Tư vấn mua đầu CD và amli

soncskh

Member
Mình đã có cặp BW 683, đang tìm mua đầu CD và amli để nghe nhạc 2 kênh. Mong các Bác tư vấn gấp nhé! thanks!

onggia

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn mua đầu CD và amli

Bác định đầu tư bao nhiêu bác ơi???

Lâm Gia Trang

Bác nghe thể loại nhạc gì để anh em tư vấn cho chuẩn bác ơi ? :D

soncskh

Member

Mình thường nghe nhạc trữ tình, đồng quê, thỉnh thoảng nghe nhạc dance, túm lại là cũng búa xua lắm ạ! hi hi!
Có nguời tư vấn mình chơi: CD marant 5003+ amli denon 2010AE hoặc krell 300
Hoặc CD Teac 10 trở lên+ Pre 1090-pow 1080
Các Bác tư vấn giúp nên chơi ntnào hay gía cả h.lý nhất ạ! Thanks!

onggia

Well-Known Member

thực tình thì em 683 của bác ko hợp với mấy thế loại bác nói.trong các trường hợp bác nên thì dùng pre pow Rotel là ổn nhất,krell thì cũng hay nhưng con này đời hơi cũ quá.
Bác chọn CDP của Anh như musical hoặc arcam sẽ hợp với dòng nhạc bác hay nghe.

bear_2110

Member

Pre 1090-pow 1080 Rotel mua o dau cac bac.em o tphcm.xin cac bac chi bao.thanks.

soncskh

Member

Có người tư vấn mình nên chơi con Krell 300i nè các Bác ơi! Có Bác nào đã nghe krell 300i với BW 683 chua ạ?

myozuka

Member

Krell khó kiếm lắm bác ơi, muốn mua chỉ ship từ Audiogon, ebay về thôi.
Còn 683 thì con Krell nó thừa sức đánh, 150W/ch class A, đến 804S nó còn thổi ra tiếng nữa mà.

onggia

Well-Known Member

Có người tư vấn mình nên chơi con Krell 300i nè các Bác ơi! Có Bác nào đã nghe krell 300i với BW 683 chua ạ?

Chơi krell thì bác cố lên con 400xi bác ạ,300i đời đầu ko được hay lắm.Mỗi tội mua con này khó vật vã :))

phamhavn

Member

Kiếm con In-trans Krell S300i đi bác, nghe đa dạng luôn. Hòa Phúc bán đầy đó bác, giá tầm 2500$ thôi.

soncskh

Member

Kiếm con In-trans Krell S300i đi bác, nghe đa dạng luôn. Hòa Phúc bán đầy đó bác, giá tầm 2500$ thôi.

Hỏi rồi Bác, có 2150đô mới đập thùng mà e còn .......lè lưởi đây! Có ai Bán hàng 2nd thì alo mình nhé!
Ngoài ra, nghe nói 683 chơi vói con Luxman cũg ok fk các Bác?

phamhavn

Member

Bác thích thì em để lại cho con 400xi của em, cũng mới mua, tình trạng 9/10, màu bạc để em đi kiếm con FBI.

phamhavn

Member

Bác thích thì em để lại cho bác con 400xi của e đang dùng, 9/10 màu bạc, em mới mua được hơn 1 tháng để em làm con FBI về

onggia

Well-Known Member

ăn chơi gấu thế bác :)) Chán thì vứt em xài tạm chứ bán làm gì bác.

Bên trên