lỗi tại 2310 hay tv

speedvn

các bác giúp em vụ này, tình hình là em bật 2310 lên định xem phim nghe nhạc như hàng ngày nhưng k nghe được và k connect được với tv qua cổng hdmi out, em đã thử thay 2, 3 sợi cáp hdmi khác vào mà k có tín hiệu, các máy phát như ipod, bluray, hay hdd đều test thử và đọc mà k nghe tí âm thanh nào, tắt đi bật lại nhiều lần cũng k work, vậy cao thủ nào gặp trường hợp này chỉ giáo em với. Màn hình TV cứ NO SIGNAL và em đổi cổng hdmi từ 1 qua 2 qua 3 hay 4 cũng chẳng ăn thua gì. huhu, cứu:-@

lehoang40

Ðề: lỗi tại 2310 hay tv

Kiểm tra TV: Bác lấy Blurey hoặc HDP, nối cáp HDMI thằng lên TV kiểm tra xem có hình không? Nếu có hình thì TV không vấn đề gì.
Kiểm tra lại receiver:
Bấm 2 nút nhỏ surround mode (mặt trước máy, kế bên nút menu), cùng lúc bấm nút Power, giử cả 3 nút đó trong 10s, sau đó thả ra: động tác này là để reset receiver về lại origin setting.
Nối HDMI từ HDP hoặc BRP vào HDMI 1 của receiver (cổng 1), nối HDMI out của receiver vào TV, chọn suorce là DVD xem co có hình hay không? Nếu không có thì chuyển HDMI in qua cổng 2 và cổng 4: tương ứng chọn source là HDP hay DVR.
Nếu tiếp tục không hình thì bác gọi AD xuống bảo hành là vừa rồi.

Achilles

các bác giúp em vụ này, tình hình là em bật 2310 lên định xem phim nghe nhạc như hàng ngày nhưng k nghe được và k connect được với tv qua cổng hdmi out, em đã thử thay 2, 3 sợi cáp hdmi khác vào mà k có tín hiệu, các máy phát như ipod, bluray, hay hdd đều test thử và đọc mà k nghe tí âm thanh nào, tắt đi bật lại nhiều lần cũng k work, vậy cao thủ nào gặp trường hợp này chỉ giáo em với. Màn hình TV cứ NO SIGNAL và em đổi cổng hdmi từ 1 qua 2 qua 3 hay 4 cũng chẳng ăn thua gì. huhu, cứu:-@

bac reset AVR lai DF xem ntn .. ko dc đem bh thôi

Nghia_PMT

Well-Known Member

Hix 2310 hay bị bệnh nhỉ, xin chia buồn bác chủ, chắc là phải đi AD rồi

speedvn

em thử trực tiếp lên tv thì ok chứng tỏ tv ok như bác lehoang nói, reset lại giữ 2 nút sur và power mà k reset đc, chọn cả cổng hdmi 2,4 rồi mà vẫn no signal, máy mới tinh mà thế này chít rùi, có bác nào bị như vậy chưa ah

phongvdq

Member

em thử trực tiếp lên tv thì ok chứng tỏ tv ok như bác lehoang nói, reset lại giữ 2 nút sur và power mà k reset đc, chọn cả cổng hdmi 2,4 rồi mà vẫn no signal, máy mới tinh mà thế này chít rùi, có bác nào bị như vậy chưa ah
Trước tiên bác bật cái TV và AVR trước rồi sau đó hãy bật nguồn phát sau. Dàn HTPC của em cũng bị như thế. Nếu không được nữa thì bác phải thăm bác AD rồi.

sơnhảiaudio

Kiểm tra lại receiver:
Bấm 2 nút nhỏ surround mode (mặt trước máy, kế bên nút menu), cùng lúc bấm nút Power, giử cả 3 nút đó trong 10s, sau đó thả ra: động tác này là để reset receiver về lại origin setting.

Bác lehoang40 nói đúng lắm ! Nếu ko dc thì bác đem máy ra shop em, bên em là nơi bảo hàng của AnhDuy tại TP:D

speedvn

ac, cám ơn các bác, em đau khổ quá vì nó lúc được lúc không, kiểu hên xui lúc khỏe lúc yếu, k biết lúc nào lên lúc nào không lên, keke, em 2310 đã đi phòng khám rồi, chắc mai mốt có kết quả xét nghiệm. Mà em vừa xài em này có 2 tháng mà đã bệnh rồi, em 2310 này yếu quá các bác nhỉ. Hi vọng uống thuốc một lần là khỏi chứ không lại phải đổi em bé khác ngại lắm.

vietrung

Active Member

ac, cám ơn các bác, em đau khổ quá vì nó lúc được lúc không, kiểu hên xui lúc khỏe lúc yếu, k biết lúc nào lên lúc nào không lên, keke, em 2310 đã đi phòng khám rồi, chắc mai mốt có kết quả xét nghiệm. Mà em vừa xài em này có 2 tháng mà đã bệnh rồi, em 2310 này yếu quá các bác nhỉ. Hi vọng uống thuốc một lần là khỏi chứ không lại phải đổi em bé khác ngại lắm.

em 790 của bác đâu sao ko dùng, mà dùng 2310 ;)

meomatto

Active Member

Em cũng dùng 2310 nè, mua từ hồi gần tết, giờ vẫn ngon, chạy phe phé, có thấy sao đâu? Chắc tại số Bác nó đen thôi ạ, sửa ko dc thì họ thay cho cái mach HDMI mới là ok thoai.

speedvn

790 em dùng ngon mà hâm hâm mua con 2310 này k ngon lắm, keke, 790 điện 120 nên lấy chú 2310 điện 220 thử, tình hình đã làm các thể loại các bác chỉ k được nên cho em nó đi AD rùi, bác lehung đang thay mặt em chỉnh sửa và mang đi, hi vọng em nó vẫn zin

AVR của bạn chắc chắn có chế độ về restore default. Cho nó về xem sao

Nghia_PMT

Well-Known Member

Bác chủ cho e nó đi AD bảo hành rồi còn restore gì nữa, mà bác ấy đã làm restore rồi có đc đâu

onggia

Well-Known Member

China thì hên xui mà bác :D

speedvn

oach, emAVR790 và 990 em mua ở Mỹ cũng made in China hết, điện 120 chứ k fai 220 thui, nhưng xài chẳng sao, em này có chữ AD tưởng yên tâm hơn nhưng có khi lại đau khổ hơn rùi. Đúng là hên xui, nhưng các bác cứ nghĩ mới lấy được em nào về thử được chút đang bắt đầu quen và sướng thì em lăn đùng ra, cảm giác đấy thế nào các bác bít rùi.

vietrung

Active Member

oach, emAVR790 và 990 em mua ở Mỹ cũng made in China hết, điện 120 chứ k fai 220 thui, nhưng xài chẳng sao, em này có chữ AD tưởng yên tâm hơn nhưng có khi lại đau khổ hơn rùi. Đúng là hên xui, nhưng các bác cứ nghĩ mới lấy được em nào về thử được chút đang bắt đầu quen và sướng thì em lăn đùng ra, cảm giác đấy thế nào các bác bít rùi.

hàng china ở mẽo chất lượng khác so với china ở vn đấy bác, em 790 bác cho lên đường roài à!!!

Bên trên