Viera TH-P42S10 – Plasma "xanh" mà rẻ

vkc

Well-Known Member
Ðề: Viera TH-P42S10 – Plasma "xanh" mà rẻ

Quả thật em chưa có TV và tự tay phát 1080p, 720p từ PC lên TV để mà test. nhưng mà thời gian này em đi nghiên cứu ở PicoPlaza hơi bị nhiều, nguồn phát của tụi nó chắc phải FullHD vì nhìn cực nét, em đứng 2m nhìn con Plasma PS42A450 độ phân giải 1024x768 không khác là bao so với con LA46B650 FullHD, chỉ khi lại gần mới thấy được sự khác nhau.
Và em thấy LCD, Plasma chỉ có hàng Samsung, Sony là cho màu sắc tuyệt vời nhất!

Ở ngòai siêu thị họ phát demo cũng bằng HDrip thôi...mà ngòai siêu thị thì họ chỉnh tivi theo ý họ, cái nào họ bán ế thì chỉnh màu cho đẹp...cái nào hàng hot quá thì nhiều khi để trong góc khuất nữa kìa

mx1

Member

Quả thật em chưa có TV và tự tay phát 1080p, 720p từ PC lên TV để mà test. nhưng mà thời gian này em đi nghiên cứu ở PicoPlaza hơi bị nhiều, nguồn phát của tụi nó chắc phải FullHD vì nhìn cực nét, em đứng 2m nhìn con Plasma PS42A450 độ phân giải 1024x768 không khác là bao so với con LA46B650 FullHD, chỉ khi lại gần mới thấy được sự khác nhau.

Mấy cái khác thì tui ko biết chứ vụ chắc phải FullHD này bác coi lại nhe. Thực tế rất nhiều chỗ cắm cáp component vô cho khách xem nhe. Có chỗ cắm cáp HDMI cho TV 1, sau đó lấy cáp video cắm từ ngõ ra video của TV1 vào TV2 mới ghê.
Bác phải xem sau đít nó xem nó cắm cái gì mới chính xác.

Bạn nên tham khảo kinh nghiệm của các anh em trên này hơn là coi demo tại mấy siêu thị điện tử không đến lúc ôm máy ở đó về lại thắc mắc sao lúc xem ở đó nó đẹp thế nhỉ :))
Bỏ qua Sony ở một đẳng cấp khác, đa số anh em trên này đặc biệt những mem có nhiều bài viết tham gia đều có những ý kiến xác đáng về em Viera TH-P42S10. Một sự lựa chọn không thể tốt hơn trong tầm tiền !

baoduy_rs

tầm tiền nhiu đó thì chơi 42S10S là khá rồi.......... còn bên ngoài tiệm là tụi nó chơi chiêu để mau bán được hàng đang tồn kho thôi

minhtrung96

Cả tuần nay em theo dõi các ý kiến về em 42S10S của các bác cộng thêm việc ra siêu thị xem và so sánh với các em khác. Và đã rinh em nó về sáng nay :D

Tuy nhiên có 1 điều em chưa hiểu tại sao em này ghi là fullHD nhưng khi em cắm thử PC vào qua cổng PC (VGA) thì nó chỉ nhận độ phân giải tối đa là 13xx gì đó, không thể lên độ phân giải cao hơn.

Các bác có thể giải thích giúp em không ạ.

lhboi

trong Manual nó ghi rõ là qua cổng PC thì không được tối đa 1920x1080

Map_34

mình xài Pana 42X10S xem cáp và HD vẫn good ko có gì phàn nàn , mỗi tội cáp share ra 4 tivi nên hơi bị nhiễu chút , mua cục khuyếch đại 50k ghim điện vào đỡ được 7/10 :)

lovechipx

cái này coi độ phận giải cao có dãn màn hình ko zậy ??

tuanzs

Member

Đơn giản như còn TV Plasma Panasonic 42X10S đang có giá bán tầm 13tr đó, ghi rõ ràng là HDReady đấy các bác ạh nhưng sự thự độ phân giải chỉ là 1024x768 mà thôi, và GEN biết chắc & cam đoan luôn là rất nhiều ngừoi tiêu dùng, kể cả 1 số không ít các a/e HDVietnam ko chú ý ở điểm này.

