Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

caothudeche

Moderator
Những Trái Tim Việt Nam - 100 ca sỹ

AM-JKLWbSV5w7FJlo6OW9EFLK80NXc5kdiFIOhW-sS-YfELFvuKBYSAO8IQA5tjoQplj2Q6pSR6Ow97hfFhkxj06owRN-wx0nb1Q8SxEF-j4wk-m2Umy3ev4Ty8nr2POveM8pNg24ayMIKPWGfeggYhV4YZd=w683-h384-no

dhq

Well-Known Member
Đó là tôi đã nâng music lên rồi đó,gốc thì còn nhỏ nữa!
E vừa mới thử bằng app MxPlayer trên đt, có bài đó (và một hoặc hai bài nữa) là xài âm thanh Mono chứ ko phải Stereo như mấy bài còn lại nên lúc nghe qua loa đt tiếng nó bị nhỏ hơn hẳn, nghe ko khác gì karaoke.

vantrong41

Các bác cho em xin bài Khác biệt to lớn - Trịnh thăng bình ft. Liz Và bài Hơn Cả yêu - Đức Phúc được không ạ ?
Em cảm ơn !

caothudeche

Moderator
Bác có thể kiểm tra hộ em phần tiếng trong music của bài này được ko ạ? Em nghe bằng tai nghe thì có tiếng ca sĩ hát nhưng nghe bằng loa bluetooth qua điện thoại hoặc nghe bằng loa ngoài điện thoại thì tiếng ca sĩ lại rất nhỏ. Ko biết có phải là do dụng ý của người hòa âm ko nữa vì nghe cả trong CD hay trailer trên youtube cũng đều bị như vậy với bài này.
Đó là tôi đã nâng music lên rồi đó,gốc thì còn nhỏ nữa!
E vừa mới thử bằng app MxPlayer trên đt, có bài đó (và một hoặc hai bài nữa) là xài âm thanh Mono chứ ko phải Stereo như mấy bài còn lại nên lúc nghe qua loa đt tiếng nó bị nhỏ hơn hẳn, nghe ko khác gì karaoke.
Mình xem trên PC thấy bình thường mà, stereo âm hình còn ngon là đằng khác.
Nhưng qua điện thoại thì đúng như dùng app tách lời ko triệt để, lời còn vọng. Mình cũng thử video đó trên youtube cũng bị tương tự. Chưa hiểu lý do tại sao.

Chỉnh sửa lần cuối:

nhannguyen176

Well-Known Member
Bài 05 giot buon - Diem Lien
và 11 giot mua thu - y lan
không down được bác ơi

Em thấy bài này giống logo không biết phải trong disk không
Tinh Hong (Hot Stuff) - Lilian.VOB
https://www.fshare.vn/file/D49N6OLQLHFC
Loi Biet Ly - Ngoc Thuy (Nhac Ngoai).VOB
https://www.fshare.vn/file/7OI9G8HJYV9F
Nó cũng trong dvd đó luôn đó bác
08 Tinh Hong (Hot Stuff) - Lilian.
15 Loi Biet Ly - Ngoc Thuy (Nhac Ngoai)
05 Giot buon - Diem Lien
https://www.fshare.vn/file/PEI2J8AICYLQ
11 Giot mua thu - Y Lan
https://www.fshare.vn/file/ODGUPREELG7C
Em mới kiếm thêm được vài bài nữa
Trường Thanh 04_17-Bao Ngoc-Doa hong cho em
https://www.fshare.vn/file/84LEXA995QYB
Trường Thanh 04_14-Jenny Hien-Hay la nguoi tinh Be my lover
https://www.fshare.vn/file/DLLZV5R7E3X7
Trường Thanh 04_09- Yen Mai & Hoang Tam- Lien khuc Sao em lay chong xa
https://www.fshare.vn/file/EQ7JR2MOA5LA

koalablue

Active Member
Bac nao co Nguyen Thang- Tinh Da Nhat Mo and Nguyen Thang- Vi Em Yeu Anh? Bac nao giup em duoc?

Chỉnh sửa lần cuối:

vandien

Well-Known Member
Mình xem trên PC thấy bình thường mà, stereo âm hình còn ngon là đằng khác.
Nhưng qua điện thoại thì đúng như dùng app tách lời ko triệt để, lời còn vọng. Mình cũng thử video đó trên youtube cũng bị tương tự. Chưa hiểu lý do tại sao.
Cả CT đó là do 1 bác ở Mỹ mua bản quyền gửi về tặng,bảo đảm hàng gốc của Trúc Hồ mới phát hành!

Chino91709

Well-Known Member
Chào các bác,
Tôi có một người bạn đang tìm 4 bài hát phát hành trước năm 1975 để hát nhưng có vẻ thất truyền, không thấy có ai hòa âm và hát lại, xin nhờ có bác nào tìm được cho người bạn già 4 bài này với phần audio tương đối nghe được hoặc có bác nào biết sử dụng keyboard để hòa âm lại cho karaoke track thì tuyệt vời, phần chạy chữ ra bản karaoke tôi có thể làm được, xin cám ơn các bác.

bài hát: Tình 30, tác giả: Y Vân, ca sĩ Thanh Vũ & Hồng Phúc hát
Lòng trai 30 vui như trẻ lên 10. Yêu như tình 17 buồn như sắc 50. Tuổi xanh sau lưng, tuổi vàng đang bước sang. Mười mùa xuân ước mong trong bờ mắt giai nhân...
* có trên YouTube nhưng audio trước năm 1975 quá yếu nên không tách beat được

bài hát: Chuyện Lứa Đôi, tác giả: không biết, ca sĩ Anh Khoa hát
Lời: mẹ ơi mẹ nhé cưới vọ cho con, để con vun xới cho trọn hiếu trung,...

