Mỗi Ngày Một Bài Karaoke

vinaguy

Well-Known Member
Ðề: Mỗi Ngày 1 bài Karaoke!!!!

Tương tự xét tuyển Đại Học nhá các bác, lấy theo danh sách từ trên xuống, khi nào đủ chỉ tiêu....cắt! bác Hóng vần "H" với em (engsovinam) là vần "E" thì còn hi vọng chứ bác vinaguy vần "V" chắc phải luyện thi lại chờ năm sau rồi! =)):))

Hu Hu chết em bác ưi.... Tự nhiên cắt em chi cho tội... Em hi vọng bác thangvtv3 bác í chọn danh sách từ dưới lên... Engsovinam bị loại ngay từ vòng gửi xe...

P/S: Bác ưi!!! sao lúc bác syn chữ luôn bị chậm hơn ca sỹ hát nhiều vậy bác? Bây giờ em có muốn kéo nó lại cũng không kéo được vì kéo lại là nó lệch miệng ca sỹ (lệch khẩu hình so với tiếng hát). Nên bác có thể syn lại chữ được không? Mấy bài "dư âm", "về quê em" đó

Banh thi

Well-Known Member

Bác nào có ui ! có mấy bài này cho e 1copy với ...cám ơn!
[video=youtube;EYd_k091yDs]https://www.youtube.com/watch?v=EYd_k091yDs[/video]
[video=youtube;fq2F18umP3E]https://www.youtube.com/watch?v=fq2F18umP3E[/video]
[video=youtube;QGcla1mv1Yg]https://www.youtube.com/watch?v=QGcla1mv1Yg[/video]
[video=youtube;uHnb6teJAWM]https://www.youtube.com/watch?v=uHnb6teJAWM[/video]

engsovinam

Moderator

Hu Hu chết em bác ưi.... Tự nhiên cắt em chi cho tội... Em hi vọng bác thangvtv3 bác í chọn danh sách từ dưới lên... Engsovinam bị loại ngay từ vòng gửi xe...

P/S: Bác ưi!!! sao lúc bác syn chữ luôn bị chậm hơn ca sỹ hát nhiều vậy bác? Bây giờ em có muốn kéo nó lại cũng không kéo được vì kéo lại là nó lệch miệng ca sỹ (lệch khẩu hình so với tiếng hát). Nên bác có thể syn lại chữ được không? Mấy bài "dư âm", "về quê em" đó

Chắc mấy bài đó là mấy bài đầu tay chưa có kinh nghiệm, mấy bài sau này mình đã canh lại, đỡ hơn nhiều rồi, lắm lúc chữ còn chạy trước cả nhạc nữa đó bác!:D
Em làm xong bài nào là xoá hết mấy file liên quan nên giờ bó tay rồi, ổ cứng ít dung lượng nên hỏng dám lưu nhiều dữ liệu! Bác thông cảm giúp em!

langdunam2005

Well-Known Member

Không bao giờ có chuyện up Full Beat lên Youtube đâu bác ợ. Bọn em sẽ chia sẻ cho những ai yêu thích và đam mê đó là món quà gửi tặng các bác. Chứ không bỏ tiền bạc công sức lên để up chơi cho vui :D.

Ấy bác thangvtv2 ơi, up lên youtube có thể thành triệu triệu phú đấy bác ạ... cái cô Michelle Phân, người Mỹ gốc Việt, up cách chỉ dẫn trang điểm trên youtube free để vui thôi mà người ta vào xem nhiều quá, cái up nào cũng trên triệu người xem, giờ cô ấy thành triệu phú rồi đấy bác ạ... Dân VN ta hơn 60 triệu dân và còn ở khắp nơi trên thế giới nữa, nếu youtube của bác có uy tín thế nào cũng được đại phát bác ạ ...Chúc tất cả các bác thật nhìu vui vẻ ...

nhhh

Well-Known Member

- Bác ghé tai Em hỏi Bác chút: "thế Em có trong danh sách không ợ?" Nói thầm thôi Bác nhá, đừng để các Bác kia nghe được:))

Em liếc trộm danh sách thấy có tên bác đó. Vinaguy vần V hình như nằm át chót ds .... khkkhh!
Gay play thử 2 bài mới làm của e có bị giật lag tưng tứng gì nữa hông ?

