KungFu Panda II: có hấp dẫn như mong đợi ?

coolza

Member
Ðề: KungFu Panda II: Không hấp dẫn như mong đợi!

Đây là một diễn đàn, vì vậy nó là nơi của cộng đồng, không phải bác thích nói điều bác nghĩ gì thì bác nói nhé. Có những bạn khi đọc vào tâm lí ko vững vàng bỏ coi phim luôn thì sao, nhảm sh"t àh
- Việc được nói gì hay không là do quy định của diễn đàn, từ BQT - nếu mình có nói gì sai và không hợp lý thì BQT có toàn quyền để edit, xóa bài cơ mà... bạn hoàn toàn có thể report cái này tới BQT.
Bạn có nói rằng, bạn đọc vào tâm lý không vững vàng bỏ coi phim luôn... thế đọc 1 cái review bố láo (mình không ám chỉ ai nhé) rồi vác tiền đi xem... thì lúc đấy nó là cục gì.

Thêm nữa, tiêu đều của mình "KungFu Panda II: Không hấp dẫn như mong đợi!" - mà bạn suy ra thành "đồ cùi mía, ngu mới đi mua" thì quả cũng oan cho mình quá. Quả là trong mơ mình cũng không dám có cái ý này.

Còn bạn so sánh review của mình với Poly, .... mình không ý kiến.

Về cái cục "sht" bạn mang vào diễn đàn, mình đề nghị bạn mang về thưởng thức 1 mình nhé... có lẽ mọi người đều không hứng thú cái đó lắm.

nmtbk

Member

@angus_bert: Không nói bạn sai, bạn không sai, bạn chỉ.. hơi lý thuyết.
Đọc link Coolza đưa đi, bạn sẽ thấy hoàn toàn thỏa mãn với những gì lý thuyết của bạn yêu cầu với review của phim Panda này.
Quay lại với chủ đề được rồi. Tớ thích cái title: "KungFu Panda II: Không hấp dẫn như mong đợi!" , rất nice.

lengockhanhi

Film critic

Chuyện trẻ con thành ra chuyện của người lớn rồi.

Nhi mong là những mâu thuẫn trong này sẽ sớm chấm dứt (ngay cả khi mỗi bên vẫn bảo lưu suy nghĩ của mình)

Nhi góp ý kiến thế này: Đưa ý kiến chủ quan của cá nhân về phim là một việc rất đơn giản, rất tự nhiên.
Nhưng để đưa ra 1 đánh giá (verdict) về phim thì lại là việc rất khó.
Không cần phải là người có thẩm quyền hay kinh nghiệm thì mới có thể đưa ra verdict chính xác về bộ phim
Nhưng vấn đề là phán xét đưa ra phải có đầy đủ chứng cứ và cân nhắc mọi mặt của vấn đề, theo 1 tiêu chuẩn nào đó.

Để đưa ra phán xét cuối cùng về bộ phim, bạn phải phân biệt được 2 khái niệm:

1) Giá trị của bản thân bộ phim có được, trong đó, phải cân bằng bù trừ giữa điểm tốt và điểm yếu

2) So sánh giữa bộ phim và những bộ phim khác cùng thể loại

Nhi không bao giờ phán xét 1 bộ phim dở bằng cách mang nó đi so sánh với những phim khác. Nó hay dở là do bản thân nó.

Ví dụ, Nhi đã xem phim: Lincoln Lawyer. Phim này anh Poly rất yêu thích và khen nó nhiều, IMDB cũng chấm nó 7,5 điểm

Bản thân bộ phim Lincoln Lawyer là 1 bộ phim hay, vì kịch bản tốt, diễn xuất tốt, Nhi rất thỏa mãn khi xem nó. Nhưng nó cũng có không ít những nhược điểm

và nếu Nhi mang nó đi so sánh với những bộ phim khác về đề tài tòa án (legal Drama) thì Nhi nói thật, Lincoln Lawyer chỉ là 1 thất bạii, nó chỉ có giá trị giải trí thông thường chứ chẳng sâu sắc gì cả.

