lỗi tại 2310 hay tv

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: lỗi tại 2310 hay tv

oach, emAVR790 và 990 em mua ở Mỹ cũng made in China hết, điện 120 chứ k fai 220 thui, nhưng xài chẳng sao, em này có chữ AD tưởng yên tâm hơn nhưng có khi lại đau khổ hơn rùi. Đúng là hên xui, nhưng các bác cứ nghĩ mới lấy được em nào về thử được chút đang bắt đầu quen và sướng thì em lăn đùng ra, cảm giác đấy thế nào các bác bít rùi.

Cảm giác đầu thì rồi nhưng cảm giác sau thì em chưa...... Chia buồn cùng bác!

onggia

Well-Known Member

oach, emAVR790 và 990 em mua ở Mỹ cũng made in China hết, điện 120 chứ k fai 220 thui, nhưng xài chẳng sao, em này có chữ AD tưởng yên tâm hơn nhưng có khi lại đau khổ hơn rùi. Đúng là hên xui, nhưng các bác cứ nghĩ mới lấy được em nào về thử được chút đang bắt đầu quen và sướng thì em lăn đùng ra, cảm giác đấy thế nào các bác bít rùi.

Để vào được thị trường mẽo thì mấy khâu kiểm duyệt nó khắt khe hơn vào thị trường VN mình nhiều bác ạ.

meomatto

Active Member

hàng vừa sản xuất ra từ nhà máy, mới như nhau, các Bác bảo thử kiểu gì? chả nhẽ nó lại phân ra là lô nào về mỹ, llo nào sang châu phi, lô nào về VN, lô nào đến châu Âu à?
Em thấy như thế không chính xác lắm đâu ạ!

lyquochien

hàng vừa sản xuất ra từ nhà máy, mới như nhau, các Bác bảo thử kiểu gì? chả nhẽ nó lại phân ra là lô nào về mỹ, llo nào sang châu phi, lô nào về VN, lô nào đến châu Âu à?
Em thấy như thế không chính xác lắm đâu ạ!

hàng Nhật, Mỹ điện 100- 120V ko phân ra để chết à L-)
bác nói thế ko hiểu gì về quá trình sản xuất của nhà máy cả. Nhà máy họ ko sx bừa đâu mà theo đơn đặt hàng. VP sale tại các khu vực sẽ thu thập các đơn hàng với các yêu cầu về chi tiết kỹ thuật dựa trên thông số cơ bản của nhà sx , vì vậy hàng cho mỗi thị trướngkhac nhau sẽ ko giống nhau

Em cung cấp thép làm vỏ máy tính, tủ lạnh, amply... nên biết rất rõ. Về VN khách hàng thường yêu cầu lớp mạ mỏng hơn, cường độ thép thấp hơn... nhằm hạ giá thành. Ko kể đến 1 số nhà máy còn chấp nhân mua hàng overoll rẻ bằng 2/3 so với hàng chính phẩm

Cũng là nguồn amply nhưng quấn bằng thép Nhật thì sẽ khác mà thép TQ sẽ khác bác ạ. Chất lượng ở bên trong chứ ko chi ở cái tên 2310 3310 đâu

vietrung

Active Member

hàng Nhật, Mỹ điện 100- 120V ko phân ra để chết à L-)
bác nói thế ko hiểu gì về quá trình sản xuất của nhà máy cả. Nhà máy họ ko sx bừa đâu mà theo đơn đặt hàng. VP sale tại các khu vực sẽ thu thập các đơn hàng với các yêu cầu về chi tiết kỹ thuật dựa trên thông số cơ bản của nhà sx , vì vậy hàng cho mỗi thị trướngkhac nhau sẽ ko giống nhau

Em cung cấp thép làm vỏ máy tính, tủ lạnh, amply... nên biết rất rõ. Về VN khách hàng thường yêu cầu lớp mạ mỏng hơn, cường độ thép thấp hơn... nhằm hạ giá thành. Ko kể đến 1 số nhà máy còn chấp nhân mua hàng overoll rẻ bằng 2/3 so với hàng chính phẩm

Cũng là nguồn amply nhưng quấn bằng thép Nhật thì sẽ khác mà thép TQ sẽ khác bác ạ. Chất lượng ở bên trong chứ ko chi ở cái tên 2310 3310 đâu

đồng ý với bác này, hàng dành cho mỗi thị trường sẽ khác nhau, cũng hàng made in china ở Mỹ khác xa so với hàng made in china ở vn!!!

meomatto

Active Member

Đã đành rằng ít nhiều nó có cái khác nhau, nhưng chắc chắn vẫn phải đảm bảo tiêu chuẩn của hãng thì mới dc. Em thấy các Bác nhiều khi cứ bị ám ảnh quá. Đừng áp dụng suy nghĩ kiểu cò con, khôn lỏi, manh mún của VN cho các hãng lâu đời các bác ạ. Thương hiệu của nó giá trị hơn nhiều so với mấy cái vật liệu Bác gì bán đấy ạ. Nói như Bác thì ở VN chỉ được phép dùng hàng đểu chắc???
Em đã nói là không đúng lắm chứ có bảo là các Bác nói sai đâu?

