Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Nếu để ý thì ONE TV vẫn xem được đó bác. Chỗ này chắc đang có vấn đề gì. Đợi qua 1 ngày xem tình hình nó thế nào em thay link khác

Nó thêm token trên app fptplay nhưng trên web là đăng ký ip nên link của web và app khác nhau nên ko giai mã được

Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Addon nào bạn P2P-stream ấy hả? Bên đây đầy đủ hết qua xem và mò thử đi bạn http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/905450-p2p-streams-video-addon-xbmc-trinh.html xem bóng đá vô tư

Plugin clear cache mình cài không được á bạn.

D. Cách Clear cache trong XBMC

Cái đặt xbmchubmaintenance/
Link : XBMC Add-on Downloads | Library of XBMC Addons

Tại home menu thực hiện như sau :
Programs > Addons > Maintenance Tool > General Maintenance > Clear cache > OK

Plugin clear cache mình cài không được á bạn.

D. Cách Clear cache trong XBMC

Cái đặt xbmchubmaintenance/
Link : XBMC Add-on Downloads | Library of XBMC Addons

Tại home menu thực hiện như sau :
Programs > Addons > Maintenance Tool > General Maintenance > Clear cache > OK

Thì bạn down cái addon đó về rùi vô phần setting->addon->install from zip->chọn file-> xong rùi nó cài xong thì vô phần program(ứng dụng) chọn nó rùi có các mục như của bác chiến làm theo là đơợc, cái addon này có 1 số công cụ cho xbmc mà nhiều quá thấy rối chả biết dùng để làm gì :)

Chỉnh sửa lần cuối:

hungmh80

Active Member

@ :Bác Chiến đã fix được vụ mấy kênh ftpplay không chạy được trên liveTV chưa à . Em chỉ xem mỗi 1 kênh VTC3 HD thôi :D

lohado2

Active Member

Mình chưa đủ bài viết để tạo chủ đề mới để hỏi. Bạn biết cách cài đặt addon đó không hướng dẫn giúp mình luôn nhé.

Bạn làm được chưa???
Chưa thì làm theo cái hướng dẫn ở đây này
http://www.hdvietnam.com/diendan/22...ms-video-addon-xbmc-trinh-15.html#post7580556

cái này nữa
http://www.hdvietnam.com/diendan/22...ms-video-addon-xbmc-trinh-20.html#post7594809

nghiadhd

Active Member

Có bác nào biết cách map key trên Android không? đang sử dụng remote, nhưng có một số app trên Android không hỗ trợ tính năng Up & Down trên remote mà bắt phải dùng scrollup & scrolldown trên mouse. Vừa dùng chuột vừa dùng remote thì bất tiện quá nên không biết có cao thủ nào remap một số phím không sử dụng trên remote để scrollup or scrolldown hay không?

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

@ :Bác Chiến đã fix được vụ mấy kênh ftpplay không chạy được trên liveTV chưa à . Em chỉ xem mỗi 1 kênh VTC3 HD thôi :D

Vụ này từ từ em sẽ tìm cách. Vì mấy hôm nay chuẩn bị khai giảng cho năm học mới nên bận quá bác ạ

vanninhthuan119

Well-Known Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Trong khi chờ bác Luc Quyet Chien fix vụ này, mình đang tạm xem kênh này trên HTVOline. Tivi VietHD, FlixTV,...rất tốt:D

Chỉnh sửa lần cuối:

có ai có list kênh iptv mạng vnpt cho mình với ,cảm ơn trước nhiều nhiều

hungmh80

Active Member

Lại ko xem đc rồi bác Chiến à , bấm vào nó lại quay tít mù lên :D

nghiamt

Member

Vẫn lỗi nhiều kênh lắm bác chủ ơi!

Bên trên