Nếu những phim Legal Drama kinh điển, ví dụ của John Grisham đưa ra 1 nan đề cho chúng ta suy nghĩ, thì mọi thứ trong Lincoln Lawyer quá rõ ràng, dễ hiểu. Ví dụ phim: A time to kill, rõ ràng người đàn ông đó đã nổ súng giết chết 2 thanh niên, trước mặt cảnh sát, luật sư làm sao để biện hộ cho anh ta: Trắng án, vô tội ? Cái đó mới phức tạp. Tương tự, phim 12 Angry man, nhân chứng vật chứng rõ ràng, làm sao cãi trắng án.

Nếu Nhi mang so sánh Lincoln Lawyer với And The Justice for All của Al Pacino thập niên 1970, Nhi cũng thấy là Lincoln Lawyer không hiện thực bằng, mâu thuẫn tâm lý của người luật sư không không dữ dội bằng, và vì thế không hay bằng.

Trong Lincoln Lawyer, có quá nhiều nhân vật thừa, quan hệ giữa các nhân vật không đủ chiều sâu. Tình thần đồng đội của các luật sư và trợ thủ cũng không được mô tả kĩ như trong những phim như A few Good men. Hành vi của tay luật sư rất thông minh, nhưng có vẻ gian tà, (anh ta vi phạm rất nhiều điều về đạo đức do Luật sư đoàn qui định) chỉ nhằm để vẽ ra 1 kết cục có hậu làm vui lòng khán giả. Về lâu về dài, người ta sẽ chóng quên và không còn nhắc tới 1 bộ phim như vậy. Trong cùng tình huống tương tự, trong phim And The Justice for All, viên luật sư đã chấp nhân hi sinh bản thân vì công lý, bất chấp mọi hậu quả, đó mới thực sự là 1 kết cục dữ dội, bi thảm và hiện thực.

Nhưng thậm chí khi Nhi nhìn thấy tất cả điểm trừ của bộ phim, Nhi vẫn cân bằng nó với những điểm tốt bộ phim có được, về diễn xuất, về cách kể chuyện. Nếu chỉ nhìn vào mặt yếu kém, thì đó là nhận xét phiến diện. Ví dụ, phim Battle LA là 1 phim chiến tranh hay, nhưng là 1 phim tâm lý tồi.
Nhi vẫn nói: Bản thân Lincoln Lawyer là 1 bộ phim hay. Nó hay vì nó làm Nhi tập trung, căng thẳng trong khi xem phim, và vui vẻ sau khi xem xong.

Nhi không bao giờ nói rằng nó là phim tồi chỉ vì nó dở hơn 1 loạt những phim cùng thể loại Nhi đã liệt kê.

Mong các bạn hòa nhã với nhau.

Angus_Bert

Film critic

Nhưng thậm chí khi Nhi nhìn thấy tất cả điểm trừ của bộ phim, Nhi vẫn cân bằng nó với những điểm tốt bộ phim có được, về diễn xuất, về cách kể chuyện. Nếu chỉ nhìn vào mặt yếu kém, thì đó là nhận xét phiến diện. Ví dụ, phim Battle LA là 1 phim chiến tranh hay, nhưng là 1 phim tâm lý tồi.
Nhi vẫn nói: Bản thân Lincoln Lawyer là 1 bộ phim hay. Nó hay vì nó làm Nhi tập trung, căng thẳng trong khi xem phim, và vui vẻ sau khi xem xong.

Nhi không bao giờ nói rằng nó là phim tồi chỉ vì nó dở hơn 1 loạt những phim cùng thể loại Nhi đã liệt kê.

Đây là điểm em muốn chỉ ra, đừng phiến diện.

ActionX

Member

Mình thấy nhiều bạn hơi bị "nông nổi".

