KHU VỰC TÁN GẪU - SPAM

1984kute

Active Member
Ðề: KHU VỰC TÁN GẪU - SPAM

thông tin mở lại có từ lâu rồi như ko biết ngaỳ nào thôi

caosonhd

BĐH HD Hải Dương

Đây là trang: MEGAUP.ME, chứ không phải MEGAUPLOAD.

vutronghuyen

Active Member

Thứ sáu ngày mùng 7 này lên HN xem triển lãm AVShow2012 không biết có bác nào đi không nhỉ ?

Đôrêmi

Moderator

Các bác đi nhớ chụp nhiều ảnh về cho bọn em xem nhé! nhớ là cứ gái xinh mà chụp.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: KHU VỰC TÁN GẪU - SPAM

Bác xem dòng cuối cùng của trang web sẽ thấy dòng:
megaup.me - the substitute of megaupload ©2012. All rights Reserved.

Những chẳng biết có phải MU trở lại ko??? :-?

E nghe phong phanh thì đó chính là MU mà. Sao lấy lại được MU ngày xưa? Phải lấy tên khác!

tronghang

Ðề: GÓC NGHỆ THUẬT - NHIẾP ẢNH CỦA CLB HD HẢI DƯƠNG

Bác ttuanvnn nên tham gia bên vnphoto hay xóm nhiếp ảnh đi e thấy bác trình cao hiểu biết rộng nên sang chém bên mấy box chuyên nghiệp bên này e thấy bác phân tích nhưng đầu đất chẳng hiểu gì hết.

tronghang

Bác nào tài năng cứ khẳng định mình thoải mái đi khi đã đc giới chuyên môn công nhận rồi thì lúc đó tự a e sẽ phải nể phục và học hỏi 1 cách nghiêm túc. E nói thế còn là nhẹ nhàng đấy bác Huyên ạ.

Chỉnh sửa lần cuối:

tronghang

Trời ! Bác ấy copy ở trang khác mà. Bức ảnh đó đẹp đấy chứ bác Tuấn. Nhìn là biết mùa đông rồi. Còn lá cây nửa vàng nửa xanh thế kia thì chắc chắn vào đầu mùa rồi còn gì. Ánh sáng và bố cục khiến cho người ta có cảm giác hơi buồn v v v . Vài cảm nghĩ thô sơ của em

Bác maxpay này là bạn thân của e từ thời nối khố là dân kiến trúc học mĩ thuật từ thời mới biết đi, HD có ông thầy mĩ thuật nổi tiếng nào mà bác ấy ko học qua. nên cảm nhận về nghệ thuật là rất cơ bản đó. còn về photohop thì các bác trong diễn đàn ai cần cứ hỏi. bác ấy mà làm ảnh qua PTS thì chỉ có lác mắt, có điều ko thể hiện bao giờ chỉ trong công việc thôi. Các bác chém cẩn thận có nhiều cao thủ ngay bên cạnh mà ko biết cứ múa may nhặng xị ngậu lên khéo lại bị cười thầm đó.

Bác ấy nhận xét bức '' đầu đông'' như thế biết ngay là có kiến thức hội họa rồi, phân tíc xong ai cũng hiểu đc còn gì. Còn 1 số bức thì đúng là e k hiểu gì mặc dù đã có phân tíc.

Chỉnh sửa lần cuối:

