Mỹ tiêu hủy bom hạt nhân mạnh nhất của mình

4everfun

Ðề: Mỹ tiêu hủy bom hạt nhân mạnh nhất của mình

Mình thì cho là : Thanh lý để nâng cấp thôi:))

earl_grey

Well-Known Member

nó đang tháo, bị lỗi ji đó phát nổ ngay trên đất mỹ thì sao nhỉ :D

Thì thật tệ, nó nổ tại Bắc Kinh sẽ tốt hơn. Nhưng nếu tìm hiểu cấu tạo của bom hạt nhân, bạn sẽ thấy muốn làm cho nó nổ không dễ đâu, không giống kiểu cắt nhầm dây là nổ như trong phim. Có thể có sự phát tán phóng xạ, chứ các khối lõi nằm riêng rẽ sẽ không thể tạo nên một vụ nổ.

manhthang

Huyền Thoại

nó đang tháo, bị lỗi ji đó phát nổ ngay trên đất mỹ thì sao nhỉ :D

Anh em HD khó mà có những kiến thức thực sự để trả lời vấn đề này chỉ có thể dùng kiến thức từ phim ảnh Hollywood để trả lời tạm vậy.
Quả bom nguyên tử không dễ gì mà phát nổ cả bác ạ, kể cả bác có đốt nóng nó trong nhiều giờ (phim Broken Arrow)

GENERALS

Ban Quản Trị
Ðề: Re: Ðề: Mỹ tiêu hủy bom hạt nhân mạnh nhất của mình

Với lại theo em biết thì sức phá hủy của B53 vẫn chỉ là trên tính toán, chưa được thử nghiệm thực tế. Quả to nhất từng được cho nổ thật là Tsar của Nga ngố thì phải. Mà các bác Việt nhà ta vẫn có vẻ nghi ngờ thằng giặc Mỹ nhỉ, trong khi phe bọn Nga - Trung nó mới là bọn thiếu công khai trong vấn đề này và phần lớn các vấn đề khác nói chung, một thành công của nhà trường XHCN!

Chính xác đó bro, qua bom hạt nhân to & khủng khiếp nhất trong lịch sử nhân loại từng được chế tạo, và cũng từng được cho nổ thử là qua Tsar bomba của Ngố, sức công phá 57 Megaton ~ 57,000 KiloTon ~ 57,000,000 Tấn TNT, quả bomb này ban đầu được thiết kế với sức công phá 100MT, nhưng sau đó được downscale để cho nổ thử nghiệm vào năm 1961.

Mời các bác chiêm ngưỡng quả clip:

[video=youtube;LxD44HO8dNQ]http://www.youtube.com/watch?v=LxD44HO8dNQ[/video]

grandthorn

Active Member

đến lúc vn mình có quả như thế này thì bọn tàu khựa nó vác bom cho nổ Trái đất luôn rồi!

lecongduc

Member

Đúng là B53 nên xui xẻo là đúng, chắc nó ra B54 rồi nên hủy B53 đi thôi.

thangshooter

Active Member

Quả này cho ngư dân VN đánh bắt cá thì ngon phải biết :))

megabear

quả bom đẹp quá, anh obama đừng tốn tiền hủy làm gì, liệng qua china dùm e 1 cái là xong...

megabear

thường nó gồm nhiều thiết bị và khóa tùm lum, chưa kể lõi điểm hỏa chắc là tháo rời, khi chắc chắn sẽ xài mới ráp vào và active, nên mình nghĩ chuyện mà nó bất chợt nổ cũng khó lắm....với cái đà phát triển của xã hội chúng ta, và sự lãnh đạo...e hèm ai cũng biết là thế nào đó thì ko chừng mốt china nó nuốt chúng ta cái ực...

