Mỹ bán nhà mạng cho Nhật để chống hàng Trung Quốc

earl_grey

Well-Known Member
Thịt bò Úc có vấn đề, VN ra lệnh cấm nhập. Sữa và hoa quả của Nhật nghi nhiễm phóng xạ, VN ra lệnh cấm. Nhưng mọi thứ từ TQ đều có vấn đề, vậy mà chả bao giờ thấy ai đó nói cần hạn chế, chứ chưa nói đến "cấm". Chúng ta là nơi tiêu thụ hàng chất lượng thấp của nước Lạ từ lâu lắm rồi, và chắc chắn "ai đó" biết nhưng kệ chúng mày, ông ăn tiền làm ngơ.

trannguyenhien

Active Member
Nguy cơ ngập tràn hàng thải loại từ Trung Quốc
"Chỉ trong 9 tháng đầu năm 2012, chúng ta mất 20,7 tỷ USD nhập khẩu hàng hóa từ Trung Quốc, nhưng chỉ thu về 9,4 tỷ USD hàng xuất khẩu sang thị trường này. Đây là điều rất đáng quan tâm", chuyên gia kinh tế - TS Nguyễn Minh Phong cho hay. Ông nói rằng nhập siêu quá lớn sẽ ảnh hưởng đến cán cân thương mại, làm chúng ta tốn nhiều ngoại tệ hơn để nhập khẩu hàng hóa từ nước bạn. Từ đó làm giảm cơ hội việc làm trong nước.Theo báo cáo của Tổng cục Thống kê, kim ngạch nhập khẩu 9 tháng đầu năm đạt 83,7 tỷ USD, tăng 6,6% so với cùng kỳ. Trong đó, Trung Quốc là thị trường nhập khẩu lớn nhất của Việt Nam với mức kỷ lục 20,7 tỷ USD, chiếm hơn 24,7% cả nước. Tính chung 9 tháng đầu năm, Việt Nam nhập siêu từ Trung Quốc lên tới 11,3 tỷ USD."
Nước mình vì tham rẻ nên vẫn dùng hàng tầu khựa là chính, toàn hàng thải loại.

hi hi! hàng lậu thì còn gấp nhiều lần con số đó bạn ơi.buồn làm gì khi các bác ở trên đấy không đổi thay quan điểm cứng rắn hơn ae mình dân đen thì cần đếc gì chứ các bác ở trên đó thì không đâu-mỗi bác cố thêm vài năm là cũng êm rồi

lucton

Ðề: Mỹ bán nhà mạng cho Nhật để chống hàng Trung Quốc

Em thì tẩy chay hàng tàu nhưng vì nghèo nên vẫn dùng hàng tàu

kuranh

đừng chơi gái khựa - không cưới vợ tàu luôn nghe mấy bác

VNPT và Vietel toàn đồ của Huawei và ZTE

giờ gần như ai cũng tẩy chay hàng TQ. vì chất lượng kém và độc hại

nguyenthienbao

cái bọn Tàu khựa đi đâu cũng để người ta ghét

Tôi kêu gọi ,nhà nhà nói không với hàng tàu, ngưòi ngưòi nói không với hàng tàu. Ủng hộ hàng Việt Nam

jiwon379

Hay, ....đáng để làm con người ta suy nghĩ giữa Chất Lượng và Lợi Ích !

trongtan7411

Active Member

em ủng hộ hết mình.ko bao giờ chơi với thằng tàu,ko xem phim tàu,ko xài hàng tàu.......cứ việt nam mà chơi.mấy thằng nhắm mắt chơi với nó sớm hay muộn cũng chết thôi.

trannguyenhien

Active Member
Re: Ðề: Mỹ bán nhà mạng cho Nhật để chống hàng Trung Quốc

em ủng hộ hết mình.ko bao giờ chơi với thằng tàu,ko xem phim tàu,ko xài hàng tàu.......cứ việt nam mà chơi.mấy thằng nhắm mắt chơi với nó sớm hay muộn cũng chết thôi.

hic VN thì có cái gì mà ủng hộ bác,

thienthanxanh

Active Member
Re: Ðề: Mỹ bán nhà mạng cho Nhật để chống hàng Trung Quốc

Cái này cả thế giới đang bắt đầu rồi nhưng chắc còn mất một thời gian dài bác ạ. Không xem phim Tàu thì OK nhưng phim nguồn do TÀU Rip (cái này tương đối nhiều đấy) thì bác có xem không?

Bây giờ cứ nghe đến khựa là không ưa rồi. Toàn bọn hiểm độc.

ak47

Member

Không dùng hàng tàu,,, thì có lẽ cũng chẳng có cái TOP này,,,nếu có thì chắc đc 2 comment là hết,,,
Có khi dân ta đi xe đạp à chủ yếu...xem tv đen trắng...
VN đã made đc cái gì ra hồn đâu.
Cứ ngồi đó mà hô hào tẩy chay, tẩy bẩn...
From: Bàn Phím Anh Hùng...\m/

vuchinhtb

Member

nói chung đồ rẻ thường là đồ ôi thiu...

Bên trên