- Rõ ràng ngay từ đầu bạn Coolza đã nói "phim không hấp dẫn như mong đợi" của bạn ấy, chứ Coolza có chê phim này dở đâu mà... vào ném đá. Và bạn ấy cũng nhắc lại nhiều lần đó quan điểm cá nhân mà bạn ấy với tư cách là một người xem phim bình thường nêu ra, chứ có hô hào mọi người đừng xem đâu. Thế mà cũng có bạn lại đao to búa lớn, nào là văn nghị luận, luận điểm rồi luận cứ... nghe rợn cả người... eo ôi

- Mình là người xem phim bình thường, cũng hiểu rằng khi Coolza so sánh giữa Fast Five và Kungfu Panda 2, là so sánh về ý tưởng làm phim của phần tiếp theo so với phần trước đó, có gì mới lạ, chứ không ngây ngô hiểu rằng Coolza so sánh 02 thể loại phim (hành động dành cho người lớn và hoạt hình dành cho người... nhỏ :>), để rồi chưa chi phán loạn cả lên.
(ngoài lệ một chút: mà các bạn cũng thấy, những phim hoạt hình gần đây cũng không còn dành riêng cho con nít nữa rồi, thỉnh thoảng vẫn có mùi người lớn và cả... chính trị :-?)

- Có bạn còn nói chỉ cần xem trailer là có thể biết hết nội dung phim rồi B-), em thật sự nể bạn ấy quá đi ;))

ruuit

haizz mình thấy tự dưng lại flame nhau vì những cái không ảnh hưởng j tới hòa bình thế giới , xin trích một câu thế này thôi "... làm được gì và đã có gì, mà học đòi tính chê bai.!" (ko tránh khỏi đụng chạm nhiều bạn, xin đừng giận) Hihi

coolza

Member

Nhi mong là những mâu thuẫn trong này sẽ sớm chấm dứt (ngay cả khi mỗi bên vẫn bảo lưu suy nghĩ của mình)

Nhi góp ý kiến thế này: Đưa ý kiến chủ quan của cá nhân về phim là một việc rất đơn giản, rất tự nhiên.
Nhưng để đưa ra 1 đánh giá (verdict) về phim thì lại là việc rất khó.
Không cần phải là người có thẩm quyền hay kinh nghiệm thì mới có thể đưa ra verdict chính xác về bộ phim
Nhưng vấn đề là phán xét đưa ra phải có đầy đủ chứng cứ và cân nhắc mọi mặt của vấn đề, theo 1 tiêu chuẩn nào đó.

Để đưa ra phán xét cuối cùng về bộ phim, bạn phải phân biệt được 2 khái niệm:

1) Giá trị của bản thân bộ phim có được, trong đó, phải cân bằng bù trừ giữa điểm tốt và điểm yếu

2) So sánh giữa bộ phim và những bộ phim khác cùng thể loại

Nhi không bao giờ phán xét 1 bộ phim dở bằng cách mang nó đi so sánh với những phim khác. Nó hay dở là do bản thân nó.

Mình không có được kiến thức về phim phong phú như bạn, nên các luận điểm để bảo vệ cho mainpoint của mình chưa mạnh,

nhưng suy cho cùng trong title của mình... chưa khi nào mình nói "KungFu Panda: một bộ phim dở tệ", mà nó chỉ là "Không hấp dẫn như mong đợi". Có lẽ trước khi xem phim mình đã kỳ vọng quá

nhiều... bằng chứng là phim khởi chiếu sáng nay (26/05) nhưng mình đã cố gắng mua bằng được xuất chiếu đầu tiên...

Tại sao các bạn thấy cái bài Review của mình cụt lủn và ngắn như vậy?

Bộ phim này thực ra cũng có rất nhiều cái thú vị, nhưng mình cũng không thể trình bày được.

