Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

ongancha

Member
Ðề: Hướng dẫn xem bóng đá live bằng Sopcast và chia sẻ link xem bóng đá live.

Bac nào có link của trân Real không ạ , đá lúc 6g, giờ HN

Hôm nay mạng lỗi cả ngày giờ mới onl được, không biết có sự tác động vô hình nào không. Hix! Các bác có link trận Totenham cho em vơi nhé

tohiepvn

Member

Cho em xin link Barca vs Althletic Bilbao

tohiepvn

Member

sop://broker.sopcast.com:3912/112888

thered

Member

Bác Thọ ơi, bác để cái logo topbongda to quá.

mmtoi2011

Member

các bác cho em hỏi tối mai vtc3 có trực tiếp trận đấu nào của vòng loại euro 2012 với vòng loại world cup ko vậy?

nguyentientho94

Active Member

các bác cho em hỏi tối mai vtc3 có trực tiếp trận đấu nào của vòng loại euro 2012 với vòng loại world cup ko vậy?

CẬP NHẬT:

EURO 2012 Qualify
Play Off First Leg
Sat 12 Turkey vs. Croatia 02.00-04.00 (TrueSport6:106)
Sat 12 Estonia vs. Rep. Ireland 02.00-04.00 (TrueSport2:102)
Sat 12 Czech Rep. vs. Montenegro 02.15-04.15 (TrueSport Extra 1:107)
Sat 12 Bosnia vs. Portugal 02.00-04.00 (TrueSport5:105/TrueSport HD:122)
Play off Second Leg
Wed 16 Croatia vs. Turkey 02.00-04.00 (TrueSport3:103)
Wed 16 Portugal vs. Bosnia 04.00-06.00 (TrueSport6:106)

FIFA WORLD CUP 2014
Sat 12 Uruguay vs. Chile 05.00-07.00 (TrueSport1:101/TrueSport HD:122) => Bóng Đá TV
Sat 12 Paraguay vs. Ecuador 07.00-09.00 (TrueSport1:101/TrueSport HD:122) => Bóng Đá TV
Wed 16 Colombia vs. Argentina 04.00-06.00 (TrueSport3:103)
Wed 16 Chile vs. Paraguay 06.30-08.30 (TrueSport3:103/TrueSport HD:122)

Friendly Matches
FRI 11 Gabon vs Brazil 01:00-03:00 (True Sport 1) => VTC3
SAT 12 Ukraine vs Germany 02:45-04:45 (True Sport 1) => VTC3, Bóng Đá TV
SUN 13 England vs Spain 00:15-02:15 (True Sport 1, True Sport HD) => VTC3
TUE 15 Brazil vs Egypt 00:00-02:00 (True Sport 1, True Sport HD) => VTC3
WED 16 Germany vs Holland 02:45-04:45 (True Sport 5)
WED 16 England vs Sweden 03:00-05:00 (True Sport 1, True Sport HD)

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtu_mc

cac ban cho hoi ngoai thoi gian truc tiep bong da sao cac duong links tren sopcast khong phat chuong trinh gi vay mong tra loi som

hoangtu_mc

va cho minh hoi them sao noc minh khong lam het cac kenh viet nam phat cho khoi giat nhi gio chi dc moi kenh vtc3 thoi minh o nuoc ngoai nhung thich xem chuong trinh viet nam moi toi cac phan mem xem deu giat

dangden91

Member

có ai xem trận Anh - TBN ko nhỉ :)

dhpaul

Well-Known Member

ai lam on giai thaich ho minh 2 van de tren voi

Không phải ai cũng có thời gian túi tiền không đáy để mà duy trì hoạt động của đường truyền, của server suốt 24/24 giờ được.
Mà tại sao bạn không thể viết nổi chữ tiếng Việt đàng hoàng có dấu giùm vậy?

hoangtu_mc

Không phải ai cũng có thời gian túi tiền không đáy để mà duy trì hoạt động của đường truyền, của server suốt 24/24 giờ được.
Mà tại sao bạn không thể viết nổi chữ tiếng Việt đàng hoàng có dấu giùm vậy?

bạn ơi bạn hiện nay mình rat có nhiều thắc mắc mà mình lại đang ở nước ngoài ban co thể cho mình sô điện thoại mình muốn hỏi bạn một số vấn đề dc ko mình bên này thời gian thì có và mình cũng muốn tạo một kênh sopcast riêng cho mình co dc ko vậy ? monh hồi âm sơ hộ mình

hoangtu_mc

Hay quá nhỉ, quan trọng là cái đường truyền internet có tốt không thôi
Nhà bác nào có đầu HD có hỗ trợ chạy NMT (Networked Media Tank) thì thử 1 phát nhé:

Tạo 1 file:
sopcast.html
paste cái đọan text này vô:
<a rel="nofollow" href="dvbi://broker.sopcast.com:3912/6002" vod>CCTV5[/url]
Copy vào đầu HD rồi tìm nó, bấm vô để sopast nó nhúng vào > play kênh CCTV5
Nếu ok có thể tạo nhiều file .html khác, đổi dãy số cuối cùng (6002) đi, những dãy số kênh khác các bác có thể vào myp2p.eu, livetv.ru.en để tìm nhé

Nếu bác nào xài máy PPC chạy Windows Mobi như em thì down và cài 2 cái soft này vào máy (TCPMP và TVUPlayer) để có thể xem rất nhiều kênh dạng P2P trên 3G hoặc wifi

Vào trang chủ đọc thêm:
TVU networks | Labs

bạn ơi hôm nay mình mới mua cái đầu HDD A200 chip Sigma có xem dc sopcast ko bạn ? giờ mình muốn nhờ bạn hướng dẫn hộ mình chi tiết cách tạo file đuôi .html để xem sopcast dc ko bạn và cho mình hỏi mình muốn làm 1 kênh như bạn nguyễn tiến thọ phát trên sopcast thị cần phải làm những gì vậy bạn mình muốn làm vậy để phát cho anh em diễn đàn mình xem thôi nếu có thể bạn cho mình xin yahoo chat dc ko bạn mình có một số thắc mắc mà mình ko hỏi dc ai hết vì mình đang sống ở nước ngoài mong dc bạn chỉ giáo mong bạn trả lời sớm giúp mình .

