Tin Buồn cho các tín đồ của SONY

satan85

Well-Known Member
Ðề: Tin Buồn cho các tín đồ của SONY

Dở hơi. Ô tô là cơ khí, TV là điện tử. 2 cái chả liên quan gì đến nhau mà cũng đem ra so là sao? Chả hiểu cái gì cả.
Tiền nó khác nhau 1 trời 1 vực mà cũng đem RR ra so với Toyo, so thế mà cũng đòi so.
SN mà đòi đựoc sánh với RR á? còn khướt. ha ha ha ha.
Chụp ảnh MH mà đòi so đựoc chất lượng á? Hiểu về công nghệ mà lại đi nói cái câu như thế hay sao? Nửa mùa vãi hà. Hô hô hô hô.
Chú Akiara chụp ảnh thế thì các fan SN lại phải buồn rồi dù rằng chụp ảnh thì không thể hiện dc gì, nhưng rõ ràng SN xấu kinh.
Chả biết đẹp ở đâu, tốt ở đâu nhưng mà 5-6 năm nay, Tv SN cứ phọt phẹt và mất thị phần thì là dư lào? Buôn ngược à các bác?

Không phải ở lĩnh vực xe ơi đâu bác meoto ah, hầu như tất cả các lĩnh vực, hãng nào có doanh số nhất thế giới thì có nghĩa là chất lượng luôn không phải là số 1. bác thử nghĩ lại xem, kể cả lĩnh vực điện tử. Như cái chú Nokia bác hay dẫn chứng đó, nó hiện tại doanh số là số 1 mà chất lượng, công nghệ thì đứng thứ mấy, bác là người yêu công nghê thì bác thử nghĩ xem e nói có đúng không, hãng nào mà đứng số 1 thì kèm theo là giá rẻ, thời buổi kinh tế kho khăn cái giá luôn là quan trọng số 1 chứ không phải chất lượng(tất nhiên chất lượng tạm tạm là được).

meomatto

Active Member

Vấn đề ở đây là: Ai, tổ chức nào công nhận cái TV của SN là đẹp và chất lượng tốt cùng với giá tiền hợp lí hơn hẳn TV của HQ????
Hay chỉ có ở VN và trên 4r này có mấy bác nói thế? Chắc cả cái hãng toàn cầu to như thế chỉ làm TV cho dân Việt mình dùng thôi hay sao nhỉ? Người Việt "khôn" hơn người những nc khác chắc?? Quan điểm của mình là luôn bám sát Xu hướng của TG. Phương tây họ làm cái gì, phát biểu hay đưa ra số liệu nhận định gì là chuẩn chứ không lèm nhèm, bố láo như mình.
Thế nên, nhiều bác cứ đưa ra lí do này nọ, so sánh linh tinh thì đều là Ngụy biện và Bảo thủ hết. Cũng phải thông cảm vì Tầm nhìn của nhiều Bác cũng chỉ đến thế thôi nên...Kệ.
Ở đời, so sánh cái này với cái kia thì nó vô cùng lắm ạ, nhiều khi ngược đời và vô lí, chả so được đâu các bác ạ!
Em chưa bao giờ hay chưa ở Thớt nào mà phát biểu TV HQ là chất lượng số 1 TG cả nhé, chỉ công nhận là nó hợp lí hơn hàu hết những hãng Tv đến từ Nhật thôi. Với tiềm năng Công nghệ của mình thì những hãng ĐT của HQ sẽ luôn luôn khiến các đối thủ phải E ngại và Kính nể. Thế thôi ạ.

Thôi, thớt này em sẽ không tham gia nữa cho nó êm, nói nhiều, moi móc lại bị các bác cho ăn gạch thì chết dở em! :D:D
Thanks all! Have Fun :D

Chỉnh sửa lần cuối:

chenzenvl

Well-Known Member

thiết nghĩ pác này "meomatto" đã quá nổi tiếng rùi, lời pác này chéc ko cần bàn tới :D toàn cãi cùi, cãi lụi... chả có gì mang tính chất xây dựng gì cả [-( từ giờ những gì liên quan SN, SS,... thì lời pác này xem như gió thổi thôi (qua bên chủ đề 8 chém cho sướng :D).

