Popcorn C200

Vando

Well-Known Member
Ðề: Popcorn C200

Sắp tới mình mua thêm HDD nên sẽ đổi em seagate 7200 RPM này ra Box hoặc NAS, cho HDD mới 5400 RPM vào trong

octieuvn

Member

Mình upgrade firmware mới cho C200 mà cứ bị lổi upgrade failed - invalid firmware image. Khắc phục bằng cách nào các bác ơi?

muakhonguotdat

Active Member

Em thấy con C200 này nó không có USB slave như các con HD player khác làm em không kiểu gì chép được phim từ máy tính ra C200 cả. Hay là em quên mất chi tiết/tính năng nào chăng? Các bác có ý kiến gì k?

dungtam25

Well-Known Member

Em thấy con C200 này nó không có USB slave như các con HD player khác làm em không kiểu gì chép được phim từ máy tính ra C200 cả. Hay là em quên mất chi tiết/tính năng nào chăng? Các bác có ý kiến gì k?

Bác copy qua lan,còn không thì tháo ổ cứng ra chép cho nhanh,nó có khe hot swap mà.
Tìm tòi làm gì cho cực bác ui.Copy bằng C200 lâu lắm.

muakhonguotdat

Active Member

Em cảm ơn bác dungtam25. NÓ có khe swap nhưng kết nối vào máy tính của em khá lằng nhằng. Em lại chưa mua docking. Thế mới mệt. Chép qua lan thì lâu quá bác ạ. Chắc phải mua cái docking cho ổ cứng thôi

dungtam25

Well-Known Member

Em cảm ơn bác dungtam25. NÓ có khe swap nhưng kết nối vào máy tính của em khá lằng nhằng. Em lại chưa mua docking. Thế mới mệt. Chép qua lan thì lâu quá bác ạ. Chắc phải mua cái docking cho ổ cứng thôi

Em thì chẳng bao giờ dùng ổ gắn trong,bởi em thay bằng Blu-ray rồi,em này có 4 cổng usb,thì bác gắn ổ trong không truy xuất,nó vẩn nóng.
Bác nên mua dock loại nằm,giao tiếp esata,usb 3.0 sau này dùng ổ 3T phà phà,nhận ổ dung lượng cao vô tư giá tầm hơn 500k tí.

dungtam25

Well-Known Member

Mình upgrade firmware mới cho C200 mà cứ bị lổi upgrade failed - invalid firmware image. Khắc phục bằng cách nào các bác ơi?

Bác up bằng usb phải không?C200 nó bắt buộc bác up 1 bản online,sau đấy bác up bằng usb thoải mái nhé!

lyhung

Các bạn cho hỏi, con c-200 của mình, giờ sau khi cắm điên, bấm nút power tu màu đỏ chuyển sang màu trắng, rồi cứ như vậy luôn, không lên đước hình qua TV, màn hình hiển thị của C-200 cũng không lên luôn, giờ chổ nào nhận sửa, xin các ban cho biết. Mình ở Đà Nẵng, nếu cần gửi đi SG hay HN thì mình gửi
Cám ơn

dungtam25

Well-Known Member

Bác thử cắm các cổng Composite,Component nó chưa.Thử hết các cổng rồi tính tiếp.Có khi dây HDMI của bác bị hư ,đổi cổng TV xem sao?

lyhung

Dạ thử rồi, cũng không dc bạn ơi. chắc phải đem ra chổ nào sửa

lyhung

đọc hết 5 trang của bạn, hic
lúc đó mình mua c200 đến 8 triệu,
trước đó mua con Kaiboer 100, 210 usd, dùng được 1 năm rồi lia luôn, chổ bán gửi cho nó, nó báo không sửa được, rồi thôi luôn
không biết sau này nếu mua lại thì bạn khuyên mình mua loại nào
cám ơn bạn

quanghung1602

Re: Ðề: Popcorn C200

đọc hết 5 trang của bạn, hic
lúc đó mình mua c200 đến 8 triệu,
trước đó mua con Kaiboer 100, 210 usd, dùng được 1 năm rồi lia luôn, chổ bán gửi cho nó, nó báo không sửa được, rồi thôi luôn
không biết sau này nếu mua lại thì bạn khuyên mình mua loại nào
cám ơn bạn

Khả năng con của bác đi nguồn rồi...bác thử contact bác PCH-VN hay mấy cửa hàng bán Popcorn xem xử lý thế nào ;)

dungtam25

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Popcorn C200

Khả năng con của bác đi nguồn rồi...bác thử contact bác PCH-VN hay mấy cửa hàng bán Popcorn xem xử lý thế nào ;)

Con C300 của em hôm nay kết nối cổng HDMI thì setup 1080p/24 thì nhận còn 1080/60hz,1080/50hz và auto thì chớp.Em nghi dây quá,bởi em set 1080/24p thì có sợi lên hình tốt,có sợi loang lổ màu...

locnp

Well-Known Member

PCH-C200 sài nguồn giống nguồn máy vi tính. Bác dùng PSU (nguồn máy tính) cắm vào board test thử xem có lên hình không nhé!

quanghung1602

Re: Ðề: Popcorn C200

PCH-C200 sài nguồn giống nguồn máy vi tính. Bác dùng PSU (nguồn máy tính) cắm vào board test thử xem có lên hình không nhé!

E sợ là nguồn vi tính ko đặt vào trong con C200 mà phải chế đặt bên ngoài cũng lắng nhằng :(.

locnp

Well-Known Member

Mục đích ktra xem có phải do hỏng nguồn hay ko thôi. Nếu hỏng nguồn thì sửa rất dễ.

duchuu

Member

Con C200 của mình hôm qua bị thằng cháu chọi trái banh vào phát , giờ cứ xem khoảng 10p thì bị reset lại . E làm đủ kiểu (up FW , đổi cổng nguồn và dây sata khác cũng vậy ) bác nào gặp rồi tư vấn giúp e tí ạ ?

dungtam25

Well-Known Member

Khả năng hư phấn cứng không bác Huy.Bác recovery lại,thay dây HDMI khác xem sao.Bác mở ra ghim lại jack nguồn trong broad xem sao,có khi bị động mạnh,lỏng jack cắm từ nguồn vô broad

Bên trên