Pacific Rim - Bộ phim thực sự đáng xem.

trochoivui

Ðề: Pacific Rim - Bộ phim thực sự đáng xem.

Coi trailer và dòm mấy cái pic là thấy ấn tượng rồi....cuối tuần phải chạy ra rạp coi mới dc

salonpas

Member

Làm phim khoa khoa học viễn tưởng mà cốt truyện thực sự quá chuối. Quái vật hành tinh mà bị chém cũng ngọt xớt (chắc quên giới thiệu là kiếm của độc cô cầu bại) trong khi máy bay tiêm kích thì bắn đạn tạch tạch tạch như thế chiến thứ hai. Đúng ra thì cho mỗi em một tên lửa hạng nặng là xong. Rồi còn cho các đầu óc vĩ đại của toàn thế giới đi xây bức tường củ chuối, tiền đó chế ngư lôi khủng gài ngay cổng là khỏi thò đầu lên luôn. Gặp mình thì thôi cho nó ăn vỉus tiêu chảy chết hết còn hay hơn. Kaka.

Uchiha_Madara

Nghỉ hưu

Thằng bạn xem về nói phim này hay lắm đáng đồng tiền bỏ ra

lâu rồi mới thấy pé ghé vào thăm a :p

Làm phim khoa khoa học viễn tưởng mà cốt truyện thực sự quá chuối. Quái vật hành tinh mà bị chém cũng ngọt xớt (chắc quên giới thiệu là kiếm của độc cô cầu bại) trong khi máy bay tiêm kích thì bắn đạn tạch tạch tạch như thế chiến thứ hai. Đúng ra thì cho mỗi em một tên lửa hạng nặng là xong. Rồi còn cho các đầu óc vĩ đại của toàn thế giới đi xây bức tường củ chuối, tiền đó chế ngư lôi khủng gài ngay cổng là khỏi thò đầu lên luôn. Gặp mình thì thôi cho nó ăn vỉus tiêu chảy chết hết còn hay hơn. Kaka.

e rất sợ đọc những cmt như thế này :(

Ceibga

Member

Mình được xem phim này từ hôm 12/7, cơ mà ko có tgian viết review cho a e xem. Thích nhất phim này là nhạc nền, đoạn đầu phim, lúc ra trận đầu tiên, mình cứ nhún nhẩy trên ghế của rạp =))

Diễn viên thì hơi khó chịu với e Mako, tiếng Anh nói đặc sệt giọng Nhật, lủng cà lủng củng, mình xem ko có subtitle nên ko nghe đc hết e ấy nói j, cực kỳ khó chịu. Lại được 2 thằng nhà khoa học, nói như súng liên thanh, cảm giác hơi giả tạo quá, làm mình nhớ đến ku Shia LaBeouf trong Transfomer, cũng cái kiểu đấy, bực mình :(

vietdung_790

Active Member

Doanh thu của phim có vẻ không được như mong đợi của nhà sản xuất!:D

Mình chưa xem nhưng hy vọng không giống như cái phim Battleship hồi năm ngoái:D

tfm

Well-Known Member

Phim dịch sang tiếng việt bá cmn đạo, pacific rim mà là Siêu đại chiến, cứ hể có robot là đại chiến (như transformers cũng là robot đại chiến) vãi cả việt, câu khách bá cmn đạo.

digikni

Well-Known Member

trong poster giới thiệu thì thấy em Jaeger của Nhật, nhưng vào phim thì ko thấy? hay là em bỏ lỡ phút nào rồi ta?

digikni

Well-Known Member

thú thật em vẫn thích xem HD hơn, mấy phim hành động xoay như chong chóng này xem 3D mệt quá. btw, mấy kính 3D chất lượng cũng ko đồng đều, lấy xui trúng cái tệ nhìn mờ cả mắt

Khi nào VN có IMAX hoặc là ra nước ngoài xem IMAX thì xem 3D, chứ coi 3D hiện tại chán lắm, mấy phim hoạt hình thì còn chấp nhận được. Phim này em cũng coi 3D hôm họp báo ở Galaxy rồi, có lẽ vì chỗ ngồi ko tốt nên không thấy cảm giác gì, nay mai định đi xem lại bản 2D.

shinnie

Re: Ðề: Pacific Rim - Bộ phim thực sự đáng xem.

e rất sợ đọc những cmt như thế này :(

Chuẩn! Quá nguy hiểm! :)

duongtu81

Member

Trưa nay rủ vợ chốn con đi xem, nói chung phim cũng khá hay.Nhưng mấy đoạn giải thích của 2 thằng nghiên cứu nói rõ nhanh.Đọc phụ đề chả kịp, đã kiến nghị bao lần là nên làm phụ đền vàng viền đen cho dễ đọc mà ko tiếp thu.Mức độ tàn phá mình thấy ko bằng Man of steel ^^.Vì đa phần chiến trên biển nên giảm thiểu thiệt hại he he.