Nếu LCD sx nhắm vào thị trường truyền hình cáp SD (chất lượng kém) như ở VN thì nó đã làm màn hình tỷ lệ 4:3 hết rùi, làm 16:9, 14:9, ... thì xem truyền hình SD cái nào chả xấu như nhau (mập muh lùn ;)))

meomatto

Active Member

Nổi tiếng với những người bảo thủ cố chấp mà. Em công nhận luôn, sao phải ngại hả bác?! bác nào bảo thủ quá, gặp em là em moi cho cứng họng đấy, có kiến thức thì không có gì là không thể. Không bao giờ phải xoắn! :D
Bác cũng là 1 ví dụ về những người bảo thủ vãi hà đấy. :D

win7

Active Member

-KHÔNG CÓ GÌ ĐÁNG ĐỂ BUỒN CẢ-
---------------------------------------------
TV LCD BRAVIA™ - Dòng LX900
Với LX900 Series, Sony mang đến bạn trải nghiệm nghe nhìn 3D choáng ngợp như thể bạn là 1 phần trong những bộ phim 3D bom tấn mới nhất ngay tại nhà bạn. LX900-series thông minh chất lượng cao được tích hợp công nghệ hình ảnh chuyển động nhanh cực nét Motionflow 200Hz và công nghệ đèn nền Edge LED cho người xem trải nghiệm hình ảnh tuyệt đỉnh, bên cạnh đó, LX900 Series với tính năng BRAVIA Internet Video & kết nối Wi-Fi giúp tối đa hóa các lựa chọn giải trí của bạn.
KDL-60LX900
Cho giài trí hoàn hảo trong một thế giới 3D mới đầy ly kỳ với 60LX900, ngay khi đó là phim, âm nhạc, những pha thể thao hay các trò chơi game, những hình ảnh này sẽ được trình chiếu thật mịn màng và rõ nét trên màn hình khổng lồ, như đang cho bạn và người thân của bạn môt trải nghiệm 3D nguyên bản.

Tích hợp tính năng 3D (Full HD 3D) với 3D Transmitter gắn trong và tặng kèm 02 kính 3D
Tính năng BRAVIA Internet Video
Tính năng truy cập Internet với "BRAVIA Internet Widgets"
Tích hợp card không dây
Đèn nền Edge LED với tấm nền tối ưu hóa độ tương phản OptiContrast Panel
Chuyển động mịn màng Motionflow™ PRO 200Hz với công nghệ giảm nhòe hình ảnh Blur Reduction
Giá bán lẻ:
149.900.000 VNĐ*
KDL-60LX900 : Dòng LX900 : TV LCD BRAVIA
--------------------------
Tôi đố em nào trên đây không thèm em này , hiện tại ở VN , vì hiện tại công nghệ led-LCD trên thế giới có rất nhiều hãng nổi tiếng - như VIZIO , Philip , Thomson .... họ tự chế tạo panel - LCD của chính họ , sản phẩm của họ tuyệt đỉnh công phu , trong khi đó SONY lại phải mua panel LCD phụ thuộc vào các hãng mình mua , họ không thể phát triển với ý tưởng riêng của họ khi họ phải dựa vào hãng khác , nhưng hiện tại họ vẫn đứng vững thứ 3 trên thế giới tức là họ vẫn có chỗ đứng rất lớn , đối với VN họ vẫn là số một
SAMSUNG á , hiện tại vẫn không thể so với SONY được , chỉ so với TV giá tầm thấp thôi , tầm cao cấp thì đừng nói với SONY
-CHÚNG TA KHÔNG NÊN BAO GIỜ BUỒN CẢ VÀ ĐỪNG BẢO THỦ , KHÔNG CÓ SONY TRÊN THẾ GIỚI CÒN ĐẦY HÃNG VÀ ĐẸP HƠN SONY NHIỀU , TRONG CẠNH TRANH NẾU CÁC HÃNG CÓ SẢN PHẨM KÉM PHẢI CHẤP NHẬN TIÊU VONG ĐỂ HÃNG KHÁC PHÁT TRIỂN ĐIỀU ĐÓ LÀ ĐIỀU TỐT
--------------------
Chỉ ghét thằng SONY bán quá đắt thôi , nếu giá chỉ chênh lêch ít so với Samsung thì SS chết liền

Chỉnh sửa lần cuối:

StockSniper

Nhân tiện nói về phân khúc cao cấp mời các bác xem link dưới đây.