Cho em đặt một vé nữa nhé. Mấy Lk này thì quá đỉnh...
Bác bành có liếc thấy danh sách vần N không..may quá em không phải vần L :D.

quangthiet

Well-Known Member

Tương tự xét tuyển Đại Học nhá các bác, lấy theo danh sách từ trên xuống, khi nào đủ chỉ tiêu....cắt! bác Hóng vần "H" với em (engsovinam) là vần "E" thì còn hi vọng chứ bác vinaguy vần "V" chắc phải luyện thi lại chờ năm sau rồi! =)):))

Em vần "q" chắc cũng phải chờ năm sau rồi, gần cuối bảng rồi :)) :))

thangvtv3

Active Member

Cho em hỏi tí nhá !
Thế nhạc của trung tâm nào đó làm bác có để tên trung tâm không? Phong cảnh bác lấy từ đâu bác có để lấy nguồn từ người nào up không? Và của nước nào không? etc....
Theo em biết thì không có cái gì mà free hết(Bác có buồn thì em chịu)

Khi mà bác đưa lên cộng đồng mạng thì khó mà bắt người ta phải làm theo yêu cầu của mình mà trong khi bản thân mình đã làm.....?(Còn ai làm bán thì em không có ý kiến! Em có làm kok thì cũng chỉ share cho anh em ở trong đây thôi và cũng giết thì giờ cho vui)

Nếu bác trả lời không được thì nên rút lại những gì đã viết mà chỉ yêu cầu ai muốn thì cứ theo quy trình Like , Share và Comment

Thanks....

Em chỉ có beat phối độc quyền. Clip thì lấy phong cảnh thiên nhiên hoặc xe cộ chứ hầu như ko liên quan đến bản quyền của ca sỹ nào cả.

HÓNG HỚT

Active Member

- Đang ngồi họp tại bàn họp toàn cán bộ cấp cao, Em lén vào bằng điện thoại, đọc thấy cmt của Bác mà phì cười. Bắn cả nhãi lên bàn họp:))

anhhai84

Active Member

Bác nào có bài Trở về - Ngọc Ký không cho em xin với

cotiecnho2003

Well-Known Member

Em chỉ có beat phối độc quyền. Clip thì lấy phong cảnh thiên nhiên hoặc xe cộ chứ hầu như ko liên quan đến bản quyền của ca sỹ nào cả.

beat phối độc quyền for yourself ok

Phong cảnh bác tự quay? có demo ca sĩ hát ở đâu ra? lời nhạc của nhạc sĩ nào viết? đánh cho giống như là gốc là tự phối à? Bác giỡn với em hoài?

thangvtv3

Active Member

Phong cảnh bác tự quay? có demo ca sĩ hát ở đâu ra? lời nhạc của nhạc sĩ nào viết? đánh cho giống như là gốc là tự phối à? Bác giỡn với em hoài?

vậy là bác không xài hàng phối ...... Tạm biệt bác.

nhhh

Well-Known Member

Phong cảnh bác tự quay? có demo ca sĩ hát ở đâu ra? đánh cho giống như là gốc là tự phối à? Bác giỡn với em hả?

Tranh luận mấy việc này làm gì bác? Người ta phối beat và có ý share thì cũng muốn người dùng tôn trọng và nên biết nguồn gốc bản phối do ai làm thôi mà. Còn nếu không thích thì người ta không share nữa. Ai có tiền cứ mua về dùng, rồi muốn làm gì với beat thì mặc.
Trên đây đang là tinh thần free cho tặng và cũng chỉ muốn đc tôn trọng người làm beat. Cứ quanh co thế này thì em nghĩ bác thanhsonkova nên dẹp luôn vụ này cho đỡ mất công tranh luận.
Bác biết chơi nhạc, bác có thể phối đc. Bác cứ phối rồi share free lên đây mọi người sẽ đội ơn bác vô cùng. Em cũng sẽ vô cùng cảm kích bác vì bác không bắt like, không yêu cầu giữ bản quyền. Và em tha hồ đem beat của bác đi bán cho những người không biết tìm beat free...