Cái bạn biết rằng luật ở đây là không được tiết lộ tình tiết trong phim... nên đại ý của phim mình cũng chỉ dám nói với những thông tin từ bài giới thiệu của Poly, cố gắng để không tiết lộ điều gì về bộ phim --> nên nhiều bạn sẽ rất khó hiểu mình đưa ra mainpoint mà lại không dùng các point khác để chứng minh.

lengockhanhi

Film critic

Trong thời đại ngày nay, ngòi bút của các kí giả quyết định thành bại về doanh thu của bộ phim, 1 bài báo review phim có thể là kẹo ngọt nhưng cũng có thể là con dao giết người.

Vì vậy khi đăng ý kiến ở mức độ đại chúng thì mình cũng nên cân nhắc cẩn thận.

Một ví dụ là năm 1972 ở Sài Gòn, chỉ cần 1 bài báo cũng suýt đánh sập cả thị phần của hãng phim Thiệu Thị tại VN (vụ scandal phim Độc Nữ), tương tự cho phim XÍch Lô của Trần Anh Hùng sau này

mới biết ngòi bút nguy hiểm như thế nào.

Bởi vậy nhiều người khen rằng khả năng viết của Nhi tốt, nhưng Nhi cũng có lần nói với anh Poly là; Nhi ý thức bút lực tốt chính là điều nguy hiểm và đáng sợ nhất, vì nếu muốn Nhi có thể cùng lúc viết 2 bài chê và khen cùng 1 bộ phim mà vẫn thuyết phục được người đọc, khiến họ đi xem hay không đi xem phim. Vì vậy, may mắn là Nhi không chọn viết phê bình điện ảnh làm nghề kiếm sống.

Nhi đánh giá qua nhiều bài viết, thấy anh Poly cũng rất ngay thẳng, chân thành trong việc nêu ý kiến cá nhân, vì vậy các bạn không nên gán ghép quan hệ của anh ấy với những công ty phát hành phim. Đó là lý lẽ yếu nhất nếu bạn muốn thuyết phục Nhi và các bạn khác.

nmtbk

Member

Nhi à, việc quan hệ cũng bình thường thôi mà, HDVN càng phát triển thì càng "quan hệ" rộng, giống như người của diễn đàn Tinh tế được các hãng công nghệ mời họp báo. Điều đó hết sức bình thường, đó mới thực sự là Business, đó là money. HDVN sẽ còn tiến xa vì tớ thấy ban điều hành là những thành viên rất khá. Chính vì giỏi như vậy nên "cái lý lẽ yếu" nó thành lý lẽ cốt yếu khi một người giỏi viết cái gì đó khác đi mà một người "tinh ý" một chút có thể nhận ra. Tớ vẫn thích review của Nhi vì nó "hết mình" hơn. Chúc thành công.

conheomap

Member

Phim mới ngày đầu công chiếu mà bạn coolza cho cái tiêu đề này chắc làm nhiều member ở đây cụt hứng khỏi đi xem. Giá như bạn kềm hãm cái cảm xúc của bạn thêm 30 days nữa thì hay hơn..
Anyway nhiều khi mình xem Piranha 3D vẫn thấy hay hơn "bom tấn" Book of Eli hay Watchmen.
Mai phải đi xem mới đc.

coolza

Member

Phim mới ngày đầu công chiếu mà bạn coolza cho cái tiêu đề này chắc làm nhiều member ở đây cụt hứng khỏi đi xem. Giá như bạn kềm hãm cái cảm xúc của bạn thêm 30 days nữa thì hay hơn..
Anyway nhiều khi mình xem Piranha 3D vẫn thấy hay hơn "bom tấn" Book of Eli hay Watchmen.
Mai phải đi xem mới đc.

Mình cũng đã cân nhắc trước khi viết cái bài này rồi.