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtu_mc

Thông báo chính thức v/v ngừng phát kênh F5 TV

Dù rất khó để nói ra điều này nhưng dù sao chuyện gì đến cũng phải đến.

Hiện tại việc học của mình đang khá nặng vì vậy thời gian giải trí cuối tuần cũng không nhiều, chính vì vậy mình quyết định không phát kênh F5 TV nữa.

Cho dù qua 3 tháng vừa qua, có nhiều ý kiến khen chê lẫn lộn, tuy nhiên có thể do sự chuẩn bị có thể nói là chưa kỹ lưỡng nên khó cạnh tranh với các kênh nước ngoài.

Tuy vậy không phải là kênh F5 TV sẽ đi vào dĩ vãng từ đây, mùa giải 2012-2013 (mùa giải cuối K+ độc quyền - trong 3 năm) sẽ là một sự lột xác hoàn toàn khác khi mình đã trở thành 1 Sinh viên chứ không còn là 1 học sinh lớp 12 nữa.

Có thể đến lúc đó F5 TV sẽ mang 1 tên khác, 1 thương hiệu khác hoặc không nhưng dù thế nào đi nữa thì phần nhỏ mọi người chắc sẽ vẫn nhớ đến mình với người đầu tiên có ý tưởng và đã làm việc này.

Giả sử nếu sau mùa 2012 - 2013 mà các đài truyền hình vẫn tranh nhau về bản quyền các giải đấu thì sao ? mọi người lại phải sống chung với độc quyền truyền hình thêm bao nhiêu năm nữa.

Xin cảm ơn tất cả các thành viên HDVietnam đã ủng hộ mình trong thời gian vừa qua. Mình hy vọng khi trở lại, kênh của mình sẽ được nhiều người biết đến hơn, không chỉ ở trong nước mà còn ra cả nước ngoài nữa (như kênh YES vậy).

Mình rất vui khi giúp đỡ bất kỳ ai tiếp tục kế hoạch này với các tư vấn, cách thức cài đặt, thiết bị, phần mềm ...

Mình cũng tiện đây xin nhượng cho bạn nào có đầu thu K+ hoặc các đầu DM, Openbox một chiếc USB Capture Aver C039 mình đã sử dụng trong thời gian qua, hình thức thì mới cứng rồi, hộp sách, CD Driver đầy đủ với giá 900k (có thể fix nhẹ cho bạn nào nhiệt tình).

Lời cuối, mình xin chúc tât cả các thành viên HDVietnam, BQT ... có một sức khỏe thật tốt, hoàn thành tốt các công việc ở diễn đàn và cả công việc ở ngoài đời nữa nhé - thăng cấp vù vù !

Xin cảm ơn.

bạn ơi lam ơn cho mình xin yahoo hoặc điện thoại được ko mình muốn tiếp tục phát huy cái công nghệ của bạn để phục vụ cho các anh em trên diễn đan hiện giờ mình đang sống ơ rusian nơi nguồn phát của kênh NTVPLUS . monh bạn dớm hồi am cho mình

nguyentientho94

Active Member

bạn ơi lam ơn cho mình xin yahoo hoặc điện thoại được ko mình muốn tiếp tục phát huy cái công nghệ của bạn để phục vụ cho các anh em trên diễn đan hiện giờ mình đang sống ơ rusian nơi nguồn phát của kênh NTVPLUS . monh bạn dớm hồi am cho mình

1 Capture Card (PCI hoặc USB), 1 dây AV. Về phần mềm cần dùng Windows Media Encoder.

hoangtu_mc

1 Capture Card (PCI hoặc USB), 1 dây AV. Về phần mềm cần dùng Windows Media Encoder.

thanks bác nguyetientho94 nhiều mình làm được rồi có gì thứ 7 này mình phát thử nghiệm có gì các bạn cho mình ý kiến nha mình phát các kênh của nga hiện giờ mình đang phat offcie từ PC phim bao công có bác nào ghé thăm cho ý kiến nhé để thứ 7 phát cho dc tốt link là : sop://broker.sopcast.com:3912/121901 QH-SPORT HD

hunglong84

Active Member

Cảm ơn bạn nhé.bạn cố gắng phát các trận bóng ngày chủ nhật nhé.

hoangtu_mc

tình hình là xin lỗi các bạn có một chút lỗi về kỹ thuật nên ngày mai kênh của mình vẫn chưa phát sóng dc monh các bạn thông cảm vì hôm nay minh mới mua dc một con AVerMedia AverTV Captune HD nê phải m6t1 một vài ngay nghiên cưu71 nó cái đã có gì mình sẽ trở lại trong thời gian sớm nhất.

Bên trên