ttuanvnn

Member

mỗi người một cách chơi một cá tính khác nhau lên ý kiến khác nhau là chuyện thường mình chơi vui là chính bác Trọng bảo bác macxpay mà Trọng nói :
( Bác maxpay này là bạn thân của e từ thời nối khố là dân kiến trúc học mĩ thuật từ thời mới biết đi, HD có ông thầy mĩ thuật nổi tiếng nào mà bác ấy ko học qua. nên cảm nhận về nghệ thuật là rất cơ bản đó. còn về photohop thì các bác trong diễn đàn ai cần cứ hỏi. bác ấy mà làm ảnh qua PTS thì chỉ có lác mắt, có điều ko thể hiện bao giờ chỉ trong công việc thôi. Các bác chém cẩn thận có nhiều cao thủ ngay bên cạnh mà ko biết cứ múa may nhặng xị ngậu lên khéo lại bị cười thầm đó. )
hóa ra mới biết đi đã biết học mỹ thuật lại ko có ông thầy mỹ thuật nổi tiếng nào là ko học qua vậy là người quá nổi tiếng rồi xin bái phục ...thôi từ nay mình ko dám up ảnh lên đây nữa đâu vì toàn người nổi tiếng và toàn cao thủ úp ảnh lên chỉ bị cười thầm thôi .các bác cứ tự sướng với nhau nhé! có lẽ cái đẳng cấp này em ko theo dc vì em chỉ mới học cách chụp ảnh có vài tháng cộng với chỉ học hỏi đc có vài nhiếp ảnh gia thôi lên cái hiểu biết người ta chỉ bảo cho em đến như vậy thì em cũng chỉ biết có thế chắc mấy ông bạn em chơi toàn là gà lên em chẳng học đc cái gì ra hồn .đây là trang web của bạn em chị Phượng ở Thái Nguyên hiện chị có 5 Studio Việt Phượng Ở các tỉnh Thái Nguyên ,Cao Bằng,Lạng Sơn,Hà giang còn lại 2 studio ở Thành phố Thái Nguyên .Web : (Anh vien ao cuoi Vietphuong selica, chup anh cuoi,vay cuoi,anh cuoi dep, anh ngoai troi,xe hoa ) Người còn lại trong tỉnh Hải Dương. Nhiếp Ảnh Gia - ĐÀM LONG XÂY Xã Thạch Khôi HD Web :( Www.DamLongXay.Vn. ) mấy người bạn em chẳng học qua một trường lớp mỹ thuật nổi tiếng nào chỉ yêu thích chụp ảnh và có thành công như bây giờ.Nhưng nói như bác Trọng thì so với bác Macxpay chắc còn kém xa lắm lên mạn phép các bác em ko tham gia ở diễn đàn này nữa ai thích chơi hay giao lưu với em thì cứ alo cho em ĐT :0934.033.568 . em chỉ là người mới yêu thích chụp ảnh lên có nhiều cái chưa hiểu hết thôi cứ làm gà cũng đc.Dù sao cũng chẳng phải nghề kiếm cơm.Thanh bác Trọng đã cho mình sáng cả mắt ...

tronghang

em chào các bác nhé !
'' hóa ra mới biết đi đã biết học mỹ thuật lại ko có ông thầy mỹ thuật nổi tiếng nào là ko học qua vậy là người quá nổi tiếng rồi xin bái phục '' Nổi tiếng hay ko bác nói vậy ko chuẩn, tóm lại là ng ta kiếm tiền và sống bằng cái nghề đó. Cũng như bác làm nghề tóc lâu năm có ng cũng ngần đấy năm đã là đại gia như thằng Hiệu Vĩnh là bạn học cùng phổ thông với em chẳng hạn. Có phải ai học ra rồi cũng nổi tiếng như nhau đâu, mặc dù rất giỏi nhưng chưa chắc đã nổi tiếng. Vì thế mà kiến thức về ngành tóc của bác bác rất giỏi nhưng chưa chắc đã nổi tiếng đc, lĩnh vực nào cũng vậy. Long Xây chụp ảnh giỏi nhưng ko có thằng đệ nó làm PTS giỏi cứ để ảnh mộc đấy thì cũng chỉ chạy lăng xăng đi chụp anh cưới thôi. E nói ra các bác mới biết Maxpay là dân mĩ thuật chứ ko bác ấy có bao giờ khoe tài năng của mình đâu, mặc dù đc học hành tử tế và hàng ngày vẫn vẽ ra tiền.

ttuanvnn

Member

'' hóa ra mới biết đi đã biết học mỹ thuật lại ko có ông thầy mỹ thuật nổi tiếng nào là ko học qua vậy là người quá nổi tiếng rồi xin bái phục '' Nổi tiếng hay ko bác nói vậy ko chuẩn, tóm lại là ng ta kiếm tiền và sống bằng cái nghề đó. Cũng như bác làm nghề tóc lâu năm có ng cũng ngần đấy năm đã là đại gia như thằng Hiệu Vĩnh là bạn học cùng phổ thông với em chẳng hạn. Có phải ai học ra rồi cũng nổi tiếng như nhau đâu, mặc dù rất giỏi nhưng chưa chắc đã nổi tiếng. Vì thế mà kiến thức về ngành tóc của bác bác rất giỏi nhưng chưa chắc đã nổi tiếng đc, lĩnh vực nào cũng vậy. Long Xây chụp ảnh giỏi nhưng ko có thằng đệ nó làm PTS giỏi cứ để ảnh mộc đấy thì cũng chỉ chạy lăng xăng đi chụp anh cưới thôi. E nói ra các bác mới biết Maxpay là dân mĩ thuật chứ ko bác ấy có bao giờ khoe tài năng của mình đâu, mặc dù đc học hành tử tế và hàng ngày vẫn vẽ ra tiền.
Anh chưa bao giờ nhận mình là người nổi tiếng lên em đừng ví như vậy còn Bạn em vẽ ra tiền quá giỏi .pts bậc thầy rồi thì cứ học nó là đc nhưng đừng bao giờ nói Long Xây chỉ có thằng đệ nó làm pts giỏi mới nổi tiếng .nói vậy hóa ra những bức ảnh của Long Xây toàn nhờ người làm pts mới có giải thưởng và nhờ đệ mới có những ca sỹ,người mẫu đến chụp thôi ah.Anh chỉ thấy đệ tử phải học pts của Long Xây và làm việc anh đấy thôi.E ko biết thì đừng có nói linh tinh như vậy !người biết lại cười cho.anh chơi với Anh đấy hơn chục năm mà chưa thấy bạn anh vác máy đi chụp ảnh cưới cho ai bao giờ chỉ có đến đấy yêu cầu chụp ảnh thì anh đấy mới chụp cho mà thôi em nói vậy coi khinh người ta quá.thử đi khắp đất việt Nam hỏi xem những nhiếp ảnh gia nào mà không biết đến Long Xây ko?ko thèm tính HD vào đây vì ở HD Bác đấy quá nổi tiếng rồi.E nhận xét như vậy anh đủ hiểu trình độ của em rồi. hội hd Hải Dương toàn siêu sao bậc thầy ẩn dật ko lộ diện anh chỉ chơi với mấy ông bạn gà hiểu biết chỉ có vậy thông cảm nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:

1984kute

Active Member

thôi 9 bỏ làm 10,nước mắm cho làm bột canh
anh em cùng hội nhường nhịn nhau ko mất đoàn kết,người ngoài ng ta cười cho

tronghang

Anh chưa bao giờ nhận mình là người nổi tiếng lên em đừng ví như vậy còn Bạn em vẽ giỏi pts bậc thầy rồi cứ học nó là đc nhưng đừng nói Long Xây chỉ có thằng đệ nó làm pts giỏi mới nổi tiếng .nói vậy hóa ra những bức ảnh của Long Xây toàn nhờ người làm pts mới có giải thưởng và nhờ đệ mới có những ca sỹ,người mẫu đến chụp thôi ah.Anh chỉ thấy đệ tử phải học pts của Long Xây và làm việc anh đấy thôi.E ko biết thì đừng có nói linh tinh như vậy !người biết lại cười cho.anh chơi với Anh đấy hơn chục năm mà chưa thấy bạn anh vác máy đi chụp ảnh cưới cho ai bao giờ chỉ có đến đấy yêu cầu chụp ảnh thì anh đấy mới chụp cho mà thôi em nói vậy coi khinh người ta quá.thử đi khắp đất việt Nam hỏi xem những nhiếp ảnh gia nào mà không biết đến Long Xây ko?ko thèm tính HD vào đây vì ở HD Bác đấy quá nổi tiếng rồi

Bác chơi với LX mà ko biết LX nổi tiếng từ ảnh cưới mà lên à? đấy là xuất phát điểm của LX. Ông ấy chụp giỏi e ko phủ nhận. E ko chơi với ông ta nhưng ông ta làm ảnh ntn thì e biết, từ ngày mới ra cái trò ảnh cưới nghệ thuật, chính ông ấy nói với e ông ấy sử dụng bọn làm PTS như thế nào. Ngày xưa chụp ảnh nghệ thuật chủ yếu là PTS mà người đc chụp ko biết gì về PTS nên thấy như thần thánh đó thôi, lúc đó chắc a còn chưa biết LX từ năm 98-99 gì đó. Mà ông ấy nổi tiếng cũng hơn chính là nghề trang điểm cho người mẫu, hoa hậu, cái đó chính là cái làm nên tên tuổi của ông ấy. Đó là chuyện của LX ngày đầu tiên gặp e. và e thì cũng chỉ nói chuyện với ông ấy 1 lần thôi,Ông ấy là cao thủ như vậy nhưng tính cực kì điềm đạm chứ ko có kiểu ngộng nghệnh đâu. còn những gì ông ấy nói về anh thì em cũng biết qua những người khác, nói chung cũng chẳng hay ho gì. bác mà tài năng thì sau này anh em cũng biết đến thôi. Bác chơi thân với LX như vậy mà bây giờ còn như vậy e cũng thấy lạ ko biết thân tới mức nào. chứ thật sự thì phải mở studio lâu rồi. Cái này chính là 1 thời mơ ước của bác mà, tại sao LX nó ko giúp gì hết vậy, đệ của LX còn nổi tiếng lắm cơ mà. Nói thật là LX cũng chưa là gì đâu, trên các phương tiện thông tin đại chúng cũng ko có nhắc đến LX mà vào G search cũng chẳng thấy tên tuổi của LX, trong khi các nhiếp ảnh gia khác thì đầy ra. Stop tại đây nhé, toàn chuyện vớ vẩn chẳng ra làm sao cả.

Bên trên