bài hát: Ngõ Chiều, tác giả: Phạm Thế Mỹ, ca sĩ Nhật Trường hát
Lời: thương quá đi thôi con đường về làng xưa, mây trắng êm trôi gió chiều vờn nhẹ đưa...

bài hát: Đường Vào Tinh Sử, tác giả: Trần Thiện Thanh, ca sĩ Nhật Trường hát
Lời: khi tôi ngồi xuống ở bên em, giở tập thư xưa đọc trước đèn, vẫn ngọn đèn mờ trang giấy lạnh...
* chỉ tìm thấy ca sĩ Trường Vũ hát trong CD Song Nguyễn 08 - Ngày Xưa Em Ước Hẹn

alo1212

Member
Chào các bác,
Tôi có một người bạn đang tìm 4 bài hát phát hành trước năm 1975 để hát nhưng có vẻ thất truyền, không thấy có ai hòa âm và hát lại, xin nhờ có bác nào tìm được cho người bạn già 4 bài này với phần audio tương đối nghe được hoặc có bác nào biết sử dụng keyboard để hòa âm lại cho karaoke track thì tuyệt vời, phần chạy chữ ra bản karaoke tôi có thể làm được, xin cám ơn các bác.

bài hát: Tình 30, tác giả: Y Vân, ca sĩ Thanh Vũ & Hồng Phúc hát
Lòng trai 30 vui như trẻ lên 10. Yêu như tình 17 buồn như sắc 50. Tuổi xanh sau lưng, tuổi vàng đang bước sang. Mười mùa xuân ước mong trong bờ mắt giai nhân...
* có trên YouTube nhưng audio trước năm 1975 quá yếu nên không tách beat được

bài hát: Chuyện Lứa Đôi, tác giả: không biết, ca sĩ Anh Khoa hát
Lời: mẹ ơi mẹ nhé cưới vọ cho con, để con vun xới cho trọn hiếu trung,...

bài hát: Ngõ Chiều, tác giả: Phạm Thế Mỹ, ca sĩ Nhật Trường hát
Lời: thương quá đi thôi con đường về làng xưa, mây trắng êm trôi gió chiều vờn nhẹ đưa...

bài hát: Đường Vào Tinh Sử, tác giả: Trần Thiện Thanh, ca sĩ Nhật Trường hát
Lời: khi tôi ngồi xuống ở bên em, giở tập thư xưa đọc trước đèn, vẫn ngọn đèn mờ trang giấy lạnh...
* chỉ tìm thấy ca sĩ Trường Vũ hát trong CD Song Nguyễn 08 - Ngày Xưa Em Ước Hẹn
Bài đường vào tình sử nhiều thông tin của bác không đúng. Ca sĩ Tuấn Vũ hát trong CD Song Nguyễn Ngày xưa em ước hẹn chứ ko phải Trường Vũ, (bài này từ bên Trung tâm Thanh Lan đầu tiên sau đó bên kia mới lấy lại). Bài hát là sáng tác của Đinh Hùng - Trọng Khương (dựa trên bài thơ Tiễn nhau lần cuối của Đinh Hung) chứ không phải là sáng tác của Trần Thiện Thanh

Chỉnh sửa lần cuối:

Chino91709

Well-Known Member
Bài đường vào tình sử nhiều thông tin của bác không đúng. Ca sĩ Tuấn Vũ hát trong CD Song Nguyễn Ngày xưa em ước hẹn chứ ko phải Trường Vũ, (bài này từ bên Trung tâm Thanh Lan đầu tiên sau đó bên kia mới lấy lại). Bài hát là sáng tác của Đinh Hùng - Trọng Khương (dựa trên bài thơ Tiễn nhau lần cuối của Đinh Hung) chứ không phải là sáng tác của Trần Thiện Thanh
Cám ơn bác đã góp ý, đúng là Tuần Vũ hát (tôi đánh sai tên), tìm trong tủ nhạc của tôi thì bài này nằm trong CD này, Những thông tin còn lại hoàn toàn dựa theo trí nhớ ông bạn già, cám ơn bác

dhq

Well-Known Member
Cả CT đó là do 1 bác ở Mỹ mua bản quyền gửi về tặng,bảo đảm hàng gốc của Trúc Hồ mới phát hành!
E biết chứ, dvd này mới ra mà, chưa thấy up ở đâu mà đã thấy bác có video karaoke rồi, ngay cả bản trailer của nhạc sĩ up trên kênh youtube cũng vậy mà nên e đang hơi thắc mắc ko biết có phải đây là dụng ý của nhạc sĩ ko. Mà ko phải tất cả các bài đều như vậy, có một số bài thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:

vandien

Well-Known Member
E biết chứ, dvd này mới ra mà, chưa thấy up ở đâu mà đã thấy bác có video karaoke rồi, ngay cả bản trailer của nhạc sĩ up trên kênh youtube cũng vậy mà nên e đang hơi thắc mắc ko biết có phải đây là dụng ý của nhạc sĩ ko. Mà ko phải tất cả các bài đều như vậy, có một số bài thôi.
Hình như hầu hết âm thanh MV của Asia đều nhỏ đến mức làm mình phát bực,có lẽ họ thích vậy!

• Like
Reactions: dhq
Bên trên