Nhìn_Nghe

Active Member

2310 ở HN nhiều ng bị lỗi kênh surround lắm, ngay cả Anh Duy HN cũng phải thừa nhận điều này

hdat

Có bảo hành mà bác lo gì, mua hàng điện tử cũng có cái may rủi trong đó. Bây giờ cái gì mà không "Made in China", Q7 mà có nhiều món China nữa mà, các bác cũng đừng quá chê các thương hiệu lớn nhưng mác China, em cũng bị nhiều món hàng bị lỗi mà xuất xứ rất là ấn tượng như Made in EU, in Japan, in Italia và cả in USA nữa chứ...

jimminam2000

mình bán ra nhiều Denon 2310 tại sài gòn và 2 cái ship Hà nội cũng chưa thấy ai phàn nàn gì,kg hiểu sao ngoài Hn lại bị lổi nhiều thế nhỉ?

Nhìn_Nghe

Active Member

Cụ thể là lỗi thế nào hả bác? Hic sao dạo này toàn thấy anh em kêu lỗi hàng Denon mới nhỉ.

chết surround bác ạ

đúng là có bảo hành yên tâm nhưng mà bảo hành mà lâu tới vài tháng thì chết con nhà ng ta

(cac bác cứ lên HH, AD mà xem 2310 bảo hành nhiều, nhưng nếu bác mà hỏi mua 2310 thì đảm bảo sẽ được nghe nó tốt nhất ;) ) con này so với 2309 mặt dại hơn nhiều, 3310 cũng thua xa 2809

* Ngoài HN có tin là hàng Denon cắp nách qua biên giới trung của nhiều, và bán trà trộn với hàng chính hãng, các bác mua chú ý

speedvn

tình hình em 2310 của em thế nào bác lehung cập nhật giùm em, bao giờ em ấy xuất viện, có bị mổ xẻ gì không? Định lấy một em 2310 nữa để dưới nhà nhưng có lẽ phải nghiên cứu thêm Onkyo 807 hay 3310 hàng Mỹ cho rẻ

speedvn

ặc, nghe đến đoạn mổ xẻ là kinh hãi rồi, khổ thân em nó con xuân mới 23 đã phải phẫu thuật, sợ quá. AD không đổi cho em 2310 khác thì tốt hơn nhỉ, khổ thân em nó

lyquochien

tình hình em 2310 của em thế nào bác lehung cập nhật giùm em, bao giờ em ấy xuất viện, có bị mổ xẻ gì không? Định lấy một em 2310 nữa để dưới nhà nhưng có lẽ phải nghiên cứu thêm Onkyo 807 hay 3310 hàng Mỹ cho rẻ

bác là ng đầu tiên dũng cảm thừa nhận là "bệnh nhân đẻ-non"

bảo sao dân ta hay thích MADE IN JAPAN hay **==

Nghia_PMT

Well-Known Member

ặc, nghe đến đoạn mổ xẻ là kinh hãi rồi, khổ thân em nó con xuân mới 23 đã phải phẫu thuật, sợ quá. AD không đổi cho em 2310 khác thì tốt hơn nhỉ, khổ thân em nó

Thế nên e mới bảo bác đổi lên 33 luôn cho rồi ;;) , e cũng định đổi 23 mà nghe thấy hay bị bệnh vặt wá nên đang cố nhịn ăn nhịn nhậu lên 33 đây :((

speedvn

con 790 của em và 990 của cậu em trai xài ngon lắm nhưng đến em 2310 này lại trục trặc, chán quá, hàng mới mà như refurbished ấy, buồn quá. Em là bệnh nhân dê non vì xài em này ăn theo nhiều cái như cái bluray, ipod dock điều khiển trên remote controller của denon nên đổi AvR khác là phiền lắm, để mấy bữa nữa kiếm em 3310 vậy, hỏi giá 1,400 cao quá nên đợi tí model xx11 ra như 1911 năm nay (trong tháng 6/10) thì mấy model kia on sale đỡ hơn. Chơi môn này chắc cứ đổi liên tục quá.

Nhìn_Nghe

Active Member

em định mua 2310 ở HH & AD rồi nhưng đến đó đúng lúc thấy khách vác đến bảo hành, bị hành ra bã nên sợ luôn. nhân viên HH & AD thừa nhận là model này tỷ lệ bị lỗi khá cao, nhất là kênh surround ít người để ý

speedvn

nếu Denon biết đại diện của mình hành hạ những con nghiện của mình như thế thì có khi AD sẽ kiểm soát việc chăm sóc khách hàng tốt hơn hoặc Denon đổi nhà phân phối các bác nhỉ, giá như anh em nhà ta được chăm sóc đúng mức hơn!

Bên trên