Tối ưu hóa XBMC trên Android box

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Sáng nó bị lỗi nhưng dừng ở đây đi xem được là ok rồi đừng nhắc đến nó nữa :)

Đúng bác. Có một điều ta nên hiểu là ko nên nói đến những cái thuộc lĩnh vực kinh doanh của một ai đó. MÌnh có cái dùng thì họ cũng phải kiếm cơm. Nên em có nói với một số bác là thực ra có nhiều cái em có nhưng em không share trên diễn đàn vì mình cũng phải hiểu cho những đơn vị họ đang kinh doanh cũng vì cuộc sống

hieuykhoa

Member
Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

cái P2p-stream mình cài rồi nhưng sao kênh nó ít vâỵ? không như bác chủ topic làm? giúp mình với ! cài xong cần chọc ngoáy gì không các bác?

ddvu79

bài viết rất hữu ích, cảm ơn đã chia sẽ

babyworm

Well-Known Member

H. Cách tạo một file xml dùng cho live.streams
<?xml version="1.0" encoding="UTF-8"?>

<channels>
<channel>
<nameTRUYEN HINH VIET NAMname>
<thumbnail></thumbnail>

<items>
<item>
<title>VTV3 HD</title>
<link>http://117.103.206.26:1935/live/_definst_/VTV3HD/VTV3HD_live.smil/playlist.m3u8</link>
<thumbnail></thumbnail>
</item>

<item>
<title>VTV6 HD</title>
<link>http://117.103.206.26:1935/live/_definst_/VTV6HD/VTV6HD_live.smil/playlist.m3u8</link>
<thumbnail></thumbnail>
</item>

</items>
</channel>
</channels>

Bác Chiến sửa lại chỗ sai này bác ơi. Nếu không nhiều anh em làm bị lỗi mò mẫm cũng mất thời gian.
Sai
<nameTRUYEN HINH VIET NAMname>
Đúng
<name>TRUYEN HINH VIET NAM</name>

Mấy kênh nước ngoài hay của fptplay đã tèo nên bên livetv cũng tèo luôn, nó thay bằng mấy kênh tin tức nhạt chết được

Cái đặt xbmchubmaintenance/
Link : XBMC Add-on Downloads | Library of XBMC Addons

Tại home menu thực hiện như sau :
Programs > Addons > Maintenance Tool > General Maintenance > Clear cache > OK

Mình down addon về làm sao cài được vậy bạn.

Vào programs mình không thấy mainternance

lohado2

Active Member

edit , chuyển topic kia hỏi cho dễ

Thanks all

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Hôm nay có bác nào xem được các kênh VTV trong chùm kênh của FPT trong LIVE TV không. Nhà em hôm nay ko xem được trong khi web vẫn coi được. Cũng đã giải mã IP rồi. Không biết IP nhà e có vấn đề gì ko ?

hungmh80

Active Member
Ðề: Re: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Hôm nay có bác nào xem được các kênh VTV trong chùm kênh của FPT trong LIVE TV không. Nhà em hôm nay ko xem được trong khi web vẫn coi được. Cũng đã giải mã IP rồi. Không biết IP nhà e có vấn đề gì ko ?

E cũng thế , chả hiểu sao nữa .

Mình chưa đủ bài viết để tạo chủ đề mới để hỏi. Bạn biết cách cài đặt addon đó không hướng dẫn giúp mình luôn nhé.

Addon nào bạn P2P-stream ấy hả? Bên đây đầy đủ hết qua xem và mò thử đi bạn http://www.hdvietnam.com/diendan/229-android-box/905450-p2p-streams-video-addon-xbmc-trinh.html xem bóng đá vô tư

E cũng thế , chả hiểu sao nữa .

Em cũng bị như 2 bác chắc fpt nó đổi bảo mật nên không đăng ký ip được nữa thôi thì còn cái app fpt play xài tạm cũng được

Chỉnh sửa lần cuối:

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Tối ưu hóa XBMC trên Android box

Em cũng bị như 2 bác chắc fpt nó đổi bảo mật nên không đăng ký ip được nữa thôi thì còn cái app fpt play xài tạm cũng được

Nếu để ý thì ONE TV vẫn xem được đó bác. Chỗ này chắc đang có vấn đề gì. Đợi qua 1 ngày xem tình hình nó thế nào em thay link khác

Bên trên