưởng đấy!

Em thì em thấy xem trên HDViet là chuẩn nhất.
Nhưng em vẫn không tin phim trên đấy là đúng HD.
Dù em chỉ mua bắp đến 720p.
Phim chứa thì cực, nhất là phim bộ.

culacvang

Well-Known Member
căn bản là nếu coi online mà fim chất lượng như HD thật thì chỉ có mấy bác xài cáp quang mới xem nổi...:))

songokubb

Ủng hộ dự án coi hdonline,mình nghĩ để coi online tốt phải thu phí từ 20k/tháng trở lên để đầu tư sever . nếu coi free thì ko ổn.người truy cập nhiều dẫn đến sever lag.

t_v_ha

Member

Ngoài vấn đề bản quyền, cấp phép thì còn bị kiểm duyệt, cắt xén các cảnh bạo lực, nude, ... Nếu vượt qua được các "chướng ngại vật" này thì sẽ có nhiều người ủng hộ.

torune

Film critic
chất lượng mạng chưa đồng đều nên coi hd online thấy còn khó lắm, với lại coi online nghe âm thanh ko có đã. down zìa rồi "gặm" hd trên lap với dàn creative 2.1 là thấy ngon lành hơn ròi :D

nqt0045

Member

Có JAV ko các bác :D có JAV chất lượng HD online là e ủng hộ liền
kaka, thực ra thì em mê nhất vẫn là HD - MA, nếu có được DTS HD - MA thì e cam đoan ủng hộ các bác dài dài

xem truyền hình hd âm thanh ko tốt bằng giàn hd chuyên dụng

vanthuann

Member

Soha phim có phim 5 kênh tiếng mà
5 kênh tiếng đó mà hoàn hảo thì nói làm gì, nge 5 kênh đó thì mình tắt ngay âm ly để nghe qua tivi cho rồi, nói tóm lại thấy dạo này các bác toàn quảng cáo hd online mà chất lượng thì ko ra gì so với off cả, tiện lợi mỗi cái là coi phim bộ với hoạt hình cho đám con nít nhà mình ;))

Theo em thì anh em mình coi phim HD cũng vì cái đam mê cái sắc đẹp của hình ảnh, sự tinh tế của âm thanh và nhiều khi là sưu tầm phim cho thoả trí thôi, chứ có ai đi khoe mình đã xem phim này, phim nọ đâu mà tính số lượng (Nhiều phim em kéo về nhưng có xem đâu...hihi). #(^^#(^
VD: Hôm trước ông bạn bảo em cóp Iron man 3 bản DVD rip về coi, em bảo bao giờ có bản 1080 thì xem, chưa có thì coi như phim chưa ra rạp. Các bác thấy em bá đạo không?
:">:">:">^

songokubb

Re: Ðề: Xem HD online: Lợi nhiều hơn là bạn tưởng đấy!

Theo em thì anh em mình coi phim HD cũng vì cái đam mê cái sắc đẹp của hình ảnh, sự tinh tế của âm thanh và nhiều khi là sưu tầm phim cho thoả trí thôi, chứ có ai đi khoe mình đã xem phim này, phim nọ đâu mà tính số lượng (Nhiều phim em kéo về nhưng có xem đâu...hihi). #(^^#(^
VD: Hôm trước ông bạn bảo em cóp Iron man 3 bản DVD rip về coi, em bảo bao giờ có bản 1080 thì xem, chưa có thì coi như phim chưa ra rạp. Các bác thấy em bá đạo không?
:">:">:">^

Sao mà giống mình thế. nguyên cái kho phim 4TB,còn ko biết bao nhiêu phim chưa xem,cứ cắm kéo về cho đầy HDD :D

culacvang

Well-Known Member
coi online là chỉ dành cho bác nào ko có thời gian download, hoặc là muốn xem lại những fim cũ mà ko có link down....thì mới xem thôi
chứ muốn thưởng thức HD thì cứ phải load về xem mới đã...

phuongutehy

Quá chuẩn. Đã xem HD là phải bản chuẩn,xem nó mới đã. Âm thanh, hình ảnh phải nét, phải đanh, nghe tiếng phanh xe nó rít mới thấy sướng, tiếng súng nổ ầm ầm mới thấy hay. Chỉ có cách là off thôi. Mình dùng cáp quang của FPT, gói 800k, mấy anh em cùng dùng mà xem HD cũng k ăn thua.

WarZone

Well-Known Member
Re: Ðề: Xem HD online: Lợi nhiều hơn là bạn tưởng đấy!

