Western Digital firmware: 1.02.00 (beta)

dnghi

Member
Ðề: Western Digital firmware: 1.02.00 (beta)

***This is a prerelease version of the firmware. Feel free to install it but be aware this is beta firmware so use it at your own risk. If you are not comfortable with this, please wait for the final version***

Fixed in 1.02.04:

* 23.976 FPS video played back in 1080p24Hz is very choppy

* The last subtitle in a movie doesn't show up

* AVI Files take 30 seconds to load and play after teh play button is pressed

* AIF file sounds like static when played on House and Hut

* Small folder icon remain on background when browse folder with thumbnail

Nếu anh em nào hổng có nhu cầu liên quan trên thì tốt nhất đừng up, vì dù sao cũng nên cẩn thân với cái warning của nó!

Bản nâng cấp 1.03.04 tôi nhận thấy đã được khắc phục được một lỗi cơ bản âm thanh không ngắt tiếng phụ đề ra chuẩn , phiên bản 1.01.02 đã xữ dụng từ trước như có nhiều lỗi một số phim âm thanh DTS bị ngắt quãng, âm tiếng và phụ đề không đồng bộ mấy mặc dù đã dùng phần mềm hiệu chỉnh tối đa , hai việc này là cơ bản trong lúc xem thưởng thức phim, còn các việc khác như hỗ trợ phụ đề .SRT hoặc vỡ hình ở một số phim 1080 ở high profile thì từ từ WD chắc cũng sẽ giải quyết sau, đằng nào cũng đến La mã. Hơn nữa firmware do WD viết ra đề khắc phục cứ yên tâm downgrade.

dnghi

Member

Tin mới, sau khi update 1.02.04, cảm giác WDTV quét ổ cứng lâu hơn 1 tí và hình nền của theme hiện lên có vẻ chậm. Mọi thứ khác đều ổn cả, chả có gì phải lăn tăn. Một tính năng liên quan đến folder thumnail hình như không tác dụng như WDC nói!:confused:
Small folder icon remain on background when browse folder with thumbnail
Biểu tượng thư mục nhỏ còn lại trên nền khi duyệt qua thư mục với các hình nhỏ

quay812003

hình như em thấy bản 2.04 này là bản 2.03 đấy chứ, em mang về up có được đâu...em đang dùng 2.03, cắm USB ko thấy nó up lên các bác ạh.......bản 2.03 đang dùng good....

peterd

Member

Mới test xong.

1. srt paint tốt hơn(sắc nét hơn) beta 03
2. idx/sub vẫn tệ như xưa. size còn to hơn 03 và vẫn bị chớp giật. border bị transparent
3. Ko nhận được HHD seagate agent pro 1T :-&. lúc scan chừng 3-4s rồi stop luôn.
4. với WD Passport nhận được tốt :-&
...chưa test các chức năng khác

quay812003

hì up oki rồi, em xem thấy oki hết...bị lỗi khi tua nhanh để 16x khi tua nhiều thấy phụ đề bị nháy nháy lúc đã bấm play để xem mất mấy giây, quét ổ chậm hơn chút, còn đâu good...

tribao

FW_1.02.03, các bác có bị tình trạng là dùng phím eject trên remote ngắt kết nối HDD nhưng HDD vẫn còn quay. Trước đây, FW_1.01.02 khi ngắt kết nối thì HDD dừng hẳn luôn mà.

quay812003

ko bị bác àh, ngắt cái là oki luôn, nếu nó nhận lệnh hơi chậm ko nhậy thì oki, cái này em thấy bản nào cũng thế

letuanzzz

Member

Prerelease 1.02.06 (includes all previously released updates)

* Enhanced cover art, album art, and thumbnail support for media files and folders
* Additional subtitle languages and decoding support
* Improved media playback and navigation
* More audio formats for MKV container
* Fixed bugs reported by the WD TV user community

Có ai test chưa ???cho em cái review

tndp

Member

Prerelease 1.02.06 (includes all previously released updates)

* Enhanced cover art, album art, and thumbnail support for media files and folders
* Additional subtitle languages and decoding support
* Improved media playback and navigation
* More audio formats for MKV container
* Fixed bugs reported by the WD TV user community

Có ai test chưa ???cho em cái review

tự mình test luôn chứ còn ngại ngùng chần chờ chi nữa bác

kèm theo cái link luôn nè
http://www.wdc.com/wdtvprerelease/

tndp

Member

Cục WD của tui đem đi "thuốc" rồi ,dụ dỗ thêm nhieu người coi HD hehehe

:-bd:-bd

các bác cho em hỏi cách chỉnh các thông số của WD player như thế nào là tối ưu. tai vì cái WD player của em play các file planet earth load của bác baotrung trên này thì hay bị màn hình xanh trong khi đó 1 số bác nói là chạy tốt ạh. (em xài WD player 1.02.04 với TV Samsung plasma 42")

phinam

Các bác cho em hỏi là có bác nào play flie : IMAX - Fighter Pilot - Operation Red Flag (1080p) bằng WD chưa ạ , em play thử như không có tiếng , hình thì vẩn chạy bình thường , mặc dù file này hổ trợ Audio Codec : WMA3, 440 Kbps, 6 channels, 48 KHz , em thấy WD hình như có hổ trợ đuôi âm thanh WMA này mà ?

Các bác cho em hỏi là có bác nào play flie : IMAX - Fighter Pilot - Operation Red Flag (1080p) bằng WD chưa ạ , em play thử như không có tiếng , hình thì vẩn chạy bình thường , mặc dù file này hổ trợ Audio Codec : WMA3, 440 Kbps, 6 channels, 48 KHz , em thấy WD hình như có hổ trợ đuôi âm thanh WMA này mà ?

Cũng có file bác phải chuyển Audio về Stereo mới nghe được tiếng qua Tivi
Bác thử xem

dnghi

Member

Up lên 1.02.06 rồi nhưng hơi thất vọng, có gì đó không ổn với một số film, đang chạy dừng lại rồi thoát ra ngoài, phải reset rồi mới vào lại được, có khi đang coi hình chạy trước tiếng, phụ đề vẫn còn chớp...
Thumbnail có vẻ đẹp hơn, ổn
Âm thanh một số Trailer 1080 MOV vẫn chưa có tiếng.
Có gì mới hơn anh em cập nhật đi nha!!!

letuanzzz

Member

Up lên 1.02.06 rồi nhưng hơi thất vọng, có gì đó không ổn với một số film, đang chạy dừng lại rồi thoát ra ngoài, phải reset rồi mới vào lại được, có khi đang coi hình chạy trước tiếng, phụ đề vẫn còn chớp...

Có lẽ để nguyen 1.02.03 là tốt nhất .Cảm ơn đã cập nhật thường xuyên

tndp

Member

em up lên .06 thì nó không play dc các file .mkv nữa, nó báo lỗi là hardware không hổ trợ.
hic hic. mai phải downgrade thôi

ledung123

Về Hưu

Mình thì thấy khi chạy bản 1.02.06 thì rất tốt . Phụ đề rỏ , đẹp , ko có bóng mờ mà bản 1.02.03 và 1.02.04 mắc phải . Hình ảnh và âm thanh của phim vẩn tốt. Mình chỉ xem phim , nên chỉ test những chức năng dành cho phim .

dnghi

Member

Lên 1.02.06 cũng vậy, anh em chú ý reset WDTV trước khi xài và nếu có treo chương trình, không chạy được hay trục trặc gì thì cứ Reset máy!\m/

Bên trên