Em 42X10 mà là HD Ready 1366x768 thi em múc lâu rồi (nghĩ đi nghĩ lại đành lấy em 37X10 bây giờ vẫn lăn tăn vì size hơi bé nên xem phim cứ phải ngồi sát vào màn hình):-$

thachthuc

Member

Vô lý!
Con TH-P42S10 này mà đọ được với 46B650 ư!
TH-P42S10 đã qua được plasma PS42A450 của Samsung chưa mà đòi đọ với 46B650. Mình thấy màu sắc của PS42A450 hơn hẵn

tức cười quá,cho xin 5 phút để cười nhe

panama_112002

- cho em xin hỏi các pro trên diễn đàn một câu hỏi nhé Hi hi em mới tham gia nên chưa bit luật mong các bác thông cảm. Em định mua một chú plasma pana p42x10s nhưng thấy nó quảng cáo độ phân giải 1024x768 . vậy cho em hỏi với độ phân giải như vậy khi chiếu lên, hình ảnh mình nhìn thấy nó có hiện những dòng kẻ nhỏ li ti trên màn hình như ti vi màn CRT thông thường không . Với độ phân giải đó được gọi là chuẩn HD Chưa , nó có khác biệt với ti vi 32" độ phân giải 1366x768 là bao không ah` . độ phân giải này tính trên 1cm vuông hay tính cả chiều dài x chiều rộng màn hình . Thank các anh em có ý kiến giải thích cho mình để mình không phải ân hận khi rước chú em này về

COMMANDO

Active Member

Bạn panama_112002 khuân em Pana 42S10S luôn đi bạn, độ phân giải em nó là Full HD. Mình đang dùng rất tốt nè, đảm bảo bạn mua về xài sẽ không lăn tăn gì hết đâu. Chúc bạn chọn được tivi ưng ý nhé, thân.

Mountain

Member

Vô lý!
Con TH-P42S10 này mà đọ được với 46B650 ư!
TH-P42S10 đã qua được plasma PS42A450 của Samsung chưa mà đòi đọ với 46B650. Mình thấy màu sắc của PS42A450 hơn hẵn

Chưa uốn lưỡi 7 lần đã phát biểu luyên thuyên.
PS42A450 còn phải gọi đời pana cổ PV8 = anh, xưng em ngọt xớt.

Mountain

Member

- cho em xin hỏi các pro trên diễn đàn một câu hỏi nhé Hi hi em mới tham gia nên chưa bit luật mong các bác thông cảm. Em định mua một chú plasma pana p42x10s nhưng thấy nó quảng cáo độ phân giải 1024x768 . vậy cho em hỏi với độ phân giải như vậy khi chiếu lên, hình ảnh mình nhìn thấy nó có hiện những dòng kẻ nhỏ li ti trên màn hình như ti vi màn CRT thông thường không . Với độ phân giải đó được gọi là chuẩn HD Chưa , nó có khác biệt với ti vi 32" độ phân giải 1366x768 là bao không ah` . độ phân giải này tính trên 1cm vuông hay tính cả chiều dài x chiều rộng màn hình . Thank các anh em có ý kiến giải thích cho mình để mình không phải ân hận khi rước chú em này về

- Không có những dòng kẻ.
- Với độ phân giải này thì chưa đạt được HD ready.
- Nên đến nhà các bác có plasma coi trước để củng cổ niềm tin.

longthanhhm

trong Manual nó ghi rõ là qua cổng PC thì không được tối đa 1920x1080

Thế cắm từ PC qua HDMI nó cũng ko lên được full HD hả bác? Em đang định mua em nó để xem HD qua PC mà nghe thế này cũng hơi buồn.

soncskh

Member

Mình mới tậu e plasma 50inch s10s đây! xem fim hd thi ok, 1 cảm gíac rất cinema. Tuy nhiên xem thcap thi màu o đẹp bằng con sony 32w400a trước đây của mình. Mà thôi kệ, 50in to đùng mà có 22,9tr thì có con nào sánh bằng nữa fk các Bro?
Kết luận: Ngon trong tầm gía!
Có Bro nào biết cách tinh chỉnh con này xem hinh anh tối uu nhất o? Vui lòng chỉ d2m mình nhé! Thanks!

Haixq

Cũng đang tính mua Pana Plasma, phân vân lấy 42 hay dòng nào cao hơn các bro nhỉ, tầm tiền tối đa 25T.

phongnguyen84

cái này gọi là bị lừa mà ko biết mình bị lừa

Bên trên