Raspberry Pi + Rune Audio ::: Một trải nghiệm nghe nhạc mới

linh0983

Well-Known Member
Đúng nó luôn bác Hoàng a . :cool:

https://www.aliexpress.com/item/32844682941.html

Chờ về thay vào a . :p

3buiOTtCKh2v6YJa.large

dungsin_lqd

Well-Known Member
1_ Chú r2r này cần 2 nguồn cấp riêng biệt 1 cho analog và 1 cho digital nên 2 biến thế là tuyệt nhất a . Bác Dũng dùng C2 thay thế cho Pi xuất i2s vào r2r vì C2 có mclk vậy là r2r có 2 đường vào : COAXICAL & I2S . :)

2_ Pi + dac hat bác Dũng dùng cho việc khác sau này a . :cool:

3_ Chú C2 cài USB Audio Player PRO làm render nghe tuyệt vời bác a . :p

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.extreamsd.usbaudioplayerpro&hl=vi&gl=US

qVy5ANabOpRb6Dfu40fV_U872PhRaFwdIwm8lOK4LhSpoLpJxRBuPkIfN0bM5qZhbA=w480-h960

4_ Nó nóng (ấm) là vì chưa có lỗ thông hơi đó bác . . . :mad: ;) :eek:
vì mình chưa có cái biến thế thứ 2 nên mình chỉ dùng 1 cái hiện có được không? vì em chỉ dùng coaxial in là đủ cho em nghe rồi.

linh0983

Well-Known Member

chautranthanh

Well-Known Member
Hôm nay ghé bác Phước uống cà phê , ngồi nói chuyện, nghe nhạc , bộ dac Ds-10 và cặp loa Tannoy Gold 8 nghe hay quá, 3 dãy tiếng tách bạch nhưng hòa quyện với nhau tuyệt vời, thật là một ngày đẹp trời ! Cám ơn bác Phước nhiều nhé !

dungsin_lqd

Well-Known Member
Hôm nay ghé bác Phước uống cà phê , ngồi nói chuyện, nghe nhạc , bộ dac Ds-10 và cặp loa Tannoy Gold 8 nghe hay quá, 3 dãy tiếng tách bạch nhưng hòa quyện với nhau tuyệt vời, thật là một ngày đẹp trời ! Cám ơn bác Phước nhiều nhé !
Ds-10 quá đỉnh rồi bác...còn cặp tannoy mid dày bass xuống sâu tròn gọn. Cặp tannoy hạn chế là không có volume...nên hơi cực.

linh0983

Well-Known Member
Cách chơi hay thật DAC:LOA = 4:1
Nhiều khi ko theo qui luật gí nó lại trúng bác a . Chơi loa G8 phải có pre ko có có ngày thủng loa . Pre chú DS-10 thuộc loại đỉnh sao y từ DS-1000 trước đó a . :rolleyes:

Ds-10 quá đỉnh rồi bác...còn cặp tannoy mid dày bass xuống sâu tròn gọn. Cặp tannoy hạn chế là không có volume...nên hơi cực.
Không phải là hạn chế mà là quá nguy hiểm nếu ko có pre nhưng đổi lại cho âm thanh tốt nhất trong đk như vậy bác a . :p

dungsin_lqd

Well-Known Member
Em quyết định không sài pi c2 cho cái r2r chỉ cần 1 cục biến thế nữa là ổn đúng không anh? Vậy mình khoét lỗ cho cái nguồn và mấy ngõ 3 cái rca cho dac là xong. Em dùng coaxial in vào r2r.

Bên trên