1. Mình nghĩ lý do để mem nào đó đọc bài này rồi không đi xem thì hơi buồn cười. Hầu hết nhận định của mình được khẳng định là cá nhân, vả lại mình cũng không có ảnh hưởng trên diễn đàn như Nhi, Poly ...
2. Nếu bạn đi xem phim này với "ít kỳ vong hơn" có thể sẽ lại thấy hay hơn nhiều. Vấn đề của mình là mình đi xem với quá nhiều kỳ vọng, chờ đợi. Nhưng dù sao mình vẫn thích phim này và chắc chắn sẽ sưu tập để cho thằng nhóc nhà mình nó xem.

poly

Banned

Hôm nay xem họp báo rồi mà nản quá không viết review nữa.
Tùy các bạn có muốn đi xem hay không

Chỉnh sửa lần cuối:

ActionX

Member

Mình không hiểu ý của Nhi lắm:

- Mình đồng ý "Một bộ phim hay dở là do bản thân nó", nhưng ít nhất cũng phải có một so sánh nào đó để biết rằng nó hay or dở. Ví dụ: Gladiator và Robin Hood cùng 01 đạo diễn Ridley Scott, cùng 01 chủ đề :Anh hùng (được lòng từ trên xuống dưới) - rồi bị phản bội, ganh ghét, rồi được yêu - và trở thành huyền thoại... nhưng theo mình thấy Gladiator hay hơn Robin Hood (mình có thể xem đi xem lại Gladiator thấy vẫn hay vẫn cùng một cảm xúc như lúc đầu, nhưng Robin Hood mình xem 02 lần là thôi và cảm xúc không như lúc đầu). Như vậy nó có dở hơn Gladiator không? Đúng là dở hơn (theo ý mình). Và/Hay nó là một phim dở? Chưa chắc.

- Nhi có đồng ý: một phim dở hơn một loạt phim cùng thể loại với nó thì nó sẽ là phim dở nhất? Vậy phim dở nhất (cùng thể loại) có phải là một phim tồi không? Chưa chắc. Vậy một phim như thế nào là tồi? Hay tồi hay không là do bản thân nó? Và nó lại quay lại cái ý trên, giống như câu phát biểu sau:

1. Khách hàng không bao giờ sai
2. Nếu Khách hàng sai, thì xem lại 1.

"Một cô gái muốn biết mình (hoặc trong mắt người khác, cô ấy) đẹp hay không đẹp thì phải làm sao? Phải tự đánh giá mình đẹp hay không đẹp? Hay phải so sánh với 01 cô gái (hoặc một tiêu chuẩn) nào đó để biết mình đẹp" :x

Cám ơn Nhi.

Chỉnh sửa lần cuối:

lengockhanhi

Film critic

Vấn đề hay dở nằm ở mức độ cảm xúc của bộ phim gây ra cho khán giả.

Cảm xúc này chủ quan, vì vậy Nhi đã nói nhiều lần là phải chuẩn bị tâm lý trước khi xem phim, tâm lý ảnh hưởng tới cảm xúc của khán giả và nhận định của họ nhiều lắm.

Nhi chỉ so sánh phim này với phim khác (ví dụ phim VN với phim Mỹ, phim gốc với remake) trong những bài viết mang tính tổng hợp, phân tích chứ Nhi không nói là không cần sự so sánh hay so sánh không cần thiết.

Việc so sánh phim sequel với phần 1 rất nguy hiểm, chính vì lí do này mà người ta cho rằng phim god Father phần 3 không hay, nhưng Nhi thấy bản thân Godfather phần III là 1 câu chuyện độc lập, vậy đó...

Khách hàng (Khán giả) đôi khi cũng sai nặng đấy bạn. Nhiều khi phải cần thời gian rất lâu mới thấy được cái sai này. Nhiều phim rất hay không được đánh giá cao ngay từ đầu, thậm chí bị lỗ rất nặng, nhưng chúng hay.

Anh Poly đừng bất mãn, nếu anh không còn làm Mod nữa thì Nhi biết trong đầu anh vẫn có cái gì đó thôi thúc anh viết bài, nêu ý kiến... và mọi chuyện vẫn sẽ như cũ không thay đổi gì cả, vẫn sẽ có tranh cãi, sẽ có mâu thuẫn. Miễn trong lòng mình yên ổn là được. Nhi cũng có nguyên tắc của Nhi, và không phải vì Nhi làm Mod mà tiếng nói của Nhi nó to hơn, đúng hơn.

