Top bàn luận các vấn đề liên quan đến megashare.vn (đọc kỹ #1)

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

BabyMilo

Ðề: Top bàn luận các vấn đề liên quan đến megashare.vn (đọc kỹ #1)

Mình cũng y chang mấy bạn trên, down được vài s đầu là max speed sau đó là 0kB/s. Mình mua Acc Member thôi 30k/năm trước down nó có dl6 luôn max speed IDM 16 "đoạn" bây h thì oải quá :((
Ko biết có kiếm được bộ phim nào xem tết được ko?

bác dùng mạng gì và gói cước gì vậy em dùng MegaVNN gói MegaEasy down đc tối đa có 9 cổng :(

nhoctom

Hiện tại sever đang có vấn đề, upload và download đều bị ảnh hưởng.

alo123l

Mọi người cho mình hỏi chút, nếu mình mua tài khoản VIP thì có thể share cho thằng em dùng ké được ko vậy :-/. Ko biết có bị làm sao ko nữa :(

Cứ vô tư đi, người ta share ầm ầm còn đung dc nưa mà!

dungle30

Mấy hôm nay các bác có kéo bình thường ko ạ? Em lấy link nào cũng báo là file đã bị xóa :| mà toàn là phim bác nhoctom mới up

BabyMilo

twillno1

Cái 30' download giữa mỗi lần down có cách nào lách luật được không mọi người ?

santuary

Member

Hic, server chán quá, toàn về mo thế này :(

bachho

Member
Chỉnh sửa lần cuối:

trungchanh

Mấy bác cho em hỏi 2 hôm nay mấy bác download MS được không? Em mới mua acc VIP hôm qua nhưg download đến 1% thì toàn bị lỗi. Em thử MS Tool và Flashget đều như vậy. Hai hôm nay em thử nhiều lần lắm rồi.

pepepepe

Member

acc thường megashare cũng max speed hả mấy bạn . Chả hiểu sao mih có cái acc thường mà cug dc max speed

laucahl

Member

Các bác cho em hỏi với VD e có đường link sau
http://dl7.share.vnn.vn/dl00/201201...y.english.reborn.720p.bluray.x264_haideaf.mkv
ví dụ làm sao e đổi đc đường link trên thành đầu http://123.30.185.88/dl00/20111227/7...V.x264_NGB.mkv
giờ e muốn đổi đường link thành 103..hoặv 106 hoặc sever khác mà e ko biết làm như thế nào,cảm ơn các bác

Mấy cái này giải thích ở những trang trước hết rồi mà :) Nếu bạn muốn không phải đợi bao nhiêu (s) đó và muốn sử dụng cái đuôi 123.30.185....., đồng thời download không hạn chế số file cùng lúc thì bạn cài megashare tool MegaShare
- Để xem link thì chuột phải vào file download rồi xem thông tin file, muốn đổi sever thì phải tạm dừng, tìm chỗ sau số .185. đổi thành 106 hay 103(vd:123.30.185.106 hay123.30.185.103).
- Để down nhiều file cùng lúc bạn copy link add vào IDM cho nó down.
Cài xong Megasharetool sẽ thấy nó xấu òm :p ,mở file phim một cái là nó upload lên megashare tốt nhất là vào ổ C: Program Files copy thư mục MegaShareTeam để chỗ khác rồi uninstall nó đi. Xong! Bây giờ dùng megatool cứ tìm cái thư mục MegaShareTeam Copy ấy mà chạy. Mạng VNPT maxspeed luôn không cần accvip(sever 106 nhé).
P/s: Dạo này MS dở òm thỉnh thoảng bị lỗi là chuyện thường thôi (MS lỗi thì ta sang FS, mà FS lỗi nữa thì -> HDMV tìm MF, MU.. :p)

Chỉnh sửa lần cuối:

hungmh80

Active Member

Chắc MGS nghỉ ăn tết sớm rồi:D:D

Dạo này em down dc khoảng 5% là nó đứng, link nào cũng vậy, mà đưa ra máy khác thì down bt, máy em ko có Antivirus j hết, IDM cũng mới cài lại, các bác giúp với :((

rocket80

Member

Megashare.vn dạo này chập chờn, link thì down nhanh, link thì toàn bị đứng, chắc do cuối năm nhiều người dùng server không chịu nỗi ..

nhoctom

Dạo này em down dc khoảng 5% là nó đứng, link nào cũng vậy, mà đưa ra máy khác thì down bt, máy em ko có Antivirus j hết, IDM cũng mới cài lại, các bác giúp với :((

Do sever MS đấy bác, ko phải do virus hay idm ji đâu :D

Cám ơn mấy bác nhé :)

Chắc tại server quá, down fshare cũng bị, chỉ có mf là ko sao :(

steelboy

acc thường megashare cũng max speed hả mấy bạn . Chả hiểu sao mih có cái acc thường mà cug dc max speed
Vẫn có sự khác biệt đấy, nếu acc member thì down ADSL thì chả thấy rõ đâu, vẫn max speed mạng nhà bác. Còn acc vip thì down cáp quang mới thấy rõ là nó nhanh hơn hẳn :))
Các bác cho em hỏi với VD e có đường link sau
http://dl7.share.vnn.vn/dl00/201201...y.english.reborn.720p.bluray.x264_haideaf.mkv
ví dụ làm sao e đổi đc đường link trên thành đầu http://123.30.185.88/dl00/20111227/7...V.x264_NGB.mkv
giờ e muốn đổi đường link thành 103..hoặv 106 hoặc sever khác mà e ko biết làm như thế nào,cảm ơn các bác
Bác vào IDM, kick đúp vào cái file cần đổi nó hiện propertites của file đó, sửa lại IP ở mục address là đc, có nhiều IP lắm: 88, 104:8080, 105:8080, 106. Bác thích cái nào thì đổi thành cái đó đều max cả, nhưng tùy thời điểm có cái nó chậm thì stop mà đổi sang cái khác mà down tiếp :D

Mr Bin

MS làm ăn quá chán.không down được gì cả..kiểm tra tài khoản còn báo lỗi không tìm thấy thì bó tay.mua acc vip chỉ phí tiền

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên