Popcorn Hour A500 - HDP phát 4K cho nhu cầu đơn giản!

Mình đang thắc mắc là con này không có full menu nên những file iso demo nó chỉ có chạy charter đầu tiên, không chạy các charter tiếp theo. Bác nào khắc phục được chỉ dùm với nhé.

chetaomay

Well-Known Member
e này hot quá nhỉ, các bác khi tách âm thanh cho pre-pow hay rec chắc sẽ mua thêm 1 bộ chia cổng HDMI phải k ? :)

chetaomay

Well-Known Member
Con này có đủ các đầu ra mà bác, đâu cần phải tách.
E thấy chỉ có 1 cổng HDMI out mà..., còn cổng XLR cho ra âm thanh 2 kênh ...nên muốn ra âm thanh True HD 5.1, 7.1 vẫn phải chia thêm HDMI out ra 2 đường ( 1 lên Tivi, 1 ra cho pre hoặc AVR)

da vinci

Active Member
Con anh đưa là A500 Pro rồi. Con nào cũng ra âm thanh 7.1 hết chứ anh. Cắm HDMI từ PCH ra Pre hay AVR. Từ Pre hay AVR ra HDMI lên TV hay máy chiếu.
Em có xài nhiều cục chia HDMI từ rẻ đến mắc thì hiểu được 1 điều. Cục chia HDMI là chia hình, tùy tính năng sẽ chia được 1080, 3D hay 4K nhưng sẽ không ra được âm thanh 5.1 hay 7.1 nhé. Nó chỉ ra PCM 2 kênh thôi. Vậy nếu xài Pre hay AVR cũ mà muốn có âm thanh 7.1 thì chỉ có nước kiếm 1 HD Player có 2 đầu ra HDMI như Oppo thôi.

le1997

Member
Em chào Bác!
Hôm nay chủ nhật em đọc 1 nèo thớt nầy, cảm ơn Bác có bài reviews rất hay và bổ ích cho nhiều người...
Em biết thớt nầy muộn, vừa hôm kia em vác Pipo x10 vìa, hôm nay chủ nhật vọc cả ngày.... biết trước có lẽ em cũng.....

Em cài Kodi, những film 3D copy bên Bác D Nam phú có film xem ok, nhưng có film lại bị trôi phụ đề đi, còn lại 1 nửa, các Bác biết chỉ em với ạ... Em cảm ơn nhiều.....

E thấy chỉ có 1 cổng HDMI out mà..., còn cổng XLR cho ra âm thanh 2 kênh ...nên muốn ra âm thanh True HD 5.1, 7.1 vẫn phải chia thêm HDMI out ra 2 đường ( 1 lên Tivi, 1 ra cho pre hoặc AVR)

Em cũng đang băn khoăn vụ này, em đấu HDMI từ x10 lên TV sony 55W800, rồi từ TV em đấu dây Optical xuống recevie V2067, các Bác cho em hỏi đấu như thế nào ổn nhất?

Mai thứ 2 rồi, chúc các Bác 1 tuần làm việc hiệu quả......

chetaomay

Well-Known Member
Con anh đưa là A500 Pro rồi. Con nào cũng ra âm thanh 7.1 hết chứ anh. Cắm HDMI từ PCH ra Pre hay AVR. Từ Pre hay AVR ra HDMI lên TV hay máy chiếu.
Em có xài nhiều cục chia HDMI từ rẻ đến mắc thì hiểu được 1 điều. Cục chia HDMI là chia hình, tùy tính năng sẽ chia được 1080, 3D hay 4K nhưng sẽ không ra được âm thanh 5.1 hay 7.1 nhé. Nó chỉ ra PCM 2 kênh thôi. Vậy nếu xài Pre hay AVR cũ mà muốn có âm thanh 7.1 thì chỉ có nước kiếm 1 HD Player có 2 đầu ra HDMI như Oppo thôi.
oh, tks bác . Thấy con này gọn nhẹ nên thử hỏi thôi bác, còn bộ chia HDMI là sẽ chia được tín hiệu cả hình lẫn tiếng mà bác. Trước em có dùng con AVR hỏng đường hình lên tivi thế là em chơi bộ chia từ Dune 1 đường lên thẳng tivi, 1 đường phi thẳng vào con AVR được cả tiếng 7.1, hình ngon bluray :D. Giờ e đang chơi oppo105D. Như bác nói cục của bác k sao đâu, e nghĩ là dây HDMI của bác thôi :)

Minhsur

Banned
Em chào Bác!
Hôm nay chủ nhật em đọc 1 nèo thớt nầy, cảm ơn Bác có bài reviews rất hay và bổ ích cho nhiều người...
Em biết thớt nầy muộn, vừa hôm kia em vác Pipo x10 vìa, hôm nay chủ nhật vọc cả ngày.... biết trước có lẽ em cũng.....

Em cài Kodi, những film 3D copy bên Bác D Nam phú có film xem ok, nhưng có film lại bị trôi phụ đề đi, còn lại 1 nửa, các Bác biết chỉ em với ạ... Em cảm ơn nhiều.....

Em cũng đang băn khoăn vụ này, em đấu HDMI từ x10 lên TV sony 55W800, rồi từ TV em đấu dây Optical xuống recevie V2067, các Bác cho em hỏi đấu như thế nào ổn nhất?

Mai thứ 2 rồi, chúc các Bác 1 tuần làm việc hiệu quả......
Con của bác là dòng có vẻ lạ nhỉ. Mình lần đầu nghe tên.
Nếu chọn sự đa dạng, tiên dụng. Mình chọn Q10pro.
Mình không xem 3D nên cũng kg biết xử lý thế nào đâu.

le1997

Member
Con của bác là dòng có vẻ lạ nhỉ. Mình lần đầu nghe tên.
Nếu chọn sự đa dạng, tiên dụng. Mình chọn Q10pro.
Mình không xem 3D nên cũng kg biết xử lý thế nào đâu.
Dạ, nó là hàng anh Ba, láng giềng ta ạ. có 2 hệ điều hành, androi và window 10 Bác ạ. Màn hình 10 inch, cảm ứng, điện DC 5v, em múc em nó cho việc nghe nhạc lossless điện 5v, ngoài ra thói quen của em là vừa nghe nhạc, vừa phải làm cái gì đó, như check mail, hoặc rảnh thì đọc báo mạng, vô HDvietnam. VNAV.....Nó đa nhiệm lên cái gì nó cũng bình bình zậy thui ạ..... Cám ơn Bác nhế.....

Bác chịu chơi wá... Ngưỡng mộ Bác......

Bên trên