Mỹ tiêu hủy bom hạt nhân mạnh nhất của mình

lokhacban

Ðề: Mỹ tiêu hủy bom hạt nhân mạnh nhất của mình

Qủa này mà rơi vào tay ai chứ vào VN thì đảm bảo sức công phá của nó đủ thổi bay chú Tàu khựa về với lòng biển.VN vô đối:-bd

earl_grey

Well-Known Member

gom hết 300 quả này chôn sâu khoảng 10km đất rồi cho nổ cùng 1 lúc liệu trái đất có bị tách ra làm 2 không các bác nhỉ. Nghĩ cũng thấy ớn

"Sự lồi lòm trên bề mặt trái đất cũng giống như trên quả bóng bi-a". Tức là nếu giả sử nó có thể tạo ra một hố sâu 100km chắc cũng không hề hấn gì với trái đất này (em rất hy vọng thế). Thử làm một phép tính cơ bản khập khiễng nhé: Mỗi quả bom này là 9 Megatons, 300 quả là 2700 Megatons. Trận động đất tháng Ba tại Nhật là 9 độ Richter, tương đương 480 Megatons (Wikipedia), vậy tức là chúng nó (đống 300 quả B53 kia) có thể tạo ra một trận động đất gấp khoảng 5.5 lần trận ở Sendai. Hay chính xác là bằng đúng trận động đất dữ dội nhất từng được ghi nhận trong lịch sử - 9.5 độ Richter (tương đương 2.7 Gigatons) tại Chile năm 1960.

Có lẽ nó chỉ giống như việc bộ trưởng Thăng đi xe buýt, và toàn bộ vấn đề giao thông ở Việt Nam được giải quyết hết.

nguyenvantrung2410

Active Member

đó là trên báo chí và truyền thông, bản thân em không nghĩ đây là quả mạnh nhất của nó, nếu là mạnh nhất thì em cũng không nghĩ là chỉ có 300 quả, nó phải giữ lại chừng hơn 200 quả để phòng thân, đủ để tặng mỗi nước 1 quả

Tại sao VN không qua Mỹ mua quả này về để dự phòng đối phó với mấy chú Tàu khựa nhỉ:-?

Pác nói quá chuẩn, mua 2 quả đặt 1 ở đầu đất nước, 1 quả cuối đất nước phơi nắng hù tàu khựa chơi...:D

manhthang

Huyền Thoại

Cũng phải để dành 1 ít để phòng những hiểm họa đến từ vũ trụ còn có cái mà dùng chứ :D
Giờ mà phá hủy sạch sẽ thì rủi mà gặp vật thể bay như trong Armageddon thì lấy gì mà chống.

itsaigon

Member
Re: Ðề: Mỹ tiêu hủy bom hạt nhân mạnh nhất của mình

"Sự lồi lòm trên bề mặt trái đất cũng giống như trên quả bóng bi-a". Tức là nếu giả sử nó có thể tạo ra một hố sâu 100km chắc cũng không hề hấn gì với trái đất này (em rất hy vọng thế). Thử làm một phép tính cơ bản khập khiễng nhé: Mỗi quả bom này là 9 Megatons, 300 quả là 2700 Megatons. Trận động đất tháng Ba tại Nhật là 9 độ Richter, tương đương 480 Megatons (Wikipedia), vậy tức là chúng nó (đống 300 quả B53 kia) có thể tạo ra một trận động đất gấp khoảng 5.5 lần trận ở Sendai. Hay chính xác là bằng đúng trận động đất dữ dội nhất từng được ghi nhận trong lịch sử - 9.5 độ Richter (tương đương 2.7 Gigatons) tại Chile năm 1960.

Có lẽ nó chỉ giống như việc bộ trưởng Thăng đi xe buýt, và toàn bộ vấn đề giao thông ở Việt Nam được giải quyết hết.

Bác không so sánh sức công phá với các trận động đất được. Một quả 9 Megatons lấy đi sự sống tức thời trong bán kính 30km, sóng xung kích và phóng xạ phát tán xa hơn cả trăm lần nữa, thì với hơn 300 quả như thế nó có thể dọn sạch sự sống khoảng 50% bề mặt trái đất chứ nhỉ, và hàm lượng phóng xạ nó có thể tồn tại cả trăm năm sau dành cho con cháu chúng ta tận hưởng nữa...:))

phamhongson

Well-Known Member

Tại sao VN không qua Mỹ mua quả này về để dự phòng đối phó với mấy chú Tàu khựa nhỉ:-?