tmk21

Member

trong poster giới thiệu thì thấy em Jaeger của Nhật, nhưng vào phim thì ko thấy? hay là em bỏ lỡ phút nào rồi ta?

thì lúc mà đánh cứu đứa bé gái ấy bác, nhưng mà nhìn khói bụi mờ mịt nên thấy có tí

Onni

Member

Em không khen chê gì về phim. Chỉ có chút cảm nhận thôi: :)

Vành đai Thái Bình Dương vốn là một nơi không êm ả khi có nhiều yếu tố địa - chính trị. Trải qua hàng chục năm, các quốc gia, con người, chính phủ, thiên nhiên giờ phải chống chọi với một thế lực mới. Cự thú từ biển Thái Bình.

Các cự thú đến với thế giới loài người thông qua một lỗ hổng. Lỗ hổng đó không đến từ không gian, nó từ đáy biển. Cự thú đến từ biển, xuất hiện, phá hoại và để lại tàn tích tại nơi nó đi qua.

Câu chuyện cự thú xâm lăng trái đất xuất hiện qua hồi ức của lũ trẻ, qua các bản tin thông báo về mức độ tàn phá. Người ta sợ, người ta lo, người ta tập hợp lại, tạo ra các cỗ máy nhằm chống lại chúng. Cỗ máy đó được điều khiển bởi 2, 3 người nhưng nó mang hi vọng của cả tỉ người ở bên trong.

Chiến đấu và chiến thắng. Chiến thắng rồi trở về. Trở về để bảo vệ người thân thương. Chúng ta cười nhạo lũ cự thú vì ta đã có người bảo vệ. Nhưng chúng ta đâu biết, đại dương thường lặng trước bão lớn.

Cự thú không phải là những con thú phá hoại thông thường. Chúng bị điều khiển nhằm phục vụ cho một ý đồ. Ẩn mình để lớn lên. Để rồi khi chúng trỗi dậy, nhiều người đã phải ra đi.

Hi sinh, mất mát, dằn vặt, chúng ta dồn sức xây những bức tường với mộng tưởng ta sẽ không bị công kích, kiếm tìm. Thế rồi, tường sụp đổ. Tình cảm, trách nhiệm mở cho ta một con đường xưa.

Người thân.Cha ơi, cha ở đâu?Mẹ ơi, mẹ ở đâu?Con sợ...Mọi người ở đâu?Con sẽ ở đâu?

Ta...con người ta...chiến đấu. Vì ai? Gia đình, bạn bè, đất mẹ? Ta chiến đấu với một thế lực mà nó còn lớn hơn cả lòng vị kỉ, sự đê hèn trong mỗi con người. Chúng ta không chiến đấu để kỉ niệm ngày độc lập. Chúng ta không chiến đấu vì trận đại chiến robot năm xưa bảo ta làm thế. Chúng ta không thể trông mong vào các tia sáng chỉ đường từ hành tinh khác.

Chúng ta chờ ta. Là một con người, chúng ta chọn cách trốn chui chốn nhủi hay bước tiếp? Điều đó tùy vào cách nghĩ của ta. Sau tất cả, tình yêu ở lại. Không cần ôm chặt quá đâu. Cũng không cần hôn vì chúng ta đã hiểu nhau rồi.

sexyca

Well-Known Member

Đến giờ vẫn ko thể quên được cảnh vung gươm chém văng con Kaiju

Chỉnh sửa lần cuối:

lanem

Member

mới ngó qua tưởng phim anh em nhà siêu nhân :D
đọc review mới biết.
mà phim 3D + phụ đề hả các bác?

Ceibga

Member

Trên PR wiki nói là, Jaeger của nhật là Jaeger duy nhất chỉ xuất hiện trong hồi ức của Mako, là lúc mà Mako nhớ lại hồi bé ấy, và cũng là Jaeger duy nhất được điều khiển bằng một người

According to initial information about the Jaegers, Coyote Tango was the only Jaeger classified to be piloted by a single Ranger without risk of seizure from the neural load.
Coyote Tango appears only in Mako Mori's memories in Pacific Rim.

VThanhgtvt

Well-Known Member

Phim này không biết nên coi 2D hay 3D các bác nhỉ?

dung_1804

Phim hơi thất vọng các bác ạ. Kĩ xảo thì tuyệt rồi nhưng nội dung hơi nhạt. Cảnh chiến đấu đẹp mắt nhưng đều đều. Phim không có cao trào. Theo em là kém MOS về nội dung và hơn về kỹ xảo.

Bên trên