baolam1905

Member

Mình nhớ loại đời cũ này là loại bom A (Atom- bom nguyên tử) còn loại bom H (hình như là bom Hidro-bom khinh khí) có sức công phá còn kinh hơn thế nhiều. Nhớ là có đọc vụ thử bom H đầu tiên mới xài trái "nhỏ nhỏ" mà tiêu luôn một đảo không người trên Thái Bình Dương. Kiểu đó nếu muốn Mỹ hoàn toàn có thể xóa sổ một quốc gia nào đó ra khỏi bản đồ thế giới theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng. Cá nhân em, em vote một phiếu cho bác hàng xóm phương bắc, nhưng chỉ một nửa thôi, nửa nào gần mình thì nên chừa lại ! B-)
P/S : Không nhầm thì bom A sử dụng phản ứng phân hạch, sử dụng năng lượng tỏa ra trong quá trình phân tách hạt nhân nguyên tử. Còn bom H sử dụng phản ứng nhiệt hạch, là phản ứng tổng hợp hạt nhân kiểu như mặt trời, và để nổ một trái bom H thì cần một quả bom A là "mồi", vậy cũng đủ biết bom H "khủng" cỡ nào!

earl_grey

Well-Known Member

Mình nhớ loại đời cũ này là loại bom A (Atom- bom nguyên tử) còn loại bom H (hình như là bom Hidro-bom khinh khí) có sức công phá còn kinh hơn thế nhiều. Nhớ là có đọc vụ thử bom H đầu tiên mới xài trái "nhỏ nhỏ" mà tiêu luôn một đảo không người trên Thái Bình Dương. Kiểu đó nếu muốn Mỹ hoàn toàn có thể xóa sổ một quốc gia nào đó ra khỏi bản đồ thế giới theo cả nghĩa đen lẫn nghĩa bóng. Cá nhân em, em vote một phiếu cho bác hàng xóm phương bắc, nhưng chỉ một nửa thôi, nửa nào gần mình thì nên chừa lại ! B-)
P/S : Không nhầm thì bom A sử dụng phản ứng phân hạch, sử dụng năng lượng tỏa ra trong quá trình phân tách hạt nhân nguyên tử. Còn bom H sử dụng phản ứng nhiệt hạch, là phản ứng tổng hợp hạt nhân kiểu như mặt trời, và để nổ một trái bom H thì cần một quả bom A là "mồi", vậy cũng đủ biết bom H "khủng" cỡ nào!

Quả Tsar (King) mà bác GENERALS nói ở trên chính là một quả bom khinh khí (hydrogen bomb), nó gấp hơn chục lần quả B53.

conando

Well-Known Member

Còn một quả bom còn khủng khiếp hơn quả bom ở trên nữa đó là lòng hận thù , tham lam độc ác của con người . Một khi nó chưa được gỡ hay cắt giảm thì con người khó mà được yên ổn hạnh phúc cả . Rồi nó sẽ đưa cả nhân loại đến sự diệt vong như các đế chế đã từng tồn tại và biến mất trên trái đất này thôi

chí phải, chí phải......

nguyenducbinbin

nga cũng đã chế ra quả "Tsar Bomba" để đe dọa MỸ và cả người ngoài hành tinh về sức mạnh nước nga. mọi người vào đọc nhé.(mỹ cũng chế được nhưng không có bãi thử đủ rộng để thử như nga lên họ phải giảm sức nổ suống nhiều để tránh ảnh hưởng từ vụ thử)Tsar Bomba – Wikipedia tiếng Việt

barbarian

Member

Niềm mơ ước của các chú sinh sau đẻ muộn, mong bọn "đế quốc" nó giúp cho mà lại cứ chửi nó sau lưng thì bẩn quá.
Mà chết, sao lại cứ mong bọn "đế quốc" nó đánh người anh em đồng chí, núi liền núi, sông liền sông à, lại còn môi hở răng lạnh nữa chứ, he he [-X

seiko12

Member

VN ta sản xuất đạn + súng lục còn khó nữa là Bom mà lại là Bom nguyên tử.
Khi nào mà sản xuất đc chắc cũng phải úm ba la xì Bùm....

Bên trên