Chẳng cần các bác xui, biết đâu mình cũng có vài em rồi cũng nên, hàng thanh lý Mỹ cho không vừa được hàm ơn vừa khỏi mất xiền tiêu hủy.

manhthang

Huyền Thoại
Ðề: Re: Ðề: Mỹ tiêu hủy bom hạt nhân mạnh nhất của mình

Bác không so sánh sức công phá với các trận động đất được. Một quả 9 Megatons lấy đi sự sống tức thời trong bán kính 30km, sóng xung kích và phóng xạ phát tán xa hơn cả trăm lần nữa, thì với hơn 300 quả như thế nó có thể dọn sạch sự sống khoảng 50% bề mặt trái đất chứ nhỉ, và hàm lượng phóng xạ nó có thể tồn tại cả trăm năm sau dành cho con cháu chúng ta tận hưởng nữa

Dân HD mà bác nói thế là không chuẩn rồi, phải nói là nó sẽ biến 1 diện tích hàng triệu km2 im lặng trong khoảng ............... 10.000 năm mới đúng.
Hàng trăm năm chưa đủ để bụi phóng xạ lắng đọng hoàn toàn.

Tei

Member

Trông nó bé tẹo thế nhỉ :-?

itsaigon

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Mỹ tiêu hủy bom hạt nhân mạnh nhất của mình

Dân HD mà bác nói thế là không chuẩn rồi, phải nói là nó sẽ biến 1 diện tích hàng triệu km2 im lặng trong khoảng ............... 10.000 năm mới đúng.
Hàng trăm năm chưa đủ để bụi phóng xạ lắng đọng hoàn toàn.

Nói ví von khoảng trăm năm thôi, 10.000 ngàn năm sau hổng biết trái đất còn con người hay đã bay lên sao Hỏa hết rùi ...:D

Việt nam sang mỹ mua quả này về tháo thuốc tnt ra chơi thì hay biết mấy :D

hongquan2009

Well-Known Member

đọc tầm ảnh hưởng của nó thật là kinh khủng đấy là nó còn được chế tạo từ rất lâu rồi mà còn vậy thì bây giờ chắc nước mỹ sở hữu quả bom mới còn khủng hơn,đọc mà thấy lạnh da gà:((

dumd

Nghe mà sợ quá các bác ơi, quả bom này mà nổ thì thật khủng khiếp. Thế mà chúng nó đua nhau sản xuất, giờ thì đem đi phá hủy!

khonggica

Member

cho nghệ sĩ đàn cò việt nam lên kéo nghe chắc hay lắm. mà không biết nó nổ có to như pháo đùng của tên tàu khựa không nữa. chứ lẹt đẹt như pháo tép thì cũng chán.

HLT

Member

Pác nói quá chuẩn, mua 2 quả đặt 1 ở đầu đất nước, 1 quả cuối đất nước phơi nắng hù tàu khựa chơi...:D

Theo em để 1 quả ơ Trường Sa cho khệnh. Đố cái lưỡi bò nào liếm được. Loanh quanh không khéo còn không dám đặt chân đến Hoàng Sa ấy chứ.

Thế còn những quả bom chưa công khai, chắc nó còn to hơn thế này... :-q

earl_grey

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Mỹ tiêu hủy bom hạt nhân mạnh nhất của mình

Bác không so sánh sức công phá với các trận động đất được. Một quả 9 Megatons lấy đi sự sống tức thời trong bán kính 30km, sóng xung kích và phóng xạ phát tán xa hơn cả trăm lần nữa, thì với hơn 300 quả như thế nó có thể dọn sạch sự sống khoảng 50% bề mặt trái đất chứ nhỉ, và hàm lượng phóng xạ nó có thể tồn tại cả trăm năm sau dành cho con cháu chúng ta tận hưởng nữa...:))

Tại bác ấy hỏi nó có làm vỡ trái đất được không nên em mới tính thế, hoàn toàn là tính toán vật lý, không tính đến phá hủy sinh vật vì cái đó khó mà lường được. Và nhận thấy rằng so với kết cấu trái đất nó cũng chỉ là một cái hắt hơi mà thôi. Tất cả chỗ bom đấy cũng chỉ bằng 0,000027 lần viên thiên thạch đã giết chết loài khủng long, lên tới 100 Teratons. Ngay cả mặt trăng rơi xuống cũng không thể làm tan trái đất được.

Với lại theo em biết thì sức phá hủy của B53 vẫn chỉ là trên tính toán, chưa được thử nghiệm thực tế. Quả to nhất từng được cho nổ thật là Tsar của Nga ngố thì phải. Mà các bác Việt nhà ta vẫn có vẻ nghi ngờ thằng giặc Mỹ nhỉ, trong khi phe bọn Nga - Trung nó mới là bọn thiếu công khai trong vấn đề này và phần lớn các vấn đề khác nói chung, một thành công của nhà trường XHCN!

tranvinh

nó đang tháo, bị lỗi ji đó phát nổ ngay trên đất mỹ thì sao nhỉ :D

Bên trên