Chấp nhận thu phí vài chục k 1 tháng nhưng làm chất lượng tốt xíu . Đừng như hdviet.com nha , coi phim hd mà bị cắt khung hình 2 bên là hết muốn coi rồi
thế để 2 cái dãi đen to thế bác ko thấy khó chịu à :D

Tú ị

Hồi trước mình cũng quan niệm online là không tốt, nhưng gần đây có trang hayhayTV coi cũng tạm ổn, tua phim như load từ HDD, nhưng chỉ dc âm thanh 2 kênh thôi. (dạo này chậm hơn trước, làm như nhiều người coi quá hay sao, thành ra cũng mất điểm).
Nhưng chỉ xem online khi những bộ phim mà tính cuốn hút với mình không cao, phim mới nhưng không đúng sở thích, những phim xem vì tò mò, làm biếng tải, nhưng muốn xem....
Còn đối với những bộ phim hay, đúng thể loại, mình thường tải về máy để xem, xem xong cất giữ để lâu lâu xem lại..
Xem HD online âm thanh chẳng thể nào mà hay được, hình ảnh thì cũng tạm chấp nhận được thôi chứ không thể nào bằng down về xem được.

luuthanhbinh

Well-Known Member

Mỹ yêu cầu Việt Nam xử lý vi phạm bản quyền phim trên mạng

Hiệp hội Điện ảnh Hoa Kỳ (MPA) mới đây đã có đơn gửi Bộ VHTTDL, yêu cầu xử lý hành vi xâm phạm quyền tác giả với tác phẩm điện ảnh của MPA.

Theo đó, MPA - đại diện các hãng phim lớn tại Mỹ (Paramount Picture Corporation, Sony Pictures Entertainment Inc, Twentieth Century Fox film Corporation, Universal City Studios LLC, Warner Brothers Entertainment Inc, Walt Disney Studios Motion Picture và các hãng phim liên kết với các hãng này là thành viên của MPA) - tố cáo 3 website Xem Phim Online, xem phim moi nhat, xem phim han quoc, Xem phim online hay nhathttp://pub.vn có hành vi xâm phạm quyền tác giả với tác phẩm điện ảnh (phim) thuộc sở hữu của các thành viên MPA. Ngay sau đó, các cơ quan chức năng đã vào cuộc và ngày 11.7, Thanh tra Bộ VHTTDL đã có kết luận về những vi phạm này.

Hai website Xem Phim Online, xem phim moi nhat, xem phim han quoc (chủ sở hữu là Nguyễn Hữu Minh), Xem phim online hay nhat (Nguyễn Văn Chung) ký hợp đồng với Cty TNHH thương mại và dịch vụ mạng Bình Minh thuê chỗ lưu trữ nội dung thông tin. Còn http://pub.vn được Trịnh Anh Tuấn lập từ năm 2010, thuê tên miền tại nhà cung cấp dịch vụ Cty TNHH P.A Việt Nam có trụ sở tại số: 254A Nguyễn Đình Chiểu, phường 6, quận 3 (TPHCM) từ tháng 5.2013 đến nay thuê đường truyền tại Cty CP viễn thông FPT.

Hình thức vi phạm của 3 website này khá tinh vi: Các phim trên Xem Phim Online, xem phim moi nhat, xem phim han quoc được tìm trên website Google, sau đó các kết quả trả về dẫn tới trang chia sẻ video phim và đưa phim về cơ sở dữ liệu của Xem Phim Online, xem phim moi nhat, xem phim han quoc. Các phim trên Xem phim online hay nhat phần lớn được tìm từ nhiều nguồn trên Google hoặc các trang mạng nước ngoài. Các thành viên xem phim tại 2 website này miễn phí. Còn Trịnh Anh Tuấn (chủ website http://pub.vn) sử dụng các phần mềm chia sẻ utorrent tải phim từ các trang web: Download music, movies, games, software! The Pirate Bay - The galaxy's most resilient BitTorrent siteHDVNbits.Org :: Home Phim Bo|phim hd|download|torrent|P2P|BitTorrent|Download|Movie, rồi đưa các phim này lên trang web do mình quản lý. Người sử dụng phải trả 2.000 đồng để xem trọn 1 bộ phim, dưới hình thức thanh toán qua thẻ điện thoại, cổng thanh toán Bảo Kim (baokim.vn), thẻ ATM trong nước, thẻ tín dụng, SMS điện thoại, thẻ Pub.

Ông Vũ Xuân Thành - Chánh Thanh tra Bộ VHTTDL - cho biết: Ngoài việc yêu cầu các chủ website dỡ bỏ ngay các bản sao tác phẩm điện ảnh trên website, bộ sẽ có quyết định xử phạt hành chính theo quy định của NĐ47/2009 về việc xử phạt vi phạm hành chính về quyền tác giả và quyền liên quan. Theo tìm hiểu của PV, mức xử phạt trong trường hợp này (từ 50 triệu - 100 triệu đồng). Ông Vũ Xuân Thành cũng cảnh báo: Vì trong trường hợp này, thanh tra bộ chỉ thực hiện việc thụ lý đơn theo quan hệ dân sự, tuy nhiên, trong các trường hợp khác, các tổ chức nước ngoài (trong đó có MPA) chính thức kiện ra tòa thì câu chuyện không chỉ đơn giản như vậy.

Theo Trương Hoàng
Báo Lao động

anhatnhoa

Well-Known Member

Xem online thời điểm hiện tại thì đc cái tiện thôi Âm thanh k gọi là ngon đc, hình ảnh thì chưa thể tới 720p. Nói chung là tiện! :)

Em có con HDD có 320Gb thôi...trước chỉ dám chơi 720p...vài phim nào kết lắm mới chơi 1080p..H nó full cmnr, xóa đi thì không nỡ lên coi ol tạm các bác ạ...:3

Bên trên