TV LG 3D giành giải vàng của năm 2010 - Sohoa

Người dùng châu Á và các chuyên gia Cnet đánh giá và bình chọn. Số 1 là LG 55LX9500 Lởm như Samsung còn có UA55C9000 đứng trong top 3. Sony chắc ngoại hạng.

showluo

Member

em thì em đang mãn nguyện với VTC HD2 với 2 em Sony nhà em
40EX450 và EX500

Re: Ðề: Tin Buồn cho các tín đồ của SONY

thiết nghĩ pác này "meomatto" đã quá nổi tiếng rùi, lời pác này chéc ko cần bàn tới :D toàn cãi cùi, cãi lụi... chả có gì mang tính chất xây dựng gì cả [-( từ giờ những gì liên quan SN, SS,... thì lời pác này xem như gió thổi thôi (qua bên chủ đề 8 chém cho sướng :D).

Nếu LCD sx nhắm vào thị trường truyền hình cáp SD (chất lượng kém) như ở VN thì nó đã làm màn hình tỷ lệ 4:3 hết rùi, làm 16:9, 14:9, ... thì xem truyền hình SD cái nào chả xấu như nhau (mập muh lùn ;)))

Hèn gì thấy meomatto khen SS quá. Bên box kia thấy khen đĩa cứng SS hơn SG, WD mới ghê. Chú đó cãi hết tất cả mọi người chê SS. Cái này không phải là fan SS bình thường mà trở thành cuồng tín SS rồi ( y chang mấy thằng đạo Hồi đánh bom cảm tử, hehe ).
Nhân tiện nói về phân khúc cao cấp mời các bác xem link dưới đây.

TV LG 3D giành giải vàng của năm 2010 - Sohoa

Người dùng châu Á và các chuyên gia Cnet đánh giá và bình chọn. Số 1 là LG 55LX9500 Lởm như Samsung còn có UA55C9000 đứng trong top 3. Sony chắc ngoại hạng.
Vậy cái này là tin buồn cho tín đồ SS rồi. SS và LG đang cạnh tranh về công nghệ 3D mà kiểu này thì chất lượng SS thua LG 1 bậc rồi

quangly

-KHÔNG CÓ GÌ ĐÁNG ĐỂ BUỒN CẢ-
---------------------------------------------
TV LCD BRAVIA™ - Dòng LX900
Với LX900 Series, Sony mang đến bạn trải nghiệm nghe nhìn 3D choáng ngợp như thể bạn là 1 phần trong những bộ phim 3D bom tấn mới nhất ngay tại nhà bạn. LX900-series thông minh chất lượng cao được tích hợp công nghệ hình ảnh chuyển động nhanh cực nét Motionflow 200Hz và công nghệ đèn nền Edge LED cho người xem trải nghiệm hình ảnh tuyệt đỉnh, bên cạnh đó, LX900 Series với tính năng BRAVIA Internet Video & kết nối Wi-Fi giúp tối đa hóa các lựa chọn giải trí của bạn.
KDL-60LX900
Cho giài trí hoàn hảo trong một thế giới 3D mới đầy ly kỳ với 60LX900, ngay khi đó là phim, âm nhạc, những pha thể thao hay các trò chơi game, những hình ảnh này sẽ được trình chiếu thật mịn màng và rõ nét trên màn hình khổng lồ, như đang cho bạn và người thân của bạn môt trải nghiệm 3D nguyên bản.

