Western Digital firmware: 1.02.00 (beta)

phinam

Ðề: Western Digital firmware: 1.02.00 (beta)

Em cũng đã up thử bản này , thấy mọi thứ ổn cả , quan trọng nhất là khi đọc file có audio định dạng DTS thì không bị vấp tiếng nửa ! có hứng coi tiếp mấy file ca nhạc rồi !

orlagu

• Đã up bản 1.02.03
  • Sau khi up, reset một phát cho ổn, sau đó thì mọi thứ trơn tru.
  • DTS không còn bị vấp nữa, mừng cho kho DTS, nhất là một vài cái live show không cất tiếng bữa giờ vì lỗi này.
  • Duyệt ổ cứng nhanh (hay tại ổ WD nhỉ??)
Nói chung là chả có gì phải lăn tăn, xứng đáng để up, anh em cứ tự tin đi nhé!:>
+1.
Quét ổ cứng nhanh hơn hẳn bản 1.02.00 luôn.

tndp

Member

đang load cái 1.02.03 về test cái, thấy cũng dzui dzui.
àh còn vụ thumbnail, có bác nào test chưa nhẫy

dnghi

Member

Thumbnail cho cả MKV chứ không hẳn chỉ MP4 hay AVI đâu, chỉ cần anh em rename tên file JPG y chang tên file MKV là ok.
Bonus một kho Movies Poster chất lượng cao cho anh em tha hồ download free và nhét vô kho HD của mình cho thêm màu mè nhé:
:-"http://www.impawards.com/index.html

Thế thì tối nay về update firmware mới xem sao, hy vọng chả bị gì ...

nikonian

Member

Tôi đã up FW 1.02.03, hoàn toàn không thấy trục trặc nào khi coi phim. Scan USB device nhanh hơn hẳn.
Nên update!

tla

Member

Hôm nay sau 1 hồi gọi điện cho bác Chip, Dino mình đã up thành công FW lên ver 1.02.03, cảm nhận là đọc ổ cúng nhanh hơn, hiện tượng tiếng đi trước hình đi sau không còn, cỡ chữ phụ đề to hơn, nhưng play 1 số file 1080p vẫn còn hiện tượng vỡ hình to đùng.

Oái, mới update 1.02.03 tối qua, giờ lại có firmware mới...
Dù sao cũng cảm ơn bác.

peterd

Member

chính vì firmware vẫn chưa hoàn thiện nên nó mới cho open source :D
Tối nên phải về test lại xem. bản 03 phụ đề rất khó đọc vì đường outline bị transparent

quay812003

em up bản .03 được 4 hôm rồi nói chung mọi thứ đều quá oki, load nhanh hơn, phụ đề tốt hơn, nói chung em chưa gặp trục chặc gì hết, tối về up bản mới 04 lên tiếp hehehee

Chỉnh sửa lần cuối:

anhdxt

Member

FW mới ra nhanh quá, update ko kịp :confused:
đọc qua release note thấy cũng ko có gì mới cả

quay812003

Àh có bác nào làm phụ đề mà màu chữ ko ra đúng theo mình làm ko vậy, em dùng PM SubtitleCreator 2.2 khi làm đều để cữ vàng nhung khi xem ko bao giờ chữ có màu cả, toàn màu trắng ko àh...hic, ai bít chỉ dùm em với....

peterd

Member

Àh có bác nào làm phụ đề mà màu chữ ko ra đúng theo mình làm ko vậy, em dùng PM SubtitleCreator 2.2 khi làm đều để cữ vàng nhung khi xem ko bao giờ chữ có màu cả, toàn màu trắng ko àh...hic, ai bít chỉ dùm em với....

Cái này do thằng wd nó paint luôn là màu trắng đo' y chang srt. ko đổi dduoc đâu. ko biết 04 thì sao nữa

Đã up phiên bản 1.02.04 trưa nay xong chạy thử vài phim cảm thấy tương đối tốt hơn bản cũ 1.02.02 chỉ có phụ đề thỉnh thoảng hơi bị nháy đỡ hơn bản 1.02.03 mới nâng cấp
hôm trước nói chung tốt hơn các phiên bản cũ và chờ phiên bản mới sẽ nâng cấp tiếp...

quay812003

yes ....hị hị sướng rồi, ko biết bao giờ thằng WD này hỗ trợ file phụ đề SRT nhỉ, lúc đấy đỡ phải ngồi làm FD, mà FD ra cũng đẹp hơn nữa chứ, hi hi,

peterd

Member

yes ....hị hị sướng rồi, ko biết bao giờ thằng WD này hỗ trợ file phụ đề SRT nhỉ, lúc đấy đỡ phải ngồi làm FD, mà FD ra cũng đẹp hơn nữa chứ, hi hi,

cái này phải đồng loạt send request cho WD. chứ ko nó sẽ ko support đâu. kỳ rồi mình có send cho nó 1 cái request support encording 1258. nó trả lời ko support.

lỗi 1080 hình vỡ sau khi mình send mail đi send lại cả tháng trời. cuối cùng nó nói ko support :-&

dnghi

Member

***This is a prerelease version of the firmware. Feel free to install it but be aware this is beta firmware so use it at your own risk. If you are not comfortable with this, please wait for the final version***

Fixed in 1.02.04:

* 23.976 FPS video played back in 1080p24Hz is very choppy

* The last subtitle in a movie doesn't show up

* AVI Files take 30 seconds to load and play after teh play button is pressed

* AIF file sounds like static when played on House and Hut

* Small folder icon remain on background when browse folder with thumbnail

Nếu anh em nào hổng có nhu cầu liên quan trên thì tốt nhất đừng up, vì dù sao cũng nên cẩn thân với cái warning của nó!

Bên trên