Tư vấn mua đầu CD và amli

onggia

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn mua đầu CD và amli

ko đủ tiền mua đâu mà hỏi té khẩn trương đi :))

soncskh

Member

o thể hiểu nổi các Bác ơi!
E đc ông Bạn cho mươn tạm cặp pre1090 pow1080 và đầu cd sony 5es về đánh thử với 683. e thử nhạc dance, trữ tình Quang Lê... nghe thấy rất hay và chi tiết. Thằng e đến nghe thử, nó nói sao thấy bass o mạnh và sâu, mình o tin. Nó liền ghép thử amli karaoke boston HQuoc PA 1300(mua o N.Kim) và đầuu đọc....kara arirang 3600deluxe. Mình thật ngạc nhiên khi thấy là bass sâu và mạnh hơn cặp rotel. nghe cũng rất hay các Bác ạ!
Mình thật o thể hiểu nổi 1 cái 3 mấy tr o lẽ lại thua cái 4,5tr sao???Hay do tai e là tai trâu nhỉ? Các Bác fát biểu ý kiến nhé!
Thằng e cứ khuyên mình cứ mua denon công suất lớn đánh với cặp 683 là ra hết! Mình thì nghe các Bác ở diễn đàn nói la chỉ có prepow rotel mới trị đc e 683 cứng đầu này thôi!
Góp ý nhé các Bác!Thanks!

lehoang40

E đc ông Bạn cho mươn tạm cặp pre1090 pow1080 và đầu cd sony 5es về đánh thử với 683. e thử nhạc dance, trữ tình Quang Lê... nghe thấy rất hay và chi tiết. Thằng e đến nghe thử, nó nói sao thấy bass o mạnh và sâu, mình o tin. Nó liền ghép thử amli karaoke boston HQuoc PA 1300(mua o N.Kim) và đầuu đọc....kara arirang 3600deluxe. Mình thật ngạc nhiên khi thấy là bass sâu và mạnh hơn cặp rotel. nghe cũng rất hay các Bác ạ!
Mình thật o thể hiểu nổi 1 cái 3 mấy tr o lẽ lại thua cái 4,5tr sao???Hay do tai e là tai trâu nhỉ? Các Bác fát biểu ý kiến nhé!
Thằng e cứ khuyên mình cứ mua denon công suất lớn đánh với cặp 683 là ra hết! Mình thì nghe các Bác ở diễn đàn nói la chỉ có prepow rotel mới trị đc e 683 cứng đầu này thôi!

Từ trẻ thì mình nghe nhạc bằng các dàn Hifi của Sony, Panasonic, khá hơn thì tậu mấy cái amply nội địa của Nhật và các cặp loa Aiwa, Kenwood, rồi sau này thì đi hát Karaoke với Boston và Bose 301, nghe mãi đâm quen, đến sau này khi sắm dàn HT1 của mình, thì lúc đầu nghe đúng là rất khó chịu, cảm giác tiếng bass nó không mạnh và chắc mà nó cứ trì trì thế nào ấy. Nhưng sau khi nghe một thời gian và chạy đi chạy lại nghe thử các dòng Marant, Harman, Denon, phối với các cặp loa BW, Quad, Tanoy.. bây giờ quay lại nghe mấy cái boston v bose thì nghe không được nửa.
ý mình muốn nói thế này bác à: nếu bác đem amply jaguar, boston phối với BW, tiếng bass: nếu nói khen thì nghe rất mạnh và chắc nhưng thật ra thì đó là âm mạnh và nông, nó nghe to và ngắn, tiếng nào ngừng tiếng đó không bao giờ có được cái kiểu nghe êm và trầm sâu lắng được, nghe bass mà như không có bass kiểu của mấy dòng amply và loa châu âu đâu bác à. Nếu bác còn không tin, bác ra ngoài mấy chổ bán âm thanh karaoke, kêu nó phối mấy cái amply panamax + loa Panamax (hàng VN, chất lượng thấp :) tầm 2tr một bộ, bác nghe tiếng bass nó đập còn đanh và chắc hơn tiếng bass bác từng nghe nửa :))

ngoibet

Member

Em được nghe bộ 1pre 1070+2pow 1070 dùng đánh đôi B&W 80x thì quá ấn tượng, mạnh mẽ hơn dùng 1 pow rất nhiều. Bác thích Rotel nên nghiên cứu PA này...

soncskh

Member

Nghe Bác Le Hoàng nói mình như mở tầm mắt vậy! Chắc tối nay về mình tiếp tục ....thẩm âm lại thôi! hihi! Cám ơn bác Hoàng nhé! Sẵn cho mình hỏi luôn, mình cũg đang tìm đầu CD fối với bộ 683 và prepow rotel này. Có bác khuyên mình nên tìm Teac hoặc marant, đừng mua Sony hoặc Denon vì 2 thằng này thiên sáng nếu kết hợp với BW và Rotel thiên sáng nữa thì nghe sẽ rất chói gắt!
Mong các Bác góp ý ạ! Thanks!

onggia

Well-Known Member

Bác nghe kỹ thì mới thấy cái cặp karaoke nó chẳng ra gì bác ạ,khô không khốc,trung âm mờ nhạt được mỗi bass khoẻ đập bình bịc tức hết cả ngực thôi chứ sao mà sâu với mềm được.Bác thử nghe nhạc trữ tình bằng cái âm ly Kara đó chưa,nghe nhạc sàn,nhạc dance thì em ko dám bình luận.

ngoibet

Member

Bác nghe hay là OK rồi, cứ để thế dùng, nếu lâu lâu vẫn thấy hay là bác đỡ được ối tiền, chơi thì cũng để cho thấy thích thôi mừ. Còn bác nghe một hồi thấy chán lại mua tiếp, chả muộn!

onggia

Well-Known Member

hichic em ở HN bác ạ,mún lấy chắc phải nhờ mod nam quá.

tranthuy

Active Member

nghe nhạc trữ tình lãng mạn, bạn nên làm con amp marantz 15s2, cdp marantz 8003 nữa là ok, thêm một lựa chọn cho cặp loa này nữa là series cambridge azur 840a, 840c. Có người thích dùng rotel cho em nó, nhưng theo thiển ý của em thì rotel không hợp với em nó. em cũng từng vất vả y như bác lúc này, và em quyết định dùng cambridge. Tốt nhất bác nên đi nghe thử, ở SG bác ra audio Sơn Hà, 41 Huỳnh Thúc Kháng, gặp chủ shop hoặc chị Thương, họ sẵn sàng cho bác nghe thử.

dangnham

Em hỏi các bác tí, tại sao không nghe nhạc bằng đầu CDJ nhỉ. đầu đọc đĩa của DJ. em thấy loại này âm thanh ra chuẩn, hay mà. Giá nó cũng hơn 1000$ 1 cái đấy

onggia

Well-Known Member

Thì tại vì nó là đầu đọc cho DJ chứ sao nữa,người thường đâu sài được :))

onggia

Well-Known Member

Nhưng sao cái CD của nó nhìn có vẻ lắm nút thế,ko biết có tích hợp thêm gì nữa ko.

Bên trên