Ví dụ khi Nhi tẩy chay không đi xem phim 3D nữa, có người nói Nhi bị khùng, nhưng trong lòng Nhi cực kì yên ổn. Nhi tiên đoán: Hoặc phim 3D sẽ phải giảm giá vé ngang bằng với phim 2D, hoặc nó sẽ đi vào thoái trào. Nhi không thể chấp nhận mất tiền nhiều hơn cho những phim làm ăn cẩu thả dán nhãn 3D nữa. Có hàng trăm phim cũ xưa rất hay xứng đáng bỏ thời giờ hơn để xem.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Khi đã thích phim nào đó quá thì người ta thường kỳ vọng vào phần tiếp theo, đấy là lẽ thường. Ví dụ như series Terminator có những lúc đi vào thoài trào (phần III) nhưng tại sao phần IV vẫn làm cả thế giới đếm từng ngày khi nó sắp ra rạp? Vì vậy, khi Kungfu Panda phần I khiến khán giả yêu mến thì chẳng có lý do gì khiến họ bỏ qua phần II, mặc kệ người ta muốn nói sao thì nói.

Phim hay dở tùy theo mỗi người (thậm chí ngay cả đối với 1 người, mỗi tâm trạng khác nhau cũng có những cách đánh giá khác nhau). Khi mà cả đám ồ lên nó dở mà mình tự cho rằng chưa chắc đám đó đã đúng thì chẳng lý do gì kìm chân mình ra rạp cả. Inception nhiều người bảo không hay, mình lại thấy nó tuyệt; Transformers nhiều người khen nức nở, mình lại thấy nó chán... nói chung là với phim ảnh thì nên độc lập tự do hạnh phúc với những đánh giá riêng của mình.

P/S: đọc comment của Khả Nhi và Poly làm mình cười nãy giờ. Cảm ơn cả 2 bạn. Cảm ơn bạn chủ thớt đã chia sẻ cảm xúc của mình.

sieulong

Well-Known Member

mình chưa khi nào đọc bài viết review phim của các bạn (chưa một lần nào), cũng chưa bước chân vào chủ đề phim ảnh lần nào, hôm nay hết bài đề đọc nên vào đây đọc. Và cũng chịu khó đọc hết 5 trang, cho mình nói một lời.

1. Mình không biết Kungfu Panda có phần 2 hehehe... thiệt lạc hậu.
2. Mình rất rất thích Kungfu Panda phần một, và rất muốn đi coi phần 2 (nếu biết nó có chiếu)
3. Ý kiến của bạn chủ nhà, không phải là một lời khen ngợi cho bộ phim mà mình yêu thích, nhưng cũng không cảm thấy phiền một chút nào. Thế nên rất ngạc nhiên tại sao có nhiều ý kiến "nặng lời không cần thiết" về bài viết này.
4. Mình sẽ đi coi phim ngay ngày mai, dù là bạn có chê hay không chê...

Mình thấy các bạn "hơi ăn hiếp" bạn chủ bài viết nên để lại đôi lời thôi. À còn cái này nữa, không biết sao mình thấy 2 bạn MOD nói chuyện có một chút hơi phô trương. (bạn NHI và bạn Poly). Mình cũng không phải còn nhỏ, nên có thể chịu trách nhiệm lời nói của mình, nên không ngại ghi tên 2 bạn ra. Trong chuyên môn của mình, hiểu biết của các bạn chỉ là một hạt cát, trong chuyên môn của bạn hiểu biết của mình là con số không. Nên xin đừng thể hiện cái tôi của mình nhiều như vậy.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

lengockhanhi

Film critic

Bạn sieulong nói đến chuyên môn thì Nhi cũng nói luôn là chuyên môn của Nhi không phải về điện ảnh. Nhi chỉ là người làm nghên cứu khoa học về sinh lý.
Nhưng Nhi có quyền tự hào với sở thích xem phim của mình, không phải vì kiến thức.
Nhi không hề ăn hiếp ai cả, và cũng không cần phô trương. Nhi cân nhắc kĩ về những gì mình viết ra. Và Nhi có nguyên tắc sống của riêng Nhi.