thangvtv3

Active Member

Tranh luận mấy việc này làm gì bác? Người ta phối beat và có ý share thì cũng muốn người dùng tôn trọng và nên biết nguồn gốc bản phối do ai làm thôi mà. Còn nếu không thích thì người ta không share nữa. Ai có tiền cứ mua về dùng, rồi muốn làm gì với beat thì mặc.
Trên đây đang là tinh thần free cho tặng và cũng chỉ muốn đc tôn trọng người làm beat. Cứ quanh co thế này thì em nghĩ bác thanhsonkova nên dẹp luôn vụ này cho đỡ mất công tranh luận.
Bác biết chơi nhạc, bác có thể phối đc. Bác cứ phối rồi share free lên đây mọi người sẽ đội ơn bác vô cùng. Em cũng sẽ vô cùng cảm kích bác vì bác không bắt like, không yêu cầu giữ bản quyền. Và em tha hồ đem beat của bác đi bán cho những người không biết tìm beat free...

EM cũng ko cả buồn giải thích, Vì 100% Clip và nhạc đều được Share các ca sỹ cũng hát và chia sẻ 100%. Nhưng Beat lại là chuyện khác. Nếu em lấy Beat của ca sỹ nào đó về up thì chuyện em yêu cầu như trên là không đúng. Nhưng các bác xài Beat phối của em share thì em yêu cầu phải làm theo. Nếu không làm được mà vặn vẹo này nọ thì xin đừng tham gia.
Hát thì chỉ cần chạy chữ và Beat chứ cần quái gì Clip ca sỹ và tiếng ca sỹ..........

Các bác thấy em nói sai à ?????

cotiecnho2003

Well-Known Member

vậy là bác không xài hàng phối ...... Tạm biệt bác.

Như em đã viết là bác chỉ viết những gì cần viết cho project của các bác. Hy vọng là anh em đừng share và nếu share là không có cho hàng để chơi. Bác không có tiếp thu ý kiến em cũng không có gì để viết với bác !

Cám ơn bác đã nhín thì giờ trả lời em !

cotiecnho2003

Well-Known Member

EM cũng ko cả buồn giải thích, Vì 100% Clip và nhạc đều được Share các ca sỹ cũng hát và chia sẻ 100%. Nhưng Beat lại là chuyện khác. Nếu em lấy Beat của ca sỹ nào đó về up thì chuyện em yêu cầu như trên là không đúng. Nhưng các bác xài Beat phối của em share thì em yêu cầu phải làm theo. Nếu không làm được mà vặn vẹo này nọ thì xin đừng tham gia.
Hát thì chỉ cần chạy chữ và Beat chứ cần quái gì Clip ca sỹ và tiếng ca sỹ..........

Mong bác hành văn cho lịch sự một chút !
Thanks...

Banh thi

Well-Known Member

Bác nào có ui ! có mấy bài này cho e 1copy với ...cám ơn
Sao đành xa nhau Ý Linh
https://www.youtube.com/watch?v=EYd_k091yDs
Tình thoáng trong phút giây (Thanh Lan)
https://www.youtube.com/watch?v=fq2F18umP3E
Tình trong phút giây (Nhã Phương)
https://www.youtube.com/watch?v=QGcla1mv1Yg
Giáng Ngọc (Kiều Nga)
https://www.youtube.com/watch?v=uHnb6teJAWM
Bác nào có ui .... pơ li sơ !

thong61uk

Well-Known Member

Mình định mua 3 bài :
1/Tạ Từ trong đêm - Tâm Đoan
2/ Tội Lổi - Hồ Ngọc Hà
3/Phải Chi em biết - Lam Anh
Cho mình hỏi có bác nào nhận làm giúp mình video + chạy chữ không ạ?

nhhh

Well-Known Member

Đúng vậy. Nếu chỉ để hát thì làm beat và chạy chữ trên cái nền đen thui cũng chả sao cả. Chỉ cần share như vậy là cũng quá đủ rồi.
Và người làm beat cũng chỉ bán tính tiền beat chứ có ai bán cả ca sĩ hát và cảnh nền đâu. Mấy cái đó thực ra là làm thành bải karaoke hoàn chỉnh hỗ trợ khách hàng mà thôi.
Bác cotiecnho có thể vào mấy trang bán beat xem thử, họ tính cả triệu/beat làm gì có chữ vời nền...

Bên trên