Tích hợp tính năng 3D (Full HD 3D) với 3D Transmitter gắn trong và tặng kèm 02 kính 3D
Tính năng BRAVIA Internet Video
Tính năng truy cập Internet với "BRAVIA Internet Widgets"
Tích hợp card không dây
Đèn nền Edge LED với tấm nền tối ưu hóa độ tương phản OptiContrast Panel
Chuyển động mịn màng Motionflow™ PRO 200Hz với công nghệ giảm nhòe hình ảnh Blur Reduction
Giá bán lẻ:
149.900.000 VNĐ*
KDL-60LX900 : Dòng LX900 : TV LCD BRAVIA
--------------------------
Tôi đố em nào trên đây không thèm em này , hiện tại ở VN , vì hiện tại công nghệ led-LCD trên thế giới có rất nhiều hãng nổi tiếng - như VIZIO , Philip , Thomson .... họ tự chế tạo panel - LCD của chính họ , sản phẩm của họ tuyệt đỉnh công phu , trong khi đó SONY lại phải mua panel LCD phụ thuộc vào các hãng mình mua , họ không thể phát triển với ý tưởng riêng của họ khi họ phải dựa vào hãng khác , nhưng hiện tại họ vẫn đứng vững thứ 3 trên thế giới tức là họ vẫn có chỗ đứng rất lớn , đối với VN họ vẫn là số một
SAMSUNG á , hiện tại vẫn không thể so với SONY được , chỉ so với TV giá tầm thấp thôi , tầm cao cấp thì đừng nói với SONY
-CHÚNG TA KHÔNG NÊN BAO GIỜ BUỒN CẢ VÀ ĐỪNG BẢO THỦ , KHÔNG CÓ SONY TRÊN THẾ GIỚI CÒN ĐẦY HÃNG VÀ ĐẸP HƠN SONY NHIỀU , TRONG CẠNH TRANH NẾU CÁC HÃNG CÓ SẢN PHẨM KÉM PHẢI CHẤP NHẬN TIÊU VONG ĐỂ HÃNG KHÁC PHÁT TRIỂN ĐIỀU ĐÓ LÀ ĐIỀU TỐT
--------------------
Chỉ ghét thằng SONY bán quá đắt thôi , nếu giá chỉ chênh lêch ít so với Samsung thì SS chết liền

Very...very..very cool :-bd:-bd:-bd...=D>=D>=D>

Cái này mới xem THC thôi nhe các bác . Chưa cần đến K+ hay VTC-HD đâu

Mời các bác xem thử và đánh giá :

50V20V với THC Trung Ương

Sony EX400 Xem THC Hà Nội Đây :

Hàng Low-End 42A20V Xem THC SCTV

Lưu ý với các bác : Không phải bất cứ người dân nào khi mua HDTV đều dự tính trong đầu là Mua về chơi Với VTC-HD hoặc K+ đâu nhé . Người đi mua hàng thì có người này người kia . Có rất nhiều người mua về với 1 mục đích Duy nhất đó là chơi THC .

VD : Nếu bản thân tôi có ý định Chơi VTC-HD , hoặc K+ thì tôi cũng mua SONY . Thế thôi . . Còn bây giờ với Chất lượng + giá thành đầu tư vào LCD SONY như vậy , bù lại chất lượng hình ảnh và màu sắc xem THC như con EX400 thì thôi ............Tôi đi kiếm sản phẩm khác

à quên con EX400 này chụp hơi bị xa đấy ........ Không biết chụp gần thì hình ảnh nó bị vỡ cỡ nào nhỉ ?

Chỉnh sửa lần cuối:

do_long_khach

Well-Known Member

Em có con Sony 32 inch dòng gì đó chả nhớ, mua cách đây 3 năm rưỡi, giá 14,5 triệu. Xem THC TW thì 1 số kênh như VTV1, VTV3, Bóng đá TV v.v... nét hơn bất kỳ DVD5 nào từng xem (em chỉ có đĩa DVD mua 15k thôi, ko có đĩa xịn để so). Chỉ ghét là nó đắt quá, khi em mua giá cao hơn TV hãng khác cùng thông số ít nhất 2 triệu.

Đồng ý với bạn : Mình cũng khẳng định luôn .

Sony 2009 giáp tại thaiLand với các Model : T , W rồi đến V . Xem THC rất đẹp . Xứng đáng để đầu tư . Tuy nhiên tới Nắm 2010 thì không đáng phải bỏ tiền ra . Trên 1 số model thôi nhé bác Quangly :D

Đây là diễn đàn . Mọi người phải có 1 cái nhìn khách quan nhất . Nói tóm lại nếu chất đi đôi với tiền thì Xứng đáng bỏ tiền đầu tư . Còn không thì nên đầu tư vào 1 sản phẩm khác .