Đôi khi những nhà khoa học phải thể hiện cái tôi của mình rất rõ, nếu muốn phát biểu ý kiến và bảo vệ ý kiến đó. Không thể nói chung chung được.
Nhi đã quen với việc này, đứng trước cử tọa bạn phải nói thật to và rõ: Kết quả nghiên cứu của tôi (hay chúng tôi) là như thế này, thế kia, tôi có khả năng làm việc này, việc kia, tôi khẳng định, tôi bác bỏ giả thiết nào đó.
Tại sao bây giờ mạng xã hội và Blog nhiều như vậy ? Chính vì người ta muốn thể hiện cái tôi của họ đấy.

Nếu bạn đọc nhiều hơn những gì Nhi viết trên này sẽ hiểu Nhi là người thế nào. Nhi mong là trong vài ngày tới bạn có thể suy nghĩ cẩn thận và rút lại lời bạn nhận xét về Nhi (Nhi nói chuyện phô trương)
chỉ riêng với Nhi thôi, Nhi không quan tâm anh Poly suy nghĩ ra sao nữa, vì bản thân Nhi thấy đó là 1 sự xúc phạm.

donho75

Bạn sieulong nói đến chuyên môn thì Nhi cũng nói luôn là chuyên môn của Nhi không phải về điện ảnh. Nhi chỉ là người làm nghên cứu khoa học về sinh lý.
Nhưng Nhi có quyền tự hào với sở thích xem phim của mình, không phải vì kiến thức.
Nhi không hề ăn hiếp ai cả, và cũng không cần phô trương. Nhi cân nhắc kĩ về những gì mình viết ra. Và Nhi có nguyên tắc sống của riêng Nhi.

Đôi khi những nhà khoa học phải thể hiện cái tôi của mình rất rõ, nếu muốn phát biểu ý kiến và bảo vệ ý kiến đó. Không thể nói chung chung được.
Nhi đã quen với việc này, đứng trước cử tọa bạn phải nói thật to và rõ: Kết quả nghiên cứu của tôi (hay chúng tôi) là như thế này, thế kia, tôi có khả năng làm việc này, việc kia, tôi khẳng định, tôi bác bỏ giả thiết nào đó.
Tại sao bây giờ mạng xã hội và Blog nhiều như vậy ? Chính vì người ta muốn thể hiện cái tôi của họ đấy.

Nếu bạn đọc nhiều hơn những gì Nhi viết trên này sẽ hiểu Nhi là người thế nào. Nhi mong là trong vài ngày tới bạn có thể suy nghĩ cẩn thận và rút lại lời bạn nhận xét về Nhi (Nhi nói chuyện phô trương)
chỉ riêng với Nhi thôi, Nhi không quan tâm anh Poly suy nghĩ ra sao nữa, vì bản thân Nhi thấy đó là 1 sự xúc phạm.

Rất mạnh mẽ và cá tính, rất logic.

symphony

Well-Known Member

Hình như mọi người đã ra khỏi quỹ đạo của chủ đề bài viết, đây là box "Bình luận tự do" trong khuôn khổ phim ảnh cho nên Symphony nghĩ mọi người nên phát biểu cảm nghĩ của mình về bộ phim thay vì tranh luận về các đề tài khác.

Symphony chưa coi phần 2 nên không dám bàn tán nhiều, chỉ muốn xem ý kiến của các bạn để tránh "hụt hẫng" khi vào rạp mà thôi.

Bên trên