P/s : Vừa rồi có ra ngoài STDM Xem thử con EX520 thì có đỡ hơn 1 tý so với Mấy con 2010

Có các điểm yếu của SONY năm 2010 cần phải kể ra :

Thứ 1 : Ở 1 số Model Góc nhìn rất thấp . Bạn chỉ cần đứng nghiêng 1 góc là hình ảnh thay đổi cả về độ sáng , tương phản
Thứ 2 : Chíp khử nhiễu hình ảnh không tốt .
Thứ 3 : Xem THC xấu hơn model 2009 ( không tính con của bac Quangly :D )

Chỉnh sửa lần cuối:

zarate

Member

@Trungakira, bác so con Plasma hàng khủng v20v thì so làm gì, ở VN có mấy con đọ được cái plasma đấy về THC đâu, hơn nữa ai cũng biết là Plasma vốn xem SD rất tốt (ngay cả Plasma SS,LG cũng vậy) nhưng thằng Sony thì đã bỏ sx plasma từ lâu rồi- ai cũng biết nhược điểm của Plasma nên nó mới bị Sony bỏ rơi(mình ko rõ lắm nhưng có lẽ là do vấn đề môi trường).
Và hiện nay Sony chỉ còn lại Lcd và Led. Lcd thì toàn những con giá rẻ(do led lên ngôi- chất lượng khác hẳn với những con dòng v,x đắt đỏ trước kia), giờ chắc ở VN chỉ có con ex500 là đáng mua.Còn led Sony thì giá vẫn cao, mà chất lượng thì chỉ nên mua từ Ex700,EX710 trở lên thôi(con EX600 thì chất lượng chẳng ra sao cả, xem còn kém hơn EX500).
Rõ ràng vấn đề lớn nhất của Sony hiện nay không phải là chất lượng sp, mà là do không tập trung hoàn toàn vào 1 dòng tv(như plasma Pana), giá cả còn cao và bị mấy hãng Hàn xẻng tập trung lấy mất ở phân khúc tầm thấp rồi.
Trước nhà mình có con Sony lcd 40v300a, hình ảnh thì không thật sâu như plasma, led bây giờ nhưng bắt tín hiệu cáp vẫn rất nét và đặc biệt là xem bóng đá, thể thao cũng ko kém gì con plasma v20v(như cái hình trên đâu nhé)

OK mình cũng đưa con 42A20V lên cho bạn đánh giá hình ảnh .

Mình tin rằng không chỉ có Plasma không thôi : Ngoài ra còn Có LCD và LED

Đơn cử như .

LCD thì có : X20V , LD330 ( Con LD310 không xuất được Audio và Video nên không đề cập ) , ToShiba CV700 , AV700 . Ngoài ra còn có Sharp... Còn mấy con hàng Xẻng

LED thì có : To XL700 ... Còn mấy con hàng xẻng

Mình không đề cập tới Hàng Xẻng đâu nhé :D

P/s : vừa thấy bác Wasabi18 ( Fan Sony ) trở lại diễn đàn . Đợi bác ném gạch .... Ném 1 cách khách quan nhất nhe bác

Chỉnh sửa lần cuối:

pionguyen

Member

Theo tôi phong độ là nhất thời, đẳng cấp vẫn là mãi mãi! Sony and Japan's products vẫn là number 01, mặc dù lâu hỏng nhưng chơi chán thì vứt

nếu hai cái cấu hình xem xem nhau thì SN lúc nào cũng mắc hơn SS vài chai theo mình còn 1 lý do nữa là do SN ít hao điện,điển hình như cái SS 40C6900 nhà mình 140W còn con SN 40EX710 chỉ có 100W thôi...

manhtran71

Well-Known Member

Nói thật với các bác mình chẳng fan cho hãng nào, nhưng các bác có thử ngjhĩ xem lỡ như một mai nào đó chỉ còn một hãng SX TV do những hãng kia vì do nào đó bỏ cuộc (giống như JVC chẳn hạn...) thì người tiêu dùng sẽ như thế nào.
Vì thế các bác nào đang xài SS cũng nên thầm cảm ơn SN, Pa....và ngược lại. có những hãng đó đối đầu nhau các bác mới có đồ hiệu mà xài với giá rẻ (do có sự canh tranh về phân khúc thị trường). Còn ở đây Các Bác chỉ mong sao cho những hãng kia chết đi chỉ còn mỗi hãng mình tôn thờ là sống theo thời gian, đến lúc đó còn cái gì để mà so sánh, để mà phân tích,.... và rrồi chất lượng tệ mà giá trên trời cũng phải mua, vì đi đâu cũng còn chỉ mỗi SS hay SN hoặc Pana.
Chúng ta ở đây cãi nhau làm gì, mỗi người mỗi ý, chính điều đó các hãng mới bán được hàng và chúng ta những người tiêu dùng sẽ được lợi từ sự cạnh tranh của các hãng .

Bên trên